ผู้เขียน หัวข้อ: งบประมาณ ระหว่าง 2 - 2.5 ล้านบาท เลือก รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 6978 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluefox

• Jr. Member
  • **
อยากจะขอคำแนะนำ หน่อยครับ มีแผนจะออกรถ ในอีก ประมาณ 2 เดือนข้างหน้านี้
1. ตั้งงบซื้อรถ ไว้ที่ราคา ประมาณ 2 - 2.5 ล้านบาท +/- ได้อีกนิดหน่อย
2. ขอเป็นรถยุโรป
3. ให้แม่บ้านใช้ รับส่งลูกสาว ไปโรงเรียน อยู่ ระยอง อาจมีเข้ากรุงเทพบ้าง ไปต่างจังหวัดบ้าง ไรบ้าง
4. เน้นความสะดวกสะบาย ปลอดภัย คุ้มค่า (มีแอบซิ่งเล็กๆ)

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
V60 ตัวใหม่ ประมาณ 2.3M ได้ครบทุกหัวข้อ

ออฟไลน์ jan_e39

• Full Member
งบนี้ นึกออกตอนนี้

1. BMW serie 3 F30 320I เอาตัว base สองล้านสองมั้งครับ ได้แอบซิ่งแน่นอน รถsize กำลังดีครับ ไม่เล็กมาก ไม่ใหญ่มาก
2. MB A250 ผมไม่แน่ใจว่าราคา 2.4-2.5 มั้งครับ สดใหม่ซิ่ง แรงอีกตะหาก
3. Mini Countryman ประกอบในนี้ ตัว TOP ที่เป็นดีเซล ราคาไม่เกิน 2.5
4. Volvo ได้รุ่น S60 / V60

ออฟไลน์ เกมส์'พิดโลก

• อยากทำอะไรรีบทำ เมื่ออิสระยังอยู่กับเรา ก่อนที่จะไม่เหลือเวลา...
    • Facebook
MB New C Class ครับ อารมณ์ล้วนๆ+เหตุผลนิดหน่อย
ผมรอออกตัวตลิตในประเทศช่วงปลายปี ราคาลดลงมาอีกหลายแสน
C-Class C300 AMG W205 - Now
Pajero GT 2WD 2016 - Now
Camry HB Top ACV50 2012 - Now
Triton 2.5 - Now
Wish MC - Now
City V 09 - Now
Z4 s20i Pure balance - Sold
F30 320d - Sold
Accord G9 2.4 -Sold
Jazz SV 08 - Sold
CRV G4 2.0 4WD, FD 08 , Camry 2.5 , Vigo 3.0 , Tiger D4D 2.5

ออฟไลน์ Meak

• Newbie
  • *
Volvo s60/v60 ครับครบทุกข้อจริงแล้วจะติดใจ อิอิ ;)

• **
Volvo ไม่มี 0 อยู่ระยองอ่ะครับ ต้องมาพัทยา ไม่รู้ว่าบริการเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ mick

• Hero Member
F30 เลยคับ

• **
MB New C Class ครับ อารมณ์ล้วนๆ+เหตุผลนิดหน่อย
ผมรอออกตัวตลิตในประเทศช่วงปลายปี ราคาลดลงมาอีกหลายแสน

มองตัวนี้ไว้เหมือนกัน
แต่ผมต้องใช้รถ ในอีกประมาณ 2 เดือนหน้านี้ อ่ะครับ ???

ออฟไลน์ AkE

V60 กับ 320i น่าจะน่าใช้สุดคับ

ออฟไลน์ fhasociety

320i หรือไม่ถ้าอยากแหวกแนว Skoda Octavia ครับ ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ tosa

ชอบ4ประตู 320i 5ประตู v60 ชอบเล็ก v40 ถ้า MB เกรงจะรอเกิน 2 เดือน
แต่ถ้าเรื่องบริการแถวๆภาคตะวันออกผมชอบ Volvo ที่สุด

ออฟไลน์ Activehybrid

GTI MK7

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ลองดู CLA250, A250, f30 320i base สิครับ ใช้งานได้ ซิ่งได้
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ KarnP_Photo

B180 ครับ เพราะ A ช่วงล่าแข็งไป -+ แคปไป

ออฟไลน์ ibcbet

• Newbie
  • *
S60 ครับใช้อยู่ครับ คุ้มค่าทุกบาททุกสตางค์ครับ ปลอดภัยมากมาย คิดซิครับถ้ามีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นคุณอยากอยู่ในรถคันไหน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
แนะนำ Volvo V60 ด้วยคนครับ ได้ทุกอย่างครบเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ WRD79

b class อีกเสียงครับ
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ beeday

++

CLA ก็ดีแต่น่าจะรอรถนาน (เห็นว่าจะใช่อีก สองเดือน)

X1 20d ก็ดีครับ สมรรนะดีน่าใช้ รอรถไม่นานด้วย~

แต่ถ้า F30 320i & 320d นอกจากจะตอบโจทย์เจ้าของกระทู้แล้ว

เราก็จะได้มาเป็นชาวแก๊งค์กัน :) 555

++

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมอยากจะแนะ Volvo S60/V60 แต่ระวังเจอเคสขับแล้ว Charging Failure รถดับแล้วแก้ไม่หายแล้วกันครับ

ตอนนี้รถสามีเพื่อนเจออยู่ แก้มาเป็นชาติไม่หาย แล้วพวก S60 นี่จะมีปัญหากัน แต่ V60 กลับไม่ค่อยมีปัญหา
ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน

Skoda Octavia ไม่ได้ดีเด่นเป็นพิเศษอะไร แต่มีคุณสมบัติในแต่ละด้านค่อนข้างจะได้เกรด Bหรือ B+ในแต่ละข้อ
รวมๆออกมาจึงมีความน่าใช้ ว่ากันแค่ที่ตัวรถ เรื่องบริการหลังการขายกับอะไหล่ ผมยังไม่สามารถพูดได้เต็มปากว่าหมดห่วง

C-Class ตัวใหม่ ยังไม่ได้ลองกันเลย คงบอกอะไรไม่ได้

BMW ถ้างบถึง ก็ลอง 320i F30 ตัว Modern หรือ Luxury ดู เรื่องแรงผมว่าเหลือพอแล้วนะสำหรับตัวนี้ เรื่องประหยัด
ก็ประหยัดพอๆกับ Accord 2.0 หรือดีกว่าด้วยซ้ำถ้าวิ่งทางไกล ควาหรูหราได้ ช่วงล่างเสถียรภาพแพ้ Octavia จิ๊ดเดียว
อัพเป็นช่วงล่างแต่งอื่นๆภายหลังก็หมดปัญหาเพราะพวงมาลัยกับเกียร์ปิ๊งแล้ว

A250 ก่อนซื้อแนะนำให้ลองขับ กลัวช่วงล่างจะแข็งเกินไป ขนาดผมขับรถแต่งประจำยังคิดว่าแข็งเลยครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

• **
ผมอยากจะแนะ Volvo S60/V60 แต่ระวังเจอเคสขับแล้ว Charging Failure รถดับแล้วแก้ไม่หายแล้วกันครับ

ตอนนี้รถสามีเพื่อนเจออยู่ แก้มาเป็นชาติไม่หาย แล้วพวก S60 นี่จะมีปัญหากัน แต่ V60 กลับไม่ค่อยมีปัญหา

Skoda Octavia ไม่ได้ดีเด่นเป็นพิเศษอะไร แต่มีคุณสมบัติในแต่ละด้านค่อนข้างจะได้เกรด Bหรือ B+ในแต่ละข้อ
รวมๆออกมาจึงมีความน่าใช้ ว่ากันแค่ที่ตัวรถ เรื่องบริการหลังการขายกับอะไหล่ ผมยังไม่สามารถพูดได้เต็มปากว่าหมดห่วง

C-Class ตัวใหม่ ยังไม่ได้ลองกันเลย คงบอกอะไรไม่ได้

BMW ถ้างบถึง ก็ลอง 320i F30 ตัว Modern หรือ Luxury ดู เรื่องแรงผมว่าเหลือพอแล้วนะสำหรับตัวนี้ เรื่องประหยัด
ก็ประหยัดพอๆกับ Accord 2.0 หรือดีกว่าด้วยซ้ำถ้าวิ่งทางไกล ควาหรูหราได้ ช่วงล่างเสถียรภาพแพ้ Octavia จิ๊ดเดียว
อัพเป็นช่วงล่างแต่งอื่นๆภายหลังก็หมดปัญหาเพราะพวงมาลัยกับเกียร์ปิ๊งแล้ว

A250 ก่อนซื้อแนะนำให้ลองขับ กลัวช่วงล่างจะแข็งเกินไป ขนาดผมขับรถแต่งประจำยังคิดว่าแข็งเลยครับ
ถ้าตามความเห็นนี้ ผมคงต้องมองไปที่ 320i  กับ A250 ละครับ ไม่อยากเสี่ยง กับปัญหาระบบ charging failure ของ วอลโว่ครับ ขับรถระดับนี้ แล้วดับกลางทาง มันเสียภาพพจน์มากนะครับ

ออฟไลน์ jumpon77

ถ้าผมผมขอแนะนำVolvoครับแต่ว่าปัญหาของS60อย่างทีพีแพนว่าครับถ้าชอบVolvoก็เอาคู่แฝดของs60นันก็คีอV60ครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
มันคือเรื่องจริงที่ไม่น่าเชื่อจริงๆครับว่า

V60 จากที่เก็บข้อมูลมาตอนนี้ยังไม่พบปัญหาเครื่องดับเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2014, 22:27:50 โดย boykung »
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Impulse

ผมเคยตั้งกระทู้ถามคล้ายๆกัน

ตอนนั้นผมได้ข้อมูลจากเพื่อนสมาชิกว่า Volvo กำลังจะเปลี่ยนเครื่อง และเกียร์ของ S60 , V60 ครับ

ถ้าเปลี่ยนมาแล้วปัญหาต่างๆหายมันจะน่าสนใจขึ้นมากทีเดียว

ออฟไลน์ โอมายวาโมะชินเดริว

เชียร์ 220i Coupe 2.79ล้าน ครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
F30 ครับ

ออฟไลน์ aongpao

• **
V60 คุ้มค่าจริงๆครับ มีหลายเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นบนท้องถนนและระบบความปลอยภัยของ Volvo ช่วยผมได้มากจริงๆครับ
ใช้มาปีนิดๆ ยังไม่พบปัญหาอะไรในขณะนี้ครับ

ออฟไลน์ trumpetx

ตอนนี้ BMWth  เลิกขาย Modern แล้วครับ มี Luxury กับ Sport

ออฟไลน์ WTF

S60 ครับใช้อยู่ครับ คุ้มค่าทุกบาททุกสตางค์ครับ ปลอดภัยมากมาย คิดซิครับถ้ามีเหตุการณ์ไม่คาดฝันเกิดขึ้นคุณอยากอยู่ในรถคันไหน

อยู่ในรถสิบล้อครับ เห็นคนขับรอดทุกที 555  ;D

ออฟไลน์ iiuuiisj

ได้ car play มาใช้ด้วย นิ

ออฟไลน์ apiwattu67

BMW 316i ไม่ก็ 320I base ,Volvo S60 รึV60 รึจะรอ all new c class W205