ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ข้อมูลของฟิล์มนิรภัย  (อ่าน 1552 ครั้ง)

ออฟไลน์ warmwarn

• Newbie
  • *
อยากได้ข้อมูลของฟิล์มนิรภัย
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 21:04:54 »
มีใครเคยติดบ้างคะ สเปกดีไหม ช่วยแนะนำหน่อยจ้า

ออฟไลน์ deaw008

• Jr. Member
  • **
Re: อยากได้ข้อมูลของฟิล์มนิรภัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 01:57:58 »
ผมติดอยู่ครับ ตอนนั้นติดบานหน้าบานเดียว ประมาณ3-4พันบาท แล้วติดฟิลม์กันความร้อนทับอีกที
แต่ถ้าเทียบกับรถฟิลม์ธรรมดา  ธรรมดาใสกว่าครับ
ผมจำสเปกฟิลม์ไม่ได้นะ แต่รู้ว่ามันหนามาก หนาพอๆกับฟิลม์ที่เคลือบบัตรอ่ะครับ
ช่วยนั้นมีข่าวเรื่องปาหิน ผมออกรถใหม่เลยติดเลย ดูจากคลิป เขาว่ากันหินได้ระดับนึง แต่สมมุติหินเข้ามาในตัวรถได้ แรงปะทะน่าจะเบาลง

ตอนไปติด ติดยากมากครับ ช่างใช้เวลาติดนานมาก แล้วต้องกลับมาแก้งานอีก 1รอบ เพราะ ฟิลม์มันหนามาก พอติดไปซัก1วัน มันเกิดฟองอากาศด้านข้าง ด้านบน  เหมือนมันบานออกอ่ะครับดพราะความหนาของฟิลม์ เลยต้องมาเอาออกทั้งหมดแล้วติดใหม่
คราวนี่เป็นฟองอากาศนิดหน่อยตรงกระจกมองหลัง ผมเลยหยวนๆเพราะมันติดยากจริงๆ

ฟลิม์นิรภัยจะมีแต่ปบบใสนะครับ ที่ผมไปติดอ่ะนะ ถ้าจะเอากรองแสงด้วยต้อง ติด2ชั้น ข้อเสียคือ แสงที่เข้ามาในรถมันจะไปใสๆเหมือนฟลิม์ทั่วไป มันจะหมองนิดหน่อย เพราะฟิลม์มันหนานั้นเอง แต่ตอนนี่ชินแล้ว แต่น้องสาวมาขับ บอกรถติดฟิลม์อถไรขุ่นๆ

ลองชั่งใจดูครับ

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
Re: อยากได้ข้อมูลของฟิล์มนิรภัย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2014, 00:33:02 »
ลองดูของ solar gard ก็ได้ครับผมติดมารอบคันใน คัมรี่ไฮบริด รุ่น lx70 ใสปิ้งมาก กันแดดได้ไม่มาก แต่ติดยากจริง ของผมหมดเวลาเช้ายั้นเย็น
ถึงจะได้ครบรอบคัน ณ ตอนนี้ครบ 4 ปี พอดี กันแดดเริ่มไม่อยู่แล้ว มันร้อนมากขึ้นทุกปี เนื้อฟิมล์หนาประมาณ 3 มิลได้ แนะนำถ้าจะติดให้หาร้านที่เป็นร้านของฟิมล์ยี่ห้อนั้นโดยตรง เขาจะมีช่างเก่งๆประจำอยู่ครับ เพราะของผมมันเป็นฟองน้ำหลายจุดอยู่+สนิมด้วย

ออฟไลน์ djago

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 14:59:50 »
อันนี้เป็นสเปกครับ http://www.3mautofilmclub.com/%E0%B8%9F%E0%B8%B4%E0%B8%A5%E0%B9%8C%E0%B8%A1/scotchshield  ถ้าลองเทียบดูการกันร้อนจะไม่มาก แต่ยอมรับเรื่องความเหนียวกับตัดแสงจ้าๆได้ดีครับ