ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะออกรถกับศูนย์ รุ่นนี้ตอนนี้ได้ลดกันเท่าไหร่บ้างคะ?  (อ่าน 3477 ครั้ง)

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
E300 ตัว AMG ค่ะ ออกกับ0
โดยทั่วๆไป ได้ลดกันยังไงบ้างคะ ได้ของอถมหรือโปรฯอะไรบ้าง  และรอรถกันนานกี่เดือน

ขอบคุณค่ะ

ป.ล.ถ้ารุ่นนี้เทียบกับML250อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 08:36:46 โดย puccamam »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
E300 ตัว AMG ค่ะ ออกกับ0
โดยทั่วๆไป ได้ลดกันยังไงบ้างคะ ได้ของอถมหรือโปรฯอะไรบ้าง  และรอรถกันนานกี่เดือน

ขอบคุณค่ะ

ป.ล.ถ้ารุ่นนี้เทียบกับML250อันไหนน่าใช้กว่ากันคะ

ผมได้ลดประมาณ 3% ครับ รอมา 2 เดือนแล้วน่าจะได้ปลายเดือนหน้าครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

::) ::) จองml250ไป ตอนนี้เปลี่ยนใจจะเอา E300 AMG แล้ว ไม่รู้เราต้องทำไงบ้าง เงินที่จองML ไป ย้ายมาเป็นเงินจองE300 ได้ใช่ไหมคะ? ไม่ต้องโดนยึดเงินจองแล้ววางเงินจองใหม่???

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ว่าจะโทร.ไปคุยเซลล์ดู  ยังไม่รู้จะเป็นยังไงเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
::) ::) จองml250ไป ตอนนี้เปลี่ยนใจจะเอา E300 AMG แล้ว ไม่รู้เราต้องทำไงบ้าง เงินที่จองML ไป ย้ายมาเป็นเงินจองE300 ได้ใช่ไหมคะ? ไม่ต้องโดนยึดเงินจองแล้ววางเงินจองใหม่???

เดี๋ยวพรุ่งนี้ ว่าจะโทร.ไปคุยเซลล์ดู  ยังไม่รู้จะเป็นยังไงเลย
เปลี่ยนได้อยู่แล้วครับ สบายมาก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ขอบคุณค่ะ ;D

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member

เปลี่ยนได้อยู่แล้วครับ สบายมาก

เปลี่ยนได้ครับ

แต่ ml ดูดีกว่ามากนะ และเครื่อง ไม่ใช่ hybrid ด้วย บำรุงรักษาดีกว่าครับ ไม่มีปัญหาระยะยาว
ส่วน e300 ผม ว่า hybrid มีอาจมีปัญหาในระยะยาว และ กระตุก บางครับตอนวิ่งในเมืองที่สลับไปมา ระหว่าง hybrid กับ diesel

ลองขับไปสองรอบแล้วค่ะ รถใหญ่ไปหน่อยค่ะ ไม่คล่องตัว และไม่นิ่มด้วย
และปกติขับรถ SUV (crv) มาสองรุ่นแล้ว(สิบปี) เบื่อ อยากเปลี่ยนบ้างค่ะ ^ ^"

อีกอย่าง หน้าตาเจ้า ML ยังไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่(ตอนจองก็ ด่วนตัดสินใจไปหน่อย) ว่าขับซีดานรอดูไปก่อน เผื่ออนาคตML เค้าปรับหน้าตาใหม่ อาจจะสวยกว่านี้ อิอิ