ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังดู freed มือสองครับ  (อ่าน 2942 ครั้ง)

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
กำลังดู freed มือสองครับ
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 15:10:57 »
หาราคาอยู่ประมาณ 500,000-570,000฿. ปี 2010-11 พอได้ไหมครับ แล้วต้องดูเน้นตรงไหนเป็นพิเศษ
เช่นพวกประตูไฟฟ้า เกียร์ แล้วเรื่องซ่อมบำรุงแพงไหมครับ ไม่มีประสบการณ์มือสองเลยครับ ขอบคุณครับ

วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: กำลังดู freed มือสองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 15:25:45 »
ลองดูใน Thaifreed เลยครับ

มีเยอะมาก ราคาไม่แพง เจ้าของขายเองครับ

ตัวรถ ของผม minor แล้วจะบอกว่า ผมว่า Freed ประกอบดีกว่า CR-V ที่เคยใช้อีกครับ

ไม่มีปัญหาเครื่องเกียร์ ช่วงล่าง เบรค ให้ต้องเคลมเลยครับ

:D ประหยัดน้ำมันมากๆ

ออฟไลน์ topus0230

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2014, 16:10:25 »
ถ้าดูรถไม่เป็นแนะนำหาคนดูรถเป็นช่วยดูครับ ส่วนตัวเราก็คุยดูลักษณะนิสัยเจ้าของรถ ภายในรถ, ห้องเครื่อง เปิดมาเป็นอย่างไร ประทับใจไหม แล้วก็ขอดูเอกสารการบำรุงรักษา การเอาเข้าศูนย์ เพื่อดูว่าตรงเลขไมล์หรือไม่ แบตเตอรี่ ยาง ต้องเปลี่ยนไหม จะได้เอามาต่่อราคา และที่สำคัญต้องลองขับนะครับ เจอทางขรุขระลุยเข้าไปเลย จะได้ดูช่วงล่าง

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:00:12 »
ครับ ผมใช้ SE ก่อนไมเนอร์ ดูประตูไฟฟ้าเป็นหลักครับ ลองปิด ลองเปิด สังเกตเสียงด้วยครับ
ทดลองเอามือกั้นตอนปิดด้วยครับ

รุ่นที่ท่านกำลังจะซื้อ อาจจะไม่มีมือจับที่เพดานรถแถว๒นะครับ
ถ้าผมจำไม่ผิด

ส่วนเครื่องและเกียร์ ถ้าไม่วิ่งมาเยอะ ไม่ทรมานเครื่องโดยการลาก D3 บ่อยๆ
ผมว่าไม่น่ามีปัญหาครับ

สเปก ถ้าเป็นรุ่นต่ำสุด เมื่อก่อนประตูไม่ไฟฟ้าครับ
ส่วนเข็มขัดนิรภัยคู่หน้าเป็นแบบดึงกลับตั้งแต่รุ่นไหน ผมไม่แน่ใจครับ
ช่วงปีที่ท่านจะซื้อ ถ้าได้ตัวท๊อป ก๊ดีเลยครับ
: )

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:08:28 »
ถ้ากรณีเราซื้อดาวน์แล้วผ่อนต่อจะมีค่าใช้จ่ายเปลี่ยนสัญญาเท่าไรครับ
แล้วถ้าจะซื้อสดนี่ใครต้องเป็นคนปิดงวดครับ ขอบคุณครับ
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:44:07 »
ถ้ากรณีเราซื้อดาวน์แล้วผ่อนต่อจะมีค่าใช้จ่ายเปลี่ยนสัญญาเท่าไรครับ
แล้วถ้าจะซื้อสดนี่ใครต้องเป็นคนปิดงวดครับ ขอบคุณครับ

ราวๆ 5 พันครับแต่ต้องมีค่างวดล่วงหน้าด้วย 2-3 เดือนแล้วแต่ที่ ส่วนซื้อสดจูงมือกันไปปิดที่ธนาคารเลยครับสบายใจทั้งสองฝ่าย ถ้าอยากรู้สึกปลอดภัยขึ้นมาอีกหน่อยก็จ่ายเป็นแคชเชียร์เช็คครับรายละเอียดปลีกย่อยให้ทางไฟแนนท์เค้าแนะนำเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 13:42:54 »
ราคาร่วงพอสมควรเลยนะครับ รถสองปีนิดๆร่วงไปสามแสน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 20:59:06 »
ว่าแต่...ทำไมถึงปล่อยกันเยอะละครับ  ???
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ