ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องจะทำสีรถที่ขอบประตู  (อ่าน 11784 ครั้ง)

ออฟไลน์ pramookruk

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่องจะทำสีรถที่ขอบประตู
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 22:21:47 »
เพิ่งออก X3 มาได้ไม่ทันไร เกิดเรื่องแล้วครับ

หลานเปิดประตูรถไปโดนกำแพง เลยเกิดรอยลึกเห็นเนื้อเหล็กเลยครับ

ขนาดประมาณ 1 เซน ตรงขอบประตู

มีศูนย์ทำสีที่ไหน แนะนำบ้างมั้ยครับ รอยเล็กๆอย่างนี้ไม่อยากเรียกประกันมาเคลมน่ะครับ

แล้วรอยขนาดนี้ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

ปล.รูปอาจไม่ค่อยชัด เพราะกล่องไม่ยอมโฟกัส ให้ แต่ตรงรอยเห็นเป็นเนื้อสีเงินเลยครับ
จอดตรงนี้ตอนใช้รถ Avanza มีเปิดชนบ่อยๆ ส่วนมากเป็นสีกำแพงติดออกมาที่รถ ขูดก็ออก
ทำไม x3 มันกินเข้าเนื้อเลยก็ไม่รู้ กลัวไปเข้าศูนย์แล้วจะแจ้งว่าต้องทำทั้งชิ้น จริงๆ :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2014, 22:42:23 โดย pramookruk »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: สอบถามเรื่องจะทำสีรถที่ขอบประตู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 22:31:58 »
ทำเฉพาะจุดหรือแต้มเอาจะได้ไหมเนี่ย
รอยแบบนี้ผมไม่แนะนำถ้าทำทั้งบานนะครับ ทำสีใหม่มันไม่เหมือนเดิม เผลอๆแย่กว่าเดิม
และแจ้มเคลมประกันส่วนใหญ่ เท่าที่เจอ มักจะจับพ่นใหม่ทั้งบาน
ถ้าเป็นผมคงทำใจแล้วหามือดี มาแต้มสีให้ สักพักก็ลืมไปเองครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Re: สอบถามเรื่องจะทำสีรถที่ขอบประตู
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 22:34:36 »
ลองดูของ Sbrand ครับ
ถ้าจองคิวไว้ ทำครึ่งวันก็น่าจะเสร็จ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 22:51:26 »
ถ้าจองคิวไว้ ทำครึ่งวันก็น่าจะเสร็จ

ขอบคุณครับ

อย่างน้อยก็ได้ตัวเลือกสัก option นึงและ

เดี๋ยววันจันทร์กะไปถามเซล ว่าทำศูนย์คิดเท่าไหร่

ออฟไลน์ Jomgayray

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 01:27:19 »

ขอบคุณครับ

อย่างน้อยก็ได้ตัวเลือกสัก option นึงและ

เดี๋ยววันจันทร์กะไปถามเซล ว่าทำศูนย์คิดเท่าไหร่

ทำแล้วเป็นไงรายงานผลด้วยนะครับ ว่าจะไปทำอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 15:36:41 »
แต้มเถิด... จะเกิดผล

มันอยู่ตรงมุมด้วย เดี๋ยวก็เป็นอีก

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 18:55:44 »
ไม่น่าทำเลยครับ ซ่อมสียากมากๆๆที่จะได้คุณภาพใกล้เคียงกับของโรงงาน ส่วนใหญ่จะมีแต่ปัญหา เช่นสีไม่เหมือน สีไม่เงา ละอองสี รถมีรอยเพิ่มจากช่างที่ไม่ระวัง

ใช้สีแต้มๆไปน่าจะพอถูไถ ตรงขอบประตูมองไม่ค่อยเห็นหรอกครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 23:17:07 »
ไม่น่าทำเลยครับ ซ่อมสียากมากๆๆที่จะได้คุณภาพใกล้เคียงกับของโรงงาน ส่วนใหญ่จะมีแต่ปัญหา เช่นสีไม่เหมือน สีไม่เงา ละอองสี รถมีรอยเพิ่มจากช่างที่ไม่ระวัง

ใช้สีแต้มๆไปน่าจะพอถูไถ ตรงขอบประตูมองไม่ค่อยเห็นหรอกครับ

อยากแต้มสีเหมือนกันครับ เพียงแต่กลัวเรื่องสนิม มากกว่าสีไม่เหมือนน่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 18:08:21 »
สรุปไปศูนย์ ศุนย์ก็แต้มสีให้ก่อนครับ ไม่ได้คิดค่าใช้จ่าย

แต้มเนียนใช้ได้เหมือนกัน เค้าบอกว่าใช้สีตัวเดียวกับที่ใช้ทำสีรถเลย สีเลยไม่ได้แตกต่างเท่าไหร่

มีขอเค้าแบ่งมาด้วย เผื่อมีปัญหาจะได้แต้มเอง