ผู้เขียน หัวข้อ: ฟอร์ดโฟกัส กดคันเร่งเพิ่่มความเร็ว เกิดเสียงดัง คึดๆ และสั่นบ้าง เพราะอะไร  (อ่าน 1825 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
เรียนสอบถามครับ
เกิดจากสาเหตุอะไร
รถวิ่งได้แสนโลแล้ว
เปลี่ยน ยางแท่นเครื่อง สายพาน ยาง
ท่อ วาล์ว scv หัวเทียน แล้ว
แต่ก่อนหน้าเปลียนยางหุ้มเพลาขับไป แต่คลิ๊ปล๊อคยางเพลาขับไม่แน่น จารบีกระเด็นออกไปบ้าง แต่ตอนนี้เอาเข้าที่แล้ว แต่อาการเสียงดัง คึดๆไม่หายเวลากดคันเร่งขณะวิ่ง ยิ่งกดมากก็ยิ่งดัง  แต่ผ่อนคันเร่งไม่ดัง
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2014, 10:13:13 โดย Aristotle »

JONNY

ลูกหมากคันชักตัวนอนในมีผลไหมครับ
รู้สึกว่าจะหลวม เขย่าลัอดู

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: กดคันเร่งเพิ่่มความเร็ว เกิดเสียงดัง คึดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 09:27:57 »
รถอะไร  ?  ขับหน้า หรือขับหลัง  เสียงดังเกิดที่บริเวณไหน?  ควรให้รายละเอียดคนที่จะมาช่วยด้วยครับ

JONNY

Re: กดคันเร่งเพิ่่มความเร็ว เกิดเสียงดัง คึดๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 10:08:38 »
รถฟอร์ดโฟกัส ปี 2007 ครับ