ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าให้อ่าน "ทะเลาะกับคนเมา ขับรถดริฟในม."  (อ่าน 7460 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิก HLM นะครับ วันนี้ก็มีเรื่องมาเล่าแลกเปลี่ยนให้รับทราบกัน เอาเป็นว่า กระทู้นี้ก็ไม่ได้จะมาร้องเรียนอะไร ถือเป็นกระทู้แลกเปลี่ยนประสบการณ์ละกันนะครับ ซึ่งโดยตัวผมเอง ก็มักจะได้อ่านกระทู้ของคนนู้น คนนี้ เกี่ยวกับเหตุการณ์การทะเลาะวิวาทต่างๆนาๆ ที่มีสาเหตุจากการขับรถเลวๆ ของคนในสังคม ก็ไม่คิดว่าจะได้เจอกับตัวเอง จะว่าขำก็ขำ จะว่าเครียดก็เครียดก็ได้ ยาวหน่อยนะครับ (ประโยคคำพูดต่างๆผมสรุปๆคร่าวๆ ไม่เป๊ะทุกคำนะครับ แต่ขอยืนยันว่าเป็นเรื่องจริงไม่ได้แต่งเพิ่มเติมแต่อย่างใด)

เริ่มเรื่องเลยก็คือ วันที่ 25 กพ.ที่ผ่านมานี้ เวลาประมาณ 5 โมงเย็น มหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในเขตบางเขต ผมกับเพื่อนๆ กำลังจะกลับ หลังจากคุยโปรเจคกันเสร็จ ก็เดินออกมาจากคณะ โดยเพื่อนจะไปออกกำลังกายส่วนผมก็จูงจักรยานไปส่งเพื่อนแล้วก็จะกลับ พอถึงจุดที่ 1 (ตามภาพ) ก็มีรถเก๋งมิตซูแลนเซอร์ GLX เก่าๆ ป้ายทะเบียน ฉว 1098 กทม. ขับมาอย่างไวเลย จากนั้นพี่แกก็ดริฟครับ!!  ดริฟกันในมหาลัยเพื่อตีโค้งเข้าซอย แถมจะชนผมกับเพื่อนผมที่กำลังจะข้ามถนนไปฝั่งโรงยิมอีก  รถมันปัดท้ายแล้วก็จอดกันกลางถนนนั่นแหละ ผมก็มองหน้ามัน โดยทีแรกคิดว่าเป็นบุคคลข้างนอก เป็นวัยรุ่น จะมาดริฟโชว์เพื่อนผม (เพื่อนสวยอะครับ อิอิ)

ผมก็เลยด่าไปว่า  :   มาขับรถยังงี้ในมหาลัยได้ยังไง จะชนเพื่อนผมอยู่แล้ว
จากนั้นมันก็ยิ้ม ยิ้มแบบสะใจ แต่ผมสังเกตมีคนนั่งเบาะหลัง ดูท่าทางจะเมาๆ แต่คนนั่งเบาะหลังกลับเป็นฝ่ายขอโทษ ผมก็ยังไม่พอใจว่าทำไมจึงต่อว่าทำนองเดิมไปอีก ไอ้คนขับคนนี้ จึงขับไปจอด(ที่จุด 2) เพื่อส่งคนที่นั่งเบาะหลัง แล้วมันก็ลงจากรถ พร้อมกับถามว่า....

มัน : มีปัญหาอะไร อยากมีเรื่องหรอ
ผม : เฮ้ย คุณจะมาขับรถแบบนี้ได้ไง เขตมหาลัย แล้วถ้าคุณชนผมกับเพื่อนจะทำไง
มันก็พูดจาหาเรื่องต่อไปอีก ผมก็ไม่ได้พูดต่อความยาวสาวความยืดกับมัน ก็เลยเงียบเพราะรู้ว่าพูดไปก็ไม่มีประโยชน์
เพื่อนก็บอกว่าพอๆ ไม่ต้องไปยุ่ง เอาละไม่ยุ่งก็ได้ มันก็ขึ้นรถขับออกไป

คนที่มากับมันก็กล่าวว่า : ขอโทษแทนเพื่อนด้วยนะ มันเพิ่งตกงาน แล้วเกิดอาการเครียด
ผม   :    พี่ไม่ต้องขอโทษ พี่ไม่ผิด มันนั่นแหละผิด สมควรที่จะมาขอโทษผม

ผมก็รอสักพักดูว่ามันจะขับไปทางไหน จะได้ไม่ไปทางเดียวกับมัน แต่ก็คิดในใจว่า ป้ายทะเบียนอะไร จะได้เก็บไว้เป็นหลักฐาน เลยปั่นจักรยานไปที่จุด 3 (ตามภาพ) เพื่อวนดู บริเวณนี้ก็เป็นที่จอดรถของกองยานพาหนะ ปรากฏว่ามันจอดอยู่ พร้อมกับกลิ่นไหม้ตลบอบอวนไปหมด ท่าทางจะมีปัญหากับเครื่องหรือครัชท์ก็ไม่ทราบเหมือนกัน เพื่อนผมจึงเดินเข้าไปถ่ายรูปป้ายทะเบียน มันก็ยืนอยู่แถวนั้น แล้วก็บอกมาอีกว่า “อยากมีเรื่องอีกใช่ปะ” ผมก็รีบเดินหนีละครับ ได้รูปมาแล้ว กุไม่กลัว ฮาๆๆ(พูดในใจ)

โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

Re: มีเรื่องมาเล่าให้อ่าน "ทะเลาะกับคนเมา ขับรถดริฟในม."
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 02:30:35 »
ต่อนะครับ

จนพอถึงจุดที่ 4 มันก็เดินตามออกมาแล้วพูดว่า
      มัน   “ กูขอโทษเมิงแล้ว เมิงจะเอาอะไรอีก”
      ผม   ขอโทษตอนไหนวะ มีแต่เพื่อนเมิงที่นั่งหลังที่ขอโทษ แต่เมิงยัง
   มัน     แล้วกุชนเมิงรึยังละ ได้ๆ อยากมีเรื่องเดี๋ยวมีให้

มันก็เดินกลับไปที่รถ มีตะโกนเรียกพวกมาเพิ่ม (ทั้งๆที่ไม่มีใครอยู่แถวนั้น เลยไม่มีใครมากับมัน ฮาๆๆ) ผมก็เดินหนีละครับ ในใจหวั่นๆมันจะเอาปืนมายิงรึเปล่าวะ แป๊ปเดียวมันเดินออกมาพร้อมกับท่อนเหล็ก เหล็กขาเก้าอีกเหลี่ยมๆดำๆ ตอนแรกเห็นว่าเป็นสปาต้า โอ๊ย พี่น้องเอ๊ยยย ผมเดินหนีเลยค๊าบบบ บอกตรงๆ ไม่แลกด้วย ไม่คุ้ม ภาพคนโดนสปาต้าฟันลอยเข้ามาในหัวเลย ผมก็รีบจอดจักรยานพิงข้างรถยนต์แถวนั้นแล้วเดินเข้ากลับไปแถวๆคณะ ทั้งเพื่อนทั้งพี่ รีบไล่ผมให้กลับเข้าไป พอดีก็มีพี่เจ้าหน้าที่ในกองยานนั่นแหละเข้ามาห้าม ดูจากลักษณะแล้วก็น่าจะรู้จักกัน มันจึงเดินออกไปไม่ทำอะไร ส่วนตัวผมก็รีบเข้าไปแจ้งอาจารย์ เจ้าหน้าที่รปภ.ก็แจ้งผ่านว. ทีนี้แหละครับ มาหมด ทั้งรปภ.มหาลัย ตำรวจ  (พวกผมเยอะกว่า ไม่กลัวววว ฮาๆๆ) สักพัก น่าจะเป็นหัวหน้าฝ่ายความปลอดภัยในมหาลัย ก็เข้ามาชี้แจ้ง ได้ความว่า

ไอ้นี่ เป็นเจ้าหน้าที่ขับรถภายในม. (รถเมล์ส่งนิสิต) มันกำลังจะโดนไล่ออกเพราะกินเหล้าแล้วขับรถในม.ขับเร็ว หวาดเสียว เพื่อนร่วมงานก็ไม่เอา เหมือนว่าบีบบังคับให้ไล่มันออก มันก็ไม่ยอม หาว่าถูกกลั่นแกล้ง เลยเครียดแล้วไปกินเหล้า จากนั้นก็ขับรถเข้ามาในม. แล้วก็เกิดเรื่องที่กล่าวมาข้างต้น โดยที่พรุ่งนี้(วันที่ 26) มันจะต้องมาคุยกับหัวหน้าใหญ่ เพื่ออุทรณ์ไม่ให้ตัวเองโดนไล่ออก (นึกในใจ งานนี้เมิงไม่ต้องอุทรณ์ละ โดนไล่อย่างเดียว) โดยในขณะที่คุยพวกรปภ.ก็ไล่มันให้ออกไปนอกม. แล้ว ก็ค่อยเบาใจขึ้นหน่อย

แหม่....ประจวบเหมาะอะไรยังงี้ มีว.แจ้งเข้ามาว่า ไอ้นี่ไปเดินให้รถชาวบ้านชน เพื่อจะเอาเงินค่าเสียหาย แล้วรู้มั้ยครับว่ารถใคร.??.....ติกต๊อก ติกต๊อก รถคุณกิตติ สิงหาปัดครับ พี่แกขับรถมารับลูก ขับเบนซ์มา ไอ้นี่เห็นรถแพงเลยเข้าไปหาเรื่อง เดินไปให้เค้าชน แถมทุบรถเค้าอีก ตำรวจก็รีบไปคุมตัวไว้ พอไปถึงปรากฏว่ามีเพื่อนร่วมเมาอีกคนหนึ่ง กลายเป็นว่างานนี้มี 2 รายที่เมาแล้วก่อเรื่อง ไอ้รายที่สองเนี่ย ผมคิดว่า น่าจะเป็นคนที่เดินไปให้รถเค้าชน เพราะพอผมไปถึงจุดเกิดเหตุ ตำรวจก็เพิ่งไปตามจับไอ้คนที่มีเรื่องกับผมมาได้ มาถึงก็ยังไม่จบ จะมีเรื่องกับผมอีก แหม่..ดูมัน บอกว่ามันไม่ผิด ยังไม่ได้ชนเลย (ต้องรอให้ชนก่อนรึไงวะ) หัวหน้าก็ฟาดมันไป 1 ป๊าปใหญ่ๆ ดังตั๊บ!!! จากนั้นก็เอาตัวมันทั้งสองคนไปฝากขังสงบสติคืนหนึ่งก่อน ตำรวจแนะนำให้ไปแจ้งความ บันทึกประวัติไว้ก่อน เพื่อจะได้มีหลักฐานหากในอนาคตเกิดเหตุการณ์อะไรจะได้ตามตัวง่ายขึ้น

เรื่องยาวหน่อยนะครับ แต่มันก็เป็นประสบการณ์หนึ่งที่อยากจะมาแลกเปลี่ยน ซึ่งผมได้ข้อคิดอย่างหนึ่งจากเหตุการณ์ครั้งนี้นะครับ นั่นก็คือ  การเอาชีวิตไปแลก มันไม่คุ้มกันเลย ผมเองก็ใจร้อน (แต่ก็ยังกลัวตาย ฮาๆ)  ดังนั้นเพื่อนสมาชิกครับ ผมยืนยันนอนยันเลยว่า ชีวิตพวกคุณสำคัญกว่าไอ้เศษเดนพวกนี้มากโขครับ ถ้าอยากเอาเรื่องตามช่องกฎหมาย ทำได้ครับ แต่ถ้าสถานการณ์ไม่พร้อมสิ่งแวดล้อมไม่เอื้อ ยอมๆไปเถอะครับ เพื่อลูกเมีย แฟน คนที่คุณรัก และคนที่รักคุณ เค้ารออยู่ ในใจแว๊บแรกที่มันเดินมาพร้อมกับเหล็ก ที่ผมคิดว่าเป็นสปาต้ากลัวครับ กลัวตาย หน้าพ่อ หน้าแม่ หน้าแฟน เพื่อนฝูงลอยมาเลย ผมว่า ถ้ามันเอาปืนมา ก็คงขำไม่ออกหรอกครับ ดีนะที่ยังเป็นแค่ท่อนเหล็ก หึหึ ไม่งั้นผมก็คงได้ลงหน้าหนึ่งพรุ่งนี้เช้าอย่างแน่นอน อยากฝากไว้แค่นี้ละครับ ดูแลรักษาชีวิตกันไว้ให้ดีครับ

ขอขอบคุณพี่เจ้าหน้าที่ภายในมหาวิทยาลัยที่ดูแลเป็นอย่างดี ระบบความปลอดภัยที่อย่างน้อยก็ทำให้ผมที่ใช้ชีวิตในมหาลัยได้อุ่นใจเพิ่มมากขึ้น
หลังจากนี้ผมเองก็ต้องระวังตัวเพิ่มมากขึ้น เพราะไม่แน่ใจว่ามันจะจำหน้าได้หรือเปล่า เหอะๆ
ปั่นจักรยานไปกลับซะด้วยสิ

ขอบคุณมากครับที่อ่านมาจนถึงจุดนี้

ปล. ไม่ทราบว่าสามารถเอาชื่อนายคนนี้ลงได้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Blu

• Jr. Member
  • **
Re: มีเรื่องมาเล่าให้อ่าน "ทะเลาะกับคนเมา ขับรถดริฟในม."
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 02:33:44 »
ปล่อยเค้าไปเถอะครับเค้าเมา เดี๋ยวผลกรรมก็ตามทันไปเอง ว่าแต่รถกะป้อ มีบอกมหาลัยด้วย อุส่าไม่บอกว่ามหาลัยอะไร ตกม้าตายในรูป  :)

อ่านจบจบแล้วนักข่าวคนนั้นตอบโต้อะไรบ้างไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 02:37:20 โดย Blu »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 02:36:41 »
ปล่อยเค้าไปเถอะครับเค้าเมา เดี๋ยวผลกรรมก็ตามทันไปเอง ว่าแต่รถกะป้อ มีบอกมหาลัยด้วย อุส่าไม่บอกว่ามหาลัยอะไร ตกม้าตายในรูป  :)

กึ๊ยยยยย เอาเป็นว่า......ไม่เห็นละกันนะครับ
แหะๆ
= ="

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 03:01:26 »
ผมฮาตรงคุณกิตตินี่แหละ สรุปแกว่าไงบ้างป่าวครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 03:34:48 »
ผมฮาตรงคุณกิตตินี่แหละ สรุปแกว่าไงบ้างป่าวครับ
อันนี้ได้ยินรปภ.บอกนะครับว่า คุณกิตติแกไม่เอาเรื่องครับ เพราะรถไม่ได้เป็นอะไรมาก
แถมจะให้เงินไอ้นี่อีก ผมยังแอบงงอยู่

ตำรวจแกก็อยากได้เจ้าทุกข์เพิ่ม จะได้เพิ่มข้อหาไปอีก
ท่านใดพอจะรู้จักคุณกิตติเป็นการส่วนตัว ฝากไปบอกด้วยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 04:17:11 »
ระวังหลังจากนี้ไว้นิดนะครับ คนแบบนี้ผมว่ามันอาจจำไปแล้วกลับมาแรงกว่าเดิมนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 06:12:15 »
บุญรักษาครับ

ออฟไลน์ Biteonehand

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:38:50 »
อ่านไปอ่านมาตกใจอย่างเดียว
เรื่องคุณกิตติ พึ่งรู้ว่าลูกเค้าเรียนที่นี่
อีกเดือนจะเรียนจบล่ะ :P

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 09:20:09 »
รถตะลัยมันยังซิ่งได้อีกเหรอเนี่ย หุหุ
คนแบบนี้ ต้องห้ามเข้าเขตมหาวิทยาลัยเลยล่ะ ถ้ามีใบขับขี่ ต้องยึดซะ มีแนวโน้มจะทำความเดือดร้อนให้เพื่อนร่วมถนนคนอื่นตามมา

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 09:25:54 »
หัวหน้าเค้า น่าจะเอาตรีน แบด หน้ามันแทนที่จะตบนะครับ  >:(

ออฟไลน์ idolking

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 10:01:06 »
แถวประตู วิภา ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 10:22:39 »
ดีนะครับที่ไม่ไปตอบโต้ด้วย นึกถึงเหตุการณ์สมัยที่ผมยังเรียนที่มหาลัย ก็เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้เช่นกัน ผมกับเพื่อนอีก4คน กำลังเดินกลับหอ (มหาลัยเอกชนตรงแถวบางเขน) หออยู่ใกล้ๆบางบัว เจอวัยรุ่นในบางบัว มาเปรี้ยวขับรถดริฟโชว์จนเกือบชนพวกผม แล้วก็ท้านั่นนี่ พวกผมก็ไม่สนใจจนมาโมโหตอนที่มันมาขับปาดหน้าพวกผมนั่นแหละ ตอนนั้นวัยรุ่น ยังใจร้อนกันอยู่ สุดท้ายเลยพากันกระทืบคนขับ ทุบรถ ทำร้ายร่างกาย เอากันจนปางตายเพื่อให้มันหายซ่า แล้วก็ปล่อยมันทิ้งไว้อยู่ตรงนั้น มาจนถึงตอนนี้ เหตุการณ์นี้เป็นเหตุการณ์ที่หากย้อนกลับไปได้ มันไม่น่าทำสักนิด ด้วยความใจร้อน ทำอะไรไม่คิดของพวกผม ผมไม่รู้ว่าวัยรุ่นคนนั้นจะเป็นยังใงบ้าง อนาคตเขาจะเสียไปยังใงเพราะเพื่อนผมคนหนึ่งก็ทำรุนแรงใช่เล่นเช่น เช่นจับเอาหน้ากระแทกกับพื้นหลายครั้ง จนเลือดออกเต็มไปหมด เอาหินทุบนิ้วเพื่อให้มันมาขับรถไม่ได้อีก ชีวิตคนๆหนึ่งอาจต้องเสียไปเพราะพวกผม จนถึงวันนี้ มันคือ บาปที่ติดตัวพวกผมอยู่ ที่ไม่มีทางแก้หาย ขอขอบคุณเจ้าของโพสที่ใจเย็นครับ การใช้กำลังแก้ปัญหาไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 10:54:35 »
    เท่าที่มีผู้ใหญ่รุ่นพ่อและเพื่อนพ่อเล่าให้ฟัง ถ้าเป็นนักเลง(ตัวจริง) จะไม่ไปหาเรื่องคนที่ไม่ใช่คู่กรณี ส่วนพวกที่ระรานไปทั่ว เขาเรียก เดนคน (ขออภัยนะครับ หากใช้คำรุนแรง) พวกนี้จะไม่กล้าถ้าเจอ ฅนจริง หรือใครที่คิดว่าสู้เขาไม่ได้
    หลายคนในบางครั้งก็อยากจะทำให้คนพวกนี้รับรู้ว่าอย่าเบ่ง ด้วยการจัดหนัก แต่ผลตามมาก็หนักหน่วง บางทีการมองข้ามคนเหล่านี้ไปก็ทำให้อึดอัดใจ(ผม) แต่ก็ต้องอดใจ ไม่งั้นไม่จบ ขอบคุณประสบการณ์ที่จะมีประโยชน์กับผู้อ่านครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:07:03 »
ขังซะให้เข็ด เป็นเจ้าหน้าแต่สร้างความเดือดร้อนซะเอง
ไม่ปรับปรุงตัวก็อย่าเอาไว้ วันใดวันหนึ่งอาจขับรถตะไล ไปชนคนก็ได้

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 12:05:04 »
ผมเจอบ่อยหละครับในมอที่ว่าเนี่ย แต่ที่เคยเห็นจะเป็นนศ.ซิ่งกันมากกว่า  มีครั้งนึงเห็นเบิ้ลเครื่องมาอย่างโหดแล้วก็ดับสตาร์ทไม่ติดเลยได้เข็นมาเก็กกันต่อที่ข้างทาง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 13:24:50 »
ผมก็เคยเห็นรถรุ่นนี้ดริฟท์ ในมหาลัยที่ผมเรียน
พวกขาซิ่ง นักดริฟท์ข้างถนน หลายคนเอามาใช้
เพื่อนผมคนนึงก็ขับรุ่นนี้ แล้วก็ชอบไปท้าแข่งกับชาวบ้าน  >:(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ artzzz001

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 13:39:56 »
หรือจะเป็น รถของ"หนึ่งดึงโบ" ในตำนาน ของ club lancer  ;D

หาข้อมูลเรื่อง หนึ่งดึงโบ ได้ใน google และ youtube ครับ รับรองฮา

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 13:49:26 »
ดีนะครับที่ไม่ไปตอบโต้ด้วย นึกถึงเหตุการณ์สมัยที่ผมยังเรียนที่มหาลัย ก็เคยเกิดเหตุการณ์แบบนี้เช่นกัน ผมกับเพื่อนอีก4คน กำลังเดินกลับหอ (มหาลัยเอกชนตรงแถวบางเขน) หออยู่ใกล้ๆบางบัว เจอวัยรุ่นในบางบัว มาเปรี้ยวขับรถดริฟโชว์จนเกือบชนพวกผม แล้วก็ท้านั่นนี่ พวกผมก็ไม่สนใจจนมาโมโหตอนที่มันมาขับปาดหน้าพวกผมนั่นแหละ ตอนนั้นวัยรุ่น ยังใจร้อนกันอยู่ สุดท้ายเลยพากันกระทืบคนขับ ทุบรถ ทำร้ายร่างกาย เอากันจนปางตายเพื่อให้มันหายซ่า แล้วก็ปล่อยมันทิ้งไว้อยู่ตรงนั้น มาจนถึงตอนนี้ เหตุการณ์นี้เป็นเหตุการณ์ที่หากย้อนกลับไปได้ มันไม่น่าทำสักนิด ด้วยความใจร้อน ทำอะไรไม่คิดของพวกผม ผมไม่รู้ว่าวัยรุ่นคนนั้นจะเป็นยังใงบ้าง อนาคตเขาจะเสียไปยังใงเพราะเพื่อนผมคนหนึ่งก็ทำรุนแรงใช่เล่นเช่น เช่นจับเอาหน้ากระแทกกับพื้นหลายครั้ง จนเลือดออกเต็มไปหมด เอาหินทุบนิ้วเพื่อให้มันมาขับรถไม่ได้อีก ชีวิตคนๆหนึ่งอาจต้องเสียไปเพราะพวกผม จนถึงวันนี้ มันคือ บาปที่ติดตัวพวกผมอยู่ ที่ไม่มีทางแก้หาย ขอขอบคุณเจ้าของโพสที่ใจเย็นครับ การใช้กำลังแก้ปัญหาไม่ได้ครับ

ถ้าผมเป็นคุณในตอนนั้นก็คงทำแบบเดียวกันที่คุณทำครับเพราะถือว่าแส่หาเรื่องเองและคงไม่รู้สึกผิดอะไรนักเพียงแต่อาจทำไม่รุนแรงเท่า ลองคิดดูถ้าไม่เจอของจริงเค้าอาจไปแรงกันคนอื่นหรือไปชนคนอื่นตายด้วยความคะนองของเค้าเองหรือไปเจอะคนที่แรงมากๆตายตรงนั้นไปเลย เค้ามาหาเรื่องก่อนแสดงว่าพร้อมจะมีเรื่องและรับผลของการมีเรื่องนั้นแล้ว

อย่าคิดเสียใจย้อนหลังเลยครับ การกระทำอะไรในอดีตที่เราได้ทำลงไปแล้วถือว่าเป็นการตัดสินใจที่ดีที่สุดในขณะนั้นๆแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 13:52:44 »
คุณ gundam โหดหลายๆ แต่คิดในทางกลับกันคนที่ขับรถบ้าคลั่งไม่มีสติก็ไม่ต่างกับการทำลายอนาคตคนอื่นได้เหมือนกัน ถ้ารถคันนั้นพลาดไปชนใครมีผลกระทบต่อกระดูกสันหลังพิการตลอดชีวิตเอาเงินมาสิบล้านก็ไม่พอชดใช้หรอก คนบางประะภทไม่สามารถตักเตือนได้ด้วยคำพูดดีๆหรือคำด่า ต้องมีการกระทบกระทั่งเหมือนวัวเหมือนควายเพื่อให้จำใส่ใจครับ ผมเชื่อว่าหยุดพวกนี้ก่อนที่มันจะไปทำร้ายใครนั่นแหละดีแล้ว

เรื่องของน้องในกระทู้นี้ผมถือว่าเป็นเรื่องที่ดีนะที่กล้าที่จะตักเตือนคนทำผิด คนไทยสมัยนี้มักจะกลัวไว้ก่อน กลัวว่าจะมีปัญหาตามมาทีหลังจนละเลยทำให้คนเลวเหิมเกริมทำอะไรตามใจชอบ สังคมต้องการคนแบบนี้นะ เยี่ยม!!!   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ beau_t

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 14:19:35 »
ก็สมควรโดนแล้วล่ะครับ คนพันธุ์นี้

ออฟไลน์ iiuuiisj

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 16:11:48 »
กะป้อมัน อีกมอพี่     นี่มันตะไล 55555+ 

อย่าซีเรียส ผมไปส่งน้องบ่อยๆ เจอแนวๆ นี้ แต่ไม่ถึงกลับดริฟ ขับแย่ๆ ต้องเข้าใจมหาลัย พื้นที่น้อย จอดรถแย่งกันยิ่งกว่าแจก iphone

แนะนำ ถ้าเป็นมอที่ผมเคยเรียน  หา พยานหลักฐาน กล้อง ไปยื่น กองนักศึกษา  เค้ามีวิธี ถ้ามอที่ผมเคยเรียน ก็จะยึดบัตร เข้าจอดรถ

ออฟไลน์ goldsfirm

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 17:27:11 »
สมัยพี่เรียนอยู่ ไม่มีนะ คนขับตะไลชั่วๆแบบนี้ ... ดีแล้วล่ะคับน้อง ที่ไม่ไปแลกกะมัน เดี๋ยวผลกรรมตามทันเอง

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 19:16:56 »
ม ผมก็มีนะ ดริฟแบบนี้ ดริฟจนตึกคลองก็มี ไม่มีใครมองว่าเท่เลยนะ ยังดีที่ดริฟแบบไม่ให้ใครเดือดร้อน
ดูจากรถ และ การแต่งแล้วก็น่าจะรู้กันนะครับคนในรถเป็นคนประเภทไหน

เอาจริงๆเราก็รู้กันผมก็น่าจะอายุพอๆกับ จขกท. เราไม่ได้กลัวไอคนพวกนี้หรอกแต่อย่าลืมว่าเราต้องอยู่อีก 50-60 ปี
ไอพวกนี้เดี๋ยวก็ไป  ;D ;D ( พอดีเคยเห็นเห็นรุ่นพี่ โชวร์กร่างเจอแทงที่คอ เลยไม่อยากเสี่ยง

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 20:42:33 »
ที่จริงแล้ว พวกผมไม่ได้โหดนะครับ  เมื่อสมัยเรียนช่างก็มีต่อยตีกันตามประสาวัยรุ่นแล้วมาต่อปี3มหาลัย ตั้งแต่มาเรียนต่อมหาลัย ทุกคนไม่เคยมีเรื่องต่อยตีอีกเลย มีแค่กรณีนี้เท่านั้นครับที่ยกเว้น

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 21:16:03 »
มีคลิปมาประกอบ
เพิ่งได้จากเพื่อนมาครับ
จังหวะที่มันเอาเหล็กเดินไล่ผมพอดี
แหะๆ อาจจะสงสัยว่าทำไมไม่เห็นผม.....ผมก็หนีสิครับ
- -"

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 22:04:48 »
ทำหน้าที่อย่างไม่มีความรับผิดชอบแล้วจะเห่าขอทำงานต่อ ก็อย่าอยู่เลยครับ

แต่ถ้ามั่นใจว่าจะ friendzone กัน ผมว่าเพื่อนคุณก็น่าสนใจนะ 555

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 18:31:23 »
จริงๆในที่เขตสถานศึกษา ผมว่าทางมหาวิทยาลัยเองก็ควรกำชับ กวดขันเรื่องดูแลความปลอดภัยให้มากกว่านี้ด้วยครับ

ไม่ควรปล่อยให้มีภาพหรือเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นมาในมหาวิทยาลัยครับ ลองคิดดูครับหากเกิดเหตุการณ์แบบนี้บ่อยเข้าๆ

ใครจะกล้าปล่อยให้ลูกหลานเข้าไปในรั้วมหาวิทยาลัยครับ? เรื่องมารยาทการขับรถในมหาวิทยาลัย ถ้าไม่สายจริงๆผมไม่เคยขับ

เร็วๆครับ เพราะมันไม่ได้เท่ห์ในสายตาผู้หญิงหรือท่อดังๆ เบิ้ลๆมันไม่ได้เท่ห์เลยจริงๆ ผู้หญิงเค้าร้องยี้เลยนะสมัยตอนผมอยู่มหาวิทยาลัย

มีเจอบ้างนานๆที  คนพวกนี้จะกลายเป็นตัวประหลาดเพราะจะมีกลุ่มคนที่เป็นแบบนี้น้อยมาก และ

จะเป็นคนเดิมๆเจอกี่ทีก็ขับสไตล์นี้แบบนี้ จนเค้าจำกันได้ทั้งมหาวิทยาลัย