ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มติดโคมไฟหน้า กันโคมไฟเหลืองไหมครับ  (อ่าน 5147 ครั้ง)

ออฟไลน์ sakchai1811

• Jr. Member
  • **
นอกจากกันเศษหินกระเด็นมากระเทาะไฟหน้าแล้ว มันจะกันความร้อน UV ไม่ให้โคมไฟเหลืองหรือลดความใสได้ไหมครับ

เรียกว่าฟิล์มอะไร ติดที่ไหนกันครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: ฟิล์มติดโคมไฟหน้า กันโคมไฟเหลืองไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 16:20:52 »
ตัวฟิลม?กับกาว ถ้าไม่ได้มาตรฐานมา นานๆเข้าพอเสื่อมนั้นแหละครับตัวดีเลยจะเร่งให้โคมเหลืองมากยิ่งขึ้น ทางที่ดีไม่ต้องไปติดอะไรมันครับ เปลืองตัง ดีไม่ดีถ้าใช้ของไม่ได้มาตรฐานเอาจะทำให้โคมเสื่อมแบบที่ผมกล่าวไปข้างต้นได้ บำรุงรักษากันปกติ หินดีดมันไม่แตกหรือเป็นรอยง่ายๆหรอกครับ หากโคมเหลืองด้วยอายุการใช้งานมันก็เอาไปขัดเคลือบก็ใสปิ๊งเหมือนเดิมละครับ

ออฟไลน์ honest

• Full Member
Re: ฟิล์มติดโคมไฟหน้า กันโคมไฟเหลืองไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 23:14:55 »
ไม่น่าจะได้นะครับ เพราะยังไงพลาสติกก็มีอายุการใช้งานอยู่ ถ้าโคมเหลืองเมื่อไหร่ก็ไปขัดช่วยได้ หรือถ้าขัดไม่ได้ก็เปลี่ยนเอาครับ

ออฟไลน์ sakchai1811

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 23:39:19 »
ขอบคุณทุกท่านค้าฟ

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:21:07 »
จะบอกว่าเคยเอาโคมเหลืองไปขัดกลับมาขาวอยู่ไม่นานเหลืองเหมือนเดิม