ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการนำเข้ารถและจดทะเบียนครับ  (อ่าน 2402 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
คือเพื่อนผมเป็นคนจีน อยากจะนำรถเข้ามาใช้ในไทยระยะยาว (พวงมาลัยซ้าย) โดยการขับเข้ามาเอง แบบนี้สามารถนำมาจดทะเบียนไทยได้ไหมครับ? ถ้าได้ ต้องเสียภาษีนำเข้าและดำเนินขั้นตอนการจดทะเบียนอย่างไรครับ? ขอบคุณครับ :)
ปล.เขาเคยขับมากรุงเทพครั้งนึง บอกว่าจ่ายค่าธรรมเนียมที่ด่านชายแดนประมาณ300-400บาท อยู่ในไทยได้30วัน
長樂.文

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการนำเข้ารถและจดทะเบียนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 15:03:06 »
กลัวว่ากว่าจะจดทะเบียนได้ภาษีที่ต้องเสียเพิ่มจะซื้อรถในไทยป้ายแดงใช้ได้เลยนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องการนำเข้ารถและจดทะเบียนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 22:28:18 »
แค่ แอคคอร์ด2.4 อะครับ คิดว่าภาษีไม่น่าจะเยอะนะครับ แต่ติดแค่เรื่องนำเข้ามาจดทะเบียนนี่แหละครับ ไม่รู้ขั้นตอนเลย ???
長樂.文