ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกียวกับการเปลี่ยนโช๊คอัพหน่อยครับ รถฟอร์ดเฟียสต้า  (อ่าน 18373 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member

เมื่อเดือน ธค2013 รถผมมีปัญหาเรื่องเสียงจากพวงมาลัยเวลาเลี้ยว เอารถเข้าไปเช็คที่ศูนย์ ช่างบอกว่า แรคเสีย ให้รออะไหล่แล้วเอาเข้ามาเคลม

ประมาณวันที่ 26 กพ 2014 ผมเอารถเข้ามาเคลมแรค แล้วมีปัญหากับศูนย์ ช่างบอกว่าไม่เสียแล้ว ไม่เปลี่ยนให้แล้ว แถมวันนั้นเอารถขึ้นฮอย โชคอัพผมตายอีกตะหาก

วันที่ 15 มีค 2014 ผมเอารถเข้ามาเช็คโชคอัพ สรุปว่าโชคอัพเสียจริงๆ แล้วก็แรคเสียด้วย (อะไรของมันวะเนี่ย) แถมเก็บเงินค่าแรงผมไปอีก ชั่วโมงละ 500 บาท แหม่

เลยอยากถามหน่อยครับ ว่าโชคอัพเนี่ย ถ้าผมเอาไปเปลี่ยนเองข้างนอก มียี่ห้อไหน รุ่นไหนแนะนำสำหรับเฟียสต้าบ้างครับ ส่วนตัวไม่ค่อยอยากเอาเข้าศูนย์แล้ว เบื่อมาก
ไม่รู้จะเก็บค่าแรงอีกเท่าไหร่ โชคอัพหน้าของศูนย์คู่ละ 3000 นิดๆ  กลัวจะเจอค่าแรง 8 ชม 4000 บาทจริงๆ (วันเสาร์แค่เช็คโช๊ค เอาเข้า 9 โมงเช้า ยังเสร็จ 17.10 น เลย)

แล้วถ้าผมซื้อจากศูนย์ไปเปลี่ยนข้างนอก ไม่ทราบว่า เอาไปเปลี่ยนที่ไหนดีครับ คิดค่าแรงเท่าไหร่พอทราบไหม

ปล อยากได้โชค นิ่มๆ นุ่มๆ

เปลี่ยนศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ off_033

เอานิ่มๆนุ่มๆโช้คเดิมดีที่สุดละครับ

ถ้าซื้อของแต่งมีแต่กระด้างขึ้นแต่ก็หนึบขึ้นไปด้วย

ซื้อโช้คศูนย์ไปให้ร้านข้างนอกเปลี่ยนก็ดี ค่าแรงรวมตั้งศูนย์ไม่น่าเกินพัน

ส่วนร้านผมเลือก CG-400 แพงหน่อยแต่ก็มาตรฐานค่อนข้างโอเค(สำหรับแถวบ้านผมนะ)

ออฟไลน์ ViX

• Jr. Member
  • **
ยังอยู่ในประกันรึเปล่าครับ ของผมเคยยกรถแล้วค้าง3ต้นศูนย์เลยเคลมให้4ต้นเลย (ปล camry)นะครับ
ค่าแรงศูนย์นับเฉพาะตอนทำรถของเรานะครับ แล้วมันมีเวลากำหนดเลยว่าทำโช๊คใช้เวลากี่ ชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2014, 10:42:28 โดย ViX »

อย่าเอา Toyota มาเทียบกับฟอร์ดเลยครับ รู้สึกอนาถตัวเอง 55555

รถผม 3 ปีกว่าแล้วครับ แต่รถผมซื้อประกันเพิ่มอีกปี ซึ่งไม่ครอบคลุมถึงโช๊คอัพ  ถือว่าซวยไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2014, 11:14:30 โดย Satanic za' »

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
-แร็คพวงมาลัย เฟียสต้าคนรู้จักผมก็เสีย
-โช๊ค ถ้ารถเราไม่ตกแต่งอะไร ใช้รถปรกติ โช๊คที่ติดมากับรถคงเหมาะที่สุด ....เปลี่ยนร้านข้างนอกก็ได้ครับ ถ้าเข้าศูนย์แล้วมันไม่รู้สึกว่าต่างกับข้างนอกยังไง(ชื่อเสียงเลื่องลือ)

ผมมี วีออส 2007  ตอนปี 2012 ยกรถเช็กระยะที่ศูนย์ เอารถลงมาโช๊คตาย 4ต้นเลย ตอนแรกก็ลังเลว่าเอาไงดี มันพังคามือชั่งนิ ตอนวิ่งมาผมยังปรกติเลย
  แต่ด้วยความเข้าใจ โช๊คมันก็ 5 ปีแล้ว ไม่เคยเปลี่ยน  เลยยกผลประโยชน์ให้จำเลย เปลี่ยนใหม่ไปเลย
  ปัจจุบันยังใช้อยู่ ถือว่ามันคุ้ม และทนจริงๆ และศูนย์ดีครับ 7ปี ยังเช้าเช็กระยะกันอยู่

ขอให้คุณได้พบศูนย์ที่ดี และปัญหารถได้รับการแก้ไขที่ถูกต้องครับ

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าที่ชลบุรี ผมแนะ บุญยางครับ
ถ้าไปวันเสาร์ อาจจะต้องรอคิวหน่อยนะครับ

ตกลงผมสั่งของศูนย์ไปแ้ล้วครับ หลังจากคุยกับหัวหน้าช่างมา เค้าก็ชี้แจงเรื่องค่าแรงเรียบร้อย สรุปว่า คงเปลี่ยนที่ศูนย์ล่ะครับ

แต่คงเป็นครั้งสุดท้ายที่เข้าศูนย์ชลบุรีแล้วล่ะ ครั้งถัดๆไป คงไปหาเข้าศูนย์ที่ กทม ดีกว่า
ออกจากศูนย์ทีไร มีเสียเพิ่มตลอดทุกที

@Lerm_7 ผมคิดเหมือนกันครับ ผมมองว่ารถผมก็สามปีกว่าละ วิ่งมา 50000 กว่่าโล มันก็น่าจะเปลี่ยนได้แล้วแหละมั้ง อิอิ

ออฟไลน์ Deaw

เปลี่ยนข้างนอกเลยครับ ร้านช่วงล่างเยอะแยะ

ออฟไลน์ IncarRus

สำหรับผม,,, ช่วงล่าง sport ของตัวท๊อป ผมว่าก็แข็งเอาเรื่องแล้วนะ