ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำยางที ขอนุ่มๆ เงียบๆๆ ไร้เสียงรบกวนจากภายนอกครับ  (อ่าน 13239 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
แนะนำยางที ขอนุ่มๆ เงียบๆๆ ไร้เสียงรบกวนจากภายนอกครับ

แต่ก็ขอให้มันเกาะถนนหน่อย ไม่ใช่นุ่มดีแต่แหกโค้ง

เอาไปใส่ล้อเดิมติดรถขอบ 15

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

โยโกฮาม่า เดซิเบลครับ นุ่มเงียบ เกาะพอใช้นะครับ ยางดอกละเอียดมันไม่เกาะมากอยู่แล้วครับ

โยโกฮาม่า เดซิเบลครับ นุ่มเงียบ เกาะพอใช้นะครับ ยางดอกละเอียดมันไม่เกาะมากอยู่แล้วครับ

ราคาเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ nimnim_thailand

น่าจะเส้นละ 3000 ปลายครับ

Yokohama Advan db ใช่ชื่อเต็มมันป่าวครับ มีตัวเลขอะไรต่อท้ายไหมครับ

Yokohama Advan db ใช่ชื่อเต็มมันป่าวครับ มีตัวเลขอะไรต่อท้ายไหมครับ

ใช่ Yokohama Advan db V551 หรือป่าวครับ ราคา 3 พันกว่าบาทใช่ไหม

ออฟไลน์ Anvers30

• Hero Member

ผมใช้อยู่ รู้สึกจะ V551 ครับ ช่วงแรกๆ นุ่ม เงียบ เกาะพอใช้ ตอบโจทย์ แต่วิ่งซักหมื่นสองหมื่นโล มันจะเริ่มดังครับ

ผมใช้อยู่ รู้สึกจะ V551 ครับ ช่วงแรกๆ นุ่ม เงียบ เกาะพอใช้ ตอบโจทย์ แต่วิ่งซักหมื่นสองหมื่นโล มันจะเริ่มดังครับ

อ่าว กำ -*-

2 หมื่นก็ดังแล้วหรอครับ มันยังไม่ถึงครึ่งนึงของอายุยางเลยนะเนี่ย

พอมียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ gr90 ราคาก็แรงไป

jomyoot

• บุคคลทั่วไป

อ่าว กำ -*-

2 หมื่นก็ดังแล้วหรอครับ มันยังไม่ถึงครึ่งนึงของอายุยางเลยนะเนี่ย

พอมียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ gr90 ราคาก็แรงไป

เออ ท่านครับ ผมกำลังจะแนะนำว่า ยางทุกยี่ห้อ ถ้าเป็นรุ่นท๊อป ได้ตามที่ท่านต้องการเลย
แต่พอดีมาเห็นท่านตอบ ขนาดGR90 ราคาแรงไป ผมว่าคงไม่มียางไหน ตอบโจทย์ของท่าน
ได้ทุกอย่างแน่ๆครับ จะเอาราคาถูกหรือกลางๆ แต่คุณภาพต้องดีตาม มันคงไม่มีครับ
จะให้ได้สเป๊กตามที่ท้านต้องการ อย่างน้อยก็เส้น2900+ ละครับ (ยางปี13-14นะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2014, 16:37:22 โดย jomyoot »

ลองดู Primacy LC ของมิชลินครับ ราคาผมจำไม่ได้จริงๆ แต่เงียบนานกว่าโยโก เท่าที่ทราบจากคนในทีด้าคลับใช้อ่ะครับ รู้สึกจะออกแนวย้วยๆ หน่อย แต่อยู่ในข่ายยอมรับได้

คหสต. GR90 ถ้าจ่ายไหวก็เอาเลยดีกว่าครับ ผมเคยใช้ GR80 ก็ยังจัดว่าเยี่ยม สมราคา ;)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ถ้าวิ่งได้ 20,000 โล เริ่มดัง ผมว่าโอเคแล้วนะ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเวลาการใช้งานด้วย
ยางบางอย่างเช่น Goodyear Excellence ติดรถ City อายุ 1 ปี วิ่ง 5,000โล ก็ดังแล้ว ดีแค่ปีเดียวสมชื่อ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ aunn2515

• Jr. Member
  • **
GR90 ไปเลยครับ

ออฟไลน์ FyGI

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
คิดผิดคิดใหม่ครับ ตัวนี้ 3 หมื่นโล ยางโล้นครับ เงียบกว่า PS3 นิดเดียว

ถัาอยากเงียบ ทน ดู GR 100 ตัวใหม่ดีไหมครับ

อ่าว กำ -*-

เออ ท่านครับ ผมกำลังจะแนะนำว่า ยางทุกยี่ห้อ ถ้าเป็นรุ่นท๊อป ได้ตามที่ท่านต้องการเลย
แต่พอดีมาเห็นท่านตอบ ขนาดGR90 ราคาแรงไป ผมว่าคงไม่มียางไหน ตอบโจทย์ของท่าน
ได้ทุกอย่างแน่ๆครับ จะเอาราคาถูกหรือกลางๆ แต่คุณภาพต้องดีตาม มันคงไม่มีครับ
จะให้ได้สเป๊กตามที่ท้านต้องการ อย่างน้อยก็เส้น2900+ ละครับ (ยางปี13-14นะ)

ของที่มันเป็นรุ่นทอปยังไงมันย่อมดีกว่ารุ่นล่างอยู่แล้ว เช่น มาสด้า 3 ใหม่ ตัวทอปก็ดีกว่าตัวล่างแน่นอน แต่ถ้าผมไม่ได้จำเป็นต้องเอาดีขนาดนั้นผมก็เลือกซื้อรุ่นล่างก็เพียงพอสำหรับผมแล้วนี่ มันสบายกระเป๋าผมด้วย

GR90 ราคาเส้นละประมาณ 4 พันปลายๆ เกือบๆ 5 พัน

ถ้าผมมีเงินจ่ายผมก็คงเลือก gr90 ไปแล้ว

ผมว่ายังไงยางราคาเส้นละ 3,500-4,500 บาท ก็คงต้องมีดีบ้างแหละครับ

ออฟไลน์ Dubee

รถผมใช้ NITTO NT830 ครับ ราคาเส้นละราวๆ 4300 (ที่เชียงใหม่นะ ไม่รู้ที่กทม.ถูกกว่านี้รึเปล่า)

รถผมใช้ NITTO NT830 ครับ ราคาเส้นละราวๆ 4300 (ที่เชียงใหม่นะ ไม่รู้ที่กทม.ถูกกว่านี้รึเปล่า)

แล้วนุ่มเงียบ เกาะถนนโอเคไหมครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
michelin primacy 3st  ครับตัวต่อของ michelin primacy

ออฟไลน์ YZA

ตามโจทย์ ขอบ 15 ราคาไม่ถึง 4 พันนะครับ

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ตามโจทย์ ขอบ 15 ราคาไม่ถึง 4 พันนะครับ

งั้นเอายางเบอร์อะไร จะได้หาให้ถูกใจ

แต่ยางเงียบ อย่างเดียว ตัวรถไม่เงียบ ก็ป่วยการครับ

ออฟไลน์ ViX

• **
งั้นถามด้วยเลย toyo drb นุ่มเงียบมั้ยคับ มีขอบ15เหมือนกัน

งั้นเอายางเบอร์อะไร จะได้หาให้ถูกใจ

แต่ยางเงียบ อย่างเดียว ตัวรถไม่เงียบ ก็ป่วยการครับ

แนะนำทีครับ ผมไม่รู้เลย ว่าควรเอาสเปคยางเท่าไหร่ดี หน้าต้องกว้างเท่าไหร่อะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ AMG GT

ไม่ได้กวนนะครับ  แต่อยากถามว่ารถที่จะใส่เนี่ยรถหุ่นไหนครับ  5555  อย่างเช่นรถที่บ้านเนี่ย ไอ้  Civic fd (ล้อ 16 นิ้วนะ) เนี่ย  ถ้าทางลาดยางดีๆเนี่ยแบบ  แทบไม่ได้ยินเสียงยางเลยแบบเงียบมากแต่พอเปลี่ยนช่วงถนนเท่านั้นแหละ  เสียงยางบดถนนแบบว่าถึงกับสะดุ้งตื่นเลยแหละ555555  ยางที่ใส่ตอนนี้ยาง สะพานหินอ่ะ  แถมตอนนี้ตอนเลี้ยวเสียงเอี๊ยดๆเริ่มมาละ

แนะนำทีครับ ผมไม่รู้เลย ว่าควรเอาสเปคยางเท่าไหร่ดี หน้าต้องกว้างเท่าไหร่อะไรบ้างครับ

ไม่ทราบจะเปลี่ยนกับรถรุ่นไหนอ่ะครับ ถ้ายางซีรี่ส์สูงหน่อย จะนุ่มขึ้น แต่จะแลกกับการเกาะถนนที่น้อยลงไปบ้าง รถบ้านๆ ปกติก็ซัก 55-65 ประมาณนี้ครับ
ส่วนขนาดวง 15-16 กำลังดี แก้มหน้ากว้่าง ไม่เกิน 195 ถ้า 17 ขึ้นไป  จะเหมาะกับซีรี่ส์ต่ำ แก้มใหญ่ 205 ขึ้นไป จะเกาะถนนขึ้น แต่สะเทือนมากหน่อย แถมวงใหญ่ก็จะแพงขึ้นด้วย พวกนี้ถึงเหมาะกับรถแต่ง โหลดซิ่ง รถพรีเมี่ยมบางรุ่น ที่เน้นแรงเป็นหลัก

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เข้ามาค้านครับ กรณี ยาง Michalin Primacy 3ST
ผมใช้อยู่คัรบ
เพิ่งได้ 1000 โล เสียงยางก็มาละครับ น่าจะดังจากตอนแรก 20%++
 ความนุ่มลดลงจากเดิม 10-20%(แต่สัมผัสแตกต่างจนรู้สึกได้)

ปล. ผมใช้ยาง 205/55 r16 เส้นละ 4900 บาทครับ
ปล.2 โดยส่วนตัวผมว่ามันเป็นยางเรื่อยๆมาเรียงๆ การเกาะถนน การรีดน้ำ ไม่ได้ดีเด่นอะไรเลย ออกแนวย้วยๆเบาๆด้วยซ้ำ
ปล.3 ลายดอกยางไม่สวยอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ปล.4 รถผม Ford Focus ครับ

ไม่ทราบจะเปลี่ยนกับรถรุ่นไหนอ่ะครับ ถ้ายางซีรี่ส์สูงหน่อย จะนุ่มขึ้น แต่จะแลกกับการเกาะถนนที่น้อยลงไปบ้าง รถบ้านๆ ปกติก็ซัก 55-65 ประมาณนี้ครับ
ส่วนขนาดวง 15-16 กำลังดี แก้มหน้ากว้่าง ไม่เกิน 195 ถ้า 17 ขึ้นไป  จะเหมาะกับซีรี่ส์ต่ำ แก้มใหญ่ 205 ขึ้นไป จะเกาะถนนขึ้น แต่สะเทือนมากหน่อย แถมวงใหญ่ก็จะแพงขึ้นด้วย พวกนี้ถึงเหมาะกับรถแต่ง โหลดซิ่ง รถพรีเมี่ยมบางรุ่น ที่เน้นแรงเป็นหลัก

civic fb ครับ

แนะนำสเปคหน่อยครับ

ถ้าจำไม่ผิด FB จะติดรถเป็น 195/65/R15 กับ 205/55/R16 ในรุ่น 1.8 ใช่มั๊ยครับ?

ถ้าไม่เปลี่ยนตามสเปคโรงงาน เอาไซส์ 195/60/R15 ผมว่ากำลังดีครับ :)

ออฟไลน์ kimberry

• **
คาดว่าเป็นขนาด 195  65 15

แนะนำ toyo c1s ครับ ตอนนี้บางร้านมีโปรอยู่เส้นนึงประมาณ 3200

ออฟไลน์ tvm

สเป็คยากถ้าไม่ได้เปลี่ยนล้อแม็ก แนะนำให้เช็คในสมุดคู่มือของรถเลยครับ
หรือดูยางที่ติดล้ออยู่ปัจจุบันก็ได้

ยางผมแนะนำ C1S ครับ ตอนนี้ สามหมื่นหน้าแล้ว ส่วนตัวรู้สึกเงียบและนุ่มอยู่
เทียบกับ dB ตัวเก่า (เพราะยังไม่เคยลองตัวใหม่) นุ่มเงียบพอกัน แต่ C1S เวลาเจอน้ำไม่ร่อน และรู้สึกเกาะถนนดีครับ

ลองดูครับ

เข้ามาค้านครับ กรณี ยาง Michalin Primacy 3ST
ผมใช้อยู่คัรบ
เพิ่งได้ 1000 โล เสียงยางก็มาละครับ น่าจะดังจากตอนแรก 20%++
 ความนุ่มลดลงจากเดิม 10-20%(แต่สัมผัสแตกต่างจนรู้สึกได้)

ปล. ผมใช้ยาง 205/55 r16 เส้นละ 4900 บาทครับ
ปล.2 โดยส่วนตัวผมว่ามันเป็นยางเรื่อยๆมาเรียงๆ การเกาะถนน การรีดน้ำ ไม่ได้ดีเด่นอะไรเลย ออกแนวย้วยๆเบาๆด้วยซ้ำ
ปล.3 ลายดอกยางไม่สวยอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงง
ปล.4 รถผม Ford Focus ครับ
ผมใช้มา 5,000 กม. กว่าแล้ว 225/45R18 ครับ เรื่องเกาะ ผมว่า เป็นรอง PS3 ส่วนเสียงยังดีกว่าอยู่ครับ

ความนุ่ม ผมว่าไม่นุ่มเท่า Primacy ตัวเก่า ก่อนๆ ออกไปทาง GR มากกว่าครับ

สรุป ผมว่า กำเงินไป แล้วเลือกยางจากที่ร้านเลยดีกว่าครับ แนะนำ ยางญี่ปุ่น ยี่ห้อไหนก็ได้ ในราคาที่คุณจ่ายไหวครับ