ผู้เขียน หัวข้อ: // อัตราเร่ง Colorado 4dr 2.8 200ps กระบะแรงที่สุดในไทยตอนนี้ !! by J!MMY //  (อ่าน 24379 ครั้ง)

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
นี่เราคุยกันถึงกระบะดีเซลสี่สูบเทอร์โบคอมมอนเรลไซส์กลางนะครับท่านMacH1จะมาเปรียบอะไรกับfull size truck เบนซินv8ล่ะครับมันเทียบไม่ได้อยู่แล้วดีเซลเทอร์โบสี่สูบทำได้ขนาดนี้ก็ดีถมเถแล้ว แล้วท่านอ่านไทยได้ทำไมไม่พิมไทยตอบตกลงยังไงกันอ่ะ

ออฟไลน์ decptt

รอ Isuzu Toyota มาแก้เกมส์ดีกว่า
Isuzu จำได้ว่า ในเวปบอก มี 2.5 Twin turbo ในอังกฤษ แรงบิด 400 N-m
สงสัย มีตัวนี้มาแก้เกมส์
ส่วนToyota จะแก้เกมส์ด้านความแรง ด้วยอะไร สงสัยต้องจัด อ๊อฟชั่นเต็ม หรือไม่ก็ ข้าขายได้อยู่แล้ว ไม่สนใจ 555+

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
Focus TDCi ตัวก่อนเอามาใส่กระบะหลังแล้วยกสูงเรอะ

0-100, 80-120 เลขมาพอๆกันเลย :o :o :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Mach1

ผมทำตัวเลขออกมา เพื่อเปรียบเทียบ รถกระบะในเมืองไทยทั้งตลาด
คุณกลับบอกว่า ตัวเลขสู้ รถกระบะ Full Size อเมริกันไม่ได้

ตัวเลข EPA Test เขา็เทสต์ในห้องแล็บ ด้วยวิธีที่ต่างไปจากเรา
และมันเป็นสิ่งที่เหมาะกับตลาดอเมริกาเหนือ ไม่ใช่บ้านเรา

เอามาเทียบกันได้ยังไง ใช้รอยหยักในสมองส่วนไหนคิด?

บ้าหรือมีปัญหาเรื่องกระบวนทัศน์ทางความคิด? หรือต่อมตรรกะบกพร่อง?

เรายืนดีรับฟังความเห็นที่หลากหลาย แต่ถ้าจงใจใช้ตรรกะแบบนี้
ในการพูดคุยละก็  คุณไม่เหมาะที่จะอยู่ที่นี่ครับ!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2014, 04:10:05 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
จะแรงกันไปไหนครับนั่น....

แต่ก็ถือว่าสมสมรรถนะเครื่องใช้ได้นะเนี่ย
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
แรงดีจริงๆ  :o

แรงขึ้นเกือบๆ 2 วิ

แต่มันก็ไม่ได้กลบจุดด้อยเรื่องอื่นๆเลย สำหรับผมนะ..

ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
ผมชอบมันนะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
กระบะ 9 วิ โอ้ แรงพอแล้วละครับ :D

ออฟไลน์ MUK

สุดยอดครับผม ถ้าประหยัดได้กว่านี้น่าจะดีครับผม
ฝากไปยังบริษัทที่จะเอามาแข่งตัวนี้ รบกวนให้ประหยัดกว่านี้สักหน่อยนะครับผม
ความแรงเท่าๆ กัน หรือด้อยกว่าก็ไม่ว่าหรอก แต่ประหยัดให้แบบขาดๆ ไปเลยนะครับ
เจ้าตัวนี้ถ้าได้สัก 13 กม/ลิตร ขึ้นไปผมว่าน่าซื้อเลยครับผม

ออฟไลน์ O_o"

ต่อไป กระบะตัวท็อปที่ขายในไทย ของแต่ละค่าย คงได้แรงม้าสูงสุด 220 แรงม้า เกินกว่านี้คงได้จ่ายค่าตัวแพงขึ้น  ;D ;D

ออฟไลน์ mick

ผมว่าคุณ mach1 คงไม่เห็นด้วยกับกระทู้ก่อนปรับแก้ว่า "กระบะทีี่แรงที่สุดในตอนนี้" รึเปล่าครับ
เพราะในต่างประเทศมีแรงกว่านี้ และ จขกท ก็ไม่ได้กำหนด scope ของตลาด ว่าเป็น กระบะขนาดเล็กในไทย
หัวกระทู้เปิดกว้าง ไม่กำหนดขอบเขต

เดาเฉยๆนะครับผม เท็จจริงไม่ทราบได้

ส่วนตัวกระบะ แรงดีจังครับ น่าจับลง d seg น่าจะมัน hybrid toyota คงกระจุย แรง+ ประหยัด ล้อฟรีแน่ๆ

ออฟไลน์ chit__p8

• Newbie
  • *
ถ้าเอาเครื่องรถกระบะมาใส่รถเก๋งคงมันน่าดู อันนี้พูเล่นๆ เดี๋ยวนี้เครื่องรถกระบะพัฒนาไปเร็วมากผมคิดว่ารถกระบะมันตอบโจทย์การใช้งานของคนไทยที่สามารถวิ่งในเมือง ออกต่างจังหวัดบวกกับถนนเมืองไทยที่สภาพถนนไม่ค่อยดี

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าคุณ mach1 คงไม่เห็นด้วยกับกระทู้ก่อนปรับแก้ว่า "กระบะทีี่แรงที่สุดในตอนนี้" รึเปล่าครับ
เพราะในต่างประเทศมีแรงกว่านี้ และ จขกท ก็ไม่ได้กำหนด scope ของตลาด ว่าเป็น กระบะขนาดเล็กในไทย
หัวกระทู้เปิดกว้าง ไม่กำหนดขอบเขต

เดาเฉยๆนะครับผม เท็จจริงไม่ทราบได้

ส่วนตัวกระบะ แรงดีจังครับ น่าจับลง d seg น่าจะมัน hybrid toyota คงกระจุย แรง+ ประหยัด ล้อฟรีแน่ๆ

It is as you said.