ผู้เขียน หัวข้อ: ผ่านมาตรฐานการทดสอบการชน แล้วอย่าคิดว่าจะรอดเสมอไป  (อ่าน 13930 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
1. คนพร้อม สติสัมปชัญญะ ดี และมีสติ ผ่านการฝึกอบรมการขับขี่อย่างปลอดภัย จิตใจมั่นคง

นี่แหละครับ ผมว่าปัญหาใหญ่เลย บ้านเราได้ใบขับขี่กันง่ายเกินไป
แถมการสอบกว่า 70% ไปหนักที่การจำคำตอบมาตอบ ซึ่งไม่มีประโยชน์ในการขับจริง
ผมขับรถมานานแล้ว เคยเกิดอุบัติเหตุแรงๆครั้งเดียว คือยางระเบิดแล้วรถเอียงไปชนขอบทาง หมุนตีลังกา 4-5 รอบ
ตอนแรกนึกว่าใครมาชนตูด คลานออกมาจากรถยังงงๆเลยว่าเกิดอะไรขึ้น

ของพวกนี้ประสบการณ์ล้วนๆเลย ไม่เจอก็ไม่รู้ เพราะบ้านเราไม่มีใครสอน

เห็นด้วยครับเรื่องใบขับี่

แถมไม่มีสอบบนถนนจริงอีกด้วย (ต่างประเทศมี)

เรื่องที่สอนการขับแบบนั้นมีครับ แต่มีไม่มากในบ้านเรา และมักมีราคาสูง (ต่างประเทศก็ราคาสูงครับ)

ออฟไลน์ Okino

• Full Member
ตามความคิดผมนะ  ผมคิดว่า ถ้าเกิดว่ารถปลอดภัยกว่านี้  อุบัติเหตุเกิดเยอะขึ้นแน่นอน  เพราะคนขับประมาท รถเราดี เหยียบกันสุด _น   บัดนั้นความซวยจะตกไปอยู่ที่ขนเดินข้างถนน ไม่ก็ข้ามถนนครับ
????? MD02 ??????????!!