ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้  (อ่าน 15407 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
Re: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:30:16 »
กรรมของมาสด้า รถญีีปุ่นค่ายรองๆกำลังเติบโตเอาใจลูกค้าแต่กลับโดนคนชื่นชอบยี่ห้ออื่นหมั่นไส้สกัดดาวรุ่งสักนิดสักหน่อยก็เอา  :P ทียี่ห้ออื่นทั้งตั้งกระทู้ถี่ทั้งอวยไม่ลืมหูลืมตาไม่เห็นมีกระทู้หามแบบนี้ออกมาเลย ฮ่าๆๆๆๆกรรมของมาสด้า  :-X  แต่คุณรู้ไรป่ะ? ต่อให้ห้ามพูดถึงในบอร์ดต่อให้ตั้งกระทู้ใส่ร้ายแค่ไหนก็เปล่าประโยชน์ ค่ายนี้เค้าไม่เสียท่าด้วยวิธีตื้นๆปากต่อปากไม่มีมูลแบบในอดีตแล้วววว เค้าสะสมความเชื่อมั่นกับฐานลูกค้าไปไกลแล้วววว มาสด้า3รุ่นนี้ได้รับคัดเลือกเป็นรถเข้าชิงตำแหน่ง world car of the year ของปีนี้ที่จะประกาศผู้ชนะเดือนหน้า หนึ่งเดียวในรถญี่ปุ่นที่ได้รับรางวัลในตอนนี้ แข่งกับรถยุโรปอย่างbmwซีรี่4กับออดี้A3 ไม่ว่าจะทำอะไรความจริงนี้เปลี่ยนไม่ได้น่ะ   8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ johnlee

Re: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:39:48 »
แล้วตอนซิตี้เปิดตัวล่ะ  ไม่มีหน้าม้าซิตี้รึ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Mr.Holic

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:41:47 »
นี่เยอะแล้วเหรอครับ ผมตามอ่านยังรู้สึกว่าน้อยไปนะ อ่านไม่หนำเลย  :D :D

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:45:48 »
กรรมของมาสด้า รถญีีปุ่นค่ายรองๆกำลังเติบโตเอาใจลูกค้าแต่กลับโดนคนชื่นชอบยี่ห้ออื่นหมั่นไส้สกัดดาวรุ่งสักนิดสักหน่อยก็เอา  :P ทียี่ห้ออื่นทั้งตั้งกระทู้ถี่ทั้งอวยไม่ลืมหูลืมตาไม่เห็นมีกระทู้หามแบบนี้ออกมาเลย ฮ่าๆๆๆๆกรรมของมาสด้า  :-X  แต่คุณรู้ไรป่ะ? ต่อให้ห้ามพูดถึงในบอร์ดต่อให้ตั้งกระทู้ใส่ร้ายแค่ไหนก็เปล่าประโยชน์ ค่ายนี้เค้าไม่เสียท่าด้วยวิธีตื้นๆปากต่อปากไม่มีมูลแบบในอดีตแล้วววว เค้าสะสมความเชื่อมั่นกับฐานลูกค้าไปไกลแล้วววว มาสด้า3รุ่นนี้ได้รับคัดเลือกเป็นรถเข้าชิงตำแหน่ง world car of the year ของปีนี้ที่จะประกาศผู้ชนะเดือนหน้า หนึ่งเดียวในรถญี่ปุ่นที่ได้รับรางวัลในตอนนี้ แข่งกับรถยุโรปอย่างbmwซีรี่4กับออดี้A3 ไม่ว่าจะทำอะไรความจริงนี้เปลี่ยนไม่ได้น่ะ   8)

อันนี้ถูกใจมากครับ +++ เลย

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:54:35 »
เป็นความฉลาดในการตั้งกระทู้ mazda3 เพิ่มมาอีกอันแบบเนียนๆครับ  ยิ่งทำให้คนสนใจมากขึ้นนะ ว่ามันมีดีอะไรถึงขั้นสติแตกเพียงแค่คนพูดถึงบ่อยๆ

ออฟไลน์ pakojang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 10:55:49 »
เป็นความฉลาดในการตั้งกระทู้ mazda3 เพิ่มมาอีกอันแบบเนียนๆครับ  ยิ่งทำให้คนสนใจมากขึ้นนะ ว่ามันมีดีอะไรถึงขั้นสติแตกเพียงแค่คนพูดถึงบ่อยๆ

น่าคิดอยู่นะครับ :)

ออฟไลน์ fhasociety

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:11:26 »

ตามนี้ครับ กระแสรถใหม่มักจะเป็นแบบนี้เสมอ ไม่ว่าจะค่ายไหน รุ่นอะไร เปิดตัวกันทีก็มีแต่คนฮือฮา
ถ้าลองย้อนอดีตไปช่วง F30 เปิดตัวใหม่ ๆ นี่แทบจะบอร์ดแตก ประเด็นเดียวกันแต่คนตั้งกระทู้ต่างกันจนคุณจิมมี่ปวดศีรษะมาแล้ว
ผมแนะนำน่ะ อะไรไม่ชอบก็ไม่ต้องไปรับรู้หรอก อ่านหัวข้อแล้วมันไม่ชอบใจก็ผ่านไป
เลือกที่จะรับข้อมูลที่ตนสนใจดีกว่า ไปรับรู้ทุกเรื่องบนโลกนี้นะครับ
จขกท. ควรกลับไปพิจารณาตนเองก่อนแล้วค่อยโวยวายนะจ๊ะ
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:19:01 »

ทำไมผมก็รู้สึกแบบนี้นะ

ออฟไลน์ Xyclop

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:33:09 »
ปกติจะอ่าน อย่างเดียว
แต่ครั้งนี้ ยอม เสียเวลา log in  เพื่อมาตอบโดยเฉพาะ ว่า

ขอเหอะ  อย่าเที่ยวมาตั้งกระทุ้ทำนอง เหน็บแนมว่ากระทู้ เยอะแล้ว
รถเปิดตัวใหม่ คนย่อมสนใจเปนธรรมดา อย่ามาทำตัวเปนตำรวจ cyber ปกป้อง ดูแล ความเรียบร้อยในบอร์ด
อันนั้น ปล่อยเปนหน้าที่ admin เหอะ  อย่ามาโลกสวยมาก

กระทู้นี้ซะมากกว่า ที่รกบอร์ด ไม่มีข้อมูลอะไร ที่คนรักรถ อยากรู้เรย

ขอบ่นหน่อยเหอะ รำคาญมามากแล้ว  ไอกระทู้แนวนี้

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:42:06 »
หน้าม้า BMW คงเต็มบอร์ด มาทุกวัน มีตลอด

ออฟไลน์ nimnim_thailand

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:45:46 »
ขนาดผมยังไม่คิดจะซื้อมาสด้า 3 ในช่วงเวลานี้ แต่ผมมีความสนใจในตัวรถ อยากศึกษาให้มากๆ
ผมคิดว่าเวลานี้ ยังมีกระทู้เกี่ยวกับรถตัวนี้ น้อยเลยครับ กำลังหา  testdrive ในยูทูป ที่เป็นของคนไทย แต่ยังไม่มีเลยตอนนี้

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:46:10 »

ทำไมผมก็รู้สึกแบบนี้นะ

ไปเปิดดูกระทู้เก่าๆ ก็เห็นโพสเรื่อง mazda 3 อยู่เต็มเลย ผมก็สงสัยเช่นกัน
ขอติดสงสัยไว้ก่อน รอจขกท.มาตอบ ว่าเป็นอะไรยังไง นี่สองหน้าแล้วยังเงียบอยู่เลย

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:54:26 »
เป็นแค่กระแสครับ ไม่มีอะไร เเหมือนตอน CX5 มาใหม่ ก็ว่าดีมาก ยังนู้นยังนี้
จะเอา จะเลือก จะซื้อเลย อ่านจนเบื่อ นี่จะเข้าเดือน4 แล้ว เพิ่งจะเคยเจอตามถนนอยู่ 2 ครั้งเอง
เอ หรือว่าแถวรังสิต ปทุม ยุดยา เขาไม่นิยมใช้กันน้า ;D

ออฟไลน์ gundam126

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 11:58:21 »
รถใหม่ คนก็สนใจเป็นธรรมดาครับ อย่าไปคิดมาก ถ้ามีการแฝงโฆษณา เดี๋ยวก็โดนจับได้เอง ถ้าเข้ามาก่อนหน้านี้ สงสัยสติแตกแน่ๆ หน้าม้าทุกยี่ห้อคงเต็มไปหมด ทั้งcity vios yaris bmwรุ่นต่างๆ โคโรราโด้ muX เอาแบบวิธีผมสิ กระทู้ใหนไม่สนใจก็ข้ามไป

ออฟไลน์ toffyearn

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:15:47 »
ก็เปิดอ่านเฉพาะหัวข้อที่ไม่รำคาญสิครับ  หรือถ้าเปิดอ่านแล้วรำคาญก็ปิดซะ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:20:21 »
หน้าม้า BMW คงเต็มบอร์ด มาทุกวัน มีตลอด

อันนี้จริงที่สุด 555
นานๆที มีรถใหม่เปิดตัว ก็จะเฉโลกันกระหน่ำตั้งกระทู้
พอกระแสเงียบ ก็กลับมา BM เหมือนเดิม หุหุ

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:24:11 »
สนใจ 3 มาก

ยังไม่มีเวลาไปดูตัวจริง  คงไปดูในงาน

หาข้อมูลทุกวันทุกเวป   แต่มันก็มีน้อยมาก

ออฟไลน์ WawaAOY

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:29:53 »
โอ้บร๊ะเจ้า...!
ผมว่าน้อยกว่าซิตี้นะ ขานั้น โพสต์ชวนชมข้ามปี มาตั้งกะรถยังไม่เห็นเลยครับ
วีออส 2013 นี้ อาทิตย์นึงก็เงียบแล้ว

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:35:24 »
ธรรมดามาก ถ้าติดตามอบร์ดหลายๆปีจะรู้ว่ามันปกติครับ
ช่วงไหนรถใหม่เปิดตัวก็เป็นยังงี้ เป็นทุกยี่ห้อ จนต้องมีมารยาทในการโพสกระทู้แต่ละรุ่นห้ามเกินวันละ 3 กระทู้

ขนาดคุณจิมมียังเคยแอบเหน็บว่าจะเป็นเป็นเว๊ป..... lover เลยมั๊ย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ roongrus

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:37:27 »
มาจากไหนเนี่ย อยู่ดีๆมาซี้ซั้วกล่าวหา

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:49:00 »
ผมว่าในเว็บนี้ไม่ค่อยมีหน้าม้ากล้าตายหรอกครับ มีแต่หน้าม้าแจมตาม reply ต่างๆบางโอกาส
ส่วนมากก็เป็นพวกเรากันเองซึ่งมีความชอบ ความไม่ชอบ กันอยู่เป็นการส่วนตัว ซึ่งผมเองก็ไม่อยากจะยุ่งอะไรมาก
เพราะถ้าชอบไม่ได้ ไม่ชอบก็ไม่ได้ มันจะกลายเป็นบอร์ดคณิตศาสตร์ไป ผมอยากให้พวกเรามีอารมณ์คอนโทรลที่พอเหมาะ

เหมือนกับรถ คุณซื้อมาคุณกดคันเร่งไม่ได้ รถจะมีประโยชน์อะไร..ในทางเดียวกันถ้าคุณกดมิด100%ตลอดเวลา
คุณก็โดนชาวบ้านด่าก็เท่านั้น ก็ให้ใช้วิจารณญาณการตั้งกระทู้เปรียบเสมือนศิลปะในการกดคันเร่ง

กดได้ดี ได้จังหวะ ตัวเองก็สนุก คนอื่นไม่เดือดร้อน บางคนอยากเล่นด้วย
กดทะเล่อทะล่าตามใจตัวเองไม่แคร์คนอื่น ไม่รู้จังหวะ ก็โดนคนอื่นด่า

ถือโอกาสเตือนแบบรวบๆ..ไม่ใช่แค่เรื่องการตั้งกระทู้ หรือการตอบกระทู้ หรือการเชียร์/ไม่เชียร์รถอะไรก็ตามแต่
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 12:58:22 »

อันนี้จริงที่สุด 555
นานๆที มีรถใหม่เปิดตัว ก็จะเฉโลกันกระหน่ำตั้งกระทู้
พอกระแสเงียบ ก็กลับมา BM เหมือนเดิม หุหุ

ผมหน้าม้า BMW ครับ 555
รอคันต่อไปอีก 2 ปีนะ ยังไม่เข้าไทย ^ ^
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Ongszaa

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 13:00:35 »
ปล. เด๋วจะมีกระทู้ BMW Series 2 อีก เพราะเข้าไทยมาแล้ววว

http://www.bmwsociety.com/board/showboard.asp?id=164610
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ RASALGHUL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 13:27:52 »
อย่างผมพอจะจัดว่าเป็นหน้าม้าได้รึเปล่าครับ ลองเช็คที่ชื่อให้ผมที
ALL NEW MAZDA3 2014 >>ใครสนใจแลกเบาะสีดำด้ายแดง เป็นเบาะสีขาวทูโทนจากรุ่นไฮพลัสของผมบ้างครับ pmมาเลย

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 13:29:44 »
ใจเย็นๆครับ เวลารถเปิดตัวใหม่ก็แบบนี้แหละครับ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 14:06:49 »

ตรรกะนี้ คือ ยี่ห้อตลาด เจ้าดัง พูดเสียงดังได้....ค่ายรองเสียงดังหน่อยก็หาว่าอวย 555555+

เวลาเจ้าตลาด ทำไม่ดีหรือด้อยกว่ากลับมองเป็นเรื่องเล็ก แล้วก็จะมาพูดว่า เครื่องติดแก๊สดี บำรุงรักษาไม่แพง (จริงรึเปล่า??) --- กลายเป็นเปลี่ยนเรื่องคุย ไม่ยอมรับว่ามันด้อยกว่าซะงั้น

ปล. แต่ผมว่าค่ายรอง ทำรถขับดีกว่าเจ้าตลาดนะ (โดยส่วนใหญ่)
ปล.2  เจ้าตลาดก็มีที่ทำได้ดีผมก็เชียร์+อวยครับ ไม่ใช่ไม่ชอบเจ้าตลาด....ผมชอบรถขับดีครับ 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2014, 14:09:38 โดย hong_G »

ออฟไลน์ VITHAN

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 14:34:51 »
รถออกใหม่ก็ต้องมีคนคุยกันเยอะเป็นธรรมดาคับ ผมกับมองหากระทู่ที่คุยเกียวกับรถที่เปิดตัวใหม่อย่างเช่น มาสด้าตอนนี้คับ

ออฟไลน์ jakkajee

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 14:56:43 »

รถออกใหม่ๆๆ จะเป็นแบบนี้   เห็นหลายรุ่นที่เดียวครับ

ส่วนตัวผมว่า ธรรมดานะครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 15:08:44 »
เด็กใหม่อย่างคุณ เข้าเมืองตาหลิ่วก็หลิ่วตาตามเถอะครับ

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 15:32:48 »
ค่อยปรับตัวและอดทนนะครับ บอร์ดรถยนต์ก็แบบนี้ครับ อยู่อย่างพี่น้อง ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันดีกว่าครับ