ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นการแต่งคอนโซล mazda 3 หน่อยครับ  (อ่าน 7004 ครั้ง)

ออฟไลน์ jani

• Full Member
เล็ง mazda 3  5 ประตูตัวล่างไว้
แต่รับไม่ได้กับคอนโซลอย่างแรง ปกติไม่ใช่คนคิดมากอะไร
คิดว่าพอจะแต่งให้มันดูดีขึ้นได้ไหม ใส่ 2 din เปลี่ยนหน่ากาก อะไรประมาณนี้พอจะมีแนวคิดบ้างไหมครับ หรือไปซื้ออย่างอื่นดี

ออฟไลน์ headcutterz

Re: ขอความเห็นการแต่งคอนโซล mazda 3 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 20:08:08 »
ผมว่ามันก็สวยในแบบของมันนะครับ ลองใช้ไปก่อนครับ พออยู่หลังพวงมาลัยแล้วอาจจะลงตัวกว่าดูในรูปก็ได้

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

• Hero Member
Re: ขอความเห็นการแต่งคอนโซล mazda 3 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 20:29:48 »
สั่งชุดแอร์ Dual zone มาติดเพิ่มทีหลัง  ;D สามารถทำได้หรือเปล่า

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 20:51:37 »
ผมเชื่อไม่เกินความสามารถคนไทยครับ
ทีมนักแต่งรถชาวไทย นักประดิษฐ์
ไม่นานครับ ภายในจะสวยกริ้บ ผมเชื่อว่าคนไทยทำได้

ออฟไลน์ Monn

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 20:58:05 »
เห็นของจริงหรือยังครับ ผมว่าบางทีรูปอาจจะหลอกตา แล้วเวลาลงไปนั่ง ไปใช้จริง อาจจะถนัดก็ได้

อย่าเพิ่มด่วนคิดไปก่อนเลยมั้ยครับ แล้วรอรถมา ไปดู ไปลองขับ ค่อยจอง ค่อยตัดสินใจดีกว่ามั้ยครับ

ส่วนตัว ผมสนับสนุนให้ได้ไปลองนั่ง ลองขับ รถทุกรุ่นที่จะซื้อนะครับ เพราะรถอยู่กับคุณหลายปี เห็นหลายคน ซื้อแล้วมีปัญหามากมาย จากการไมไ่ด้ลองขับ ใจเย็นๆ ครับ ไม่เห็นต้องรีบ ผมว่านะ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 21:27:58 »
ผมว่าของจริงสวยนะ

ออฟไลน์ TG333

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 21:34:08 »
ผมไปดูมาวันนี้ ของจริงดูโอเคน่ะครับ ใช้งานง่ายมาก ทุกอย่างอยู่ใกล้มือ โดยเฉพาะระบบ MZD connect อะไรเนี่ย ใช้งานดีเลยครับ รองรับภาษาไทยเต็มรูปแบบ ทำงานได้รวดเร็วดี ลองเชื่อมกับไอโฟนก็ดึงรายชื่อมาได้หมดทั้งไทยทั้งอังกฤษ

ตัวคอนโทรลดูโล่งแต่วัสดุค่อนข้างดีครับ

แอร์จริงๆ อยากได้ดิจิตอลมากกว่าครับ มันดูสวยกว่า แต่แอร์ที่ให้มาก็ไม่แย่ครับ สัมผัสโอเค ใช้งานสะดวกดี
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 21:37:48 »
รอให้เห็นของจริงก่อนก็ได้ครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ jani

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 22:09:27 »
ใน กทม. มีรถลงที่ศูนย์ไหนแล้วบ้างครับ

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 22:53:54 »
สั่งชุดแอร์ Dual zone มาติดเพิ่มทีหลัง  ;D สามารถทำได้หรือเปล่า

อยากให้เป็นแบบนี้อ่ะ มันเพิ่มมิติสีสัน ให้แผงคอนโซล ไม่ดูจืดเกินไป
แบบที่มีนี่ทำใจยอมรับยากจริงๆ :'(

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2014, 23:06:06 »
เรื่องเครื่องเสียง ถ้าอยากเปลี่ยนจริงๆ ผมว่าคงต้องเอาหน้าจอเดิมออกแล้วเอาฟร้อนท์ 2din ขึ้นไปวางบนแทน
จากนั้นค่อยหล่อโมลยึดเครื่องเสียงอีกที (คล้ายๆกับมิตเตอร์ของ taxi ครับ)
เพราะดูแล้วมันเอาใส่ตรงอื่นไม่ได้เลย คอนโซลมันไม่ได้เจาะเป็นช่องเหมือน altis หรือ civic

แต่ผมว่ามาสด้าน่าจะมีไห้อัพเกรดระบบเครื่องเสียงเพิ่มเติมได้นะครับ เพราะอย่าง cx5 ในเล่มอุปกรณ์เสริม
ยังมีเครื่องเสียงของ kenwood(มั้ง) ให้เลือกติดตั้งเพิ่มเติมได้

หรือไม่งั้นก็ต้องดูของ zulex ครับ เห็นเจ้านี้เขาทำเครื่องเสียงบิ้ว-อิน โดยเฉพาะเลย
อย่าง fiesta, focus, cruze ก็มีฟร้อนเครื่องเล่น dvd พร้อมติดตั้ง เข้ารูปสวยงามด้วยครับ

ส่วนตรงปุ่มปรับแอร์ที่โล้นๆ ผมว่าเอาเทอร์โมมิเตอร์ที่เป็นตัวเลขดิจิตอล มาติดก่อนก็ได้ครับ (ฮาาาาา) ;D
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ nonp

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 11:10:29 »
ภาพจากเฟสบุ้คคลับนะครับ
ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูแย่อะไรมากมายนะ

ถ้าผิดกฎลบได้เลยครับ

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 13:21:51 »
รอดูของจริงก่อนดีกว่าครับ
ส่วนฟรอนท์เดี๋ยวมันก็ต้องมีของแต่งออกมายั่วเราจนได้

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 16:09:17 »
ผมกลับชอบแบบนี้นะ "น้อยคือมาก" ถ้าเป็นผู้หญิงก็ประเภทแต่งตัวไม่เยอะ เรียบง่าย อะไรประมาณนั้น อีกอย่างที่คอนโซลมันไม่เยอะเพราะมันมาเพิ่มแถวๆเกียร์แล้วไงครับ สวยคนละที่ละกัน

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 18:37:26 »
เครื่องเสียงอาจใส่ ในช่องนี้ก็ได้ครับ ร้านเครื่องเสียงทำได้สบายๆครับ  หรือเพิ่มจอ คงต้องสั่งจอจากศูนย์มาใส่แล้วละ

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 21:26:19 »
วันนี้ไปดูมาภายในชอบอย่างเดียวคือเรือนไมล์ อย่างอื่นไม่ชอบเลย จอน่าจะเป็นแบบฝัง พอเปิดแล้วค่อยเลื่อนขึ้นมาจะสวยกว่า อันนี้เล่นวางไว้เลยหรือไม่แบบแอคคอดก็สวยดี

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 22:38:56 »
เรือนไมล์สวยมากครับ สวยจริงๆ แอร์ของจริงก็ไม่ได้น่าเกลียดครับ ดูสปอร์ตดี แต่ที่ไม่สวยคือ...จอ มันดูแทม่งๆ