ผู้เขียน หัวข้อ: +//คุ้มรึป่าวกับ Toyota 86\\+  (อ่าน 14229 ครั้ง)

ออฟไลน์ jikadoozy

• Newbie
  • *
Re: +//คุ้มรึป่าวกับ Toyota 86\\+
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 11:10:39 »
86 ผมว่าแพงไปหน่อยครับ เครื่องไม่แรง ภายในวัสดุไม่ดี เบาะหลังแทบนั่งไม่ได้

ถ้าจะซื้อต้องรักดีไซน์หรือรถ sport จริงๆ ครับ

ถ้าไม่

ลองดู Benz CLA ไหมครับ

ราคาประมาณ 2.6+

รวมๆ หล่อไม่แพ้ 86 นะครับ

แต่น่าจะขับดีกว่า ประโยชน์ใช้สอยหลากหลายกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 11:15:13 โดย jikadoozy »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: +//คุ้มรึป่าวกับ Toyota 86\\+
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 11:13:59 »
มันมีหลากหลายมุมมอง ผมขอถามก่อนเลย คุณตอบแค่ Yes กับ No
1. คุณคิดว่า 86 สวยกว่าหรือเปล่า
2. คุณคิดว่าจะซื้อรถเกียร์ธรรมดาหรือเปล่า
3. เวลาขับรถ คุณมีความรู้สึกอยากกระแทกคันเร่งลากรอบบ่อยๆหรือเปล่า
4. คุณรู้สึกว่าพวงมาลัยที่ดีคือไวและตอบสนองตามคำสั่งหรือเปล่า
5. ในบางโอกาสเมื่อถนนว่างและเป็นโค้งเปิด คุณรู้สึกสนุกกับการลองเข้าโค้งแรงๆหรือเปล่า
6. คุณเป็นคนประเภทไม่ได้ใส่ใจกับออพชั่น ขอแค่มีอุปกรณ์ความปลอดภัยให้บ้าง หรือเปล่า
7. คุณมีเวลาว่างวันละ 2-3 ชั่วโมงเพื่อทำงานจากที่บ้านหรือเปล่า
8. คุณรู้สึกว่าเวลาอ่านหนังสือดูของแต่งรถหรือเห็นรถแต่งแล้วคันๆมือหรือเปล่า
9. คุณนิยมชมชอบการไปจอดรวมกลุ่มกับเพื่อนๆที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน หรือชอบซนกับรถหรือเปล่า
10. คุณไม่มีภาระลูกๆที่ต้องให้นั่งหลัง และไม่จำเป็นต้องเดินทาง 4 คนประจำใช้หรือเปล่า

ถ้าคุณตอบ No สักหกข้อแล้ว ผมก็รู้สึกว่าคุณจะเล่น 86 ไปทำไม
แต่ถ้าคุณตอบ Yes สัก 5 ข้อ (ไม่นับข้อ 7) มันก็มีโอกาสว่า 86 จะเป็นรถที่ดีสำหรับคุณ

คือถ้าสมมติว่าข้อ 1,2,3,4,5 คุณตอบ No อันนี้คือจบ เราเลิกกันเหอะ คุณเอา 86 มาแค่เป็นกิ๊กชั่วคราว
เมื่อคุณเลิกเห่อมัน คุณค่าของตัวรถก็หายไปเยอะแล้ว

ถ้าคุณ Yes ในข้อ 3,4,5 แต่ No ในข้อ 6,8,10 ถ้าอย่างนั้นมอง 320i ไม่ดีกว่าหรือ

แต่ถ้าคุณชอบรถที่ขับแล้วแรง เร็ว ชอบรถที่ช่วงล่างแข็งๆ และรับได้กับช่วงล่างที่พ่อแม่พวกเรานั่งแล้วต้องบ่น
ไม่ก็ด่าแน่นอน มันยังมีตัวเลือกอีกตัวคือ Mercedes-Benz A250AMG ส่วน CLA นั้นจองแล้วรอคิวยาว
ไปเป็นปี ถ้ารับได้ก็เอา รถทั้งสองคันนี้อย่างน้อยก็มีเบาะหลังที่สบายกว่า 86 ตอบสนองการใช้งานได้เพิ่มขึ้น
แต่ฟีลช่วงล่างแข็งเหมือนกันกับ 86 (แข็งกว่าหน่อยๆด้วยเหอะบางที) พวงมาลัยไวกว่าเบนซ์โดยเฉลี่ย
แต่ไม่ได้เคลียร์และซื่อสัตย์ต่อความรู้สึกเท่า 86 อัตราเร่งไม่ต้องพูดถึง ฉีก 86 กระจาย

ที่จริงไม่รู้ตอนนี้ยังมี Scirocco กับ GTi เหลือหรือเปล่า ถ้าคุณต้องการบาลานซ์ระหว่างออพชั่น
วัสดุ การขับขี่ทุกอย่างลงตัว แค่ไม่ได้ขับหลัง ดริฟท์ไม่ได้ โดนัทแล้วอุบาทว์ แต่ชดเชยด้วยอัตราเร่งที่
ดึงแรง รวดเร็ว และทำเพิ่มต่อได้จนแรงแบบน่ากลัวโดยไม่ต้องยกเครื่องออกจากตัวรถเลยด้วยซ้ำ

แต่ถ้ามาว่ากันเรื่องความทนทานเวลาใช้ไปนานๆ
มันไม่มีคำตอบแบบ absolute ให้คุณหรอกครับ รถพวกนี้ยังใหม่อยู่ แต่ละคันอายุไม่มาก Scirocco/Golf
ที่ว่าแก่สุดแล้วยังเพิ่งจะแค่ 4-5 ปี เราจะวัดอะไรกันได้บ้างจากตรงนี้ ผมคงบอกได้ดีที่สุดแค่คุณลองไปค้นๆดู
ว่าคนที่ใช้ BMW, Benz ที่เป็นรถโมเดลปี 2003-2004 ตอนนี้ชีวิตเป็นไงกันบ้าง
แล้วลองไปถามคนที่ใช้ซูบารุโมเดลปี 2003-2004 ด้วยคำถามเดียวกัน

แล้วจากนั้น วัดดวงเอาครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 11:49:10 »
มันมีหลากหลายมุมมอง ผมขอถามก่อนเลย คุณตอบแค่ Yes กับ No
1. คุณคิดว่า 86 สวยกว่าหรือเปล่า
2. คุณคิดว่าจะซื้อรถเกียร์ธรรมดาหรือเปล่า
3. เวลาขับรถ คุณมีความรู้สึกอยากกระแทกคันเร่งลากรอบบ่อยๆหรือเปล่า
4. คุณรู้สึกว่าพวงมาลัยที่ดีคือไวและตอบสนองตามคำสั่งหรือเปล่า
5. ในบางโอกาสเมื่อถนนว่างและเป็นโค้งเปิด คุณรู้สึกสนุกกับการลองเข้าโค้งแรงๆหรือเปล่า
6. คุณเป็นคนประเภทไม่ได้ใส่ใจกับออพชั่น ขอแค่มีอุปกรณ์ความปลอดภัยให้บ้าง หรือเปล่า
7. คุณมีเวลาว่างวันละ 2-3 ชั่วโมงเพื่อทำงานจากที่บ้านหรือเปล่า
8. คุณรู้สึกว่าเวลาอ่านหนังสือดูของแต่งรถหรือเห็นรถแต่งแล้วคันๆมือหรือเปล่า
9. คุณนิยมชมชอบการไปจอดรวมกลุ่มกับเพื่อนๆที่ใช้รถรุ่นเดียวกัน หรือชอบซนกับรถหรือเปล่า
10. คุณไม่มีภาระลูกๆที่ต้องให้นั่งหลัง และไม่จำเป็นต้องเดินทาง 4 คนประจำใช้หรือเปล่า

ถ้าคุณตอบ No สักหกข้อแล้ว ผมก็รู้สึกว่าคุณจะเล่น 86 ไปทำไม
แต่ถ้าคุณตอบ Yes สัก 5 ข้อ (ไม่นับข้อ 7) มันก็มีโอกาสว่า 86 จะเป็นรถที่ดีสำหรับคุณ

คือถ้าสมมติว่าข้อ 1,2,3,4,5 คุณตอบ No อันนี้คือจบ เราเลิกกันเหอะ คุณเอา 86 มาแค่เป็นกิ๊กชั่วคราว
เมื่อคุณเลิกเห่อมัน คุณค่าของตัวรถก็หายไปเยอะแล้ว

ถ้าคุณ Yes ในข้อ 3,4,5 แต่ No ในข้อ 6,8,10 ถ้าอย่างนั้นมอง 320i ไม่ดีกว่าหรือ

คันไม้คันมืออยากตอบคำถามคุณแพนด้วยคนครับ

1.yes
2.yes
3.yes
4.no
5.yes
6.yes (ออฟชั่นบางอย่างถ้าเราอยากได้ก็สามารถติดเพิ่มได้)
7.อันนี้ไม่ค่อยเข้าใจคำถาม = =
8.yes
9.yes
10.yes

ปล.- คำถามโดนใจมากครับ
      - ข้อ4.ผมชอบพวงมาลัยหนักๆฟิลลิ่งไฮโดรลิกแบบ vios รุ่นแรก

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:15:32 »
ง่ายๆเลย ไม่คุ้มค่ากับราคา ถ้าคุ้มจริงๆมันต้องเกลื่อนแล้ว มันมีคนชอบรถประเภทนี้อยู่ไม่น้อย แต่ราคามันทำให้คนไม่เอื้อม รู้สึกถูกเอาเปรียบโดยอะไรก็แล้วแต่ แม้คุณจะชอบการขับขี่ของมันมากแต่มันก็ไม่สมดุลกับราคา

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:18:45 »
ถ้ามีรถคันเดียวเป็นผมคง F30 อย่างไม่ต้องคิดครับ
แต่ถ้ามี G9 อยู่แล้ว ก็คง 86 อย่างไม่ต้องคิดอีกเช่นกันครับ  ;D

ออฟไลน์ tommaris

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:27:29 »
ถ้ามีรถใช้ปกติอยู่แล้ว 86 เท่านั้นครับ ใช้ได้ยาวสมใจเลย
รถสปอร์ตมันไม่ดูเก่าดูตกรุ่นง่ายๆ แบบรถซีดานทั่วไป
อีกยี่สิบสามสิบปีมันก็ยังดูมีตำนาน อิอิ

ปล.หลายวันก่อนเจอ Mitsubishi Galant GTO
สีขาว สภาพสี+ขอบคิ้ว-ยาง+ไฟหน้า-ท้าย ดูใหม่เอี่ยมยิ่งกว่าออกห้าง
กรี๊ดสลบบบบบบ

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 12:32:14 »
เชียร์ 86 ครับ ได้ความสุขทางใจ และรถไม่ตกรุ่นแน่นอน ผมว่าจะเป็นรถ future classic

ออฟไลน์ sajilki

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 14:20:33 »
คุ้มมั้ยผมว่าไม่คุ้มพอๆกับรถยุโรปนะ แต่ถามว่าอยากได้มั้ย เป็นตัวเลือกแรกเลยสำหรับมือหนึ่งในราคาสองล้าน เสียดายเปิดประทุนไม่ได้ 555

ออฟไลน์ DriverT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 14:46:50 »

แต่ถ้าคุณชอบรถที่ขับแล้วแรง เร็ว ชอบรถที่ช่วงล่างแข็งๆ และรับได้กับช่วงล่างที่พ่อแม่พวกเรานั่งแล้วต้องบ่น
ไม่ก็ด่าแน่นอน มันยังมีตัวเลือกอีกตัวคือ Mercedes-Benz A250AMG ส่วน CLA นั้นจองแล้วรอคิวยาว
ไปเป็นปี ถ้ารับได้ก็เอา รถทั้งสองคันนี้อย่างน้อยก็มีเบาะหลังที่สบายกว่า 86 ตอบสนองการใช้งานได้เพิ่มขึ้น
แต่ฟีลช่วงล่างแข็งเหมือนกันกับ 86 (แข็งกว่าหน่อยๆด้วยเหอะบางที) พวงมาลัยไวกว่าเบนซ์โดยเฉลี่ย
แต่ไม่ได้เคลียร์และซื่อสัตย์ต่อความรู้สึกเท่า 86 อัตราเร่งไม่ต้องพูดถึง ฉีก 86 กระจาย

ที่จริงไม่รู้ตอนนี้ยังมี Scirocco กับ GTi เหลือหรือเปล่า ถ้าคุณต้องการบาลานซ์ระหว่างออพชั่น
วัสดุ การขับขี่ทุกอย่างลงตัว แค่ไม่ได้ขับหลัง ดริฟท์ไม่ได้ โดนัทแล้วอุบาทว์ แต่ชดเชยด้วยอัตราเร่งที่
ดึงแรง รวดเร็ว และทำเพิ่มต่อได้จนแรงแบบน่ากลัวโดยไม่ต้องยกเครื่องออกจากตัวรถเลยด้วยซ้ำ

แต่ถ้ามาว่ากันเรื่องความทนทานเวลาใช้ไปนานๆ
มันไม่มีคำตอบแบบ absolute ให้คุณหรอกครับ รถพวกนี้ยังใหม่อยู่ แต่ละคันอายุไม่มาก Scirocco/Golf
ที่ว่าแก่สุดแล้วยังเพิ่งจะแค่ 4-5 ปี เราจะวัดอะไรกันได้บ้างจากตรงนี้ ผมคงบอกได้ดีที่สุดแค่คุณลองไปค้นๆดู
ว่าคนที่ใช้ BMW, Benz ที่เป็นรถโมเดลปี 2003-2004 ตอนนี้ชีวิตเป็นไงกันบ้าง
แล้วลองไปถามคนที่ใช้ซูบารุโมเดลปี 2003-2004 ด้วยคำถามเดียวกัน

แล้วจากนั้น วัดดวงเอาครับ

1.Yes
2.No
3.Yes
4.Yes
5.Yes
6.No แต่ยอมแลกได้ครับถ้าfeel การขับมันดีกว่าจริงๆ
7.-
8.Yes
9.Yes
10.Yes

ปล. ส่วนใหญ่ผมขับบนทางด่วนอะครับ แล้วก็ชอบ มุด กับ กดรอบสูง
ปล. 86 เสียงหวานจริงๆผมเคยดูจากพวกคลิป
ผมว่าผมได้คำตอบแล้วละครับ

ขอบคุณครับ ไม่ผิดหวังจริงๆ commander cheng

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 15:38:37 »
เหมือนอาจารย์แนะแนวมาเองเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 16:42:09 »
อย่าซื้อ 86 เด็ดขาดดดดดดดดดดด

เอา BRZ ดีกว่า 5555
เพื่อนขาย GC8 ไปถอย BRZ มาขับ บอกแรงน้อยกว่ามาก แต่ ขับสนุกกว่า
รู้สึกดีกว่ามากๆๆ มีความสุขทุกครั้งที่ขับ

คันที่สาม

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 16:57:25 »
ตอบ Yes ซะ 7 ข้อ ตอบ No สองข้อ
ผมว่ามันโคตรชัดแล้วล่ะครับ

ทีนี้อยากได้ 86 หรือ BRZ
86 เกียร์ออโต้ มีปีกหลัง วิ่งความเร็วเกิน 180 จะนิ่งกว่านิดๆ แต่ชอบมั้ยพวงมาลัยแดง หน้าปัดแซมขาว
ช่วงล่างของ 86 สปริงแข็งกว่า โช้คอ่อนกว่า เซ็ตช่วงล่างหลังต่างกัน เวลาโยนท้ายออกง่ายกว่า

BRZ ภายในสีสันจะธรรมดา หน้าปัดดูธรรมดากว่า ไม่มีสปอยเลอร์หลัง แต่บางคนก็จะชอบแบบนี้มากกว่า

ส่วนอย่างอื่นไม่ต้องคิดมาก

มันก็ประกอบจากโรงงานซูบารุเหมือนกันนั่นแหละ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ DriverT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 17:10:31 »
ตอบ Yes ซะ 7 ข้อ ตอบ No สองข้อ
ผมว่ามันโคตรชัดแล้วล่ะครับ

ทีนี้อยากได้ 86 หรือ BRZ
86 เกียร์ออโต้ มีปีกหลัง วิ่งความเร็วเกิน 180 จะนิ่งกว่านิดๆ แต่ชอบมั้ยพวงมาลัยแดง หน้าปัดแซมขาว
ช่วงล่างของ 86 สปริงแข็งกว่า โช้คอ่อนกว่า เซ็ตช่วงล่างหลังต่างกัน เวลาโยนท้ายออกง่ายกว่า

BRZ ภายในสีสันจะธรรมดา หน้าปัดดูธรรมดากว่า ไม่มีสปอยเลอร์หลัง แต่บางคนก็จะชอบแบบนี้มากกว่า

ส่วนอย่างอื่นไม่ต้องคิดมาก

มันก็ประกอบจากโรงงานซูบารุเหมือนกันนั่นแหละ
คงจะเป็น 86 GT limited ครับ ::)

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 20:54:32 »
ผมว่า 86 ราคามาโหดไป มันควรไม่เกิน 2m ด้วยซ้ำไป เพราะตลาดโลกเค้าทำมาเป็นรถสปอร์ราคาถูก แต่ไปๆมาๆราคาถูกกว่า slk แค่ไม่กี่แสน

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 21:08:28 »
เชียร์ 86 ของแต่งเยอะมาก ถ้าเงินเหลือก็มีชุดโมเครื่องได้อีกหลายม้า สัก 10 ปีก็ยังดูดี
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 22:50:43 »
ถ้าไม่มีรถเยอะขนาดพี่vichaitre ไปcla slkก่อนดีกว่านะครับ เงินไม่เหลือจริงๆอย่าพึ่งไปเลยครับ86 ไปแนวหรูก่อนมันได้อะไรก่อนมากกว่าเยอะอ่าครับระบบความปลอดภัยต่างๆ รวมถึงสังคมและอื่นๆ แล้วค่อยไปดิบๆ :)

ออฟไลน์ Tuna

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 23:04:53 »
ผมว่า 86 ราคามาโหดไป มันควรไม่เกิน 2m ด้วยซ้ำไป เพราะตลาดโลกเค้าทำมาเป็นรถสปอร์ราคาถูก แต่ไปๆมาๆราคาถูกกว่า slk แค่ไม่กี่แสน
ราคาก็โอนะผมว่า
เพราะถ้าเทียบกับ SLK200, เบนซ์ประเทศไทยก็ตั้งราคาอยู่ที่ 3.49
Gt86 top โตโยต้าก็ตั้งราคาที่ 2.7
ต่างกันเกือบ 8แสนแน่ะครับ

ที่อังกฤษ
SLK200 = 35000 £
Gt86 auto = 27000£
ต่างกันประมาณ 8000£
8000£ คูณภาษีนำเข้าอีก100% เป็น 16000£
ก็ประมาณ 8แสนพอดี

แต่ตามที่ จขกท ถามว่าคุ้มมั้ย......
ซื้อรถสปอร์ตต้องซื้อด้วยอารมณ์ครับ!!!! 55555
ยิ่งเท่าที่ศึกษาเจ้า gt86 มา (ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน)
ถ้าเทียบด้วยตัวเลขและเหตุผลมันสู้ใครๆไม่ได้เลย
แต่ไม่รู้สิ
ผมลองหาทั้ง TT,  Golf, scirocco, CLA, SLK
แต่สุดท้ายก็ยังตัดใจจาก 86ไม่ได้

ออฟไลน์ dorAdeMOn

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 23:28:24 »
มากคนก็มากความครับ
ทุกคนล้วนแต่มีเหตุผลของตนเอง
ถามตัวเองดีกว่าครับว่าชอบคันไหน ก็ไปคันนั้นเลยครับ

ตอนที่ผมตัดสินใจว่าอยากได้สปอร์ตญี่ปุ่นในงบประมาณจำนวนนึง
ซึ่งสามารถเลือกรถยุโรปอย่าง SLK, TT,หรือ E-Coupe ได้
ก็มีคนถามว่า ทำไมไม่เอาเบนซ์ หรือทำไมไม่เอาแบรนด์ยุโรป
ทั้งๆที่ราคาก็ถูกกว่า และดูหรูกว่าเยอะ
แถมไปไหนมาไหนเด็กรับรถก็รู้จักหมด

ถ้านึกๆตามเหตุผลไป มันก็จริงอย่างที่เขาว่าทุกอย่าง
แต่...
มันอยู่ที่อารมณ์ล้วนๆครับ
เพราะผมแค่อยากได้รถที่ขับสนุกเพื่อความสุขส่วนตัวผมเอง
เด็กรับรถไม่โบกทางให้... ไม่เป็นไร
สาวๆทั่วไปอาจจะมองดูแล้วราศีรถไม่จับเหมือนโลโก้ดาวสามแฉก หรือใบพัดสีฟ้า... ไม่เป็นไร

แค่ได้สัมผัสถึงความแรง และแรง G ตอนเข้าโค้งในระดับที่รถทั่วไปทำไม่ได้
แค่นี้ผมก็มีความสุขแล้วครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 00:02:59 »
86 ได้ฟีลรถสปอร์ตแบบเต็มๆครับ การเข้าโค้ง ต่อให้เป็น F30 ก็ไม่น่าจะสู้ได้อยู่ดีครับ

ออฟไลน์ paphonsan

• **
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 03:39:51 »
ถ้าเปนผมเลือก BRZ MT แล้วเอาเงินที่เหลือไปโมได้อีกสบายๆเลย ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 07:27:04 »
เป็นผมคงไม่เอาทั้งคู่ครับ บีเอ็มก็รถตลาดไม่มีคาแรคเตอร์ที่ชัดเจน
ส่วน 86 หรือ BRZ ก็ หล่อ เซอร์ สปอร์ต กทม. จะไปซิ่งกับใครเขา เผลอๆเจอสวนเอาง่ายๆ

....ผมจะกัดฟันนิดหน่อยแล้วไป TTS เลยทีเดียว หล่อ หรู แรง เกาะ ป๋า จบในคันเดียว....

จากคนเล่นทั้ง N/A และ ขับสี่เทอร์โบ นะครับ....

และถ้าชอบมุดโค้งกันจริงๆ ยังไง AWD ก็กินครับ ไปได้เร็วกว่าขับหลังอยู่แล้ว
ขับหลังมันถึงลิมิตเร็วและแก้อาการยากกว่านะ

ลองพิจารณาครับ หรือไม่ ลองหารถเทสต์ของพวก TTS ตามเกรย์ก็ได้...ความฟินบางทีก็อยู่นอกคอกเหมือนกัน
ใจผมยังรักขับสี่ AWD คันต่อไปจะเอากระทิงแล้ว ไปให้สุดครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ vichaitre

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:19:45 »
สวยมากๆ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 12:52:34 »
เป็นผมคงไม่เอาทั้งคู่ครับ บีเอ็มก็รถตลาดไม่มีคาแรคเตอร์ที่ชัดเจน
ส่วน 86 หรือ BRZ ก็ หล่อ เซอร์ สปอร์ต กทม. จะไปซิ่งกับใครเขา เผลอๆเจอสวนเอาง่ายๆ

....ผมจะกัดฟันนิดหน่อยแล้วไป TTS เลยทีเดียว หล่อ หรู แรง เกาะ ป๋า จบในคันเดียว....

จากคนเล่นทั้ง N/A และ ขับสี่เทอร์โบ นะครับ....

และถ้าชอบมุดโค้งกันจริงๆ ยังไง AWD ก็กินครับ ไปได้เร็วกว่าขับหลังอยู่แล้ว
ขับหลังมันถึงลิมิตเร็วและแก้อาการยากกว่านะ

ลองพิจารณาครับ หรือไม่ ลองหารถเทสต์ของพวก TTS ตามเกรย์ก็ได้...ความฟินบางทีก็อยู่นอกคอกเหมือนกัน
ใจผมยังรักขับสี่ AWD คันต่อไปจะเอากระทิงแล้ว ไปให้สุดครับ
พี่ใจร้ายยยยยย :'(

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 17:46:25 »

พี่ใจร้ายยยยยย :'(

ใจร้ายยังไงอ่ะ ผมก็ยังรักหมูของผมนะ คลุมทุกวัน 5 5 5
ต้องตั้งเป้าหมายให้สูงที่สุดครับ จะได้เป็นแรงผลักดันให้ขยันทำงาน 555
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ xenon

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 00:29:51 »
ผมเคยเอาอีโว8วิ่งเล่นกับ 86 บนทางด่วน

บอกตามตรง ถ้าเน้นรถกดเป็นมา มองทางอื่นเลยครับ

สงสัยจัง ทำไมไม่ใส่เทอร์โบมาให้ เจอวีออสตัวเบาๆจูนกล่อง ผมว่าหืดขี้นคอ

ออฟไลน์ hispza

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:13:57 »
แนะนำท่าน จขกท. ให้ไปลอง 320d ดูครับ แรงกว่า 320i ได้  torque ที่ใช้งานได้จริงไม่ต้องลากรอบไปไกลเหมือนเบนซินครับ
ส่วนตัวแล้วขับรถสปอร์ทแบบ 86 มันลำบากสำหรับรถคันเดียวในเมืองไทยครับ นึกถึงเนิน หลุม เศษลูกรังตามถนนแล้ว ผมไป sedan ธรรมดาครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 19:55:48 »
ผมเคยเอาอีโว8วิ่งเล่นกับ 86 บนทางด่วน

บอกตามตรง ถ้าเน้นรถกดเป็นมา มองทางอื่นเลยครับ

สงสัยจัง ทำไมไม่ใส่เทอร์โบมาให้ เจอวีออสตัวเบาๆจูนกล่อง ผมว่าหืดขี้นคอ

เอ่อ...ผมว่าแม้แต่กระจกหลังพี่ก็คงไม่เห็น86อ่าครับ evoแรงเกินไปเยอะมากๆๆ