ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ camry ACV 40 ที่มีปัญหาเสียงที่คอนโซล และแก้จบบ้างครับ  (อ่าน 7483 ครั้ง)

ออฟไลน์ Parinya Cha

• Full Member
ผมใช้ camry HV acv40 ปี 2011 เป็นตัว CD ครับ
หลังถอยมาไม่นานเลยจัด 2DIN ใหม่+กล้องมองหลัง
หลังจากนั้นเริ่มมีเสียงเอี๊ยดๆ ที่บริเวณคอนโซลบริเวณเหนือเกียร์และที่จุดบุหรี่
เคยเข้าศูนย์ไปบุโฟม 1-2 ครั้งก็ดีขึ้นบ้าง หลังๆ มาเริ่มทำใจ ปล่อยวางๆ 555
เพิ่งนึกขึ้นได้ว่าไม่เคยโพสต์ถามในนี้(รึเคยหว่า?) เผื่อมีคนแก้จบได้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
เรื่องเสียว น่าจะมาจากวิทยุ
อาการนี้ผมเคยเป็น ลองโยกๆ เคาะๆ ดู พบว่ามันมีช่องว่างให้วิทยุมันขยับตัวอยู่บ้าง
เลยลองไล่ขันน๊อตทุกตัวที่ยึดวิทยุกับตัวโครง 2 din ให้แน่น
แล้วเอากระดาษชำระ พับหลายๆ ทบ
ยัดเข้าไปบริเวณช่องว่างระหว่าง วิทยุ และ โครงวิทยุ
จากนั้นก็ไม่มีเสียงอีกครับ

เรื่องเสียว น่าจะมาจากวิทยุ
อาการนี้ผมเคยเป็น ลองโยกๆ เคาะๆ ดู พบว่ามันมีช่องว่างให้วิทยุมันขยับตัวอยู่บ้าง
เลยลองไล่ขันน๊อตทุกตัวที่ยึดวิทยุกับตัวโครง 2 din ให้แน่น
แล้วเอากระดาษชำระ พับหลายๆ ทบ
ยัดเข้าไปบริเวณช่องว่างระหว่าง วิทยุ และ โครงวิทยุ
จากนั้นก็ไม่มีเสียงอีกครับ

ตรงวิทยุก็มีเสียงเหมือนกันครับ ลืมบอก ขอโทษทีครับ พยายามหาอะไรมายัดเหมือนกันครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ neung23

วิทยุไม่ทราบเหมือนกันคับ

แต่แถวๆบริเวณเกียร์ ผมแก้หายที่ Toyota Buzz เกษตร นวมินทร์ ไปแก้ที่ Toyota มหานคร 3รอบไม่หาย
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ Eddy5659

ตรงคอนโซลไม่มีครับ แต่ผมมีเสียงแก๊กๆตรงเสา  A ด้านคนขับ
เคยขับๆอยู่ตัวบุด้านในหลุดออกมา ผมดันมันกลับ จากนั้นก็มีเสียงให้สะดับอยู่เป็นบางครั้งคราว

แก้ไขครับ เสียงตรงแถวช่องเก็บเสียงตรงคอนโซลเคยมีครับ มักจะมีในวันที่อากาศหนาวๆ หรือร้อนมากไปเลย
ดังเบาๆพอรำคาญ แต่ผมไม่สนใจเพราะไม่เปิดเพลง ก็มีเสียงลูกๆให้ฟังแทน 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2014, 16:06:59 โดย Eddy3585 »
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ shikimaru

ผมเจอแต่แถวๆฝาครอบเกียร์แฮะ จะเป็นเวลาที่เริ่มร้อนๆหน่อย หรือขับรถไปได้ซัก ชม แล้ว มันจะดัง ออด แอดๆ ผมให้ช่างที่ศูนย์รื้อตรงฝาครอบออกมาแล้วเอา เทบ 3m แปะเป็นแนวยาวก็หายนะครับ

วิทยุไม่ทราบเหมือนกันคับ

แต่แถวๆบริเวณเกียร์ ผมแก้หายที่ Toyota Buzz เกษตร นวมินทร์ ไปแก้ที่ Toyota มหานคร 3รอบไม่หาย

รบกวนถามต่อนะครับ เขาแก้ยังไงหรอครับ

ผมเจอแต่แถวๆฝาครอบเกียร์แฮะ จะเป็นเวลาที่เริ่มร้อนๆหน่อย หรือขับรถไปได้ซัก ชม แล้ว มันจะดัง ออด แอดๆ ผมให้ช่างที่ศูนย์รื้อตรงฝาครอบออกมาแล้วเอา เทบ 3m แปะเป็นแนวยาวก็หายนะครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองปรึกษาช่างที่ศูนย์ดูครับ