ผู้เขียน หัวข้อ: WT 2.2 รุ่นใหม่ เพิ่มม่านถุงลม+ESP(กันลื่นไถล)+Traction control  (อ่าน 12675 ครั้ง)

ออฟไลน์ yutthapong

• Newbie
  • *
WT 2.2 รุ่นใหม่ เพิ่มม่านถุงลม+ESP(กันลื่นไถล)+Traction control ให้ ราคาเพิ่มขึ้น +6,000 บาท ที่มาFacebook / ของแต่งฟอร์ดเรนเจอร์ ภาคเหนือ

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
โหย เพิ่มแค่ 6,000 เอง คุ้มมากๆเลยครับ เสียดายเพิ่งได้รถมาตอนต้นปีไม่งั้นมีหวั่นไหวแน่ๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เป็นการตลาดที่กวนตีนมากเพิ่ม 6000 ได้ ESP+TRC แล้วคนที่ซื้อก่อนหน้านี้ละครับ

ออฟไลน์ rtong

ค่าย mazda จะปรับให้ bt-50 pro บ้างไหม

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
9แสน3ได้ของครบ
โอ้แม่เจ้า ฟรอด ใจมาก
อย่างนี้ เจ้าเอเวอเรส ได้รอบคันแน่ๆ
มีกำลังใจรออีกนิ้ด555

ออฟไลน์ Fly to dream

คงไม่โดนสาวกอีซูสุถล่มเหมือนเดิมแล้วเหมือนเมื่อก่อน  ;) ;) ;)

เพิ่มเติมนิดนึง XLS ได้ถุงลมคนขับมาเพิ่มด้วยนะครับจากที่มีแค่ ABS
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2014, 13:28:39 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แจ๋วเลยครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ว่าแต่ Opencab Wildtrak ได้ ESP + ถุงลมข้างด้วยใช่มั้ยครับเนี่ย
ไม่ใช่แค่รุ่น Double cab 4 ประตู?

ถ้าใช่....อื้อหือออ สมุดบัญชีในกระเป๋าสั่นเลยครับ 5555
กำลังมองหา กระบะ cab ขับสอง ยกสูง ที่มี ESP อยู่พอดีเลย
(ก่อนหน้านี้มีแค่ Colorado ที่ให้ ESP ในรุ่น Cab)

แถมตอนนี้ Ranger มี โปร ดอกเบี้ย 0% ฟรีประกันชั้น1 ด้วย
สงสัย....จะได้เสียเงินซะแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2014, 13:49:22 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ recycleman

โอเคจบข่าว ตัดสินใจง่ายขึ้นหละ  ::)

ออฟไลน์ Highway Star

เพิ่มแค่หกพันได้ครบๆแบบนี้แล้วคนที่ซื้อก่อนไม่น้อยใจแย่เลยรึ

ออฟไลน์ H3T

Re: WT 2.2 รุ่นใหม่ เพิ่มม่านถุงลม+ESP(กันลื่นไถล)+Traction control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 13:54:21 »
 รอมานาน ถึง MY15 ก็ยังไม่มี
 มันคือ 2.2L Double cab 4x4 Wildtrak 6MT
   ถ้าเป็น AT ราคา 1.035 ล้าน
 ดังนั้นรุ่น MT ก็น่าจะ 9.95 แสน
 เฮ้อ รอต่อไป
  ไม่ทราบว่า Wildtrak มีสีใหม่บ้างหรือเปล่า เช่น แดง น้ำเงิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2014, 13:58:19 โดย Defender 110 »

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Re: WT 2.2 รุ่นใหม่ เพิ่มม่านถุงลม+ESP(กันลื่นไถล)+Traction control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 13:55:01 »
เพิ่มแค่ 6,000 เอาซะคุ้มเลยนะฮะ

เราอาจจะได้เห็นยอดขาย Ranger ขยับขึ้นไปอยู่ในอันดับ 3 แทนที่ Triton ในเดือนต่อๆ ไป ก็เป็นได้ . . .

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 14:11:40 »
ว่าแต่ Opencab Wildtrak ได้ ESP + ถุงลมข้างด้วยใช่มั้ยครับเนี่ย
ไม่ใช่แค่รุ่น Double cab 4 ประตู?

ถ้าใช่....อื้อหือออ สมุดบัญชีในกระเป๋าสั่นเลยครับ 5555
กำลังมองหา กระบะ cab ขับสอง ยกสูง ที่มี ESP อยู่พอดีเลย
(ก่อนหน้านี้มีแค่ Colorado ที่ให้ ESP ในรุ่น Cab)

แถมตอนนี้ Ranger มี โปร ดอกเบี้ย 0% ฟรีประกันชั้น1 ด้วย
ใจเย็นครับท่าน my2015 อาจไม่ได้โปร0% ก็ได้ครับ  :-*

เจ็บใจเบาๆโชคดีมีภาษีคันแรกปลอบใจ ::)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 14:20:40 »

ใจเย็นครับท่าน my2015 อาจไม่ได้โปร0% ก็ได้ครับ  :-*
เจ็บใจเบาๆโชคดีมีภาษีคันแรกปลอบใจ ::)

หว่ายยยย จริงๆด้วยแฮะ 0% แค่รุ่น XL เครื่องเบนซิน
Wildtrak ดอกเบี้ยปกติ 2 กว่าๆอีกต่างหาก T_T

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 14:38:51 »
กระบะนิรภัย :D  รอต้อนรับน้องใหม่สินะ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 14:46:27 »
เมื่อไหร่ BT-50 pro จะเพิ่มกับเขามั่งเนี้ย ขอแค่รุ่น mt มีความปลอดภัยพื้นฐานครบๆหน่อยเหอะ อย่าจัดขาดๆเกินๆอย่างงี้เลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 15:06:18 »
เมื่อไหร่ BT-50 pro จะเพิ่มกับเขามั่งเนี้ย ขอแค่รุ่น mt มีความปลอดภัยพื้นฐานครบๆหน่อยเหอะ อย่าจัดขาดๆเกินๆอย่างงี้เลย

เห็นด้วยครับ ตัวส่งนอกเห็นว่าออฟชั่นครบ มีถุงลมโป่งพองด้านข้างด้วย
ของไทยตัดเหี้ยนเลย ตัวแค็ปแทบไม่เหลืออะไรเลย
มาสด้าน่าจะจัดออฟชั่นแบบฟร์อดบ้างนะ พูดแล้วเจ็บจี้ดๆ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 15:41:15 »

เห็นด้วยครับ ตัวส่งนอกเห็นว่าออฟชั่นครบ มีถุงลมโป่งพองด้านข้างด้วย
ของไทยตัดเหี้ยนเลย ตัวแค็ปแทบไม่เหลืออะไรเลย
มาสด้าน่าจะจัดออฟชั่นแบบฟร์อดบ้างนะ พูดแล้วเจ็บจี้ดๆ

ตัวแค๊ปผมซื้อตัวท๊อป ถุงลมยังไม่มีให้ซักใบ

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 17:41:10 »
ถ้าต้องการถุงลมคู่ ก็ต้อง XLT ขึ้นไป ดูสมเหตุสมผลดีครับ
--> แต่ผมขอแอบแซวว่า  Vigo 2.7J ตอนเดียว ให้ถุงลมคู่นะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 18:08:35 »
ถ้าต้องการถุงลมคู่ ก็ต้อง XLT ขึ้นไป ดูสมเหตุสมผลดีครับ
--> แต่ผมขอแอบแซวว่า  Vigo 2.7J ตอนเดียว ให้ถุงลมคู่นะครับ  ;D ;D ;D

วีโก้รุ่นล่างสุดได้ถุงลมคู่แต่ไม่มี ABS นะครับ  :D  :D  :D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 18:16:42 »
ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะครับ

แต่เหมือนว่า มาสด้าทำราคาเลี่ยงๆ การปะทะกับ Ranger โดยตรง

โดยรวมมาสด้าแพงกว่า option น้อยกว่านะครับ

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Re: WT 2.2 รุ่นใหม่ เพิ่มม่านถุงลม+ESP(กันลื่นไถล)+Traction con
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 19:52:32 »
ผมว่าตัว 2.2 Opencab Wildtrak ดูจะคุ้มที่สุดเมื่อเทียบกับคู่แข่งเลยนะครับ ;) (เจ้าอื่นในตอนนี้อย่างมากก็ได้แค่ ABS+Airbag คู่)

ปล. สติกเกอร์สโลแกน"กระบะนิรภัย"นี่ไปลอกมาจาก Ranger โฉมแรกเมื่อปี 1998 หรือเปล่าเนี่ย ดูคุ้นๆจัง ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2014, 19:54:12 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 19:53:44 »
option ความปลอดภัยต่างๆที่เพิ่มเข้านั้น มีอยู่แล้วในตัวที่ส่งออกไปขายต่างประเทศรึเปล่า  ;D ;D

พอมาถึงตัว MY 15 สำหรับขายในประเทศไทยเลยจัดแบบเนียนๆ เพิ่มเงินอีกนิดหน่อย ได้ครบเลย

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 20:06:12 »
แหม่จัด option มาลงตัวแบบนี้ก็ทำเป็นนะครับ ขอให้ขายดิบขายดีละกันนนะครับ

อย่าลืม 3.2WTด้วย คนสนใจซื้อเยอะแต่ไม่มีรถส่งซะงั้น น่าเปลี่ยนชื่อเป็น 3.2 WTF แทนดีมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 20:27:29 »
น่าเปลี่ยนชื่อเป็น 3.2 WTF แทนดีมั้ยเนี่ย

ขอมาฮาประโยคนี้ครับ 555+

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 20:46:30 »
แหม่จัด option มาลงตัวแบบนี้ก็ทำเป็นนะครับ ขอให้ขายดิบขายดีละกันนนะครับ

อย่าลืม 3.2WTด้วย คนสนใจซื้อเยอะแต่ไม่มีรถส่งซะงั้น น่าเปลี่ยนชื่อเป็น 3.2 WTF แทนดีมั้ยเนี่ย

3.2 WT ตอนนี้ตัดมาให้เมืองไทยเต็มสุดเท่าที่ทำได้แล้วครับ รุ่นนี้เล่นเอาคนในบริษัทแม่เกาหัวกันเลยว่า ทำไมมันขายดีกว่ารุ่นอื่นฟระ ราคาก็ขายแพงกว่าชาวบ้านชาวช่องเค้า ตอนแรกกะกันไว้ที่เดือนละซักสิบคันก็หรูแล้ว ดันกลายเป็น back order ตั้งแต่เปิดรับจอง

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 20:51:38 »
2.2 XLTยกสูงยังราคาเดิมครับผมว่าเพีมUSBหน่อยครับบบบบบบบบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 22:03:41 »
ไม่รู้ผมคิดไปเองหรือเปล่านะครับ

แต่เหมือนว่า มาสด้าทำราคาเลี่ยงๆ การปะทะกับ Ranger โดยตรง

โดยรวมมาสด้าแพงกว่า option น้อยกว่านะครับ

ไม่ใช่แค่เรื่องราคาครับ อุปกรณ์ต่างๆด้วย มีหลบกันไปหลบกันมา เอามานั่งกางใส่กันนี่รู้เลย เทียบรุ่นต่อรุ่น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 22:27:20 »
จัดเต็ม !!!

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 23:01:55 »
ถือว่าปรับได้ดีครับ ราคาไม่เพิ่มโดดและเป็น option ที่ผมว่าจำเป็นสำหรับรถยนต์ทุกวันนี้ไปแล้วนะ อย่างน้อยก็ใส่สิ่งที่ควรจะมีใส่มาบ้างในรุ่นที่ไม่ใช่ตัว Top พี่แกเล่นประเคนไว้ตัวสูงสุดเลย

* จริงๆมันน่าจะมาตั้งแต่แรกแล้วด้วยซ้ำ 2.2 WT นี้ค่าตัวก็ไม่ใช่น้อยแถมวางตำแหน่งการตลาดไว้สูงกว่ารุ่นทั่วไป option แบบนี้ควรต้องมีมาให้ล่ะครับ BT-50Pro เองผมว่าก็น่าจะใกล้เวลารีสเป็ก option กันบ้างแล้ว