ผู้เขียน หัวข้อ: ไปติดมาล่ะ solar gard บานหน้า  (อ่าน 8772 ครั้ง)

ออฟไลน์ propo

• Full Member
ไปติดมาล่ะ solar gard บานหน้า
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 21:19:54 »
เพิ่งไปติดวันนี้เลย รถกระจกหน้าไปเปลี่ยนมา เดิมใช้ huper optik c40 
แต่รถคันนี้ไม่ปลื้ม เลยเพื่อขาย ไม่อยากติดฟิลม์แพง huper c40 บานหน้า 7000

ไปติด solar gard จากข้อมูลที่หาๆมาในนี้ น่าสนใจดี ก็ติดมันแถวบ้าน ได้รุ่น qt19 บานหน้า2500
ตอนนี้ติดนี่ เซ็งเลยรู้สึกว่ามันมืดมาก ไหนเจ๊บอกว่า จะเอาสว่างๆให้ แต่พยามมองในแง่ดี เพราะอีกคัน ติดhuper c60 ไม่ฟังที่ร้านแนะนำ
อ่านข้อมูลมา ประมาณคาดหวังว่าคงได้ใกล้เคียง vk70 แต่ไม่เลยร้อนอ่ะ

ติดเสร็จ เออ ก็ไม่มืดมาก มืดกว่า รอบคันที่ติด huper optik c20 ไปจอดจากแดด ก็ร้อนนะ เอามืออังดู ร้อนกว่า c20นิดหน่อย
แต่มองออกไปสบายตาดี ไม่ต้องใส่แว่นกันแดดได้ กลางวัน จากภายนอกมองมาภายใน ไม่ค่อยเห็นเท่าไร  แต่ภายนอกมองออกไปใช้ได้ครับ สบายตา ไม่มืด
สำหรับเรื่องกันความร้อม ผมว่าคุ้มราคานะ รถที่ทำงานติดพวก 3m, lamina รุ่นแถมๆมา ร้อนกว่าเยอะ solar gard ก็ร้อนแต่เปิดแอร์แป๊ปเดียวก็เย็น

ตอนกลางคืน ดีเลย ใส มองออกไปทัศนวิสัยดีเลยไม่มืดเกิน กลางคืนใสใกล้เคียง huper c60 เลย ใสกว่า vkool k14 ที่เคยติดรอบคันmz3
รวมๆแล้ว สำหรับ รุ่นล่างๆอย่าง qt19 กับราคา2500 ผมว่าคุณภาพเกินราคานะ คิดว่ารุ่นที่ดีกว่านี้ น่าจะดีกว่านี้ แต่อยู่ตจว ร้านเอามาไม่กี่รุ่น
คันต่อไปคงติด solar gard รุ่น3ชั้นดู จริงๆอยากลองรุ่น 9ชั้นนะ ไม่รู้ราคาแรงมากไหม ใครมีเวปที่ประเมินราคาของsolar gard แนะนำไหมครับ

สรุปจากประสบการณ์การใช้ฟิลม์ที่เคยเลือกติดเอง
vk70 รอบคัน กับแดด ณ ปัจจุบัน ร้อนไป เอาไม่อยู่แล้ว
หน้า vk 70 รอบคัน vk40 ใส และกันร้อนได้ดี

huper optik หน้า c60 รอบคัน c40 ใส แต่ร้อนกว่าvk , c60ร้อนไปหน่อย
huper optik หน้า c40 รอบคัน c20 โอเค กันร้อนใกล้เคียงvk ไม่มีปัญหา gps

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
Re: ไปติดมาล่ะ solar gard บานหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2014, 21:43:55 »
เอ??? Huper optik มี c60ด้วยหรอครับในไทย เห็นแต่ c70 ที่ใสสุด
 ส่วนคัวรถที่บ้านติด บานหน้าc40 รอบคัน c20 ค่อนข้างประทับใจกันความร้อนดี มองจากข้างในชัด เคลียร์ดีมากครับ
แต่บานหน้าที่เป็นรุ่นc40 จะรู้สึกไอร้อนผ่าวๆนิดหากเอาหน้าไปใกล้ๆ ส่วน c20 กันร้อนดีมาก
 ตอนนี้กำลังสนใจ solar gard เอาไปติด moon roof อยากได้กันร้อนโอเค ไม่ทึบมาก ไม่แน่ใจเลือกรุ่นไหนดีครับ:)

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
Re: ไปติดมาล่ะ solar gard บานหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 00:28:56 »
ผมก็ใช้ solar gard ครับ บานหน้า TI35 รอบคัน QQ10 ครับ
เรามองออกใสๆ แต่มองเข้าไม่เห็น ผมอยู่พิษณุโลกมีติดอญู่ร้านเดียว