ผู้เขียน หัวข้อ: เคลมประกันแบบตัดจบเอาเช็คมาซื้อของแต่งใส่เองได้มั้ยครับ  (อ่าน 1780 ครั้ง)

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
คือรถผมพึ่งไปซัดมาอะครับ เปลี่ยนทั้ง ฝากระโปรง,กระจังหน้า,กันชน,เสกิตหน้า,แก้มข้าง,ไฟหน้า,ไฟตัดหมอก

แล้วไหนๆก้อจะเปลี่ยนละก้อเลยคิดว่าไปคุยกะประกันตัดจบแบบเอาเช็คมาซื้อของแต่งใส่ได้มั้ยอะครับ

ถ้าได้ 1. ต้องทำยังไงบ้างอะครับ

2.ถ้าผมเอารถเข้าศูนย์ให้ซ่อมเฉพาะส่วนในห้องเครื่องกับโคลงรถแล้วเงินที่เหลือเอาไปซื้อของแต่งมาใส่เองได้มั้ยครับ

ปล.มีคำแนะนำอื่นๆเพิ่มเติมได้ครับ เช่น ซ่อมศูนย์ทั้งหมดให้จบๆไป แล้วค่อยเก็บเงินแต่งส่วนมี่อยากได้เอง

ออฟไลน์ oak7070

• Full Member
ใด้ครับ  แต่ราคาที่เคลมต้องคุยครับผมก็เคยเคลมตอนเเรกประกันจะจ่าย  15000   ผมไม่ยอมผมจะเอา  30000  คุยกันหลายรอบจบที่   22000 ครับ

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• Jr. Member
  • **
ใด้ครับ  แต่ราคาที่เคลมต้องคุยครับผมก็เคยเคลมตอนเเรกประกันจะจ่าย  15000   ผมไม่ยอมผมจะเอา  30000  คุยกันหลายรอบจบที่   22000 ครับ

แล้วให้ศูนย์ซ่อมบางส่วนแล้วเงินที่เหลือเอามาซื้อของใส่เองได้ใช่มั้ยครับ