ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำยางที ขอนุ่มๆ เงียบๆๆ ไร้เสียงรบกวนจากภายนอกครับ  (อ่าน 13240 ครั้ง)

ออฟไลน์ off_033

• Hero Member
งั้นถามด้วยเลย toyo drb นุ่มเงียบมั้ยคับ มีขอบ15เหมือนกัน

นุ่มดีแต่ไม่ถึงกับเงียบมากครับ  สมราคาดี

ออฟไลน์ Nat.Jan

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ใช้ Primary LC อยู่ครับ ย้วย แต่นิ่ม เงียบ อยากลองไป gr90 gr100 เข้าโค้งน่าจะเฟิร์มกว่านี้ ไม่ก็ PS3

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
คหสต. ใช้ขนาดยางเดิม 195 65 r15 ก็พอครับ แล้วเลือกยาง comfort ดีสุดของแต่ละนี่ห้อได้เลย...พวกgr90, 3ST
แต่ถ้าตามงบที่บอก 3500-4500  แล้วให้เกาะถนนขึ้น   ก็เพิ่มขนาดเป็น 205 60 r15 ได้ครับ  เพราะงบขนาดนี้ซื้อขอบ 15 ได้ทุกรุ่นนะ
ปล. ขนาดยางcivicขอบ 15 จะไม่มีพวกยางsport ครับ

ออฟไลน์ DXIII

• Newbie
  • *
อ่านแล้ว ก็ GR90 แหละครับ จะขนาด 195 65 R15 หรือ 195 60 R15 ราคาก็ไม่เกินงบ 4,000 ครับ

ถ้าจะเกินงบก็ต้องขอบ 16 ขึ้นไปแหละครับ  :)

ออฟไลน์ apiwattu67

มีไคลอง Turanza GR-100 ยัง น่าจะนิ่ม เงียบนะ

ออฟไลน์ [J]e[w]

FB ผม เปลี่ยนเป็น LC 205-65-15 นุ่มนิ่มเงียบดีมากๆเฉพาะบางถนนนะ แต่วิ่งเร็วๆเข้าโค้งและเจอน้ำดูมันลอยๆย้วยๆและโคลงหน่อยๆ ตอนนี้2หมื่นละดังขึ้นจากตอนแรกนิดหน่อยแต่ก็ดีกว่า สะพานหินB390ที่ติดรถมามากๆ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ AkE

อยากได้ถูกลองหาดู แถววงเวียน 22 ผมเปลี่ยนอยุ่บ่อยๆ โอเคคับ toyo C1S เงียบดีคับไม่แพงด้วยแต่รอดู GR-100 ก้น่าสนใจคับ ส่วนตัวผมว่า GR 90 ไม่เงียบเท่าที่ควรคับเผลอๆ Primacy LC อาจจะเงียบกว่าด้วย ส่วน yoko db ผมว่าลายแก้มยางมันไม่สวยเคยเปลี่ยนให้รถแม่ ก้เงียบคับแต่จะกินดอกเร็วหน่อย ราคาไม่แพงด้วยคับ

ออฟไลน์ MoLee

Primacy lc นี้ตอนเปลี่ยนออกมานี้รถนุ่มเงียบมากถึงมากที่สุด แต่ซักพักมันก็ปกติแต่ก็ยังเงียบอยู่ครับ เป็นอย่างที่เหมาะกับคนทั่วๆไปนานๆที่ขับโหดบ้างแต่ส่วนใหญ่ขับปกติ ซะเยอะ เพราะยางย้วยนิดๆ รีดน้ำพอใช้ได้มีเหินๆบ้างให้พอรู้สึก รวมๆโอเคครับสำหรับคนส่วนใหญ่ที่ไม่ได้ขับเร็วมาก ตอนนี้ผมเพิ่งเปลี่ยน มาลองของแปลก Nokian  :P

ออฟไลน์ Mortred

สรุป ผมเอา toyo C1S ดีไหมครับ

ออฟไลน์ jakkajee

• Full Member
สรุป ผมเอา toyo C1S ดีไหมครับ
ส่วนตัวผมว่าดีครับ

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
อะไรก็ได้ ที่ไม่ใช่ BS ECOPIA EP100A