ผู้เขียน หัวข้อ: สัมผัส Juke แล้วผิดหวัง  (อ่าน 15792 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
Re: สัมผัส Juke แล้วผิดหวัง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 15:07:40 »
รถตอนนี้ราคา 8 แสนอัพ ไปมอง mazda 3 2014 เถอะครับ

juke มันไม่สมราคา 8 แสนกว่า  นอกจากคนที่ชอบมันจริงๆอันนั้นมันก็เรื่องของเค้า

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 15:26:31 »
ภรรเมียเชียร์ขายมาร์ช เอา Juke OMG  :o เงิบบบบ เบยย ด้วยเหตุผลที่ว่า xv เกินเอื้อม

ปล. เธอเห็นภายนอกแล้วเปรี้ยวปากเลย ยังไม่เห็นภายในด้วยซ้ำ
ปล2. เป็นครั้งแรกที่อยากได้รถโดยไม่ทงไม่ถามซักคำเลยว่าเป็นยังไง
ปล3. ลุ้นงวดนี้ละ ใครอย่าไปปิดกองฉลากละ ผมละหวังไว้สูงมากๆๆๆๆๆ  ฮาฮาฮา
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 15:34:58 »
ภรรเมียเชียร์ขายมาร์ช เอา Juke OMG  :o เงิบบบบ เบยย ด้วยเหตุผลที่ว่า xv เกินเอื้อม

ปล. เธอเห็นภายนอกแล้วเปรี้ยวปากเลย ยังไม่เห็นภายในด้วยซ้ำ
ปล2. เป็นครั้งแรกที่อยากได้รถโดยไม่ทงไม่ถามซักคำเลยว่าเป็นยังไง
ปล3. ลุ้นงวดนี้ละ ใครอย่าไปปิดกองฉลากละ ผมละหวังไว้สูงมากๆๆๆๆๆ  ฮาฮาฮา

พาภรรเมียไปลองนั่งก่อนครับ 55

ออฟไลน์ Mr.Boogie

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 15:35:24 »
รถตอนนี้ราคา 8 แสนอัพ ไปมอง mazda 3 2014 เถอะครับ

juke มันไม่สมราคา 8 แสนกว่า  นอกจากคนที่ชอบมันจริงๆอันนั้นมันก็เรื่องของเค้า
ไม่ทราบว่าคุณใช้ตรรกะอะไรในการวัดครับ ว่าJukeไม่สมราคา 8แสนกว่า

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 16:36:25 »
ที่มหาลัย มีจอดแลวหลายคัน และ จะมีตามมาอีกหลายคัน ภายในเวลาไม่กี่เดือน

คนใช้คือ คนขับ + คนนั่ง

ประมาณวัยุร่น นั่งกะ แฟน บางครัั้งมีเพื่อนๆ ห้อยท้ายไปบ้าง เพื่อนบ่นช่างมัน

มันเป็นรถเด็กแนว คนซื้อ ใช้อารมณ์ซื้อ คนละประเภทกับคนซื้อรถกระบะที่เน้นเรือ่ง function เป็นหลัก 555

ผมว่า nissan กล้ามาก และ มองเห็นถึง hidden need ของกลุ่ม user ในเมืองไทย

ใครว่าเอารถแปลกๆมาแล้วขายไม่ได้  JUKE เป็นตัวอย่างที่ดีครับ

อีกอย่าง วัสดุภายในผมว่าดีซะด้วยซ้ำ คอนโซลสีแดง พลาสติกก็จริง แต่มันดูมีราคา เบาะหนัง ไปดูดีเทลการเย็บ การเก็บรายละเอียด ผมว่าใช้ได้เลยทีเดียว

เป็นรถที่วัยรุ่นเข้าใจ แต่คนแก่อาจจะไม่เก็ต ไม่อิน ส่วนตัวรุ้สึกว่าอย่างนั้นนะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 16:42:06 »
ภรรเมียบอกว่าแคบเกินไปมาร์ชดีกว่ามั้ง แต่ชอบ Ecosport นะโดยเฉพาะเจ้ามูนรูฟเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 17:32:03 »
หลังจากไปดูที่ motor expo ผมก็เป็นอีกคนที่ผิดหวังครับ ถึงแม้จะไม่ได้มีแพลนที่จะซื้อ
ภายนอกผมชอบมากเลยนะ ยกเว้นแถบโครเมี่ยมตรงฝาท้าย แต่ข้างในนี่ต้องปรับปรุงอีกเยอะเลย ทั้ง design พวงมาลัยกับวัสดุของ console หน้า
รอดูการพัฒนาในตัว Minorchange ต่อปายยย
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ joe560-4

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 18:19:15 »
ความคิดผมนะ แค่หน้าตาภายนอกก็คุ้มเงินแปดแสนแล้ว ขนาดเจอบ่อย ยังแอบมองทุกที

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 20:14:52 »
ความคิดผมนะ แค่หน้าตาภายนอกก็คุ้มเงินแปดแสนแล้ว ขนาดเจอบ่อย ยังแอบมองทุกที

ผมเจอทีไร อดมองไม่ได้ทุกที ตอนแรกก็ว่าประหลาด แต่ยิ่งดูไป ยิ่งเริ่มเห็นเสน่ห์ และความน่ารักน่าชังของเจ้าจุกมากขึ้นเรื่อยๆ ถ้าย้อนไปช่วงเพิ่งเข้ามหาลัยได้ แล้วมีรถแบบจุ๊คในตลาด ราคาแบบนี้ ผมไม่ลังเลที่จะอ้อนที่บ้านออกแน่ๆ ครับ ;)

ออฟไลน์ Eak

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 21:22:48 »
ชอบตั้งแต่เห็นแต่รูปร่างในเว็ป ไม่เคยเห็สเป็คจริงๆ คิดว่าสักวันถ้ามาขายทีบ้านเราต้องซื้อให้ได้  จองไว้ตั้งแ่ไม่รู้ราคา สเป็กและสี
สุดท้ายได้มาขี่เดือนเต็มๆ ก็พอใจในราคาขนาดนี้ วัสดุก็ไม่เลวร้าย การประกอบอินโดก็รู้อยู่ว่าไม่ดีมากนัก  เรื่องการขับขี่ผมพอใจมาก แค็ปติวาจอดสนิทครับ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 21:49:28 »
ผมก็เพิ่งไปสัมผัสนิสสันจู๊คมาเหมือนกัน ภายนอกนี้มันเท่จริงๆขับไปไหนแล้วมีแต่คนมอง  8) แต่ภายในเข้าไปดูแล้วมันขัดกับภายนอกของมันจริงๆ ภายในโบร้านโบราน แถมlook cheap อีกต่างหาก(แต่ยังokอยู่) แต่ตัง8แสนกว่าที่ต้องเสียไปผมว่าคุ้มนะ :D
呵呵呵

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 22:03:55 »
เดี๋ยวนี้เริ่มเจอบ่อย ผมเริ่มชอบนะ แต่ต้องขอเครื่องแรงๆเลยจะเข้ากับมันมากๆ สำหรับผมนะ

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 22:11:12 »
เป็นรุ่นที่กระแสวิจารณ์เรื่องดีไซน์ถ้าคนไม่ชอบก็เกลียดไปเลยจริงๆ แต่สำหรับผมว่ารถออกแบบมาได้ลงตัวนะครับ สำหรับรถที่วางตัวเองเป็น urban SUV จะให้กว้างกว่านี้ก็ไม่ลงตัว

ออฟไลน์ KinGmO

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 22:13:28 »
อนาคต มันจะเป็น รถมือสองที่ราคาไม่ตก คนจะหามาเล่นกัน แน่แน่ สเน่ห์อยู่ในตัวมันแล้วครับ
Civic FB 2013

ออฟไลน์ dinner15

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2014, 22:27:42 »
;D  ขอบคุณทุกท่านมาร่วมวิพากษ์ครับ...ครื้นเครงดีครับ

-ผมอายุเกิน 35 และมีครอบครัวแล้วจริงครับ... แต่หัวใจยังเปรี้ยวครับ ยังชอบที่จะเดินทางไกลด้วย bigbike เป็นหลัก  :D
-รถที่ใช้ ก็ใช้มาเกือบหมดละครับ พี่น้องหลายคน ถือหลักซื้อรถไม่ให้ซ้ำกัน จะได้แลกกันขับ ตั้งแต่ civic focus navara colorado izu vigo fortuner captiva swift carry...แม้แต่ kubota ฮา!!... แต่ที่ชอบที่สุดคือ focus ครับ
-ผมชอบหน้าตาและดีไซน์ตัวรถของไอจุกครับ ชอบมานานแล้วตั้งแต่มันเคยทำตลาดเกรย์นั่นละครับ
-ด้วยหน้าตาภายนอกของมัน ทำให้ฝันไปว่าข้างในต้องหวือหวาแน่ๆ อย่างน้อยคงไม่น้อยหน้า focus หรือ cruze หรือ sonic หรือ fiesta อะไรทำนองนั้น
-ด้วยความที่มันมาในตลาด B SUV ผมเลยฝันไปไกลถึงเรื่องความเอนกประสงค์ภายใน กับราคา 8 แสน+  อย่างน้อยมันต้องได้แบบ jazz  ;D  แต่มันได้น้อยกว่า :'(
-ผมรู้ตัวว่าผมชอบ ecosport มากกว่า แต่อีก 5 ปีข้างหน้า คงมีตัวเลือกมากกว่านี้
-ทุกความเห็นไม่มีผิด ไม่มีถูกหรอกครับ ขอบคุณที่มาร่วมแชร์กัน   ;)

ไม่รู้เป็นไง อ่านที่ จขกท มาคอมเม้นท์ตอบแล้ว ผมฮา

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 00:51:25 »
จากความรู้สึกผมนะ  (ความรู้สึกส่วนตัวล้วน ๆ)

ดูภายนอกนึกว่าเป็น Pulsar ยกสูง รูปทรงวัยรุ่นทันสมัย
แต่พอนั่งภายใน นึกว่าเป็น March ตีโป่ง  ;D

ออฟไลน์ jan_e39

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 08:12:48 »
Juke นี่ผมมองทุกครั้งที่เห็นนะครับ ดูสวยโดดเด่นดีครับ ส่วนมากจะเห็นผู้หญิงหน้าตาค่อนข้างดีขับด้วยครับ 555

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 16:24:37 »
วัสดุ เนื้อพลาสติกมันดีกว่า ซีวิคตัวปัจจุบันนะ

ออฟไลน์ iiuuiisj

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 18:43:58 »
บทวิพากษ์ตามความเห็นส่วนตัวครับ
ตามแผนผมคือ อีก 5-6 ปี จะใช้ urban suv  ซึ่งตอนนั้นคงมีหลายรุ่นให้เลือก มากกว่าตอนนี้ และคงเป็นรุ่นที่ minor ไปแล้วและคงเพิ่มออพชั่นกันแล้ว นั่นคือแผน

เมื่อวานเห็นเจ้าจุกจอดอยู่ในห้าง เลยแวะชมซะหน่อย

-ภายนอก โอเคเลยครับ หล่อ เท่ห์ชะมัด
-ภายใน ต้องบอกว่า ต่ำกว่าที่คาดไว้เยอะเลยครับ
*ไม่มีสิ่งยึดเหนี่ยวให้ที่เบาะแถวหลัง คนที่ชอบแขวนเสื้อไว้ที่เบาะหลัง (โดยเฉพาะคนมีสี) คงไม่ปลื้ม
*แดชบอร์ดหน้า ให้ความรู้สึกเหมือน ecocar นะครับ
*ช่องวางของตรงกลางระหว่างคนขับ-คนนั่ง มันเหวงๆไปนะครับ ไม่มีหลุม ไม่มีหลืบ ไม่มีความเอนกประสงค์เอาเสียเลย
*เบาะหลัง ลองนั่งแล้ว อารมณ์เดียวกับ swift เลย แค่มีความกว้างด้านข้างมากกว่า
*ห้องสัมภาระ ผมว่ามันน้อย และไม่เอนกประสงค์ ไม่ค่อยสมกับความเป็น suv เอาเสียเลย

แต่ก่อนผมเคยมีทัศนะคติว่า ถ้าต้องซื้อรถ sedan ในราคา 8 แสนอัพ ซื้อ juke ไม่ดีกว่าหรือ ได้ความสูงแบบ suv ความเอนกประสงค์แบบรถ HB...แต่ทัศนคตินั้นหมดไปเสียแล้ว

โดยสรุปคือ ถ้าของที่มีแบบนี้ มันไม่สมราคา 8 แสนครับ... มันควรจะเอนกประสงค์กว่านี้ หรือควรจะถูกกว่านี้

pulsar turbo สิครับ

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 20:31:02 »
อนาคต มันจะเป็น รถมือสองที่ราคาไม่ตก คนจะหามาเล่นกัน แน่แน่ สเน่ห์อยู่ในตัวมันแล้วครับ

แล้วของเล่นจะมาเพียบ
เพราะหน้าตาโดนใจวัยรุ่น
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 01, 2014, 21:05:00 »
ถ้ามีเกียร์ธรรมดามาขายผมว่ามันน่าจะเกลื่อนกว่านี้นะครับ หน้าตาก็ดูมีเสน่ห์ เป็นรถแฟชั่นดีๆนี่เอง

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 22:15:52 »
ผมว่าเรากำลังเถียงกันระหว่าง

คนชอบสไตล์ กับ คนชอบความคุ้มค่า

รถคันนี้ขายสไตล์ ก็เป็นธรรมดา ที่คนเน้นความคุ้มค่าอเนกประสงค์ จะไม่เข้าใจ

แค่บุคลิกหน้าตาเขาก็แนวละ อย่าไปหวังว่าคนแนวๆ จะทำกับข้าว ซักผ้าให้คุณได้

แต่ผมว่า เขาเล่นดนตรี กะ กีฬาเก่งละกัน

ออฟไลน์ S6

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 02, 2014, 22:40:29 »
สงสัยมันคือตัวเดียวกันกับที่นำเข้าก่อนหน้านี้ ราคาล้านกว่าหรือเปล่า

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 07:49:37 »
สงสัยมันคือตัวเดียวกันกับที่นำเข้าก่อนหน้านี้ ราคาล้านกว่าหรือเปล่า

ตัวเดียวกันครับ แต่เครื่องยนต์คนละตัวกัน

ออฟไลน์ tanakoln

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 08:49:49 »
ผมขอบมากครับ หน้าตานี่แหวกรูปแบบเดิมๆของรถทั่วไปดีมากครับ ถ้ามีเงินเหลือหรือถูกหวยนี่ได้ออกมาใช้เป็นคันที่ 2 แน่ๆครับ เน้นฉาบฉวย

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 03, 2014, 16:39:58 »
นานาจิตตังครับ เรื่อง style ของเรานี่พูดยาก เหมือนกับ mx5 สมัยก่อนแหละครับ รถราคาแพงแต่นั่งได้สองคน ส่วน Juke เวลาผมเจอบนถนนผมชอบมองนะ ยิ่งตัวแต่งยิ่งสวย รถกล้าดีไซน์แบบนี้ อนาคตราคาไม่ค่อยตก