ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรถยนต์ยี้ห้อ MG  (อ่าน 1802 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siemens

• Jr. Member
  • **
สอบถามรถยนต์ยี้ห้อ MG
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 13:41:58 »
ไม่ค่อยมีข่าวเลย เห็นก่อนหน้านี้มีข่าวออกมาว่าจะเปิดตัวในช่วย
งานมอเตอร์โชว์ ก็รออยู่ไม่รู้ว่าจะเริ่มขายเมื่อไร่ครับ
แล้วคุณภาพกับราคาจะสู้เจ้าตลาดได้ไหม

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
Re: สอบถามรถยนต์ยี้ห้อ MG
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 10:20:17 »
ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่สื่อมวลชนเมืองนอกขับก็ไม่ได้ด่ากันแบบจมดิน บางอย่างโอเค บางอย่างต้องปรับปรุง
ส่วนที่เมืองไทย ผมไม่แน่ใจ แต่ผมเห็นน้องคนนึง (เป็นพริตตี้) บอกว่า MG ติดต่อมาให้ไปทำงานให้
สำหรับมอเตอร์โชว์ปลายเดือนนี้ แต่ยังไม่คอนเฟิร์มกับเขาซะที

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 18:30:05 »
ตอนนี้เจ้าตัวกำลังเปิดรับสมัคร dealer อยู่ครับ เห็นบอกลดแลกแจกแถมกันเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 20:34:40 »
มอเตอร์โชว์น่าจะแค่เอาไปโชว์
ขายจริงน่าจะไตรมาสสาม
โรงงานเห็นว่าประกอบรถได้แล้วมีทดลองประกอบออกมาวิ่งบ้างแล้ว
แถวๆโรงงานเคยเห็นวิ่งกันอยู่