ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้  (อ่าน 15408 ครั้ง)

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
Re: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 15:41:52 »
เกือบจะไม่เกี่ยว,,, แต่ก็เป็นอารมณ์เดียวกัน

ผมรำคาญพวกที่,,, "โคตรเทพ" "ฆ่าทุกยี่ห้อ" "ยี่ห้ออื่นจะเอาไรมาสู้"
....ยังไม่รู้ตัวอีกหรือ,,, ว่าเราเป็นผู้บริโภคกลุ่่มเล็กๆ
....หลายๆ ครั้ง,,, ที่กระแสในบอร์ด ไม่ได้ไปทิศทางเดียวกับตลาดจริงๆ เลย

แต่ก็ตั้งกันได้,,, ไม่กลัวเงิบ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
Re: รู้สึกรำคาญหน้าม้า Mazda ในบอร์ดนี้
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 16:19:13 »
ผมว่าเป็นเรื่องปกติของรถออกใหม่ครับ ไม่เชื่อก็ลองดูตอนนี้สิครับ มีกระทู้CX-5กี่กระทู้กัน
ใครก็เห่อของใหม่เป็นธรรมดาครับ แล้วหน้าม้า ไม่ได้กินUSERเวปนี้หรอกครับ USERแต่ละคน
ผมว่ามีความรู้เรื่องรถบ้าง และฉลาดพอครับ ถ้าคุณว่าแบบนี้มีหน้าม้ามา งั้นคุณที่ตั้งกระทู้
แบบนี้มาก็อาจเป็นบริษัทคุ๋แข่งก็ได้นี่คับ เห็นเขาถามเยอะ ตั้งกระทู้เยอะกว่ายอดขายไม่ดี
ก็อาจเป็นไปได้ ส่วนผมเดินสายกลาง และผมก็ไมไ่ด้พิศวาทอะไรกับค่ายมาสด้าสักนิด
เจ็บช้ำมาตั้งแต่ซื้อและขาย มาสด้า2 ไปแล้วละคับ ราคาลดวูบเป็นครึ่ง
ส่วนในกระทู้นี้ ผมมองว่าเป้นเรื่องปกติธรรมดาของรถออกใหม่ รูปทรงภายนอกสวยงามครับ

ออฟไลน์ paulmoderndog

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 16:26:57 »
ระวังจะเป็นตัวคุณเองนะครับ เพราะคุณทําให้กระทู้ที่มีคําว่า Mazda มีคนตอบมากที่สุดในหน้านี้ ;D ;D

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 16:51:46 »
ตอนมือถือค่ายนึงเปิดตัว .....ณ เว็บมือถือแห่งหนึ่ง

มือถือ  X หรือ Y ดี
มือถือ  X สีไหนดี
มือถือ X ปะทะ มือถือ Y
ไปลองเล่นมาแล้วครับมือถือ X
มือถือ X ดีไหมครับ .....  อีกเยอะแยะ

หรือกล้องก็ได้  สมัยกล้อง รุ่นนึงเปิดตัว  

กล้อง N vs กล้อง D
รีวิวกล้อง N มาแล้วครับ
กล้อง N หรือกล้อง D ดีครับ
ไปลองจับกล้อง N มาแล้วครับ มารีวิวให้ฟังคร่าวๆกัน
มาดูตัวอย่างภาพจากกล้อง N กันครับ
ราคากล้อง N เปิดมาละครับ

มีทุกวงการแหละ  เวลาอะไรเปิดตัวใหม่ๆ   เหมือนจุดประเด็นให้คนคุยกัน ;D

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 16:53:03 »
ชอบดราม่า เชิญเพจ Drama Addict ครับ จะเอาเรื่องดราม่าไปเหลาให้เป็นกรณีก็ได้ตามสบาย  หรือจะไปเวปบอร์ดสังคมคุณตะพาบ 1000ดริฟท์ก็ได้ครับ ที่นั่นชอบเสพย์เรื่องดราม่า  ผมว่ามีคนจำนวนมากที่สงสัยและตื่นเต้นกับรถที่เพิ่งเปิดตัว มันก็เป็นปกติที่กระทู้จะเยอะ  และ เรื่องดูแลเพจ ดุ ด่า ว่า กล่าว สมาชิกในบอร์ด ก็เป็นเรื่องของผู้ดูแลเวป เรามีหน้าที่ปฏิบัติตามกฎก็พอ ;)

ปล. ปิดเทอมไม่กี่วันก็ตะลุยดินแดนออนไลน์มหัศจรรย์กันเลยนะครับ  ::)
Test ..

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 17:58:30 »
ผมก็ชอบแบรนด์Mazdaเหมีอนกันครับผมว่ามันเปนเรีองปกติอยู่แล้วทีรถออกมาใหม่กระแสมัันแรงมันก็เปนธรรมดาทีคนเค้าจะพูดกันครับต้องบอกไว้เลยว่าทีนี้ไม่มีหน้าม้าแบรนด์อะไรทั้งนันครับจริงๆต่างคนต่างชอบในแบรนด์ของตัวเองทีเราชอบหละครับถ้าเกิดเราชอบรถแบรนด์อีนๆขึ่้นมาคนใน เว็บบอร์ดสามารถตอบคำถามได้ทุกอย่างได้นะครับ ขอให้ใจเย็นๆเดียวจะชินเองครับ ;)
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 18:28:09 »
ผมไม่ได้เป็นหน้าม้ามาสด้านะ เพียงแต่ผมเป็นสาวกมาสด้าเท่านั้นเอง เพราะตนเองก็ใช้มาสด้าอยู่จึงรักและชอบในแบรนด์นี้และเต็มใจที่จะ identify ตนเองว่ารักมาสด้า เพราะบุคลิกส่วนตัวไม่ชอบชอบอะไรที่คนชอบกันเยอะๆอย่างเจ้าตลาด ดังนั้นเวลามีทู้ไรที่เกี่ยวกับมาสด้า ผมจะขเ้าไปแจมด้วยเป็นส่วนใหญ่และชอบกล่าวชื่นชมในมาสด้า ไม่แน่ใจว่าทำให้ถูกมองว่าเป็นหน้าม้าหรือเปล่า แต่อยากบอกว่าที่ผมชื่นชมไปนี่ไม่ได้เงินค่าหน้าม้าจากมาสด้าสักสลึงเดียวนะคับ แต่มันเป้นความสุขทางใจเท่านั้นที่เห็นแบรนด์ที่เรารักมีชื่อเสียง อิอิ ถึงแม้จะไม่ใช่แบรนด์ของไทยถึงแม้จะมาจากญี่ปุ่นแต่กก็รักในแบรนด์นี้ ;)
ปล. แต่ที่แน่ๆ มาสด้า 3 เป็นรถญีุ่่ปุ่นเพียงยี่ห้อเดียวนะคับที่เข้ารอบสุดท้าย WCOTY 2014 แข่งกับบีเอ็มกับออดี้ เจ้าตลาดที่ว่าขายได้เยอะๆไม่ติดโผเลยคับ  :D

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 20:34:18 »
ผมเคยเข้าไปบอร์ด บอร์ดนึงนะ เป็นบอร์ดของเว็บรถนี่หล่ะ

บอร์ดค่อนข้างเงียบ และ คำถาม ตอบ มักจะวนเวียนอยู่ใน ยี่ห้อไม่กี่ยี่ห้อ
ไม่ว่าตอนนั้น City จะเปิดตัว Mazda 3 จะออกใหม่ Juke จะขาย Yaris จะมา แบบนั้นผมว่าแปลกมากกว่า

อย่าไปซีเรียสกับมันเลยครับมาคุยกัน เฮฮา มีความสุขดีกว่า 55+

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 20:42:32 »
เจ้าของกระทู้คิดมากไปรึป่าวครับ รถเค้าก็มีดีจริง เปิดตัวเมืองนอกหลายเดือน สื่อนอกก็ชมไว้เยอะ แล้วมันจะเรียกหน้าม้าได้ยังไงครับ
ถ้ารถมันไม่ดีแล้วดันมีคนเชียร์มากเกินไป อันนั้นค่อยเรียกว่าหน้าม้าดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 21:23:36 »
ทำใจรถมาใหม่ ก้อ เห่อ กันเป็นธรรมดาครับ บอร์ดนี้ ชื่นชอบกันนักคือ

1.swift
2. city
3.cx5
4.M3
5. Focus

ถ้าพูดถึง
vios 2013 เงียบมาก / almera เงียบ / altis เหงา /livina บางๆ / pulsa กร่อย / civic เฉยๆ     อยากรู้เรื่องชาวบ้านๆ แนะนำ pantip ครับ   ;D

ออฟไลน์ nongdance

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 21:36:36 »
ผมคนหนึ่งน่ะครับ ที่เห็นเป็นเรื่องปกติ ผมว่าดีน่ะที่มีกระทู้เกี่ยวกับรถเยอะ  จะได้แลกเปลี่ยนความรู้และข้อมูลต่างได้หลากหลาย  ;) ;)

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 21:50:31 »
ผมว่าปรกตินะครับ

เป็นการเปิดประเด็นให้เข้ามาตอบคำถาม มาคุยกันซะมากกว่า

ใหม่ซะขนาดนี้ คงยังไม่มีใครมีข้อมูลอะไรมาก ก็เอามาตั้งกระทู้ถามตอบแชร์ข้อมูลกัน

ออฟไลน์ ChaiBC

• **
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 22:10:41 »
เรียกว่า เป็นรถที่คนพูดถึงกันเยอะ จะดีกว่าครับ  อย่าไปอคติเลย....

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 20, 2014, 23:34:13 »
ผมว่า Mazda3 มันสวยดีนะครับ

น่าใช้กว่า Altis ตั้งเยอะ  :P :P

ออฟไลน์ chatier

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 00:01:31 »
เกือบจะไม่เกี่ยว,,, แต่ก็เป็นอารมณ์เดียวกัน

ผมรำคาญพวกที่,,, "โคตรเทพ" "ฆ่าทุกยี่ห้อ" "ยี่ห้ออื่นจะเอาไรมาสู้"
....ยังไม่รู้ตัวอีกหรือ,,, ว่าเราเป็นผู้บริโภคกลุ่่มเล็กๆ
....หลายๆ ครั้ง,,, ที่กระแสในบอร์ด ไม่ได้ไปทิศทางเดียวกับตลาดจริงๆ เลย

แต่ก็ตั้งกันได้,,, ไม่กลัวเงิบ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
กระแสในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่สวนทางกับยอดขายตลอด
จนทุกวันนี้ผมก็ยังแทบไม่เห็น CX5 กับ Honda city ใน กทม. เลยจริง ๆ
หรือเค้ายังไม่ส่งมอบกัน ::)

สำหรับผมแล้วการตั้งกระทู้เยอะเกินเหตุ ยังไม่น่าเกลียดเท่าการตั้งมาแล้ว
ตั้งเพื่ออวยแบบไม่ลืมหูลืมตา แบบว่า นี่แหละดีที่สุดในคลาส...
รถเมพขริง ๆ แบบนี้ ยอดขายอันดับ 1 ชัวร์........ฟันธง !!

แต่ที่แย่ที่สุดคืออะไรรู้ไหมครับ คือคนดูถูกคนอื่น ยี่ห้ออื่น ที่ไม่ได้คิดเหมือนตน  :-\

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 00:55:58 »
ผมคิดว่าก็เป็นปกติของรถที่เปิดตัวใหม่นะครับ

มีแต่คนอยากรู้ อยากถามเรื่องนั้นเรื่องนี้ มาแชร์กัน

คนตั้งกระทู้ก็ไม่ค่อยอยากจะเข้าไปต่อกระทู้คนอื่นเท่าไหร่มากกว่า

อยู่ในกระทู้คนอื่นอาจจะไม่ได้รับการตอบ เลยตั้งใหม่เด่นกว่าคนตอบเยอะกว่า

เลยมาตั้งซะเอง เลยทำให้เกิดกระทู้ซ้ำๆ อ่ะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Mr.K

• **
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 21, 2014, 02:12:38 »
ปกติผมจะอ่านเฉยๆ ไม่โพส มาโพสบ่อยขึ้นตอนเห็นข่าวว่าเปิดตัวในบ้านเราแล้ว.....มาสด้า 3 ตัวนี้ผมเคยได้ไปลองขับมาแล้ว (เวอร์ชั่นอเมริกา) ก็หลงรักเลย ตัวรถเมื่อเทียบกับราคามันเป็นรถคันที่สองที่ผมชอบมากๆ รองจาก e39 (ซึ่งเป็นที่หนึ่งตลอดกาลของผม) และใช้อยู่ทุกวันนี้

ก็เลยตามอ่านและโพส เพราะอยากรู้ว่าบ้านเราออฟชั่นมันเป็นยังไงบ้าง และคงจะซื้อใช้ถ้ากลับบ้าน (นอกจาก e39)  ;D

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 21:09:11 »
รถสวย

เครื่องเอย เกียร์เอย บอดี้เอย ออกแบบใหม่หมด

แล้วราคาตัวล่างน่ะ 8.3

มันก็ย่อมจะเป็นหัวข้อให้พูดถึงได้

โดยเฉพาะบอร์ดนี้เป็นบอร์ดของคนชอบรถอยู่แล้ว

ถ้ามีลิมิตเต็ด 2.0 MT ออกมาด้วยนะ 

ออฟไลน์ Perpmaru

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 17:30:00 »
ใครจะมาเป็นหน้าม้าครับนี่ จะขายรถได้เพราะมาตอบกระทู้เยอะๆ ?
ผมว่าคนในบอร์ดนี้ แต่ละคนนี่พอตัวเลยล่ะ ฮ่าๆๆๆ

ผมแอบอ่านมานาน เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก ก็เพราะว่า มาสด้า 3 เปิดตัวนี่แหละ รถคันอื่นไม่รู้จะคุยอะไร ไม่รู้ไม่เคยลองจริงๆ

ส่วน มาสด้า 3 ใหม่นี่ อยู่ในความสนใจอย่างแรง ^ ^