ผู้เขียน หัวข้อ: เก๋งหรูลัมโบกินี่ตกคูน้ำ ถ.ศรีนครินทร์ พังยับเยิน  (อ่าน 8970 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member

(10 มี.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อช่วงเช้าที่ผ่านมา มีรายงานอุบัติเหตุบนถนนศรีนครินทร์ จ.สมุทรปราการ รถเก๋งสปอร์ตยี่ห้อหรู เสียหลักพุ่งตกคูน้ำริมถนน รถเสียหายพังยับเยิน คนขับได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย ซึ่งเหตุการณ์ดังกล่าวทำให้การจราจรติดขัดในช่วงเช้า

เจ้าหน้าที่ตำรวจ สภ.เมืองสมุทรปราการ ได้เดินทางไปตรวจสอบเหตุรถเก๋งสปอร์ตตกคูน้ำ บริเวณสามแยกการไฟฟ้า ถนนศรีนครินทร์ จุดเกิดเหตุหน้าร้านหมูกระทะชบา เจ้าหน้าที่กู้ภัยกำลังช่วยกันเคลื่อนย้ายรถเก๋งสปอร์ต ลัมโบกีนี่ หมายเลขทะเบียน ฆณ 323 กรุงเทพฯ ขึ้นจากคูน้ำข้างทาง สภาพรถพังเสียหาย โดยเฉพาะส่วนโครงหน้ารถ ส่วนผู้ขับขี่ถูกได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย ทราบชื่อคือ นายจักรพันธุ์ รุ่งสุขเจริญ อายุ 30 ปี

จากการสอบสวนเบื้องต้นทราบว่า เหตุดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อช่วงเช้ามืดที่ผ่านมา รถเก๋งสปอร์ตคันหรูขับมาบนถนนศรีนคินทร์ด้วยความเร็ว เมื่อมาถึงสามแยกตรงจุดเกิดเหตุ มีรถยนต์คันหนึ่งได้กลับรถที่จุดกลับรถตัดหน้าอย่างกะทันหัน ทำให้รถเก๋งสปอร์ตลัมโบกีนี่เสียหลัก หักหลบพุ่งตกลงไปในคูน้ำดังกล่าว

อย่างไรก็ตาม เจ้าหน้าที่จะติดต่อให้ นายจักรพันธุ์ คนขับรถเก๋งสปอร์ตคันดังกล่าวมาสอบสวนหาสาเหตุที่แท้จริงต่อไป

http://news.sanook.com/1507448/%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B9%8B%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%A3%E0%B8%B9%E0%B8%A5%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B9%82%E0%B8%9A%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%95%E0%B8%81%E0%B8%84%E0%B8%B9%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B3-%E0%B8%96.%E0%B8%A8%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B9%8C-%E0%B8%9E%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%A2%E0%B8%B1%E0%B8%9A%E0%B9%80%E0%B8%A2%E0%B8%B4%E0%B8%99/

ออฟไลน์ mick

พวกตัดหน้า แย่จริงๆ ทำคนอื่นเดือนร้อนหลายทีแล้ว ตายไปหลายคน

ออฟไลน์ redsun

เสียดายรถจริงๆครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
พวกตัดหน้า แย่จริงๆ ทำคนอื่นเดือนร้อนหลายทีแล้ว ตายไปหลายคน
ตัดหน้าก็ส่วนนึงครับ บางทีคนที่ตัดหน้าคงกะระยพลาดเพราะไม่คิดว่ารถที่วิ่งมาจะเร็วขนาดนี้ เหมือนกรณีของฟอร์จูนเนอร์กับพอเช่บนโทลเวย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 12:08:33 โดย Pat.Lee »

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ตัดหน้าก็ส่วนนึงครับ บางทีคนที่ตัดหน้าคงกะระยพลาดเพราะไม่คิดว่ารถที่วิ่งมาจะเร็วขนาดนี้ เหมือนกรณีของฟอร์จูนเนอร์กับพอเช่บนโทลเวย์ครับ
เห็นด้วยครับ บางทีเหยียบเหมือนเหาะ แถมมืดๆ ใครจะรู้ว่ามาเร็วขนาดไหน
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Monn

ผมเชื่อว่าส่วนหนึ่งมาจากการที่ไม่มีประสบการณ์การขับขี่รถแรงๆ ขนาดนี้ครับ
ที่เมืองนอก จะมีคอร์สพิเศษ สอนเฉพาะเลย ซึ่งเท่าที่ผมทราบ เมืองไทยก็มี แต่น้อยมาก
บางครั้ง ทักษะการควบคุม สำคัญนะครับ หากรถเราเอาอยู่ ผมว่า ไม่ต้องลงคลองนะ มันจะมีวิธีควบคุมมัน
แต่ส่วนใหญ่คนซื้อจะไม่ได้ให้ความสำคัญตรงนี้ จะแบบว่า ไม่เป็นไรมากกว่านะครับ ผมคิดเองนะ เพราะไม่ค่อยได้ข่าวการอบรมพวกนี้
หรือไม่ก็ผมยังไม่มีปัญญาซื้อ เลยอาจจะไม่รู้ว่าเขามีก็ได้ 555
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
ผมว่าค่าซ่อมรถคันนี้น่าจะซื้อรถอีโคคาร์ได้คันหนึ่งแน่ๆเลย  ;D

ออฟไลน์ neng42

• Jr. Member
  • **
ถ้าเค้าศูนย์ซ่อมนี่ค่าซ๋อมจะเจ็ดหลักไหมเนี่ย ดูแล้วอะไหล่คงไม่ถูกแถมความเสียหายก็ใช้ได้เหมือนกันนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ sukhontha

ผมว่าค่าซ่อมรถคันนี้น่าจะซื้อรถอีโคคาร์ได้คันหนึ่งแน่ๆเลย

ผมว่าไม่ใช่นะ  แอคคอร์ดใหม่  มากกว่า....

ออฟไลน์ Ruksadindan

เห็นด้วยครับ บางทีเหยียบเหมือนเหาะ แถมมืดๆ ใครจะรู้ว่ามาเร็วขนาดไหน
ถูกต้องครับ ตัดหน้าโดยตั้งใจผิดแน่นอน แต่อย่าตัดความเป็นไปได้ว่าเพราะเขาอาจมองไม่เห็น มันอาจมาเร็วเกินไป หันมาอีกทีจะชนกันแล้ว

ออฟไลน์ paulmoderndog

เค้าทําที่บริษัท ที.เอ.พี.แสตนดาร์ด จำกัด ซึ่งรับจ้างผลิตชิ้นส่วนอุปกรณ์รถจักรยานยนต์ รถยนต์ และชิ้นส่วนไฟฟ้า

อาจจะผลิตและซ่อมเองก็ได้นะครับ

หรือไม่ก็พรุ่งนี้คงออก lamborghini huracan
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2014, 16:08:46 โดย paulmoderndog »

ออฟไลน์ joe560-4

• Sr. Member
ค่าช่อมรถน่าจะประมาณ 2 ล้านขึ้นไปครับ

ออฟไลน์ panerai

ผมว่าค่าซ่อมรถคันนี้น่าจะซื้อรถอีโคคาร์ได้คันหนึ่งแน่ๆเลย

ผมว่าไม่ใช่นะ  แอคคอร์ดใหม่  มากกว่า....
ผมว่าอาจจมี 5 Series F10 เลยล่ะ
เพราะแค่ W212 ไปชนท้ายรถกระบะพังพอแค่ส่วนหน้ายัง 1.2ล เลยครับ

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
อาจจะไม่ซ่อมเลยถ้าเป็นรถจด... อิอิ
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ HYDE--

ประกันน่าจะให้คันใหม่นะ รึป่าว...

ออฟไลน์ scotch_fillet

เคยได้ยินมาว่ารถหรู รถแพง ยังไงประกันบ้านเราคุ้มครองแค่ 7 ล้าน
จริงป่าวอ่ะครับ?

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ซ่อมเท่าไหร่เนี่ย

ผมว่านี่คือข้อเสียของรถพวกนี้นะ

คือแบบว่ามันมาเร็วมาก บางทีคนกลับรถอาจจะไม่ทันมองเห็น เพราะมันอยู่ไกล(แต่มาอย่างเร็วมาก)

ออฟไลน์ Sappe!

เสียดาย...
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ redsun

รถแรงระดับนี้ พังระดับนี้ ซ่อมดียังไง
ผมก็ไม่กล้าขับเจ้านี่เร็วๆแน่นอนครับ  :)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
city limit แถวนั้นเท่าไหร่ครับ 60 หรือ 80 km/hr

ถ้าวิ่งมา 60 หรือ 80 เบรคธรรมดาๆ ก็น่าจะพอ

เกรงว่า จะไม่ได้มาแค่นั้น

"ดิฉันไม่คิดว่า ดิฉันขับตัดหน้าค่ะ เพราะถนนนี้วิ่งได้ความเร็วประมาณนี้ รถคันนั้นก็อยู่ตั้งไกล ไม่น่าจะมาถึงทันค่ะ ดิฉันเลยตัดสินใจกลับรถ"

ปล. คิดเล่นๆนะครับ ความจริงอาจจะตัดหน้ากระชั้นชิดด้วยความเร็วต่ำจริงๆก็ได้ เนาะ...

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
ดึกๆก็คิดว่าโล่งทั้งคู่