ผู้เขียน หัวข้อ: ++TheClip: Toyota Yaris เจมส์สั่ง Vios Chengสั่ง Yaris?++  (อ่าน 14153 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noomza

• Jr. Member
  • **
Re: ++TheClip: Toyota Yaris เจมส์สั่ง Vios Chengสั่ง Yaris?++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 21:19:31 »
กลับมาเสียที่สำหรับช่วงนี้ ยินดีมากๆๆ เเละขอบคุณสำหรับการเทสครั้งนี้ครับ

ออฟไลน์ cherubian

• **
Re: ++TheClip: Toyota Yaris เจมส์สั่ง Vios Chengสั่ง Yaris?++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 22:03:07 »
มันเกิดอะไรขึ้นกับคลิปหรือเปล่าครับ

ทำไมที่ผมนั่งดู เริ่มเหยียบที่ 4.00 เข็มแตะร้อยที่ 4.15
นั่นเท่ากับว่าขนาดไมล์เพี้ยนยังใช้เวลา 15 วิเลยเหรอครับ

ถ้างั้นก็เท่ากับสวิฟท์น่าจะเร็วกว่าหรือเปล่าครับเพราะ ที่พี่จิมมี่เคยจับเวลาได้มัน 14.74

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 22:18:06 »
มันเกิดอะไรขึ้นกับคลิปหรือเปล่าครับ

ทำไมที่ผมนั่งดู เริ่มเหยียบที่ 4.00 เข็มแตะร้อยที่ 4.15
นั่นเท่ากับว่าขนาดไมล์เพี้ยนยังใช้เวลา 15 วิเลยเหรอครับ

ถ้างั้นก็เท่ากับสวิฟท์น่าจะเร็วกว่าหรือเปล่าครับเพราะ ที่พี่จิมมี่เคยจับเวลาได้มัน 14.74

ขออนุญาต Quote ข้อความของ พี่ J!MMY นะครับ
ตามปกติการจับเวลาจะใช้ทีมงานอีกคนครับที่มีน้ำหนักเท่าๆกันหรือใกล้เคียง
กับคนที่เคยจับเวลามาตั้งแต่เริ่มแรกเมื่อหลายปีก่อน รวมๆกันกับ พี่ J!MMY
แล้วจะไม่เกิน 160-170 kg. ไม่ใช่จับเวลากับพี่แพน Commander Cheng

และการจับเวลาที่ระบุในตาราง Full Review จะเป็นการทำงานแยกส่วนกับการถ่ายคลิปครับ
ไม่ใช่วันและเวลาเดียวกัน รวมถึงคนจับเวลาก็คนละคนกับในคลิปครับ

ปกติ ผมจับเวลา 2 คน และคนที่กดนาฬิกาให้ ตัวผอมกว่านี้

เวลาอ่านรีวิว อยากให้อ่าน คอนดิชัน การจับเวลาด้วยครับ
เขียนระบุไว้ ทุกรีวิว แต่ ไม่เห็นอ่านกันเลย

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 22:28:46 »

ขอบคุณครับ

รู้สึกว่า J กับ J Eco จะขายดีกว่านะครับ ตอนนี้  ;D

แสดงว่า คนที่คิดเหมือนผมก็มีครับ แต่คงเฉพาะ Toyota เท่านั้น ;D ที่จะมีคนซื้อแบบนี้
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,36732.0.html
ยอดขายD-Seg เดี๋ยวนี้ทำไมจุ๋มจิ๋มกันจัง
โดนอะไรแชร์ไป :-\

เหตุผลส่วนหนึ่งมาจาก
เดือนนี้ยอดขายรวมของทั้งตลาด ตกลงมากๆครับ
เืดือน ธันวาคม 2556 ยอดรวม 111,xxx คัน
เดือน มกราคม 2557 ยอดรวม   69,xxx คัน
ลดลงเกือบ 40 % เลยครับ จากเดือนก่อนหน้า

และอีกเหตุผลอาจจะเป็นกลุ่ม Premium Compact
ที่ตั้งราคารุ่นเริ่มต้นมาใกล้กลุ่ม D-segment พอสมควร

Yaris  ขายดีตามคาด  สวยสุดในคลาสละ(ภายนอกนะ)สวยจริง  ส่วนมากเห็นรุ่น G   เพราะคุ้มดี

รุ่นที่ขายดีที่สุดของ Yaris คือ J Eco และ J ครับ

มาแซว คุณแพน คลิ๊ป3  คุณเต้ ครับ อิอิอิ อ้างอิงจาก คุณ Moo

สำหรับผม ถ้าใช้เอง คงเลือก G ครับ
แต่ถ้า ทำงบขอให้เซลล์บริษัท คงได้ J ECo อ่ะ อิอิอิ

ถ้า G ลด 40,000 แล้วตัดล้อแม็กซ์ ออกไปจะดีมากเลยครับ เอาล้อ J Eco มาใส่แทน เพราะผมหารองเท้าให้สวยกว่าอ่ะ ขอเลือกเองดีกว่า555+

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 23:09:42 »
เสียดายรถเมืองไทยไม่ค่อยอิสระเรื่องการเลือกออพชั่น

คือถ้าให้ผมซื้อ ผมก็คงต้องเอารุ่น G แหละครับ
แต่ถ้าตัดอะไรออกได้แล้วทำให้ราคาถูกลงล่ะก็ ผมไม่ต้องการพวก Push Start/Smartkey
ไม่ต้องการล้ออัลลอย (เดี๋ยวจัดหาใส่เอง) แต่อย่างอื่นผมค่อนข้างโอเคนะ
จะตัดแอร์ออโต้ออกก็ได้เพราะนี่ไม่ใช่รถระดับหรูมากนัก ต่อให้สวิตช์แอร์ตัวธรรมดาจะไม่สวยเลย
แต่มันก็ยังพอรับได้แหละ

ที่สำคัญผมชอบหนวดดำมากกว่าหนวดสีเงิน มันดูแล้วเข้มดี ไม่เด่นเกินไป

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 23:34:00 »
ขอบคุณมากๆครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ cherubian

• **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 23:53:54 »
อ้างถึง
ขออนุญาต Quote ข้อความของ พี่ J!MMY นะครับ
ตามปกติการจับเวลาจะใช้ทีมงานอีกคนครับที่มีน้ำหนักเท่าๆกันหรือใกล้เคียง
กับคนที่เคยจับเวลามาตั้งแต่เริ่มแรกเมื่อหลายปีก่อน รวมๆกันกับ พี่ J!MMY
แล้วจะไม่เกิน 160-170 kg. ไม่ใช่จับเวลากับพี่แพน Commander Cheng

และการจับเวลาที่ระบุในตาราง Full Review จะเป็นการทำงานแยกส่วนกับการถ่ายคลิปครับ
ไม่ใช่วันและเวลาเดียวกัน รวมถึงคนจับเวลาก็คนละคนกับในคลิปครับ

ปกติ ผมจับเวลา 2 คน และคนที่กดนาฬิกาให้ ตัวผอมกว่านี้

เวลาอ่านรีวิว อยากให้อ่าน คอนดิชัน การจับเวลาด้วยครับ
เขียนระบุไว้ ทุกรีวิว แต่ ไม่เห็นอ่านกันเลย

ขอบคุณครับผมและต้องขอโทษด้วยครับ
พอดีผมลืมนึกไป เห็นเวลามันเยอะ คิดไปอย่างเดียวว่าเป็นเพราะคลิปหรือเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 23:57:41 โดย cherubian »

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 00:09:04 »
ผมฮาตอนพี่จิมมี่ ไปยืนกดตรงไฟท้าย ตอนก่อนหมดคลิปจังเลยครับ 5555+

แต่สงสัยว่า มันเป็นอะไรหรอครับ น็อตหลุด กิ๊ฟไฟท้ายหัก หรือยังไง ทำไมเสียงมันถึงได้ดังขนาดนั้น

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 06:08:43 »
ที่สำคัญผมชอบหนวดดำมากกว่าหนวดสีเงิน มันดูแล้วเข้มดี ไม่เด่นเกินไป

+1000 เลยครับ ^_^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 12:42:35 »

+1000 เลยครับ ^_^

เห็นด้วยครับ :D

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 22:18:59 »
กราบขอบคุณพี่แพนมากๆๆเลยครับ ที่เสียสละทำคลิปออกมาให้ชมกับ รวมถึงทีมงานทุกท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 13:33:29 »
ขอบคุณมากครับ ฮาพี่จิมมี่มาก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD