ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนบ้านเรามันโหด ใครไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้  (อ่าน 19343 ครั้ง)

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
Re: ถนนบ้านเรามันโหด ใครไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 21:16:05 »
วีโกมันไม่กลัวตายจริงๆ 

Re: ถนนบ้านเรามันโหด ใครไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 21:20:01 »
เหนือฟ้ายังมีฟ้า เหนือคนขับกระบะบ้าพลังยังมีคนขับสิบล้อพ่วง

นอนดูอยู่บ้านมันก็สนุกดีแต่ถ้าอยู่ในเหตุการณ์คงสนุกไม่ออก

แต่อย่างน้อยมันก็ยังช่วยเตือนสติเวลาใช้รถใช้ถนนได้ ถ้าเราคิดว่าแน่มันยังมีคนแน่กว่าเราเสมอ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 21:22:14 »
เลวทั้งคู่   

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 21:27:32 »
เชื่อว่าที่รถพ่วงมันกล้าบ้าขนาดนี้เพราะรู้ว่ารถคู่กรณีเป็นรถขนของเหมือนกัน คาดว่าคนขับก็คงเป็นลูกน้องขับไม่น่าจะมีของ ถ้าคู่กรณีเป็นรถบ้านแล้วทำแบบนี้อาจจะเจอลูกตะกั่วก็เป็นได้

ออฟไลน์ 13IG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 21:36:44 »
เข้าใจว่าอารมณ์มันขึ้นนี่มันถนนสาธารณะ สรุป"เลว"ทั้งคู่

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 21:48:16 »
ถ้าดูแบบไม่คิดอะไรมันก็สนุกดีอย่างกับดูthe fast
แต่ผมว่าแย่ทั้งคู่ ดูวีโก้น่าจะขับกวนสิบล้อก่อนไม่งั้นสิบล้อไม่เล่นด้วยหรอกแต่สิบล้อก็ทำเกินไปเล่นเบียดซะตกข้างทางเลย

ออฟไลน์ Koong

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:04:09 »
ขับรถขาดสติขนาดนี้   น่าจะมีบทลงโทษแรงๆ เช่น ยึดใบขีบขี่และห้ามขับตลอดชีพ

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:06:01 »
อยู่เมืองนอกคุกแน่ๆครับ

ออฟไลน์ Jaewrimdor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:06:20 »
ฝนตกขี้หมูไหล

ออฟไลน์ nachi

• **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:21:27 »
เพื่อนผมเคยเจอเคสแบบนี้ แต่มันดันจบด้วยเพื่อนผมขับตามหลัง ละก็เอาปืนไล่ยิงรถพ่วง18ล้อ
ผมฟังละตกใจเลย คิดว่ามันโม้ มันเลยท้าให้ไปเช็คข่าวแจ้งความในพื้นที่นั้นได้เลย
แต่ตัวมันเองก็เส้นใหญ่พอตัว ก็เลยไม่มีอะไรเกิดขึ้น ส่วนตัวผมเองคิดไว้เสมอ อย่ามีเรื่องบนท้องถนน
เพราะเราไม่รู้ใจคน ไม่รู้เค้ามีปืนรึเปล่า อย่างเพื่อนผมดูหน้าตาซื่อๆมาก ใครจะคิดว่ามันจะเอาปืนไปไล่ยิงเค้า
เหตุเพียงแค่ทะเลาะกะรถบรรทุก18ล้อ เปนผมปล่อยไปดีกว่า ไม่กล้าเสี่ยง

keanetona

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:27:23 »
สิบล้อขับตามวิโก้มาตั้งแต่เริ่มคลิป ขับแบบจี้มากๆด้วย
ก่อนคลิปไม่รู้มีเรื่องอะไรกันมาก่อนรึเปล่า

มองแบบเป็นกลางคือใช้ไม่ได้ทั้งคู่ครับ ไม่มีใครเจ๋งอะไรทั้งนั้น ปัญญาอ่อนทั้ง2คัน
ถนนหลวง ไม่ใช่ที่ๆจะมาระบายอารมณ์หรือเอาคืน
ถ้าคลิปนี้จบด้วยความสูญเสียของผู้ร่วมท้องถนน จะเป็นยังไงครับ
สงสารเพื่อนร่วมทางกันบ้าง ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย

กดลิเก

ถ้าจะมีเรื่องกัน จอดรถแล้วลงไปเคลียร์กันจะดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:30:35 »
น่ากลัวมากเลยครับ ไม่รู้โกรธกันมาจากไหน  :-\
โกรธกันแค่ไหนลงไปต่อยกันเลยดีกว่า ขับแบบนี้คนอื่นเดือดร้อน ถ้าพลาดไปโดนรถคันอื่นหล่ะไม่อยากจะคิด ???

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:37:55 »
คิดเหมือนกันครับ...
วีโก้คงไปกวนอะไรเข้าให้ สิบล้อถึงทำขนาดนั้น
พอกันทั้งคู่......
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:38:08 »
มาลองๆคิดดูถ้าเจอพ่วงแบบนี้ดักหน้าคิดหนักแฮะ ต่อให้มีปืน ยิงยางไม่รู้จะเข้าป่าว 5555 เจอแบบนี้สงสัยต้อง m79 สอยโลด เอาให้ยางระเบิดไปทั้งซุ้มเลย

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:41:00 »
โหดอ่ะ น่ากลัวจริงๆ  :o :o :o
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:49:20 »
เลว ทั้งคู่จิงๆ ครับ

ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดๆ ก็ตาม แปลกใจแค่ ทำไม วีโก้ ฉีกไม่ได้ งงมาก โดนขนาดนั้น เหวี่ยงซ้ายขวาก็น่าจะฉีกได้ 10 ล้อมันตามไม่ทันอยู่แล้ว

แต่ 10 ล้อมันกะเอาตาย ฟาดหางแบบนั้น โดนก็คือตายคาที่แน่ๆ แม่ม โหดจิง
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 22:53:56 »
ใครผิดใครถูกคงตัดสินไม่ได้
แต่เรื่องนี้มันสะท้อนให้เห็น ความไร้ระบียบวินัย
การไม่เคารพกฎหมาย การบังคับใช้กฎหมาย ที่ไม่เคร่งครัด
ต้องปล่อยให้ ประชาชน ต้องตัดสินปัญหากันเอาเอง
เคยโดนกันรึป่าว โดนคนผิดกฎจราจรด่า อะไรแระมาณนี้

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:09:25 »

ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดๆ ก็ตาม แปลกใจแค่ ทำไม วีโก้ ฉีกไม่ได้ งงมาก โดนขนาดนั้น เหวี่ยงซ้ายขวาก็น่าจะฉีกได้ 10 ล้อมันตามไม่ทันอยู่แล้ว

แต่ 10 ล้อมันกะเอาตาย ฟาดหางแบบนั้น โดนก็คือตายคาที่แน่ๆ แม่ม โหดจิง

วีโก้บรรทุกเต็ม 10ล้อรถเปล่านะครับ

ออฟไลน์ jdai

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:10:33 »
ผมว่าคงกวนกันมาทั้งคู่ครับ ใครใช้เส้นพระรามสอง - เพชรเกษม เพื่อลงใต้บ่อยๆคงจะรู้ครับ รถกระบะคอกสูง , กระบะขนอาหารทะเล บ้าพลังพวกนี้ขับ here  ขนาดไหน รวมถึงรถบรรทุกใหญ่ด้วย เส้นขับไปภาคอื่นเห็นรถบรรทุก 10-18 ล้อเค้าก็ขับแบบมีมรรยาทดี แต่เส้นภาคใต้นี่ขับไม่เคยชิดซ้าย วิ่งแต่เลนกลาง  หรือไม่ก็แช่ขวาตลอด เวลาจะเปลี่ยนเลนแซงก็ไม่เคยมองรถข้างหลัง คิดจะออกมาก็ออก ผมขับรถขึ้นลง ระยอง - กท- นครศรีฯ เกือบทุกเดือน ขับแบบเรื่อย ไปกับครอบครับ ต้องเจอเรื่องให้หายใจยาวๆนับ 1-10 ทุกเที่ยวเลยครับ

จริงเลยครับ  เป็นอย่างนั้นจริงๆ  คงเพราะว่าปิคอัพวิ่งแช่ขวาช้า เป็นแน่เลย เดี๋ยวนี้รถพวกนี้วิ่งแช่ขวาจริงๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:13:01 »

ไม่มีคำบรรยายครับ  :o
ไม่ต้องมีคำบรรยาย เพราะเสียงในวีดีโอมีครบครันแล้วสินะครับ
มั่วทั้งคู่ก็ขอให้โดนทั้งคู่แหละครับ

เพื่อนผมเคยเจอเคสแบบนี้ แต่มันดันจบด้วยเพื่อนผมขับตามหลัง ละก็เอาปืนไล่ยิงรถพ่วง18ล้อ
ผมฟังละตกใจเลย คิดว่ามันโม้ มันเลยท้าให้ไปเช็คข่าวแจ้งความในพื้นที่นั้นได้เลย
แต่ตัวมันเองก็เส้นใหญ่พอตัว ก็เลยไม่มีอะไรเกิดขึ้น ส่วนตัวผมเองคิดไว้เสมอ อย่ามีเรื่องบนท้องถนน
เพราะเราไม่รู้ใจคน ไม่รู้เค้ามีปืนรึเปล่า อย่างเพื่อนผมดูหน้าตาซื่อๆมาก ใครจะคิดว่ามันจะเอาปืนไปไล่ยิงเค้า
เหตุเพียงแค่ทะเลาะกะรถบรรทุก18ล้อ เปนผมปล่อยไปดีกว่า ไม่กล้าเสี่ยง
เพื่อนแบบนี้ คบไว้ให้มีประโยชน์ในด้านนี้ได้จริงๆนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:14:59 »
เล่นกันแรงขนาดนี้มียาเสพย์ติดเข้ามาเกี่ยวด้วยรึเปล่าครับเนี่ยถึงคึกคะนองอย่างนี้ ขับลักษณะนี้ควรโดนยึดใบขับขี่ไปเลยครับอันตรายต่อเพื่อนร่วมถนนครับ หวังว่าคุณตำรวจทางหลวงจะจัดการได้นะครับ ส่วนฝีมือยอมรับว่าสิบล้อพ่วงเก่งจริงครับแต่ใช่ในทางที่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:16:40 โดย Pat.Lee »

GreenG

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:19:19 »
ฝากคุณสรยุทธ์ ช่วยออกทีวีด้วยนะครับ จัดการที กระแสแรงๆ สักยก เพราะมันเส้น ธนบุรี ปากท่อด้วยครับ ผมวิ่งบ่อยๆ เลย

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:25:26 »

10ล้อเดี๋ยวนี้แรงเอาเรื่องครับ เมื่อ195-270แรงเป็นมาตรฐาน เดี๋ยวนี้ต่ำๆมี300ขึ้นยัน400 ที่เห็นบ่อยๆก็อีซูซุ360แรง ตัวนี้ถ้าเห็นรถเปล่าๆอย่าเข้าไปแหยมเชียว

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:35:12 »

10ล้อเดี๋ยวนี้แรงเอาเรื่องครับ เมื่อ195-270แรงเป็นมาตรฐาน เดี๋ยวนี้ต่ำๆมี300ขึ้นยัน400 ที่เห็นบ่อยๆก็อีซูซุ360แรง ตัวนี้ถ้าเห็นรถเปล่าๆอย่าเข้าไปแหยมเชียว

แรงขนาดไหนถ้าเป็นรถญี่ปุ่นมันก็ได้แค่ 110 ครับ(รถเปล่าไม่บรรทุก) ขับมาหมดแล้วทั้ง Hino กับ ISUZU ยกเว้น Hino FM2P 380เฟืองเร็วตัวแรง ถ้ารุ่นนี้กดได้เกือบๆ130 แต่ซดน้ำมันเป็นน้ำ ในกรณีไม่ได้ไปยุ่งอะไรเพิ่มเติมนะ แต่เคยเจอพวกจัดหนัก สิบล้อดันราง,เพิ่มบูสต์กดได้ 140 ยันเกจ์ ไล่ฟัดพวก Volvo,SCANIA ตัวล่างเดิมๆได้สบาย แต่ถ้าเจอพวกยุโรป 400แรง ยังไงได้แค่ตามดมก้น แต่ยังไงก็ต้องใช้ระยะเวลาไต่ความเร็วมากกว่ารถเล็กอยู่ดี 0-100 เกียร์ธรรมดานี่อย่างเร็วสุดต้องมี5นาที

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:36:23 »
สั้นๆครับ "เลว"
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:37:48 »
ใครว่าเจ๋งไงไม่รู้แต่มาเล่นกันแบบนี้บนถนนหลวงผมว่า "ระยำ" ทั้งคู่ครับ

ออฟไลน์ Mark_UK

• Full Member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:41:23 »
ถ้าเป็นหนัง ผมชมสิบล้อคับ เจ๋งมากๆ ฝีมือขั้นเทพ
แต่ชีวิตจริง ผมตำหนิทั้งคู่คับ ไม่ควรทำเลยจริงๆ ยอมๆกันไปก็จบแล้ว เพราะเพื่อนร่วมถนนก็เยอะแยะ  ;)

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:47:23 »
ถ้าผมเป็นวีโก้ 18ล้อไม่มีโอกาสได้ทำแบบนี้กับผมหรอกครับ ..... ผมจะ จอด มันซะเลย

แต่สิ่งที่ทำให้ใจเย็นคือครอบครัวครับ สดๆ เมื่ิอเช้าวันก่อน ผมขับรถตู้ไปส่งลูกสาว ขากลับแวะซื้อข้าว พอออกถนนใหญ่ จะเข้าบ้านบึง
ก็ชิดซ้ายมาตลอดเกือบจะเลี้ยวเข้าซอยบ้านอยู่แล้ว มีรถกระบะติดหลังคาไฟเบอร์ จำได้ว่าเป็นของบริษัท แคนอ.... วิ่งมาเบียดผมดื้อๆ
คือ มีสิบล้อแซงผมเพื่อจะขึ้นสะพาน ปกติ แต่รถมันหนัก คงไม่ทันใจกระบะ ทั้งๆหลังผมไม่มีรถตาม  แค่ร้อยเมตร มันก็แซงผมได้แล้ว
แต่กระบะเลยเบียดผมดื้อๆ เลย ผมตกใจมาก  ต้องหักลงข้างทาง เมียกรี๊ดเลย ผมโกรธมาก เพราะเกือบวิ่งเข้าตึกแถวคนอื่น ได้แต่บีบแตร ตอนแรกว่าจะตาม เพราะมันไม่วิ่งขึ้นสะพาน แต่วิ่งเข้าตลาด มีไฟแดงข้างหน้าด้วย ซึ่งผมตามทันแน่ แต่ลูก10เดือนกับเมียอยู่ในรถ ด้วยความแค้น ผมเลยรีบเข้าบ้าน ซึ่งห่างแค่200เมตร ว่าจะไปเปลี่ยนรถ แล้วพาลูกน้องไปล่ามัน เพราะ ในตลาดหาง่ายมากๆ จอดรถตู้เสร็จ ผมเรียกลูกน้อง 5-6 คน กะลังจะบอกให้เอารถออก แต่เหมือนจะรู้ เมียตะโกนมา  จะไปไหน มาอุ้มลูกลูก ทั้งๆพี่เลี้ยงลูกก็อยู่ ผมคิดอยู่สามวิ ... เออ เดี๋ยวก็ลืมวะ แล้วก็ไปอุ้มลูกเล่นอย่างโดยดี แล้วก็ลืมจริงๆ จนมาถึงกระทู้นี้แหละครับ

ผมโชคดีครับ ที่ครอบครัวไม่เป็นอะไร
แล้วไอ้กระบะคันที่มาเบียดผมก็โชคดี ที่ผมไม่ตาม ถ้าผมตาม คงมีเรื่องกันแน่นอน กระทืบมัน มันสู้ ผมยิง มันตายหรือเจ็บ ผมก็ติดคุกหรือไม่ก็เสียตังค์ แน่นอน  หลายๆเหตุที่เกิดขึ้นบนถนนเพราะอารมณ์ชั่ววูบ ถ้ายอมปล่อยผ่านไป ก็ลืมได้ครับ ผมใช้รถทุกวัน เจอคนนิสัยเสียเยอะ สิ่งที่ทำให้ผมผ่านได้ทุกครั้ง
คือครอบครัวครับ คิดเยอะๆ  (แต่วันนั้น ครอบครัวผมเป็นอะไรก็คงอีกเรื่อง อุบัติเหตุผมรับได้ถ้าเกิด แต่แบบนี้ มันทำให้คนอื่นเดือดร้อน)

ใจเย็นๆกันครับ ทุกวันนี้ไปไหน รถก็เยอะ ก็แบ่งๆกันใช้ถนนไป ถ้าอยากให้คนอื่นมีน้ำใจ ก็เร่ิมที่เราก่อน จะดีที่สุด

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2014, 23:48:42 »
เป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ รู้อย่างเดียว ที่นี่ถนนสาธารณะ พฤติกรรม "สถุน" ทั้ง 2 คันครับ

นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 00:05:55 »

แรงขนาดไหนถ้าเป็นรถญี่ปุ่นมันก็ได้แค่ 110 ครับ(รถเปล่าไม่บรรทุก) ขับมาหมดแล้วทั้ง Hino กับ ISUZU ยกเว้น Hino FM2P 380เฟืองเร็วตัวแรง ถ้ารุ่นนี้กดได้เกือบๆ130 แต่ซดน้ำมันเป็นน้ำ ในกรณีไม่ได้ไปยุ่งอะไรเพิ่มเติมนะ แต่เคยเจอพวกจัดหนัก สิบล้อดันราง,เพิ่มบูสต์กดได้ 140 ยันเกจ์ ไล่ฟัดพวก Volvo,SCANIA ตัวล่างเดิมๆได้สบาย แต่ถ้าเจอพวกยุโรป 400แรง ยังไงได้แค่ตามดมก้น แต่ยังไงก็ต้องใช้ระยะเวลาไต่ความเร็วมากกว่ารถเล็กอยู่ดี 0-100 เกียร์ธรรมดานี่อย่างเร็วสุดต้องมี5นาที

ผมก็คิดว่างี้นะ  เอาเป็นว่าเป็นผมนะ จอด ปล่อยมันบ้าไป รอสักพัก เราเย็น แล้วค่อยไปอีกที
รู้ว่า ณ ตอนนั้น อารมณ์คงขึ้น แต่ดูตอนจบก็รู้ครับ รถใหญ่รถเล็ก ใครจะอยู่ใครจะไป ยังไงเล็กก็เสียเปรียบ เอาชีวิตไปเสี่ยงกับพวกเลวๆ นี่ไม่คุ้มจริงๆ ยอม
S3 - F30
X1 - E84