ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเดินเชียงกงแล้วเห็นเครืองกับช่วงล่างjuke turbo บ้างครับ  (อ่าน 6438 ครั้ง)

ออฟไลน์ sanya

• Jr. Member
  • **
พอดีอยากได้เครืองกับช่วงล่างของ juke turbo มาใส่กับ juke ตัวบ้านเรา
ใครเดินเชียงกงแล้วเคยเห็นบ้างครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 รถอุบัติเหตุมีเยอะพอสมควร เพียงแต่ Juke ในบ้านเรายังมีจำนวนยังไม่มากนัก พ่อค้าไม่อยากจะซื้อมาเก็บให้ทุนจมหรอกครับ

ถ้าสนใจจะทำเป็นตัวเทอร์โบ แนะนำหารุ่น NF15 ซึ่งเป็น Turbo 4WD ไปเลย เพราะจะได้ช่วงล่างหลังอิสระ Multi-link

ตัวอย่าง Juke Nismo

• **
รถอุบัติเหตุมีเยอะพอสมควร เพียงแต่ Juke ในบ้านเรายังมีจำนวนยังไม่มากนัก พ่อค้าไม่อยากจะซื้อมาเก็บให้ทุนจมหรอกครับ

ถ้าสนใจจะทำเป็นตัวเทอร์โบ แนะนำหารุ่น NF15 ซึ่งเป็น Turbo 4WD ไปเลย เพราะจะได้ช่วงล่างหลังอิสระ Multi-link

ขอบคุณครับ ถ้าตามที่แนะนำสั่งนำเข้ามาตกประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
ส่วนมาก ต้องสั่งครับ ซื้อมือสองยกคันมาจากนอกเลย ของถึงจะครบ เเล้วเอามาย้ายของใส่ลงรถคุณ

คล้ายๆการทำ evo นั้นหละ 

ออฟไลน์ H3T

ขอบคุณครับ ถ้าตามที่แนะนำสั่งนำเข้ามาตกประมาณเท่าไหร่ครับ
สภาพชนเบาๆแบบในตัวอย่าง NF16 รวมค่าใช้จ่ายจนถึงอู่ ประมาณ 3 แสน บวกลบครับ
 ส่วนถ้าเอาแบบสมบูรณ์ไม่มีอุบัติเหตุ NF16 ว่ากันที่ 4 แสนเป็นต้นไปครับ

• **
ราคาพอรับได้คุณ defender 110 ทำพวกนี้อยู่ใช่มั๊ยครับ คงได้เป็นลูกค้ากัน

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
เท่าที่ทราบตอนนี้ Juke Turbo มี Nissan TKF กระทุ่มแบนทำอยู่นะคับ
เห็นเสี่ยแถมแกทำรถไว้ในเฟสบุ๊ค
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

• **
เท่าที่ทราบตอนนี้ Juke Turbo มี Nissan TKF กระทุ่มแบนทำอยู่นะคับ
เห็นเสี่ยแถมแกทำรถไว้ในเฟสบุ๊ค
พอจะมีลิ้งค์มั๊ยครับ หาในกูเกิ้ลแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
พอจะมีลิ้งค์มั๊ยครับ หาในกูเกิ้ลแล้วไม่เจอ ขอบคุณครับ

Facebook https://www.facebook.com/tkf.racing
https://www.facebook.com/tam.tkfracing

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
ถ้าเป็นรถจั้ง จะถูกมาก คิดว่าไม่น่าจะเกิน 2แสน
คนคลับซู เอาเล BP Turbo มีชนแก้มอย่างเดียวเข้ามาทั้งคัน
รวมทุกอย่างยังจบที่2ปลายเอง

ออฟไลน์ H3T

ถ้าเป็นรถจั้ง จะถูกมาก คิดว่าไม่น่าจะเกิน 2แสน
คนคลับซู เอาเล BP Turbo มีชนแก้มอย่างเดียวเข้ามาทั้งคัน
รวมทุกอย่างยังจบที่2ปลายเอง
รถจาก Junk ถ้าเป็นแบบสั่ง ผมไม่สนับสนุนครับ แต่ถ้าเอาเข้ามาแล้ว เราค่อยไปตรวจดูอันนี้เห็นด้วยครับ ราคาจะถูกกว่าประมูลมาเพราะจะมีค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้น แต่ก็ได้รับการรับรองว่าถูกต้องตามกฎหมาย
 คนไทยที่นำรถเข้ามา ตอนนี้ทางตำรวจญี่ปุ่นค่อนข้างเพ่งเล็งพอสมควรนะครับ ตอนจะส่งออกก็ไม่ยอมทำเรื่องคืนทะเบียนครบทุกคัน ( เอาเป็นว่าพูดได้เท่านี้ )

BP Turbo ราคานั้นเลือกเอาที่ประมูลก็พอหาได้นะครับ แต่ไม่รู้จะมีอีกเมื่อไหร่

ราคาจบประมูลรถอุบัติเหตุ นอกจากเรื่องสภาพแล้ว สิ่งที่เป็นปัจจัยทำให้ราคาถูกหรือแพงก็คือ ปี ครับ
  ตัวอย่าง GT-R คันนี้ น่าจะกลิ้งมา สภาพโดยรวมของเครื่องยนต์ช่วงล่างยังโอเคทีเดียว
    ปกติ สภาพสมบูรณ์จบประมาณ 4 ล้านเยนกลางๆ แต่คันนี้จบประมูลที่ 2.4 ล้านเยน ถือว่าเกิน 50% แพงทีเดียวครับ
  ถ้าเป็น R34 GTR BNR34 ชนเบาๆ ราคาจบจะอยู่แถวๆ 30-35 % เท่านั้น

หมายเหตุ : ผมไม่ได้รับสั่งรถทำเป็นอะไหล่นำเข้ามาในไทยครับ ประมูลเพื่อส่งออกไปประเทศที่นำเข้ารถมือสองทั้งคันได้เท่านั้น