ผู้เขียน หัวข้อ: เศรษฐีอังกฤษขาย porche 911 ที่เพิ่งขับออกโชว์รูมได้ ชั่วโมงเดียว 84,000 บาท  (อ่าน 11226 ครั้ง)

ออฟไลน์ Skyforce

• Hero Member
ปอร์เช่ รุ่น 911 GT3 ถูกเจ้าของในประเทศอังกฤษ ที่เพิ่งถอยรถคันดังกล่าวออกจากโชว์รูมได้ไม่ถึง 24 ชม. แต่ในขณะขับอยู่บนทางหลวงสายหนึ่งในอังกฤษนั้น จู่ๆรถกลับเสียหลักจนหมุนคว้างไปชนรถที่แล้วสวนมาอย่างจัง ทั้งๆที่ขับด้วยความเร็วเพียงแค่ 80 กม./ชม.

อุบัติเหตุดังกล่าวส่งผลให้ รถปอร์เช่ 911 GT3 คันงาม ได้รับความเสียหายอย่างหนัก โดยส่วนท้ายของตัวรถถูกกระแทกจนพังยับเยิน ขณะที่ส่วนหน้าได้รับความเสียหายบริเวณกันชน แต่โชคดีที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ
     โดยเจ้าของรถคันดังกล่าวถึงกับนำรถคันเกิดเหตุ ออกประมูลทางเว็บไซต์ทันที โดยมีราคาปัจจุบัน (21 ก.พ.) อยู่ที่ราว 84,000 บาทเท่านั้น
ขณะที่ราคารถใหม่ในอังกฤษอยู่ที่ 5.44 ล้านบาท ส่วนราคาในไทยของ Porsche 911 GT3 อยู่ที่ 18.6 ล้านบาท!!

เอ้าใครสนใจเปิด ebay ด่วน เพิ่งลงประกาศวันนี้เลย ไม่รู้นำเข้ามาจะโดนภาษีเท่าไหร่ นำเข้ามาเป็นรถมือสอง หรือซากรถ (ของเก่า) อะไหล่ แบบไหนโดนภาษีน้อยกว่า แต่ถ้าเอามาซ่อมคงไม่เกินความสามารถ body part ไทย ^-^  ;) ;)

http://auto.sanook.com/6423/%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%94%E0%B8%8B%E0%B8%A7%E0%B8%A2-%E0%B8%9B%E0%B8%AD%E0%B8%A3%E0%B9%8C%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B9%88-911-%E0%B8%9B%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%81%E0%B8%94%E0%B8%87%E0%B8%96%E0%B8%AD%E0%B8%A2%E0%B9%84%E0%B8%A1%E0%B9%88%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%96%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%8A%E0%B8%99%E0%B9%80%E0%B8%A5%E0%B8%B0/

- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
Disk brakeคู่หน้ากับเบาะคู่นึงก็คุ้มแล้วนะนั่น  ;D

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
ถึงจะเอามาขับได้แต่ถ้าขับไปตอนนี้ก็มีโอกาสเสี่ยงไฟไหม้อยู่เหมือนกันครับ ทาง Porsche ก็กำลังหาสาเหตุกันอยู่ ระหว่างนี้ก็อย่าเพิ่งขับไปก่อน  :'(
http://press.porsche.com/news/release.php?id=848&PHPSESSID=4kj9c236qd2jvibofmjhvmks74

ออฟไลน์ honest

• Full Member
รถไม่มีประกันเหรอครับ เสียดายรถจัง

ออฟไลน์ Nikle_pk

เครมประกันสิครับ ไหงมาขายหว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG

เป็นเศรษฐี ตังเหลือเฟือ คงไม่เครมให้เสียเวลาหรอกมั้งครับ..

ที่เอามาขายนี่เหมือนจะขายแค่ขำๆหรือเปล่ายังไม่รู้เลย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ MystogaN

น่าจะขายขำๆ ประชด Porsche หละมั้งครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

เป็นเศรษฐี ตังเหลือเฟือ คงไม่เครมให้เสียเวลาหรอกมั้งครับ..

ที่เอามาขายนี่เหมือนจะขายแค่ขำๆหรือเปล่ายังไม่รู้เลย..
ในข่าวก็ไม่ได้บอกนะครับว่าเป็นเศรษฐี บอกแค่ว่าเจ้าของรถ
เป็นไปได้ไหมว่า Porche จะขอซื้อคืน หรือเสนอเปลี่ยนคันใหม่ให้
เพราะทำให้ชื่อเสียงเสียหายจากการเปิดประมูลในครั้งนี้ เดาขำๆนะครับ อิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ john

แบบนี้ผมเรียกเอามาประจานด้วยความแค้น  ;D

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
84000บาท ขอแค่ส่วนใดส่วนนึงของรถเอามาขายในไทยก็คุ้มแล้วครับ555

ออฟไลน์ SitdownstrikE

ผมขอแค่ ชุดเครื่องเสียง + ลำโพง ก็พอ    :D

ออฟไลน์ redsun

เอาเบาะคู่หน้า  ;D

ออฟไลน์ 2k

เหยียบแรงไปจนเกิดtorque steerเลยหมุนรึเปล่าเฮีย  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ dht_tubes

ส่วนตัวผมว่า น่าจะอารมณ์ประมาณ ทุบรถโชว์ หรือ ไปซื้อรถยี่ห้อที่เค้าไม่ยอม หรือไม่อยากให้เอามาทำแท๊กซี่ (ในบางประเทศ) แล้วก็ทำให้มันดังๆ ออกข่าว social เยอะๆ  เพื่อให้เจ้าของแบรนด์นั้นๆ ออกอาการซะมากกว่า

ประมูลในอีเบย์ ก็ยกเลิกได้ครับ หรือว่า ราคาตอนจบ ก็อาจจะสูงกว่านี้มากก็เป็นได้ มันปั่นกันได้หมดแหละ

ผมว่ามันเหมือนประชด หรือ เรียกร้องอะไรบางอย่างซะมากกว่า

ออฟไลน์ madboy

ผมว่ามันเป็นการประชดประชันค่ายรถได้เจ็บแสบกว่าเอาไปทุบโชว์อีกนะ  ;D

ออฟไลน์ WTF

รู้แต่อิจฉาฝรั่งได้ขับรถถูกกว่าไทย 3เท่า ทั้งๆที่มาตรฐานชีวิตรวยกว่าคนไทยอีก

ออฟไลน์ NPS

• Newbie
  • *
รู้แต่อิจฉาฝรั่งได้ขับรถถูกกว่าไทย 3เท่า ทั้งๆที่มาตรฐานชีวิตรวยกว่าคนไทยอีก

เห็นด้วยเลยครับ ราคารถนำเข้า ตังค์มีก็ตัดสินใจซื้อไม่ลงซักทีผม
ตอนเนี้ยผมมองๆ gtr อยู่ครับ ราคามือหนึ่งซื้อได้สบายๆครับ
แต่พูดตรงๆเสียดายตังค์ เป็นค่าภาษีมากกว่าราคารถอีก
มันเรื่องอะไรที่ผมต้องควักเงินมากกว่าคนประเทศอื่น ทั้งๆที่เป็นของอย่างเดียวกัน
เต็มที่ผมคงหามือสองสภาพดีดีกว่า ประหยัดไปอีกเยอะ
ขนาดคิดว่าประหยัดแล้ว ยังแพงกว่าราคารถใหม่เมืองนอกอีก เฮ้อ..
แล้วเรื่องมาตรฐานชีวิต ความเป็นอยู่ ระเบียบวินัยต่างๆอีก...

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
ตอนนี้ราคาไปเท่าไหร่แล้วไม่รู้ครับ

ออฟไลน์ IS2000

ชนขนาดนี้ประกันน่าจะจ่ายคืนหมดแล้วนะครับ คิดว่าเจ้าของไปขอซื้อซากต่อมาจากบริษัทประกันมาขายต่อ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R