ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม เรื่องปรับโหมดการขับขี่ของรถ Rang Rover Evoque ครับ  (อ่าน 2891 ครั้ง)

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
ใครขับรถ Evoque อยู่ หรือมีความเชี่ยวชาญเรื่องการปรับโหมดการขับขี่ของรถ Rang Rover Evoque รบกวนแนะนำด้วยครับ พอดีเพิ่งได้รางวัลชีวิตมาครับ แต่ไม่อยากใช้แบบผิดๆ ทำให้ ระบบเสียหายได้
คำถามมีอยู่ ตามรูปครับ มีทั้งหมด 5 โหมดการขับขี่
1-ไม่ทราบว่า เราสามารถเปลี่ยนโหมดการขับขี่ ช่วงที่รถกำลังวิ่งอยู่ หรือว่าต้องหยุดนิ่งก่อนถึงจะเปลี่ยนได้ 
2- แต่ละโหมดจำกัดความเร็วหรือไม่
DYNAMIC ตามความเข้าใจ ขับได้ไม่จำกัดความเร็ว แต่คงไม่เกิน 150 MPH.
GENERAL DRIVING ขับได้ไม่จำกัดความเร็ว แต่คงไม่เกิน 150 MPH.
GRASS/GRAVEL/SNOW ไม่มีข้อมูล ถ้าพี่หรือน้องๆ ทราบ ขอความเห็นหน่อยครับ (บ้านเราไม่มีหิมะ แต่อาจจะใช้บนถนน ลื่นก็ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจำกัดความเร็วไหม คือขับ เกิน 130-140 kph. ได้ไหม
MUD& RUTS ไม่มีข้อมูล ถ้าพี่หรือน้องๆ ทราบ ขอความเห็นหน่อยครับ ขับเกิน 100 kph ได้ไหม
SAND ไม่มีข้อมูล ถ้าพี่หรือน้องๆ ทราบ ขอความเห็นหน่อยครับ ขับได้ไม่เกินความเร็วเท่าไหร่ครับ พอดี ชอบขับลุย แถวๆ ชายหาดครับ
ที่สำคัญ รออ่านรีวิวของ คุณ Jimmy อยู่ ได้ข่าวว่าใกล้เสร็จแล้ว ขอบคุณเว็บดีๆ ที่ให้สาระเกี่ยวกับรถครับ

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
ที่ตั้งคำถามเพราะว่าชอบขับลุย ชายหาด และลุยป่าครับ

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
อีกรูปครับ ริมชายหาด

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
อีกรูปครับ

ออฟไลน์ MJ

• Newbie
  • *
อีกรูปหนึ่งครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ตัวนี้ มีจอหลัง ที่ เบาะคนขับด้านหน้าไหมครับ
มีกล้องมองรอบคันไหม

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ขอโทษนะครับ ในคู่มือน่าจะมีการอธิบายไว้หมดแล้วรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

อย่าเอาไปลุยป่าบ่อยๆนะครับ เดี๋ยวกิ่งไม้ขูดเป็นรอยหมด  ;D

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
Dynamic ปรับตอนรถวิ่งได้เลยครับ มันจะปรับความหนืด ช่วงล่าง+พวงมาลัย ทำให้รถนิ่งขึ้น แล้วก็หนึบขึ้นจากโหมดปกติครับ ส่วนโหมดอื่นผมปรับใช้ที่ความเร็วต่ำ ครับ

อยากลองใช้โหมดอื่นดูบ้าง ถนนกรุงเทพนี่ไม่มีอะไรให้ลุย นอกจากลุยฟุตบาทเล่นตอนรถติดครับ 555

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เคยขับ แต่อยากขับ อิๆ

ยินดีด้วยนะครับ