ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยราคา is250มือสอง ทำไมราคาขึ้นจาก9แสนไป1.3ล้าน ซะงั้น  (อ่าน 5685 ครั้ง)

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ถ้าใครที่เล่นรถมือสองอยู่จะรู้ดีเวบ taladrod เมื่อประมาณธันวาปีที่แล้วผมเห็นคนประกาศขายรุ่นนี้อยู่ช่วง9แสน(ตัวทอป)
มาวันนี้ราคากระโดดแบบดื้อๆเลยเป็นล้านสาม ทั้งๆที่เป็นปีเดียวกันด้วย งงครับ
หมายเหตุ ผมดูหลายคันนะครับไม่ได้ดูแค่คันเดียว ผมดูมา6เดือนและเห็นแนวโน้มราคามันขึ้น
 คือผมค่อนข้างมั่นใจว่ามันผิดปกติ

ออฟไลน์ mild-melody

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นคันเดิมเจ้าของอาจขึ้นราคาตามคันใหม่ที่เข้ามาโพสหรือเปล่า

ออฟไลน์ nimnim_thailand

รุ่นนี้ผมว่าตามสภาพครับ ถ้าวิ่งน้อยๆ 6 หมื่นโล ผมก็ยังไม่เห็นต่ำกว่า 1.1 ล้านนะครับ
ถ้าแตะแสนโล ยังพอเห็นต่ำกว่า ล้าน
ผมก็มองๆอยู่ จริงๆมันมีตัวเลือกไม่เยอะอยู่แล้ว เพราะรถที่เจ้าของขายเองจริงๆมีน้อย
ส่วนรถเต้น ราคาก็บวกเยอะไป แต่สภาพเนียนๆก็เยอะ

รุ่นนี้ผมว่าตามสภาพครับ ถ้าวิ่งน้อยๆ 6 หมื่นโล ผมก็ยังไม่เห็นต่ำกว่า 1.1 ล้านนะครับ
ถ้าแตะแสนโล ยังพอเห็นต่ำกว่า ล้าน
ผมก็มองๆอยู่ จริงๆมันมีตัวเลือกไม่เยอะอยู่แล้ว เพราะรถที่เจ้าของขายเองจริงๆมีน้อย
ส่วนรถเต้น ราคาก็บวกเยอะไป แต่สภาพเนียนๆก็เยอะ

อ่อ เพราะก่อนหน้านี้ผมเห็นตัวทอปมีหลายคนขายไม่ถึงล้านเยอะเหมือนกันครับ
สรุปว่าโดนเต้นบวกราคาไปเยอะ

ถ้าเป็นคันเดิมเจ้าของอาจขึ้นราคาตามคันใหม่ที่เข้ามาโพสหรือเปล่า

เท่าที่ดูไม่ใช่ครับ แต่จะเจอประมานว่าสภาพใกล้ๆกัน ปีเดียวกันแต่ตั้งราคาต่างกันเกือบสามแสนครับ
คือราคามันมั่วๆยังไงไม่รู้

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
พี่ต่อเค้า 9 แสนปลายเค้าอาจจะปล่อยให้ก็ได้นะครับ  :)

ออฟไลน์ Graham

• Jr. Member
  • **
รถมือสองบางคันตั้งราคาซี้ซั้วครับ ผมเห็นแบบนี้เลยลองโทรไปต่อแบบซี้ซั้วมั่ง รู้ตัวอีกทีมันก็มาอยู่ที่บ้านแล้วครับ  ;D
เจ้าของรถบางคันไม่รู้ราคาตลาดก็มี โทรไปคุยๆดูบางคนก็คุยง่ายครับ ถ้าเราต่อราคาสมเหตุผล ไม่โหดร้ายจนเกินไป บางคนอยากขายเค้าก็ขายนะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

web taradrod เหมือนมันมีระบบ random รึเปล่า
ผมเคยตามราคา Alphard อยู่พักนึง ราคาในแล่ละวัน
ไม่เท่ากันครับ ขึ้นบ้างลงบ้าง ทั้งๆที่เป็นรถคันเดียวกัน ดูแล้วก็งงๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ dht_tubes

ราคาเค้าไม่นิ่ง คงเป็นเพราะว่า บางคันบ้านจริงๆ

ส่วนบางคันเป็นรถบ้าน (เจ้าของเต้นท์) ด้วยมังครับ

หรือบางเคส ลงเพื่อเช็คเพดานราคาตลาดด้วย

ค่อยๆดูครับ

ออฟไลน์ simcity

Is250 มันไม่ใช่รถตลาดซะทีเดียวครับ

มือสองยังมีขายกันอยู่ไม่กี่คัน (search ดูใน taladrod ยังมีขายกันแค่ 4-5 คัน)

ดังนั้นราคาเลยไม่นิ่ง ตั้งแบบตามใจฉัน

บางคนรีบขาย ตั้ง 9 แสน แป๊บเดียวขายออก

อีกคนนึงมาอยากตั้ง 1.3 ล้าน  คนต่อไปมา เห็นคนนี้ตั้ง 1.3 ล้าน ก็ตั้งตาม

ถ้าไม่มีคนซื้อ เด่วก็ลดราคาลงมาเองครับ