ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว .. อีซุซุ รุ่นใหม่ของโลก Super Commonrial 240 แรงม้า เกียร์ 6 Speed.  (อ่าน 63833 ครั้ง)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เครื่องตัวนี้ท่าทางแรงกว่าเฟอรารี่แน่ๆ

เพราะตัวนี้ลากตู้คอนเทนเนอร์ได้ แต่เฟอ ไม่ได้ 555555
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ namqem

• Jr. Member
  • **
สงสัยครับว่าพวกรถยนต์ใหญ่ ๆเนี้ยกินน้ำมันเท่าไหร่ แล้วมันจะมี cruise control ไหม์

ออฟไลน์ JuDars

• **
แจ่มใช้ได้เลยครับ ส่วนตัวอยากได้หัวลาก เอาไว้ขับไปทำงานซ่ะหน่อย เท่ไม่ซ้ำใคร แต่คงหาที่จอดอยากน่าดู  ;D ;D ;
ปล. รอตัวเหลือก่อนน่ะครับ  ;D

ขับไปทำงานได้แต่ต้องไปถึงก่อน 6 โมงนะครับ แล้วออกจากบริษัทได้ตอน 3 ทุ่ม ไม่งั้นเจอยาสั่งครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
แนวมากครับ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Arado_kung

สงสัยครับว่าพวกรถยนต์ใหญ่ ๆเนี้ยกินน้ำมันเท่าไหร่ แล้วมันจะมี cruise control ไหม์

ถ้ารถญี่ปุ่นออกมาจากโรงงานเลยมี cruise control ติดมาอยู่ยี่ห้อเดียว Mitsubishi FUSO FV ที่เป็นหัวลากอ่ะครับ นอกนั้นมะมีอ่ะ ถ้ามีอีกทีก็พวกรถประกอบล่ะครับ

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
สุดยอดครับ มี mp3 ด้วย
ฮ่าๆๆๆ

ใต้เครื่องเล่นรู้สึกมีที่ใส่ SMART KEY ด้วยนะครับเนี่ย 555

โอ้อันนั้นหรูไปครับ....เป็นที่ใส่ Name card ครับ

เปิดมาเจอภาพแรก ยิ้มเลย  ;D
ชอบครับๆ
thanks ครับ...  ;D

สุดยอดครับแอบปลื้มมานานแล้วรถบรรทุกเนี่ย

เจ๋งครับ เป็นรีวิวที่โดนที่สุดในรอบปี 55+
เพราะผมเองชอบเจ้ารถใหญ่ๆพวกนี้อยู่แล้ว

ถ้ามีทดลองขับ จับอัตราสิ้นเปลือง อัตราเร่ง
มี Bonus CLip ด้วยนะ จะบอกให้ะี่จิมจับลงหน้าแรก

;)

ว่าแต่ว่า จะยกขโยงกันไปดูมั้ย
ให้มีคนขับคนนึง (เชื่อว่าพวกเราขับกันไม่น่าจะคล่องแน่)
ให้คุณ k.seng นั่งไปด้วย แล้วพวกเราก็ทำ Bonus CLip กัน ;D ;D

Good Idea! >>> คงเป็น รีวิวที่ต้นทุนในการเติมน้ำมันสูงที่สุด อุอุ 200 ลิตร
แล้วให้คุณจิมมี่ขับ ... ทดสอบ คู่กับ Hino Serie 5

โอ๊ะๆๆๆ อ่านแล้วถูกใจ ;D

Thanks  ;D

แจ่ม...... ;D

เดี๋ยวที่บ้านอยากได้รถส่งของคันใหม่เดี๋ยวจะติดต่อนะครับ

;D

ยางเรเดียลขอบ 22" จาก Bridestone ทั้ง 6 เส้น
VGS Turbo , Intercooler แบบหลอด
ความเร็วสูงสุด ตามหน้าปัด .. ได้ราวๆ 140+ (ปล. คนขับที่ร้านของผมตรีx .. สุดยอดครับ!)

พี่ครับ ผมมาเพิ่มเติมข้อที่ผิดพลาดนะครับ โดยผมไล่จากหัวลากมาหกล้อนะครับ

รุ่นรถหัลาก
รุ่นGXZ 360แรงม้า ทั้งแบบHI-SPEEDและแบบHI-TOQUE เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง MICHELIN XZE2+ ENYGY ขนาด 295/80 R22.5 ไม่ใช้ยางใน
รุ่นGVM 300 แรงม้าเป็นหกล้อ ใช้ยาง BS  R157 ขนาด 11R22.5 ไม่ใช้ยางใน

รุ่นสิบล้อ
รุ่นFXZ 360แรงม้า ทั้งแบบHI-SPEEDและแบบHI-TOQUE เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง MICHELIN XZE2+ ENYGY ขนาด 295/80 R22.5 ไม่ใช้ยางใน
รุ่นFVZ 300แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง BS  R157 ขนาด 11R22.5 ไม่ใช้ยางใน
รุ่นFVZ 240แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง BS  L-MILER ขนาด 11.00-20 ใช้ยางใน
รุ่นFVM 300แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนเพลาเดียว ใช้ยาง MICHELIN XZE2+ ENYGY ขนาด 295/80 R22.5 ไม่ใช้ยางใน
รุ่นFVM 240แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง BS  R157 ขนาด 10.00-20 หรือ 11.00-20 ใช้ยางใน
รุ่นFTR 240แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง BS  R157 ขนาด 10.00-20 หรือ 11.00-20 ใช้ยางใน

เออ ว่าแต่พี่เป็นคนอยุธยาเหรอ.....
ใช่ครับ..ยุดยา ครับผม ;D

แจ่มใช้ได้เลยครับ ส่วนตัวอยากได้หัวลาก เอาไว้ขับไปทำงานซ่ะหน่อย เท่ไม่ซ้ำใคร แต่คงหาที่จอดอยากน่าดู  ;D ;D ;
ปล. รอตัวเหลือก่อนน่ะครับ  ;D

รับรองว่าเท่ที่สุด...ใครไม่มอง ให้มันรู้ไป

55 นึกว่า กระบะ  มาซะเบอเริ่มเลย

;D

สุดยอด...
ชอบมากครับ....... ;D

เดี๋ยวตัวใหม่เข้า .. จะมารีวิว ให้ดีกว่านี้ครับ

โห แค่ตังชื่อรีวิว นี่ก็พาเอาผมดีใจแล้ว
นึกว่ารถกระบะ 55

ผมเองตั้งใจ ดักคอกันแบบนั้นเลยครับ

เครื่องตัวนี้ท่าทางแรงกว่าเฟอรารี่แน่ๆ

เพราะตัวนี้ลากตู้คอนเทนเนอร์ได้ แต่เฟอ ไม่ได้ 555555

ใช่ๆ ... คิดไม่ถึงเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ
อย่างนี้ก็แรงกว่า กัลเลโด้

5 ไม่เกิน 7 กิโลลิตรครับ

ขึ้นเขา ลากจูง 2-3 กม ต่อ ลิตร

แนวมากครับ ;D ;D ;D

สำหรับ HLM ธรรมดาไม่ได้ครับ

สุดยอดครับแอบปลื้มมานานแล้วรถบรรทุกเนี่ย

พี่ยังไม่ได้ Review C230 กับ SLK 200 AMG ให้น้องหมูเลย :D

ออฟไลน์ Nut_K

Vigo จี้ตูดทันมั๊ยเนี่ย

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D..............tee hee...........i yum not gonna buy it................i thought you just kidding us.......oh man!

funnybear

ออฟไลน์ benley

เข้ามาป้าดดด

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว

ว่าแต่หลายอย่างดูดีกว่ากระบะโขเลยนะครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
หลงเข้ามานึกว่าระกระบะรุ่นใหม่ซะอีก เห็นเมื่อคืนมีข่าวแว่วๆว่าวิ่งทดสอบ

หลอกให้เข้ามาหลงแบบนี้ ต้องออกไปพร้อมกับ Xenon งามๆสักชุด ;D ;D ;D

Vigo จี้ตูดทันมั๊ยเนี่ย

vigo .. จี๊ตูดได้ครับ ... แต่ระวังพี่ท่านจะเบรคให้ชน .. คริๆๆๆ  :o

เข้ามาป้าดดด

ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว

ว่าแต่หลายอย่างดูดีกว่ากระบะโขเลยนะครับ

;D

หลงเข้ามานึกว่าระกระบะรุ่นใหม่ซะอีก เห็นเมื่อคืนมีข่าวแว่วๆว่าวิ่งทดสอบ

หลอกให้เข้ามาหลงแบบนี้ ต้องออกไปพร้อมกับ Xenon งามๆสักชุด ;D ;D ;D

อ้าว .. คนกันเองเหรอนี่ .. ;D ยินดี ..  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
โอ้โห รีวิวรถบบรทุก นี่เพิ่งเห็นเป็นครั้งแรกเลยนะครับเนี่ย รีวิวดีมากๆครับ

ออฟไลน์ Vaio man

• **
ยางเรเดียลขอบ 22" จาก Bridestone ทั้ง 6 เส้น
VGS Turbo , Intercooler แบบหลอด
ความเร็วสูงสุด ตามหน้าปัด .. ได้ราวๆ 140+ (ปล. คนขับที่ร้านของผมตรีx .. สุดยอดครับ!)

พี่ครับ ผมมาเพิ่มเติมข้อที่ผิดพลาดนะครับ โดยผมไล่จากหัวลากมาหกล้อนะครับ

รุ่นรถหัลาก
รุ่นGXZ 360แรงม้า ทั้งแบบHI-SPEEDและแบบHI-TOQUE เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง MICHELIN XZE2+ ENYGY ขนาด 295/80 R22.5 ไม่ใช้ยางใน
รุ่นGVM 300 แรงม้าเป็นหกล้อ ใช้ยาง BS  R157 ขนาด 11R22.5 ไม่ใช้ยางใน

รุ่นสิบล้อ
รุ่นFXZ 360แรงม้า ทั้งแบบHI-SPEEDและแบบHI-TOQUE เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง MICHELIN XZE2+ ENYGY ขนาด 295/80 R22.5 ไม่ใช้ยางใน
รุ่นFVZ 300แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง BS  R157 ขนาด 11R22.5 ไม่ใช้ยางใน
รุ่นFVZ 240แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง BS  L-MILER ขนาด 11.00-20 ใช้ยางใน
รุ่นFVM 300แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนเพลาเดียว ใช้ยาง MICHELIN XZE2+ ENYGY ขนาด 295/80 R22.5 ไม่ใช้ยางใน
รุ่นFVM 240แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง BS  R157 ขนาด 10.00-20 หรือ 11.00-20 ใช้ยางใน
รุ่นFTR 240แรงม้า เป็นแบบขับเคลื่อนสองเพลา ใช้ยาง BS  R157 ขนาด 10.00-20 หรือ 11.00-20 ใช้ยางใน

เออ ว่าแต่พี่เป็นคนอยุธยาเหรอ.....
ใช่ครับ..ยุดยา ครับผม ;D

อยู่ที่ ซ.แสงมงคลใช่ไหม ถ้าใช่จะไปหาครับ แต่จะอยู่ที่สายเอเซียหรือตรงข้ามการเคหะอยุธยาละครับ

ออฟไลน์ kanok

• Newbie
  • *
ถ้า ๆๆ ว่าง ๆ  ถ่าย VDO ตอนมันสตาร์ท หน่อยได้ป่ะ คับ

อยากเหน ๆ ว่ามันจา สั้นและเงียบขนาด ไหน ?   :)

5555555555 5'    ;D