ผู้เขียน หัวข้อ: คลิบ review ของคุณ Jimmy + Cheng ใน YT หายไปไหนหมดครับ  (อ่าน 3519 ครั้ง)

ออฟไลน์ rokjitman

• Newbie
  • *
เพิ่งสังเกตุว่าคลิบเก่าๆหายหมดเลย เหลือแต่คลิบ review Subaru Forester XT Turbo CVT เป็นคลิบเก่าสุดในตอนนี้

ว่าจะลองดูคลิบเก่าๆเทียบกับข้อมูลกับ Yaris ตัวใหม่ซะหน่อย :-[

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
Re: คลิบ review ของคุณ Jimmy + Cheng ใน YT หายไปไหนหมดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 18:03:47 »
มีผู้ไม่หวังดีต่อ headlightmag.com บางคน เอาคลิปไปทำเรื่องที่ไร้น้ำใจนักกีฬาอย่างแรงน่ะ
และตัวคลิป บางช่วงก็มีลักษณะของ"ดาบสองคม" ทำให้ทีมงาน headlightmag.com
ต้องเก็บคลิปออกหมด เพื่อป้องกันเหตุ "มีดบาดมือ"
เสียดายมากๆครับ เพราะถ้าเป็นกลุ่มรถตลาดแล้ว ผมมักจะดูซ้ำแล้วซ้ำอีกเกือบ10ครั้ง

ขออภัยที่ใช้ภาษาแบบคลุมเครือ หวังว่าคงเข้าใจ(มั้ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2014, 18:21:58 โดย Hun »
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ pongsakorn11

Re: คลิบ review ของคุณ Jimmy + Cheng ใน YT หายไปไหนหมดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 21:22:46 »
ใช่คับเสียดายมากกอยากดูซ้ำอีก

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 21:48:06 »
ผมยังแช่งไอ้เวรนั่นจนถึงทุกวันนี้อยู่เลยครับ  >:(
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2014, 23:01:08 »
ถ้าเราทำเป็น file ให้ดาวน์โหลดจะเป็นไปได้ไหมครับ

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:45:02 »
ถ้าเราทำเป็น file ให้ดาวน์โหลดจะเป็นไปได้ไหมครับ

ตามที่บอกล่ะครับ ว่าพวกคลิปเก่า มีความเป็น ดาบสองคม อยู่ในตัวหากปล่อยให้โหลด ไอ้พวกผู้ไม่หวังดี
ก็สามารถเอาไฟล์ไป ทำร้าย headlightmag.com ได้อีก
หากได้สังเกตุคลิป 2-3 ชุดหลังที่อัพโหลดใหม่ จะไม่มีช่วงโชว์สมรรถนะรถ แนวผาดโผนแล้ว
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 17:00:36 »
ตามนั้นครับ...

ฮึ่ม!!!!!

ออฟไลน์ rokjitman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 17:53:41 »
อันนี้เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้ไม่ได้อัพคลิบไปนานราวๆ 3 เดือนสินะ T^T

พอดีไม่ค่อยได้ตามข่าว รับทราบแล้วครับ :)

ออฟไลน์ sky_walker

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 20:23:57 »
ตามนั้นครับ...

ฮึ่ม!!!!!
พี่ จิมมี่ครับ ไม่มีทางใหนที่เรา จะสามารถ นำ คลิปมาดูได้อีกเลยเหรอครับ มันมีประโยชน์ ในการ ตัดสินใจในการ ซื้อรถ จริงๆเลยนะครับ
ผม นี่ ดูแล้วดูอีก ในรุ่น ที่ต้องการเลย และก็ยังชอบดูรุ่นต่างๆที่เราไม่สามารถซื้อได้อีกด้วย นำมาตัดต่อ ดัดแปลง ไม่ได้เลยเหรอคับ Pleaseeeeee.  

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:22:28 »
ก็ถ้าไม่ต้องดูคลิปรถที่กำลังออกใหม่สักเดือนสองเดือน ผมก็ขอให้ตัดต่อสร้างและอัพโหลดเข้าไปใหม่ได้ครับ
แต่ตัดต่อมี 1 คนถ้วน ทำคลิปให้ทุกคลิปที่เกี่ยวข้องกับเว็บเรา ถ้าอยากดูของเก่า ของใหม่ก็ดีเลย์ ถ้ายอมก็ทำให้ได้ไม่เดือดร้อนครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8