ผู้เขียน หัวข้อ: ช้วยทีครับกังวลใจครับจะชื่อรถOld Subaru legacy wagon ปี 94-98 ขอชี้แนะทีครับพี่ๆ  (อ่าน 2062 ครั้ง)

ออฟไลน์ tanachock

• Newbie
  • *
ตอนนี้กังวลมาก จากที่ได้อ่านreviewเรื่อง subaru legacy ของพี่แล้ว
พอดีไปเจอมา 2 คันในเวปครับ
คันนึง เครื่อง ej20 ขอขาวจาก Im  ติดแก็ส เครื่องไม่แน่ใจว่าดีไหม
อีก คัน ej20 twinturbo ไม่รู้รหัสไร แต่เขาบอกเครื่องเพิ่งวางสดมาก 90000 โลแท้  ใช้e85 ได้ ไม่ติดแก็ส
 ว่า จะเลือกคัน ไหน สองคันราคาเท่ากันคือ 290000 ราคาแพงไหมครับ
พี่ๆช้วยเลื่อกที่ครับ
ผมอยู่เชียงใหม่มีที่ซ่อมไหมครับ ราคา ค่าซ่อม อะไหล่ แพงไหม ยังไง
ใครเคยใช้รุ่นนี้เครื่องนี้ยี่ห้อนี้ ขอคนช้วยชี้แนะที่นะครับ
จุดประสงค์ ใช้ทุกของด้วยตลาดนัด ชอบsUbaru มากในทุกๆด้าน
ขอบคุณครับ พี่ๆใจดี :D

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
ถ้ามอง แค่เครื่องนะครับ

อยู่ที่ว่าท่านจะซื้อไปใช้ทำอะไร  ขับจริงจังทุกวัน  ทำซิ่ง หรือ นานๆขับครั้ง

ขับจริงๆจังๆ ผมแนะตัวติด lpg น่าจะดีกว่าน่ะ

ถ้าเอาไปขับนานๆที เป็นรถ ลำดับ 3 4 ในบ้าน หรือลำดับ 2 ตัว ที่พึ่งวาง เครื่องใหม่ น่าจะเหมาะกว่า

ถ้าเป็นผมจะมองภายในด้วยครับ  แอร์ เบาะ เครื่องเสียง สภาพสีรถ โช็คยาง

ป.ล.คนรู้จักผม เคยไปซื้อ มาเมื่อ 2 ปีที่เเล้ว สภาพ แย่ๆ เลย 100k แต่เค้า สั่ง รถใหม่อีกคัน จาก ญี่ปุ่น แบบผ่าครึ่ง เอามาลง ใหม่ทั้งเซ็ต แปลงทุกอย่างที่ ช่างไทยสามารถแปลงได้ สรุป รวมรถ เหยียบ 4แสน แต่สวยกริป

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
ดูปีแล้วน่าจะเป็น นิวเคลียส มากกว่านะคับ
ถาเป็นโอเลต้องเป็นแบบคันขาวข้างล่างนะคับ อะไหล่แย่งเแทบจะตีกัน
แต่ถ้าเป็นนิวเล อะไหล่บานนน เครื่องช่วงล่างใส่ข้ามรุ่นสบายมาก

ออฟไลน์ power2002

• Sr. Member
  • ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
อะไหล่เชียงกง เพียบครับ สำหรับนิวเล  ไม่ต้องลุ้นเบิกใหม่เพราะแพง แต่มือ 2 คบหาได้ดีกว่ายี่ห้อเจ้าตลาดซะอีก  ;)