ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนบ้านเรามันโหด ใครไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้  (อ่าน 19341 ครั้ง)

ออฟไลน์ TUN69

• Jr. Member
  • **
Re: ถนนบ้านเรามันโหด ใครไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 00:29:22 »
ถนนช่วงนั้นมีแม่ค้ากางร่มขายของทุก100เมตร เสียวแทน
หลังรถกระบะลงคูไปแล้ว รถพ่วงเกือบเหมาร้าน แม่ค้าโชคดีมาก
จอดรถซื้อของระวังหน่อยนะคับ

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
Re: ถนนบ้านเรามันโหด ใครไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 00:31:48 »
ถือว่าเป็นอุทธาหรณ์ที่ดีเลยครับ สำหรับกรณีนี้

คือขับรถเลวทั้งคู่ กระบะคงขับเลวกับคนอื่นๆมานักต่อนัก ก็เลยเจอ ในครั้งนี้  ส่วนรถพ่วงไม่เจอในครั้งนี้คงได้เจอดีในครั้งต่อไป ไม่วันใดก็วันนึง

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 02:03:43 »
ดีเลยครับ จะได้รู้ว่ารถพ่วงมัน ปาดได้ลึกขนาดนี้

ถ้ากระบะไม่ไปเลนตีบ ไม่เร่งเครื่อง
กระบะอาจจะหักกลับไปอีกทางได้
สิบล้อหักกลับไม่ทันแน่ ถ้าทำมีสิทธิคว่ำสูงมาก

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 02:32:26 »
เส้นนี้รถสิบล้อวิ่งเยอะด้วยสิ
ผมถือคติเจอสิบล้อ รถบรรทุก ถ้าหนีได้ให้ดี หลบได้ให้หลบ จะไม่พยายามไปอยู่ใกล้เด็ดขาด
เคยเจอรถส่งโค๊กที่เป็นรถบรรทุก ไม่รู้คนขับกินม้ามารึป่าว ซัดมาร้อยสามร้อยสี่ ลองเหยียบหนี มีมาจี้ ผมหลบเลย
เจองี้ ผมเห็นแก่ตัวขึ้นมาทันทีไม่ห่วงหรอกเขา(รถบรรทุก/สิบล้อ) ห่วงตัวเองมากกว่า

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 03:25:57 »
รถกระบะอาจกวนตีนอะไรมาก่อนก็ไม่รู้นะครับ
แต่ดูจากคลิปนี่ซ่ามากทีเดียว
ส่วนรถบรรทุกนี่เข้าข่ายพยายามฆ่าเลยนะในสายตาผม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ cybershot

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 06:57:21 »
เห็นหลายๆท่าน แสดงความเห็นและประนามการกระทำของรถคู่กรณีทั้งสองคัน...ชื่นใจครับ ที่คนส่วนใหญ่ยังรับรู้กันว่ามารยาทบนท้องถนนที่ดีควรทำยังไงกันบ้าง แต่อยากจะฝากอีกนิด ในความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ...ผมคิดว่าควรเพิ่มคนที่ควรประนามอีก 2 คนครับ คือ 2 คนที่ถ่ายคลิปนี้มาครับ ไม่ได้ว่านะครับ เรื่องถ่ายคลิป แต่จากที่ฟังจนจบ เค้า 2 คนนี้ เห็นการกระทำแบบนี้ เป็นเรื่องสนุกและสะใจ เมื่อรถกระบะตกข้างทางกับชอบใจซะอีก ความคิดแบบนี้ผมว่ามันอันตรายกว่าครับ...คู่กรณี 2 คัน จัดกัน นี่เข้าใจได้ เพราะคงอารมณ์โกรธจนขาดสติกันแล้วทั้งคู่ แต่คนดูนี่ซิที่ผมรับไม่ได้...ความเห็นส่วนตัวครับ :)

ออฟไลน์ kibrain

• **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 07:51:41 »
Vigo กลับไปอู่ด่วน ใส่ดันราง ทำปั๊ม เดินท่อใหม่

แล้วกลับไปสวนด่วน 555 รถหนักวิ่งไม่ออก ไม่เจียม ;D

ออฟไลน์ YZA

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:33:15 »
เข้ามาอึ้ง......ผมก็เคยเกือบตายเพราะสิบล้อมาแลิวครั้งนึง
ตอนหลัง ผมจะห่างๆไว้เลย

ออฟไลน์ deardida

• Full Member
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 08:45:48 »
เหตุการณ์อย่างนี้ การกระทำอย่างนี้ หลักฐานชัดเจนขนาดนี้ ตำรวจเอาผิด ปรับจับขังได้รึเปล่าครับ ยึดใบขับขี่ด้วย อย่าให้ได้ขับรถกันอีกเลย ดูคลิปแล้วมีข้อดีอย่างเดียวคือรถอื่น คนอื่นที่ใช้ถนนร่วมกันไม่เกิดอุบัติเหตุด้วย

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 09:21:05 »
แย่ทั้งคู่ระบายอารมณ์บนถนนหลวง คนอื่นจะซวยไปด้วย

วีโก้ฝีมีอ่อนมาก เล่นกับสิบล้อแบบนี้มันต้องหลอกซ้ายขวาก็แซงได้แล้ว ไปแซงให้มันเห็นก็โดนปาด รถน้ำหนักต่างตั้งมากแต่ไม่มีปัญญาแซงก็สมควรลงข้างทางไป

ออฟไลน์ anuchitn2

• **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 09:53:20 »
เจอข้อหาขับรถโดยประมาณทั้งคู่ครับงานนี้
แต่ สิบล้อพ่วง เจอข้อหา พยายามฆ่า!! แน่ๆ ครับ
หลักฐานชัด... :o :o

ออฟไลน์ QSCAP

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 09:56:29 »
ผมอยากรู้ว่าสิบล้อถ้าหักไปหักมา มีโอกาสคว่ำได้ไหมครับ ?
กรณีแบบนี้กระบะ ไม่มีโอกาสแซงเพื่อขึ้นหน้ารถสิบล้อได้เลยใช่ไหมครับ ? เพราะดูแล้วสิบล้อมีขนาดยาวและอยู่เลนกลาง ถ้าหากขึ้นไปใกล้สิบล้อก็จะปาดเพื่อให้ชนเลย

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:14:18 »
ตามตูดมันรอมันใจเย็นๆแล้วค่อยแซง  ด่าแม่แม่.งเลย  หึๆๆๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:17:24 »
เล่นกับสิบล้อพ่วง ลงไปกินน้ำเลย สงสัยกระบะจะขับกวนตรีนมาก่อนหน้า

สิบล้อก็โคตรโหด เรื่องฝีมือไม่ต้องห่วงอยู่แล้ว แต่ขับแบบนี้เถ้าแก่มาเห็นคงจะอยากฆ่ามันทิ้งมากกว่า

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 10:59:34 »
ออกสรยุทธ์ ช่องสามแล้วครับ รอดูว่า ตร จะเอาไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 11:55:24 โดย GreenG »

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 11:21:42 »
ผมเป็นวีโก้ผมจอดเลย โทรแจ้งตำรวจ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 12:08:56 »
ดีคนอื่นไม่เดือดร้อน

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 13:59:44 »
ผมว่าไม่ดีทั้งคู่ จะโกรธยังไงก็คงต้องชั่งใจครับ คันที่มีีคนนั่งด้านหลังก็เกือบโดนไปด้วย
ถ้าดูจากเริ่มต้นคลิป ผมว่า กระบะ น่าจะขับช่องในสุดตลอดแล้วไม่ยอมให้เขาแซง เขาก็เลยเอาคืน
เป็นบทเรียนสำหรับคนที่คิดว่าถนนคือของตัวเองครับ
ขับใจเย็นๆ กันครับ ใจร้อนมีแต่สูญเสียครับ
 :)

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 14:03:29 »
ขอใช้คำแรงๆเลยนะครับ ว่าระยำทั้งคู่
และคนขับสิบล้อนี่พยายามฆ่าชัดๆ
ไม่มีความรู้สึกชื่นชมฝีมืออะไรทั้งนั้น
ถ้าพลาดไปโดนพื่อนร่วมทางคนอื่นเดือนร้อนด้วยจะเป็นยังไง
เห้อ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Mon8118

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 14:52:16 »
ผมว่าพอกันทั้งคู่อะครับ ไม่ควรเอาอารมณ์ส่วนตัวมาลงบนถนนสาธารณะแบบนี้ ถ้าโดนคันอื่นจะทำยังไง? เห็นแล้วอันตรายต่อผู้ร่วมทางมากๆ >:(
ปล.เดิมๆ 10 ล้อมันก็ขับแบบไม่ดูเพื่อนรว่มทางประจำอยู่ล่ะ ผมวิ่งเส้นบรมทุกวัน เจอเบียดแทบทุกวัน ตำรวจควรทำอะไรซักอย่างกับรถพวกนี้ได้แล้วนะครับ
'95 Subaru Impreza STI GC8
'99 Jeep Grand Cherokee 4.0
'09 Nissan Teana 250XV
'12 Mini Cooper S Clubman
'12 Hyundai Grand Starex VIP
'16 Nissan Elgrand

ออฟไลน์ okashi

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2014, 21:28:15 »
พร้อมฉายแล้วทุกโรงภาพยนต์  :D
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 13:39:11 »
คนใจร้อนกันจัง
อยากบอกว่า หลบได้หลบครับ หลีสิบล้อเปล่ายากครับ ต่อให้หนีได้ แล้วเกิดไปจ๊ะเอ๋ไฟแดงหน้าละ คิดว่ามันจะสอยตูดเราเลยไหม
อย่าเอาแค่อารมย์ชั่ววูบ ผมเจอพวกนี้เยอะมาก รถขนปลาขนของพวกนี้บางคันมีปืนด้วยมั้ง ผมเจอขู่ครั้งนึง มันแซงผมไม่พ้น เลยโกรธ (พี่เค้าแรงแซงรวดเดียวสามคัน)
รถสิบล้อนี่ เวลาไล่น่ากลัว สมัยก่อนจะมีน้ำใจในท้องถนนกันมาก เปิดไฟให้ทางกันตลอด
หลังๆจะเจอวัยรุ่นขับสิบล้อ อารมย์ร้อนเยอะบนถนน ก็ระวังตัวกันด้วย ห่วงตัวเองก่อน
แค่ขนาดบอดี้รถก็ห่างชั้นกันละ เหล็กหนาหลายสิบเซ็นกับเหล็กไม่กี่มิล ห่างชั้นกันเยอะ

คนไทยเราน้ำใจบนถนนกันน้อยลง แท็กซี่เอย รถตู้เอย ถนนมี2เลน พี่ก็เปิดเลนใหม่เบียดกันจอดติดไฟแดงได้4คัน เก่งมาก
พอออกไปซ้ายก็เบียดเข้าใน ขวาก็เบียดเข้าใน สอนเลนกลางก็ต้องระวัง พอเข้าไม่ได้ก็โกรธเอาปืนมาู่กันอีก
วิ่งไล่จี้ตูดกันอีก (ผมเจอมาแว้วว) โดนเปิดกระจกโชว์ปืนบ่อยมาก บ่งบอกว่า คนไทยใจร้อนขึ้น น้ำใจลดลง

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 15:29:28 »
ผมว่าพอกันทั้งคู่อะครับ ไม่ควรเอาอารมณ์ส่วนตัวมาลงบนถนนสาธารณะแบบนี้ ถ้าโดนคันอื่นจะทำยังไง? เห็นแล้วอันตรายต่อผู้ร่วมทางมากๆ >:(
ปล.เดิมๆ 10 ล้อมันก็ขับแบบไม่ดูเพื่อนรว่มทางประจำอยู่ล่ะ ผมวิ่งเส้นบรมทุกวัน เจอเบียดแทบทุกวัน ตำรวจควรทำอะไรซักอย่างกับรถพวกนี้ได้แล้วนะครับ

ตั้งแต่ผมขับรถมาเจอสิบล้อขับดีๆ มากกว่ารถเก๋งขับกวนประสาทอีกนะครับ ใจเย็นๆก่อน

ออฟไลน์ Tiger3539

• Full Member
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 16:09:02 »
สิบล้อขับตามวิโก้มาตั้งแต่เริ่มคลิป ขับแบบจี้มากๆด้วย
ก่อนคลิปไม่รู้มีเรื่องอะไรกันมาก่อนรึเปล่า

มองแบบเป็นกลางคือใช้ไม่ได้ทั้งคู่ครับ ไม่มีใครเจ๋งอะไรทั้งนั้น ปัญญาอ่อนทั้ง2คัน
ถนนหลวง ไม่ใช่ที่ๆจะมาระบายอารมณ์หรือเอาคืน
ถ้าคลิปนี้จบด้วยความสูญเสียของผู้ร่วมท้องถนน จะเป็นยังไงครับ
สงสารเพื่อนร่วมทางกันบ้าง ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย

กดไลค์
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 20:07:39 »
ถนนช่วงนั้นมีแม่ค้ากางร่มขายของทุก100เมตร เสียวแทน
หลังรถกระบะลงคูไปแล้ว รถพ่วงเกือบเหมาร้าน แม่ค้าโชคดีมาก
จอดรถซื้อของระวังหน่อยนะคับ

พวกขายของริมถนน เท่าที่ทราบจากป้าย ก็ระบุว่าผิดเหมือนกันครับ จะโดนก็รับกันเองแล้วกัน

ออฟไลน์ Spirit_P

• **
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 04:30:13 »
กระบะก็ไม่ขับหนีสิบล้อไปซะตั้งแต่อยู่ข้างหน้า