ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมานานแล้ว......เรื่องถึกทน/ความจุกจิก/ค่านิยม ของ bmw  (อ่าน 15743 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
...

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
.....

แถมให้ครับ 5GT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2014, 22:11:04 โดย trumpetx »

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้าเป็นเมื่อก่อน จากที่ได้ยินมา Benz จะดูแลง่ายกว่า BMW ครับ
เช่น W124 vs E34 ไรงี้

แต่เด๋วนี้ ผมว่า พอๆกัน ยิ่ง BMW มี BSI แล้ว ยิ่งง่ายกว่า Benz เยอะเลยครับ
แต่ที่คนยังมองว่า BMW จุกจิก ซ่อมแพง (มันก็แพงทั้งคู่นั่นแหละ) ขอเดาว่า เป็นเพราะ ภาพลักษณ์ในอดีต ตั้งแต่สมัย ย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แล้วแต่คนชอบนะครับ ของพวกนี้

ผมบอกตรงๆเลยผมชอบ MB มากกว่า BM

แต่ถ้ามีเงินซื้อผมไป BM แน่นอน

ออฟไลน์ Monn

นานาจิตตังนะครับ ไม่มีใครถูกผิด อยู่ที่รสนิยมเลย ชอบไหนก็ซื้ออันนั้นใช้ ไม่แปลกครับ

ผมเทใจ BMW ล้วนๆ ด้วยก่อนหน้านี้ MB มันแก่มาก ยอมรับว่า ช่วงหลัง MB ออกแบบโดนหลายตัว แบบว่า คันเลยทีเดียว แต่ในลึกๆ ก็ชอบ BM มากกว่า เลยหันหา BM เท่านั้นครับ

ส่วนทนมั้ย ก็คือทนนะ E34 รถแม่ก็ 18 ปีแล้วปีนี้ ก็ยังใช้ได้อยู่ไม่มีปัญหาครับ ซ่อมตามสภาพ บางอย่างแพง บางอย่างโอเค ตามราคารถ แต่ฮอนด้าที่ผมใช้ก็ใช่ว่าจะถูก อะไหล่แท้ ก็จุกเหมือนกัน บางตัว ผมว่า สุดท้ายแล้ว ก็คือจ่ายตามราคารถไม่แปลกครับ แต่ที่พูดกันเยอะ ก็คงเป็นเรื่องอู่กับช่างมากกว่าที่ทำให้ไม่จบ รถแม่ก็เข้าอู่นอก มาตลอด ซ่อมทีก็หนัก แต่ใช้ก็ยาวเลย เปลี่ยนเทียบมั่ง แท้มั่ง แล้วแต่ราคากับคุณภาพของ พอดีช่างรู้จักกันมานานแล้ว ก็เลยไม่ค่อยมีปัญหาครับ

ส่วนของผม ยังมี BSI ก็ไม่มีอะไรเสียนะ ผ่านมาปีกว่า ยัง happy ดีครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ laempiab

รถยนต์ เป็น วิทยาศาสตร์ ครับ ถามมาเถิด
ตอบได้ ท้าทายได้ หาเหตุผลมาโต้แย้ง หักล้างได้
อยากรู้ ต้องลอง สัมผัส
เดี๋ยว ให้ยืมเทคโนโยี ปี 2000 ไปขับ สัก สองสามวัน อิ อิ
เติมน้ำมันเบนซิน 95 ให้เต็มถัง (เอาตัว 318i จะได้อารมณ์มาก)

จัดแบบ เท่ๆ  ไปเลย

แบบเนียนๆ ก็มี

แบบ บู๊ ก็ยังไหว

แปลกแยก แบบ หว่อง กา ไว

ออฟไลน์ sukhontha

สำหรับผมชอบมีเอ็มมากกกว่า

แต่....ผมไม่ใช้ทั้งคู่....เกินฐานะไปสำหรับผม....