ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้  (อ่าน 15401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Elestra

• Full Member
รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 00:59:04 »
แบบว่า อ่านทุก 5-6 กรุทู้ ก็จะมีคนตั้ง Mazda....xxxx
5-6กระทู้ก็ ง Mazda....xxxx 
รำคาญมากคับ อยากให้ช่วยหยุดทีนะคับ
ยี่ห้ออื่นเขายังไม่ใช่วิธีนี้นะคับ มันเยอะมากน่ารำคาญคับ

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
Re: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:06:08 »
ผมไม่รู้ว่าคนที่คุณว่าใช่หน้าม้ารึป่าว วิธีสังเกตุ ลงกดที่ชื่อดูประวัติการตั้งกระทู้ ถ้าเนื้อหากระทู้หรือการตอบมีแต่มาสด้าก็คงใช่

อีกอย่างความรู้สึกผมยังปกติอยู่กับการเปิดตัวรถใหม่ซักรุ่นแล้วจะมีคนสนใจและตั้งกระทู้ถามวันหลายกระทู้ แต่ในพวกนี้ถ้ามีหน้าม้ามาจริงถือว่าน่าเกียจมาก

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
Re: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:09:23 »
ผมว่าก็ปกตินิครับ..ช่วงงี้รถออกใหม่ก็เเบบนี้เเหละครับ..ผมลองย้อนไปดูในกระทู้เปิดตัว มาสด้า ราคา+สเปก ผมก็ว่าปกตินะครับ...ไม่เห็นมีใครเป็นหน้าม้านิครับ...ถ้าเป็นเมื่อก่อนตอนแอคคอร์ดออกมาใหม่ๆผมว่ายิ่งกว่านี้นะครับ..เเล้วยิ่งสมาชิกเเต่ละท่านที่ตอบในกระทู้ก่อนๆก็สมัครกันไว้ตั้งนานเเล้วนิครับ.. :) :)
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:10:56 »
ผมว่าคงไม่ใช่หน้าม้าหรอกครับ มันคงเป็นช่วงที่รถเปิดตัวใหม่นี่แหละ อย่างช่วง วีออส,ยาริส,ซิตี้ และอื่นๆ เปิดตัว
มันมีกระแส ก็จะมีอย่างงี้อยู่เรื่อยๆ บางครั้งก็มีการเตือนกันว่าวันนึงกระทู้เกี่ยวกับรถรุุ่นนั้นๆ ไม่เกิน 3 กระทู้

ส่วนที่จะเห็นว่ามีคนชอบมาสด้าเยอะ มันก็คงลักษณะเดียวกับที่มีคนชอบ bmw เยอะในบอร์ด จนมีการแซวว่าเปิดเป็นบอร์ด bmw ได้เลย
ก็อาจจะเป็นเพราะ มาสด้าทำรถออกมาได้หล่อ โฉบเฉี่ยว แล้วก็เรื่องเทคโนโลยี่ใหม่ ที่เพิ่งเข้ามา เลยทำให้เป็นกระแสที่สนใจ

คอยดูหลังจากรถเปิดตัวไปซักอาทิตย์สองอาทิตย์ก็จะน้อยลงไปอยู่แล้วอ่ะครับ
ผมว่าเป็นปกติของบอร์ด headlightmag นะครับ เอาน่า ใจร่มๆ เดี๋ยวก็เข้าสู้สภาพวะปกติ อิอิ นะครับ เย็นๆเหมือนช่องแช่แข็งไว้ ไม่เครียดๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:21:21 »
ผมว่ามันก็ปกติครับ ช่วงรถเปิดตัวใหม่ นี้ยังน้อยนะถ้าเทียบกับตอนที่ accord เปิดตัวใหม่ตอนนั้นอ่ะ 5555

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:23:26 »
อันนี้ไม่แน่ใจ 5555 แต่ผมเห็นส่วนใหญ่สังเกตุมาก้เป็นแบบนี้หลายรุ่นมากถ้าเป็นรถที่ยอดนิยมนะคับ ถ้าพอนึกออกก้ F30, Accord G9, Fiesta Eco boost, yaris, Altis,

Civic MC (อันนี้โดนสับขาหลอกเฉย 555), Ecosport, CX5, Teana L33, mazda 3, New city ทั้งนั้นคับ อนาคตอันไม่ไกลนี้เดี๋ยวก้จะมีอีกคับเช่น New Jazz, Accord

hybrid, C class CKD  ธรรมดาคับหรือมีจิงก้ไม่รู้

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 01:37:48 »
I think you just hate Mazda. ( sorry pim Thai mai dai kub )

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 02:17:51 »
เขาไม่เกลียด Mazda นะ เค้าชอบ Mazda ที่สุดเลย ดูกระทู้ที่ผ่านมา ตั้งแต่สมัครก็โพสเรื่อง Mazda 3 ตัวใหม่มาตลอดเลย ;)

ปล.เฉยๆ แล้วครับ เปนเกือบทุกยี่ห้อ เกือบทุกรุ่น แหละครับ ชินแล้ว และผมก็ว่าดีออกนะ เพราะดูบอร์ดมีสีสัน ไม่ดูร้าง เวลารถไม่เปิดตัวนี่เงียบอยู่นะ เหมือนคนบ้ารถไม่มีเรื่องจะคุยกัน

เวลามีรถเปิดตัวใหม่นี่เหมือนได้มางานเลี้ยงพบปะเพื่อนฝูง ถ้าคิดแง่นี้ผมว่าหลายๆ คนน่าจะยิ้มได้ ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 02:28:19 »
สมัครมาใหม่ อย่าเพิ่งมาก่อดราม่าในนี้ครับ

จากตลอด 5 ปีที่ผ่านมา บอร์ดเราก็มีเรื่องแบบนี้
ทุกครั้งที่รถยี่ห้ออะไรก็ตาม เปิดตัวรุ่นใหม่

และส่วนนงที่ในอดีต คอยตั้งกระทู้เตือนมาตลอด ว่าวันนึง
ขอยังไม่ควรเกิน 3 กระทู้ในหน้าแรก ก็เพราะไม่ต้องการให้มีกระทํด่าแบบนี้ละครับ

ดังนั่น ใครที่คิดจะะตั้งกระทู้ Mazda 3 ช่วยเพลาๆ ลงๆ หน่อยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 02:39:31 »
ใจเย็นๆครับ รถเปิดตัวใหม่ก็แบบนี้ เป็นที่สนใจครับ

บางคนที่เค้าไม่มีความรู้ก็เข้ามาหาข้อมูล

ปล. F30 นี่ผมว่าหนักสุดเลยนะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ acc4444

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 02:46:12 »
ปรกติมากครับ ตอน JUKE เปิดตัวก็มีมาหลายกระทู้ ตอน City เปิดตัวก็มีแต่กระทู้ City

Mazda3 พึ่งเปิดตัวจะให้คนไปตั้งกระทู้ Ford เหรอครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:41:14 »
เดี่ยวก็ชินครับ  ;D
สถิตย์นานๆ อ่านบ่อยๆ เห็นประจำ
ยิ่งรถที่คนสนใจ เปิดตัวเมื่อไหร่บร์อดแตก
ผมติ่งมาสด้า / เชพ /ฟร์อดและ(มิตซูลาออกจากติ่งละ)  :D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 05:47:55 »
เรื่องปกติของบอร์ด สาธารณะ ครับ
คนตั้งกระทู้ตามความรู้สึก ณ เวลานั้นๆมีมากมายครับ
ไอ้แบบที่เชียร์แบบโจ่งแจ้ง ทางผู้ดูแลบอร์ดมีวิธีจัดการน่า...
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 06:01:54 »
นี่บอร์ดสาธารณะน่ะครับ เด๋วก้อชินครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 07:02:44 »
รถเพิ่งเปิดตัว กระทู้ก็เยอะเป็นปรกติอยู่แล้วนี่

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 07:03:00 »
ดีไม่มาช่วง นิววีออสเปิดตัว โอ้โห ตั้งกระทู้กัน 3 วัน 3 คืน ไม่เลือก

จะบอกว่า มันเป็นแบบนี้แหละครับ ขนาดบริโอ้ เพิ่มที่ปัดน้ำฝนหลัง ลอร์ดยังแทบแตกมาแล้ว ลองย้อนกลับไปดูได้ นับประสาอะไรกับมาสด้า ที่คนส่วนใหญ่ลงความเห็นว่า "สวย"

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 07:03:42 »
ปกติของบอร์ดคนชอบรถ รุ่นไหนออกใหม่ก็จะมีหัวข้อกระทู้เยอะเป็นธรรมดา เจ้าของกระทู้อาจจะเพิ่งเข้าเวปนี้ไม่นานเลยไม่ชิน

ออฟไลน์ tosa

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 07:58:41 »
ทู้นี้ก็ Mazda เหมืยนกาน   :D

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:11:52 »
จขกท ตั้งกระทู้นี้มา ก็เป็นกระแสของ mazda อีกกระทู้เหมือนกันนะ คนเข้ามาตอบเต็มเรย อิอิ

ออฟไลน์ billups

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:14:25 »
ต้องเป็นผู้อ่านที่ดี

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:21:51 »
ก่อนจะกล่าวหาใครรบกวนศึกษาข้อมูลก่อนนะครับ กรณีนี้ไม่ยากเลยแค่คลิกดูประวัติการตอบการตั้งกระทู้เท่านั้นเองมีทั้งจำนวนกระทู้ที่ตั้งที่ตอบและเวลาที่เป็นสมาชิก การกล่าวหาลอยๆว่าคนอื่นเป็นหน้าม้าโดยไม่มีข้อมูลมาอ้างอิงอะไรนักผมว่าไม่เหมาะสมครับ ฝากพิจารณาด้วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:27:31 »
วิธีดู คือ คลิ๊กชื่อ แล้วดูประวัติครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 08:46:29 »
ผมว่าไม่ใช่หน้าม้านะครับ

ที่นี่มีน้อยมากๆ

มีแต่สาวกเชียร์รถบางรุ่นมากกว่า

ซึ่งผมมองว่า ไม่เห็นจะน่าเกลียดเลยครับ

ถ้ารำคาญ ก็คงเป็นการตั้งกระทู้เรื่อง 3 มากเกินไปเท่านั้นเองครับ

ก็ตั้งให้น้อยๆ ลง ไปรวมกันมากขึ้นครับ ในอันเดียว

ปล. 3 ตัวนี้มันดี คุ้มค่า น่าลองจริงๆ ครับ

;)

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 09:14:33 »
ถ้าถามว่ารู้สึกว่ามากผิดปกติไหม ก็รู้สึกนะ
คือมันสูสีกับฮอนด้า มากกว่าโตโยต้าซะอีก :o
แต่มาสด้า3 นี่อนุมัติเป็นกรณีพิเศษ เพราะ
ผมก็ชอบเหมือนกัน 555555555+ ;D

ออฟไลน์ BhuBhu

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 09:19:57 »
แหม Mazda3 ใหม่อะไรใหม่ๆ เต็มไปหมดมันก็ต้องอยู่ในกระแส
ผมไม่เคยมี Mazda ผมยังอยากเป็นเจ้าของเลย
spec ดี แถมเป็นมวยรองอีก คนไทยชอบเชียร์มวยรอง แถมได้ของดีก็ต้องเชียร์กันหน่อย

ออฟไลน์ Elestra

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 09:42:02 »
จิงๆ ถ้ามีแบ่งหน้าไปเลยก็ดีน้ะคับ ดูเปนระเบียบดี

แบบ General-> สอบถามข้อมูลรถออกใหม่ประจำไตรมาส

เช่นใน 3 เดือนแรกปีนี้ก็มีรถรุ่น A B C รวมกลุ่มกันไปถามในนั้น
พอพ้น 3-4 เดือนหลังเปิดตัวไปแล้วค่อยมาตั้งในห้อง Discussion Forum

ออฟไลน์ OHMMY

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:05:34 »
เมื่อไหร่โรงเรียนจะเปิดสักที  :P

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:05:44 »
ผมไม่ใช่หน้าม้าครับ แต่แค่ไปทุกกระทู้ของมาสด้า ตามประสาแฟนบอยของมาสด้าแค่นั้นเอง

ออฟไลน์ goldsfirm

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:11:31 »
ไม่ชอบ .. ก็ไม่ต้องคลิ๊กเข้าไปอ่านคับ .. ทนรำคาญไม่ไหว .. ไปเล่นเวปอื่นคับ

สมองคุณ มือคุณ ไม่มีใครบังคับคุณได้

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:22:28 »
ผมว่าเว็บเราไม่มีหน้าม้าหรอกหรือมีก็น้อยมาก ส่วนมากมักเป็นแฟนคลับยี่ห้อนั้นๆหรือคนที่สนใจซะมากกว่าเป็นธรรมดาของรถเปิดตัวใหม่ จขกทอาจจะไม่ชิน