ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ JimmY ครับ ปี 2010 จะได้เห็น spy shot ของ new mazda mx5 ไหมครับ  (อ่าน 3655 ครั้ง)

ออฟไลน์ watchara1806

• Newbie
  • *
กัวซื้อไปแล้วไม่กี่ปีก็ตกรุ่น อีกอย่างเผื่อตัวใหม่สวยกว่า จะได้รอครับ ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: พี่ JimmY ครับ ปี 2010 จะได้เห็น spy shot ของ new mazda mx5 ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 19:41:50 »
รถเ้นี่ย ยังไงๆ ก็ตกรุ่นแน่นอนครับ อย่าไปคิดมากเลย

MX-5 เป็นรถประเภทหนึ่ง ที่เข้าข่าย รถสปอร์ต ทั่วๆไป อย่างนึงคือ
ซื้อรุ่นไหน ก็ได้รุ่นนั้น ไม่ได้ต้องมานั่งคิดมาก แบบ รถตลาดทั่วไป
เพราะแต่ละรุ่น จะมีราคา คุณค่า ในตัวของมันเอง ที่แตกต่างกันไปในแต่ละเจเนอเรชัน

ดังนั้น อย่าคิดมากเรื่องตกรุ่น เว้นแต่ว่า คุณจะรับเรื่องนี้ไม่ได้จริงๆ

เพราะเท่าที่ดูแล้ว รถรุ่นใหม่ อาจจะมีขนาดเล็กลงกว่ารุ่นเดิม เครื่องเล็กกว่า แรงพอกัน
ดังนั้น รุ่นนี้ ก็ยังถือว่าซื้อได้ครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: พี่ JimmY ครับ ปี 2010 จะได้เห็น spy shot ของ new mazda mx5 ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 23:56:26 »
ผมคิดว่า MX-5 สวยทุกโฉมครับ เป็น Roadster ที่มีเอกลักษณ์ของตัวเองในแต่ละ เจนเนอร์เรชั่น ผมอยากได้เป็นเจ้าของทุกโฉมเลยครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 10:51:30 »
อืมม์

รุ่นต่อไปที่ว่าจะให้เบามาก ยังอยากรู้ว่าจะเอาอะไรไปเบานะ = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ watchara1806

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2009, 14:12:27 »
แล้วมานออกตอนไหนอ่ะคับ

แค่อยากเห็นภาพก่อนตัดสินใจเท่านั้นคับ ... ไม่ได้คิดว่าจาตกรุ่นไรหรอกครับ