ผู้เขียน หัวข้อ: งบ 3 M กับ IS300h  (อ่าน 7160 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poowadon

• Newbie
  • *
งบ 3 M กับ IS300h
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 13:38:11 »
จากที่เคยตั้งกระทู้ ว่าตอนนี้มีงบ 3 ล้าน จะเปลี่ยนรถปีนี้ครับ ไปดู is300h มาชอบใน design ทั้งนอกและใน ตอนนี้เซลให้ส่วนลดมาแสนนึง โดยที่ยังไม่ได้ต่อรองเพิ่มครับ ตอนนี้ใช้ e90 lci 320d เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ ถ้าอย่างผมเคยขับ 320d มาแล้ว เปลี่ยนมาเป็นไฮบริด ความคุ้มค่าที่จะใช้รถประมาน 3-5 ปี จะต่างกับ bmw มั้ยครับ

หรือผมจะกัดฟัน เอา 5 lci ดีกว่าหรือป่าวครับ ตอนนี้ส่วนลด 170,000 แต่ถ้า demo car lci มีได้น่าจะถึง สี่แสนครับ รถวิ่งประมาน 5-6000 โล

ส่วนมากใช้รถใน กทม และ ปริมนทล ครับ  การใช้งาน 1-2 คนส่วนมากครับ นานๆที ถึงจะสี่คนครับ

ปล ที่เอา is เทียบกะ 5 เพราะผมอยากเปลี่ยนแปลงจาก 3 ครับ ใช้มาจะ 3 ปีแล้วครับ ^^ แล้วภาพลักษณ์ของ lexus เวลาไปห้างพวกพี่ๆ รปภ เค้าจะรูจักเหมือน benz กะ bmw ที่เวลาไปก้จะหาที่จอดให้พิเศษครับ ^^

ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
Re: งบ 3 M กับ IS300h
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 15:18:36 »
is ใหม่ สวยนะครับ หน้าดุดีครับ แต่คนไทย ด้านภาพลักษณ์ ยังไงก็ bm benzครับ อีกอย่างที่กลัวคือ แบตมันนะครับ ลองดูแบต camryซิครับ เหอๆ ราคาขายต่อ ดีเซลดีกว่าชัว

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 15:22:24 »
ถ้าไม่รีบร้อน รอ เครื่อง 2.0 turbo ตัวใหม่มาลงใน IS  จะเป็นรถที่น่าสนใจทีเดียว

มาแน่ แต่ต้องรอหน่อย (ถ้าไม่รีบร้อน)

แต่ถ้าต้องเปลี่ยนเดี๋ยวนี้ อยากให้ลองไปขับ IS ตัวไฮบริดดูก่อนแล้วค่อยว่ากัน  อาจจะไม่ชอบ  เหมือนที่ผมไม่ชอบก็ได้

ออฟไลน์ Rampage Ghost

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 16:59:08 »
ส่วนตัวว่า ตอนนี้ั C Class ใหม่ ดูน่าสนใจกว่า IS นะครับ ล๊อตแรก CBU ราคาแพงพิเศษ  ;D
แต่ถ้า IS ได้เครื่อง 2.0 เทอร์โบ ในเร็ววันนี้ ก็น่ารอเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2014, 17:02:27 โดย Rampage Ghost »

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 17:47:49 »
C250 ไหมคับ  :D

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 19:36:17 »
ผมว่าไฮบริดนี่น่าใช้ระยะยาวนะครับ ถ้าใช้ระยะสั้นๆ แล้วเปลี่ยนรถอีก ราคาตกฮวบเลยครับ  :'(

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 21:52:52 »
IS300h เท่าที่ลองขับมาอัตราเร่งดี ขับสนุกพอสมควร ส่วนลดรวมของแถมควรจะได้ราวๆ 200,000 บาทครับ ขอไปได้เลย แต่ศูนย์ที่ถามมาแล้วลดหนักสุดคือสุขุมวิท(แบบยังไม่ได้ต่อรองนะ) ส่วนพระราม9กับรามอินทราเปิดมาได้ใกล้เคียงกัน แต่ service พรรคพวกที่ใช้อยู่ไม่ค่อยปลื้มกับสุขุมวิท อีก2ศูนย์โอเค   

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 21:59:59 »
ไปตัวอื่นเถอะ แคบ อึดอัด เครื่องน่าจะเหมือน แคมรี่เลย
แรง หนึบสู้ตัวเก่าคุณไม่ได้หรอก

ออฟไลน์ SnoopyFT

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 22:02:47 »
5 LCI มีรถ demo ขายแล้วหรอครับ หรือว่าเป็นตัวก่อน LCI ครับ ?
แล้วรบกวนถามว่า 5 LCI ที่ลด 170000 นี่เป็นตัวไหนครับ ขอบคุณครับ

IS300h เคยดู review เมืองนอก เขาว่ามัน lag ไม่ค่อยทันใจน่ะครับ ไม่รู้ว่าจริงไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2014, 22:08:28 โดย SnoopyFT »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 22:32:30 »
5 LCI มีรถ demo ขายแล้วหรอครับ หรือว่าเป็นตัวก่อน LCI ครับ ?
แล้วรบกวนถามว่า 5 LCI ที่ลด 170000 นี่เป็นตัวไหนครับ ขอบคุณครับ

IS300h เคยดู review เมืองนอก เขาว่ามัน lag ไม่ค่อยทันใจน่ะครับ ไม่รู้ว่าจริงไหม

มีแล้วคับ แต่ได้รถกลางปีครับ ส่วนตอนนี้ 520d lci ส่วนลด 150,000 ถ้าไม่เอา ไอแพดแอร์ ก้จะเป็น 170,000 ครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 22:37:08 »
ไปตัวอื่นเถอะ แคบ อึดอัด เครื่องน่าจะเหมือน แคมรี่เลย
แรง หนึบสู้ตัวเก่าคุณไม่ได้หรอก

- เครื่องคนละตัวกันนะครับ ของ Lexus เป็น 2,500 cc ฉีดตรงพ่วงด้วยระบบไฮบริด ให้กำลังที่ 223 แรงม้า ของแคมรี่เป็นแบบ port injection ให้กำลังแค่ 205 แรงม้า

- ไม่อยากดราม่าแต่ผมสังเกตมาหลายทีแล้วนะครับ เวลามีใครถามถึงรถยี่ห้อนี้ทีไรคุณจะมาตอบประมาณว่า มันคือ toyota ธรรมดาไม่มีทางสู้รถเยอรมันได้หรอก ผมแนะนำว่าถ้าคุณลองศึกษาประวัติศาสตร์แบบเจาะลึกหน่อยคุณจะพบว่าเยอรมันก็มีเทคโนโลยีที่ตัวเองไม่ถนัดจนต้องขอแบบพิมพ์เขียวจากญี่ปุ่นแลกกับส่งพิมพ์เขียวเทคโนโลยีของตัวเองไปให้ญี่ปุ่นเช่นเดียวกันมาตั้งแต่สมัยสงครามโลกแล้วครับ โลกนี้ไม่มีคำว่าที่หนึ่งตลอดกาลมันเปลี่ยนแปลงได้เสมอ Lexus ใช้เวลาในการพัฒนารถมาแค่ 20 ปีมาได้ขนาดนี้ก็ถือว่าไม่ธรรมดาแล้วครับ ถ้าเทียบกับรถ premium ยี่ห้ออื่นๆที่อายุเยอะกว่าตัวเองมากๆทั้งนั้น  

ออฟไลน์ samurai8890

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 23:13:20 »

- เครื่องคนละตัวกันนะครับ ของ Lexus เป็น 2,500 cc ฉีดตรงพ่วงด้วยระบบไฮบริด ให้กำลังที่ 223 แรงม้า ของแคมรี่เป็นแบบ port injection ให้กำลังแค่ 205 แรงม้า

- ไม่อยากดราม่าแต่ผมสังเกตมาหลายทีแล้วนะครับ เวลามีใครถามถึงรถยี่ห้อนี้ทีไรคุณจะมาตอบประมาณว่า มันคือ toyota ธรรมดาไม่มีทางสู้รถเยอรมันได้หรอก ผมแนะนำว่าถ้าคุณลองศึกษาประวัติศาสตร์แบบเจาะลึกหน่อยคุณจะพบว่าเยอรมันก็มีเทคโนโลยีที่ตัวเองไม่ถนัดจนต้องขอแบบพิมพ์เขียวจากญี่ปุ่นแลกกับส่งพิมพ์เขียวเทคโนโลยีของตัวเองไปให้ญี่ปุ่นเช่นเดียวกันมาตั้งแต่สมัยสงครามโลกแล้วครับ โลกนี้ไม่มีคำว่าที่หนึ่งตลอดกาลมันเปลี่ยนแปลงได้เสมอ Lexus ใช้เวลาในการพัฒนารถมาแค่ 20 ปีมาได้ขนาดนี้ก็ถือว่าไม่ธรรมดาแล้วครับ ถ้าเทียบกับรถ premium ยี่ห้ออื่นๆที่อายุเยอะกว่าตัวเองมากๆทั้งนั้น  

เห็นด้วยคับเหน็บทุกกระทู้ที่ถามถึงยี่ห้อนี้แบบว่ารถยี่ห้อในรูปโปรไฟล์ 2 ยี่ห้อนั้นเทพสุดแบบไม่มีที่ติ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 23:45:34 »
มันเป็นความคิดเห็นของผม ไม่เห็นด้วยก็แล้วแต่สิครับ
ผมเคยไป testdrive มา มันไม่รู้สึกว่าสมรรถนะดีเท่าเยอรมัน ไม่ค่อยหนึบ
มือจับก็โตโยต้าชัดๆ

Is ก็ลองมา รู้สึกว่าแคบ อึดอัด งบแบบนี้ ไป 5 ดีกว่า

คุณคิดเห็นของคุณ ผมคิดเห็นของผม ผมบังคับให้คุณคิดแบบผมตรงไหนครับ
ต่างคนต่างแสดงความคิดเห็น เปิดใจบ้างนะครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 23:52:08 »

เห็นด้วยคับเหน็บทุกกระทู้ที่ถามถึงยี่ห้อนี้แบบว่ารถยี่ห้อในรูปโปรไฟล์ 2 ยี่ห้อนั้นเทพสุดแบบไม่มีที่ติ

Mb ศูนย์ก็บริการห่วยแตก เซลขายแล้วไม่ต้องรู้จักกัน
Bm ช่วงล่างกระเทือน

เป็นเรื่องๆไปสิครับ ผมไม่ได้บอกว่า 2 ยี่ห้อนี้เทพ แต่ lexus ผมไม่ชอบที่แชรอะไหล่แล้วขายแพง ผมว่าไม่คุ้ม
แล้วที่บอกว่า เหน็บ กระทู้เล็กซัสตลอด ย้อนไปดูนะครับ ว่าตลอดรึเปล่า

ออฟไลน์ V40CC

• --- Driving for Life ---
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 00:38:52 »
IS เป็นรถดีครับแต่ผมมองว่าราคาแพงไปหน่อย
1985 Dodge Omni 5dr hatch ---> 1992 Suzuki Swift 1.3GL 4dr.  ---> 1996 Toyota Hilux Mighty-X Cab 2L โป่งหลัง ---> 1996 Toyota Camry 2.2 GXi ท้ายหงษ์ ---> 2000 Volvo S40 2.0 ---> 2009 Honda Jazz GE sv ---> 1994 Mercedes-Benz S500L W140 ปลาวาฬ ---> 2011 Nissan Teana 200XL SS ---> 2014 Volvo V40(CC) T5

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:02:39 »

Mb ศูนย์ก็บริการห่วยแตก เซลขายแล้วไม่ต้องรู้จักกัน

เป็นเรื่องๆไปสิครับ ผมไม่ได้บอกว่า 2 ยี่ห้อนี้เทพ แต่ lexus ผมไม่ชอบที่แชรอะไหล่แล้วขายแพง ผมว่าไม่คุ้ม
แล้วที่บอกว่า เหน็บ กระทู้เล็กซัสตลอด ย้อนไปดูนะครับ ว่าตลอดรึเปล่า

- เรื่องแชร์อะไหล่กันแล้วคุณรับไม่ได้เนี่ย ผมเคยบอกไปแล้วนะครับว่ามันเป็นธรรมชาติของธุรกิจทุกวันนี้เพื่อประหยัดรายจ่าย MB นี่แชร์อุปกรณ์กันตั้งแต่รถเก๋งทุกรุ่นไปจนยันสิบล้อและรถทัวร์,BMW ก็แชร์อุปกรณ์ของตัวเองกับมินิและอัครมหายานยนตร์อย่าง RR เพื่อนผมถ่ายรีโมท RR Ghost มาให้ดูมันเป็นกุญแจหน้าตาเหมือนกุญแจ BMW เปี๊ยบ แค่มีโลโก้ RR กับตัวรีโมทประดับด้วยโครเมี่ยมดูหรูหรากว่าเท่านั้นเอง  VW Group ก็แชร์ชื้นส่วนกับรถในเครือตัวเองกันอุตลุตแชร์ไปยัน Bentley เช่นกัน เพียงแต่พอเป็น Lexus ซึ่งแชร์ของบางอย่างมาจาก toyota ซึ่งคุณมีความรู้สึกว่ามันเป็นรถญี่ปุ่นธรรมดาไม่ใช่รถยุโรปก็เลยทำใจไม่ได้ก็เท่านั้นเอง 

- ผมไม่ได้บังคับความคิดคุณแต่อยากให้คุณระมัดระวังในการแสดงความคิดเห็นมากกว่าครับ หลังๆเนี่ยผมเห็นคุณชอบแสดงความคิดเห็นแบบขวานผ่าซาก,รุนแรง,มะนาวไม่มีน้ำเป็นประจำเลย ลดความรุนแรงลงหน่อยก็ดีครับ

ออฟไลน์ gayjung

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 01:32:41 »

- เรื่องแชร์อะไหล่กันแล้วคุณรับไม่ได้เนี่ย ผมเคยบอกไปแล้วนะครับว่ามันเป็นธรรมชาติของธุรกิจทุกวันนี้เพื่อประหยัดรายจ่าย MB นี่แชร์อุปกรณ์กันตั้งแต่รถเก๋งทุกรุ่นไปจนยันสิบล้อและรถทัวร์,BMW ก็แชร์อุปกรณ์ของตัวเองกับมินิและอัครมหายานยนตร์อย่าง RR เพื่อนผมถ่ายรีโมท RR Ghost มาให้ดูมันเป็นกุญแจหน้าตาเหมือนกุญแจ BMW เปี๊ยบ แค่มีโลโก้ RR กับตัวรีโมทประดับด้วยโครเมี่ยมดูหรูหรากว่าเท่านั้นเอง  VW Group ก็แชร์ชื้นส่วนกับรถในเครือตัวเองกันอุตลุตแชร์ไปยัน Bentley เช่นกัน เพียงแต่พอเป็น Lexus ซึ่งแชร์ของบางอย่างมาจาก toyota ซึ่งคุณมีความรู้สึกว่ามันเป็นรถญี่ปุ่นธรรมดาไม่ใช่รถยุโรปก็เลยทำใจไม่ได้ก็เท่านั้นเอง 

- ผมไม่ได้บังคับความคิดคุณแต่อยากให้คุณระมัดระวังในการแสดงความคิดเห็นมากกว่าครับ หลังๆเนี่ยผมเห็นคุณชอบแสดงความคิดเห็นแบบขวานผ่าซาก,รุนแรง,มะนาวไม่มีน้ำเป็นประจำเลย ลดความรุนแรงลงหน่อยก็ดีครับ

แต่เท่าๆที่ผมอ่านกระทู้นี้มาผมว่าคุณ Arado_kung หาเรื่องคนอื่นๆที่ตอบไม่ถูกใจคุณมากกว่า ส่วนคนที่คุณ Arado_kung ว่าผมไม่เห็นว่าเขาจะตอบอะไรที่เป็นแบบที่คุณกล่าวหา เขาก็ตอบตามความเห็นส่วนตัวเขา แค่แสดงความเห็นอะไรที่ไม่ถูกใจคุณ เพราะหลังๆมานี้ผมสังเกตหลายๆกระทู้ที่เกี่ยวกับรถ Premium คุณจะมีปัญหากับทุกๆคนที่ตอบไม่ถูกใจคุณ ผมว่าคุณนั้นแหละครับที่ต้องแสดงความคิดเห็นให้เบาๆลงบ้าง  เขาก็แสดงความเห็นส่วนตัวเขา คุณ Arado_kung ก็แสดงความเห็นส่วนตัวของคุณ แล้วคนที่อ่านกระทู้คนอื่นๆเขาก็มีวิจารณญาณได้ว่าจะเลือกรับข้อมูลแบบไหน เพราะจะให้ทุกคนแสดงความเห็นส่วนตัวให้ถูกใจคุณทุกคนไม่ได้หรอกครับ

ออฟไลน์ aries

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 02:00:25 »
ขอตอบ จขกท. นะครับ ที่ถามว่าหรือจะกัดฟันไป 5 LCI เลย โจทก์ผมคล้ายๆ กันเลยครับ มีงบ 3 mil. เพื่อนในกลุ่มถอย IS250 ตัวไฮบริดมา ผมลองขับอยู่สองสามที จนเล็กซัสจัดอีเว้นท์ ก็ไปลองขับมันทุกรุ่นเลย ก็ยังไม่ถูกใจซะทีเดียว ผมไม่ได้มีอคติกับรถญี่ปุ่น ที่บ้านก็มีแคมรี่ไฮบริดอีกคัน ก็ใช้ดี ลองขับมันหมดเลยตั้งแต่ d segment ญี่ปุ่น ไปยัน พรีเมี่ยมคอมแพคของยุโรป สุดท้ายจบที่ซีรี่ห้าครับ (ตัวถูกสุดก่อน lci)  ถ้ากัดฟันอีกหน่อยได้รถยุโรปคันโตโดยไม่ถึงกับกระทบกระเทือนสภาวะทางการเงินของตัวเองและครอบครัวจนเกินไป กัดฟันไปเลยครับ ทุกเช้าผมมีความสุขมากเลยครับเวลาสตาร์ทรถ รู้สึกว่าเริ่มต้นวันด้วยสิ่งดีๆ หุๆ เว่อร์ไปหน่อย แต่อารมณ์ประมานนี้เลย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 02:38:36 »
ไป 5 เลยครับ แต่ไม่แนะนำรถ Demo

ลองหาดูตัว pre LCI 520d ได้รถใหม่ด้วยครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 08:50:12 »
ส่วนตัวไม่เคยลองขับ IS300h ตัวนี้ ทางด้านการขับขี่ขอไม่ออกความเห็น แต่ผมว่า Lexus IS เป็นรถที่น่าใช้มาก ดีไซน์สวยดึงดูดตา คุณภาพวัสดุโดยรวมก็ดูดีเลย

แต่สำหรับเคสนี้ ถ้ามี 5 LCI อยู่ในตัวเลือก และสามารถเพิ่มเงินไปซื้อได้โดยไม่ลำบากมากนัก

ผมแนะนำ 5 LCI มากกว่า ได้รถไซส์ใหญ่ขึ้น ความสะดวกสบายและการใช้สอยคาดว่าน่าจะดีกว่า IS ครับ แต่ไม่แนะนำรถ demo ครับ

ออฟไลน์ Tiger3539

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:36:22 »
เลือกที่เราชอบครับ เงินเรา
เราขับ
ความคิดเห็นของคนอื่นก็อแค่ส่วนประกอบ
เราไปลอง ชอบคันไหน ซื้อขับ
สบายใจครับ
TOYOTA TIGER 4WD D4D
TOYOTA VIGO  DUOBLE CAB 4WD 3.0G
TOYOTA VIOS 1.5S---ขาย
HONDA CIVIC 1.8S FB---ขาย
TOYOTA FORTUNER TRDIII---ขาย
FORD RANGER WILDTRACK 3.2
BMW 520D E60
TOYOTA YARIS 1.2G
TOYOTA ALTIS 1.8V
MAZDA 3 SKYACTIVE S
SUBARU XV
TOYOTA FORTUNER TRD 2016

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 09:41:22 »
ถ้าความโดดเด่น มีความสำคัญด้วยในการตัดสินใจ IS300h เป็นตัวเลือกที่ดีครับ
เดี๋ยวนี้ F10 เห็นบ่อยมากครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:17:23 »
หากเทียบIS300hกับ320d E90 นั้นเรื่องดีไซน์กับฟีลลิ่งที่ได้จากภายใน คุณจขกท.คงตอบได้ด้วยตัวเอง
ส่วนเรื่องอื่นๆนั้นคุณจะพบว่าช่วงล่างมันนุ่มขึ้น แต่พอวิ่งเกิน 140 จะด้อยเรื่องเสถียรภาพการทรงตัว
เมื่อเทียบกับBMW E90 การหักหลบแบบกระทันหัน E90 จะสั่งได้ แต่IS300hจะมีอาการท้ายยวบและ
บางทีก็เหมือนจะคุมไม่อยู่ เรื่องอัตราเร่ง E90ให้ความรู้สึกที่สนุกกว่า แต่จับเวลาจริงๆมันต่างกันไม่มากหรอกครับ

ดังนั้นถ้าหากเอามาเป็นรถใช้ในเมือง วิ่งทางด่วนเป็นหลัก และไม่ได้ใช้ความเร็วสูง ขับไม่สวี๊ดสว๊าดมาก
มันจะตอบโจทย์คุณได้ดี แต่ถ้าเป็นคนเอ็นจอยการขับขี่ ชอบเล่นโค้ง ชอบอารมณ์ที่ได้จากการกระแทกคันเร่ง
แนะนำว่าหา F30แล้วสั่งช่วงล่าง M จะดีกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 11:06:29 »
ขอขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ ^^ ผมชอบทั้งภายนอกและในของ IS300h ครับ  แต่ยังไม่ได้ลองขับนัดไว้วันที่ 16 ครับ  แต่ผมเป็นคนเบื่อง่ายเปลี่ยนรถประมาณ 3-4 ปี กลัวว่าไฮบริดจะไม่คุ้มค่าสักเท่าไหร่คับ แล้วที่จริงก้ตั้งงบไว้ไม่เกิน 3 M แต่พอ f10 520D LCI ตัว demo มาที่ราคา สามต้นๆ ก้เลเกิดความลังเลอีกทีครับ แต่ถ้าจะไปเล่นตัวที่ไม่ใช่ demo มันก้จะเกินงบครับ

ออฟไลน์ ivalice

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 11:31:14 »
จริงๆคิดว่า Lexus นี้ดีกว่า  MB/BMW หลายๆรุ่นนะครับ แต่ที่พลาดคือ Lexus ขายราคาแพงเกินไป เอา IS ไปเทียบกับ 5 หรือ E มันก็ต่างชั้นกันเห็นๆอยู่แล้ว เพราะ IS ต่างประเทศทำมาประกบแค่ 3 หรือ C เท่านั้น

อีกอย่าง Lexus ยอดขายและการใช้งานในอเมริกาก็ดีกว่า MB/BMW ด้วยนะครับ โดยรวมถ้าไม่ติดเรื่องที่ทำตลาดในไทยราคาแพงเกินตัว คิดว่าเป็นรถที่ดีมากๆคันนึงเลย

อย่างงบ 3 ล้านบาท เอา E200 หรือ 520d ดีกว่าเยอะครับ (520d ก่อน LCI มีบางที่ปล่อย 2.99 และ E ก่อน MC ก็เหมือนกัน ลดกระจาย)

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 12:46:02 »

ผมว่า5lciไม่ต้องเป็นmsportก็สวยเหลือเฟือแล้วนะครับ  ถ้าได้ราคาที่พอใจ สภาพรถสวย ผมว่าจขกทตัดสินใจได้ไม่ยากครับ

ออฟไลน์ WRD79

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 19:01:00 »
lexus ปัจจุบันผมว่าดูแปลกตา และเด่นบนถนนมากเลยนะครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ nin122

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 19:16:43 »
ขอขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ ^^ ผมชอบทั้งภายนอกและในของ IS300h ครับ  แต่ยังไม่ได้ลองขับนัดไว้วันที่ 16 ครับ  แต่ผมเป็นคนเบื่อง่ายเปลี่ยนรถประมาณ 3-4 ปี กลัวว่าไฮบริดจะไม่คุ้มค่าสักเท่าไหร่คับ แล้วที่จริงก้ตั้งงบไว้ไม่เกิน 3 M แต่พอ f10 520D LCI ตัว demo มาที่ราคา สามต้นๆ ก้เลเกิดความลังเลอีกทีครับ แต่ถ้าจะไปเล่นตัวที่ไม่ใช่ demo มันก้จะเกินงบครับ

ถ้าใช้ นานๆ ผมเชียร์ lexus นะครับ ผมไปดู is300h มา ก็ชอบมากๆเหมือนกัน
แต่พอ จขกท. บอกใช้ไม่นาน ยิ่งใช้แค่ 3-4 ปี ผมว่า BM น่าสนใจกว่า

ออฟไลน์ nin122

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 19:22:43 »

มายืนยันด้วยครับว่า เครื่องคนละตัวกับ Camry

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 11, 2014, 21:04:55 »
นอกจากราคาที่แพงขึ้นไปหนึ่งเซกเมนต์แล้วคุณรับได้ ก็จะยินดีกับมันทั้งคันครับ ไม่เน้นท๊อปสปีด (ซึ่งไหนๆก็เกิน 200 และคงไม่ได้ใช้) คุณภาพวัสดุชั้นเลิศ ช่วงล่างที่นุ่มและยังควบคุมได้เยี่ยม ที่นั่งก็ออกแบบเป็นค็อกพิทสบายกาย ใช้ในเมืองด้วย เอาไปเถอะครับ

(...) benz กะ bmw ที่เวลาไปก้จะหาที่จอดให้พิเศษครับ ^^

ขอให้เลิกคิดเสียครับ ไม่เกี่ยวเลย เพื่อนผมขับ S-Class มันก็เข้าที่จอดปกติ เวลาผมพาเจ้า 3 ไป ก็เข้าจอดแบบไม่ต้องเอาเปรียบใคร
ถ้าถามจริงๆยี่ห้อไม่เกี่ยวเลย ตอนไปงานรับปริญญามหาลัย "ไฮโซ" ชื่อดังย่านบางบ่อ เอา Sawib ไป พี่ยามยังยกกรวยให้ชี้ที่จอดอย่างดีไม่เห็นต้องใช้ยี่ห้อครับ