ผู้เขียน หัวข้อ: สืบจากคลิป! จับโชเฟอร์ 10 ล้อ ซิ่งเบียดกระบะ ตกถนน  (อ่าน 7485 ครั้ง)

ออฟไลน์ ADS

• Full Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2014, 19:25:15 โดย ADS »
อดีต       Austin ... VW เต่า ... VW ตู้ ... Lancer Champ ... Galant GLS ... CRV G1 ... Nissan Super Neo
ปัจจุบัน   Accord G6 ... CRV G3 ... BMW F30 316i

GreenG

• บุคคลทั่วไป
โดนจนได้ครับ :D

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
อืม :-\ความจริงคนขับรถกระบะก็น่าจะโดนด้วยเนอะ เห็นป้ายทะเบียนชัดเจนกว่าอีกแถมไปกวนเขาก่อนด้วย
ปล. จากเหตุการณ์นี้เราจะเห็นว่าจากการถ่ายเก็บไปดูเล่นๆแต่สุดท้ายก็ contribute จนนำไปสู่การสบสวนอย่างจริงจังได้ ถ้าผมเป็นคนถ่ายคลิปนี้ผมคงภูมิใจลึกๆที่ได้มีส่วนช่วยเหลือสังคมนะคับ อิอิ ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ว่าอยู่แล้วนะครับ
คนขับรถกระบะสามารถมาแจ้งความกรณีพยายามฆ่าได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ johnlee

คนขับรายนี้ไม่มีตกงาน  เสี่ยรถพ่วงหลายรายกำลังทาบทามเข้าสังกัด เพระาเห็นฝีมือการบังคับรถชั้นยอด
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Wayfarer-R

มีคลิปมั้ยครับ ที่ว่ากระบะไปกวนเท้าเขาก่อน เขาเลยทำแบบนั้น

อยากดูเหตุการณ์ก่อนจากนั้น

ออฟไลน์ Ruksadindan

น่าจะฟังความจากฟากรถกระบะด้วยครับ ผิดเหมือนกันแหละ โดนทั้งคู่คงเหมาะ

มีคลิปมั้ยครับ ที่ว่ากระบะไปกวนเท้าเขาก่อน เขาเลยทำแบบนั้น

อยากดูเหตุการณ์ก่อนจากนั้น

กระทู้ตกลงไปแล้ว ขับรถโหด อะไรสักอย่างนี่แหละ ตอบกันหลายหน้าครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

อ่านข่าวนี้แล้วตลกอย่างนึงคือ ลองตำรวจจะตามจับจริงๆขนาดมีเบาะแสนิดหน่อยก็ทำได้ แต่ทำไมเวลาโจรขึ้นบ้านขนาดมีกล้องวงจรปิดเห็นหน้าคนร้ายชัดแจ๋ว ตำรวจบอกจะให้ผมไปตามคนร้ายที่ไหน

ออฟไลน์ Nikle_pk

อ่านข่าวนี้แล้วตลกอย่างนึงคือ ลองตำรวจจะตามจับจริงๆขนาดมีเบาะแสนิดหน่อยก็ทำได้ แต่ทำไมเวลาโจรขึ้นบ้านขนาดมีกล้องวงจรปิดเห็นหน้าคนร้ายชัดแจ๋ว ตำรวจบอกจะให้ผมไปตามคนร้ายที่ไหน
คดีเป็นข่าว จะเร็วเสมอครับ

ปล.แล้วรถกระบะถูกเรียกมาสอบสวนด้วยมั้ย ครับ
ผมว่าควรจะเรียกมาด้วยนะ เพราะผมว่าคงไปยั่วเค้าก่อนรึเปล่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ holahola66

เวลาแจ้งความสืบสวนอะไร มันจะมี ค่าใช้จ่ายครับ ไม่จ่าย แจ้งความไว้เฉยๆ ไม่รู้จักผู้ใหญ่ในท้องที่ เรื่องก้อไม่เดิน
ผมเคยแจ้งความเรื่องลักทรัพย์จากคนใกล้ตัว  เรื่องเงียบไปสามเดือน พอเงินมาเท่านั้นแหละ ลากคอมารอที่ สน.ภายในไม่กี่วัน
รักเทอประเทศไทย
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
รถพ่วงผิดเต็มๆครับ ตามกฎหมายรถประเภทนี้ไมีมีสิทธิที่จะวิ่งเลนขวา ไปไล่จี้ขอแซงชาวบ้านเค้าแบบนี้ครับ แต่ในความเป็นจริงเส้นพระราม2 เห็นพวกรถพ่วงตีนผีประจำครับ สมควรได้รับการลงโทษ

ออฟไลน์ EvilArt

• Jr. Member
  • **

เวลาแจ้งความสืบสวนอะไร มันจะมี ค่าใช้จ่ายครับ ไม่จ่าย แจ้งความไว้เฉยๆ ไม่รู้จักผู้ใหญ่ในท้องที่ เรื่องก้อไม่เดิน
ผมเคยแจ้งความเรื่องลักทรัพย์จากคนใกล้ตัว  เรื่องเงียบไปสามเดือน พอเงินมาเท่านั้นแหละ ลากคอมารอที่ สน.ภายในไม่กี่วัน
จับได้หมดแหละครับถ้ามีเงิน 

สมมุติคดีเชียงรายคนหนีไปนราธิวาส เอาเงินจากไหนไปจับล่ะครับ เดือนนึงมีสักสิบคดี สมมุติต้องใช้เงินคดีละสองพัน เอาเงินไหนจ่าย 

กระบะแค่ขับรถประมาทหวาดเสียว รถบรรทุกพยายามฆ่า

ออฟไลน์ jumpon77

ผมว่าเหตุการณ์นี้คงได้รับบทเรียนทั้วหน้าครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ S6

อืม...มาพูดลอยๆแบบนี้ ตำรวจที่ดีได้ฟังก็...
การทำคดีที่ต้องข้ามพื้นที่ ใช้รถ หรืออะไรต่างๆ เบิกยากนะครับ เงินที่ได้ ตำรวจก็เอาไปใช้ในการทำคดีด้วยแหละครับ
ลองไปถามตำรวจตรงๆดูแล้วกัน

ออฟไลน์ Arado_kung

อืม...มาพูดลอยๆแบบนี้ ตำรวจที่ดีได้ฟังก็...
การทำคดีที่ต้องข้ามพื้นที่ ใช้รถ หรืออะไรต่างๆ เบิกยากนะครับ เงินที่ได้ ตำรวจก็เอาไปใช้ในการทำคดีด้วยแหละครับ
ลองไปถามตำรวจตรงๆดูแล้วกัน

เอาเป็นว่าคุณตากับคุณลุงผมเป็นอดีตผู้การ,ผู้บังคับการ ลูกพี่ลูกน้องผมตอนนี้เป็นสารวัตร เจ้าตัวยังบ่นเลยว่าทุกวันนี้คนขี้เกียจเยอะ ขนาดเจ้าทุกข์เอาข้อมูลมาประเคนให้ถึงที่ แถมคนร้ายอยู่ในท้องที่รับผิดชอบตัวเองก็ยังขี้เกียจ ส่วนถ้าคนไหนขยันก็ขยันซะน่ากลัวว่าไม่ได้ปลดเกษียนจะตายคางานเอา ตำรวจดีๆน่ะมีครับ แต่เจอได้ไม่บ่อยหรอก เพราะพวกนี้งานเค้าล้นมือเลย

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
คดีนี้ ไม่เห็นหน้า ไม่เห็น ไม่ทราบ ว่า ใคร ขับ  รู้ แต่ว่า เป็นรถพ่วง และ มีจุดสังเกต บางอย่าง   จับได้ เก่งงงงง  มากกก

แต่คดี ที่เห็น หน้า เห็น ตา รุ้ว่า มีการกระทำผิด มี พยาน หลักฐาน  ทั้ง บุคคล และ วัตถุ แต่ ไม่สามารถจับได้ 

ไม่รู้มีอะไร ปิด หู ปิด ตา เหมือนคนเคยพูดว่า " ตำรวจดีๆ ก็เหมือนผี  รู้อยู่ว่ามี  แต่........หาไม่เจอ" 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ O-ver_late_Driver

ต่อให้ผมจะบอกว่า ผมรู้สึกและคิดเห็นแบบเดียวกับคุณ เปี๊ยบ

แต่เว็บของเรา มีกฎอยู่ว่า อย่าเอาเรื่องทางการเมือง เข้ามาคุยกันที่นี่เด็ดขาด

ไม่ว่าคุณจะอยู่ฝากไหน สีอะไร ฝากเดียวกับผม หรือฝากเดียวกับใคร

ก็ขอว่า อย่านำเรื่องเกี่ยวข้อง หรือเกี่ยวโยงกับการเมือง มาคุยที่นี่ครับ

มิเช่นนั้น ผมจำเป็นจะต้องทำตามกติกา คือ เตือนครั้งที่ 1 และถ้ายังดื้อดึงไม่ฟัง
ก็คงจะต้องแบนกันนะครับ

เพื่อให้เกิดความยุติธรรม เท่าเทียมกันอย่างแท้จริง ที่นี่ ไม่มีการแบ่งสีเสื้อ ใครจะมาแบ่ง มันผู้นั้น จะเจอผมนี่แหละ จัดการ!

ออฟไลน์ Amaranthe

เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมก็เจอที่ บางนาตราด

สิบล้อ ไล่บี้ กระบะ ด้วยความเร็วมาก
กระบะ เปลี่ยนเลน สิบล้อเปลี่ยนตาม เปลี่ยนเลนอีก ก็เปลี่ยนตามอีก ระยะประขิดมาก

ว่าจะขับตามไปดู แต่พอดีแม่นั่งมาด้วย เลยไม่ได้ตาม
แต่ก็ดีแล้ว ที่เราไม่ได้ตาม เผื่อซวยไปด้วย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
กล้องหน้ารถมีประโยชน์อย่างนี้แหละครับ (ไม่แน่ใจนะว่าในคลิปเป็นกล้องหน้ารึเปล่า) สามารถเอามาเป็นหลักฐานได้อย่างดีเลย กล้องตัวเก่าผมเจ๊งละกะลังหาซื้อตัวใหม่อยู่เลยเอาไว้เผื่อเกิดเหตุจะได้มีหลักฐานมายัน เช่น มอไซด์ปาดหน้า คนวิ่งตัวหน้า

ผมว่า Isuzu น่าทำเป็นจุดขายนะ แต่คนซื้อเค้าจะปลื้มมั๊ยน้อเดี๋ยวเมียรู้ว่าไปไหนมั่ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tfirst01

คนขับรายนี้ไม่มีตกงาน  เสี่ยรถพ่วงหลายรายกำลังทาบทามเข้าสังกัด เพระาเห็นฝีมือการบังคับรถชั้นยอด

ฝีมือดี
แต่เป็นผมไม่เอาเข้าทำงานอ่ะครับ
อารมณ์ฉุนเฉียวไปหน่อย เกิดเอารถผมไปชนคนตายขึ้นมาละซวยเลย

ออฟไลน์ Freekick042

เป็นผมไม่เอาล่ะครับ สินค้าเสียหายหมด ขับรถส่งของขับดีคือขับนุ่มนวลส่งของตรงเวลาพอครับไม่ต้องมาเร็วก้ได้

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

คุณ O-ver_late_Driver

ต่อให้ผมจะบอกว่า ผมรู้สึกและคิดเห็นแบบเดียวกับคุณ เปี๊ยบ

แต่เว็บของเรา มีกฎอยู่ว่า อย่าเอาเรื่องทางการเมือง เข้ามาคุยกันที่นี่เด็ดขาด

ไม่ว่าคุณจะอยู่ฝากไหน สีอะไร ฝากเดียวกับผม หรือฝากเดียวกับใคร

ก็ขอว่า อย่านำเรื่องเกี่ยวข้อง หรือเกี่ยวโยงกับการเมือง มาคุยที่นี่ครับ

มิเช่นนั้น ผมจำเป็นจะต้องทำตามกติกา คือ เตือนครั้งที่ 1 และถ้ายังดื้อดึงไม่ฟัง
ก็คงจะต้องแบนกันนะครับ

เพื่อให้เกิดความยุติธรรม เท่าเทียมกันอย่างแท้จริง ที่นี่ ไม่มีการแบ่งสีเสื้อ ใครจะมาแบ่ง มันผู้นั้น จะเจอผมนี่แหละ จัดการ!

ขออภัย หากข้อความ ทำให้ไม่สบายใจ  ไม่มี เจตนา เอาการเมือง มาเกี่ยวข้อง หรอกครับ  แค่ความรู้สึกสงสัยแค่นั้นเอง
 ว่าแต่ ทำไม คิดไปไกลจังครับ   ;D

ออฟไลน์ tommyr28

• Jr. Member
  • **
ถ้าจะบอกว่ารถสิบล้อไม่มีสิทธิ์วิ่งเลนขวา...รถกระบะขนของแบบมีคอกอย่างในคลิป ก็ไม่สมควรได้วิ่งเลนขวาด้วยเช่นเดียวกัน ตามคลิปกระบะก็เปรี้ยวพอกัน วิ่งแช่ขวายาวๆ แบบชิว ชิว ไม่ยอมหลบ เป็นผมจะบีบแตรไล่ให้หลบซ้าย
**Neo Club 1.8 Sedan**