ผู้เขียน หัวข้อ: บางจากเปลี่ยนชื่อนำ้มันดีเซลเป็น ไฮ ดีเซล  (อ่าน 2467 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
อยากทราบว่าเป็นสูตรใหม่หรือเอาสูตรเก่ามาขายครับ

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
Re: บางจากเปลี่ยนชื่อนำ้มันดีเซลเป็น ไฮ ดีเซล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 13:59:00 »
อยากทราบว่าเป็นสูตรใหม่หรือเอาสูตรเก่ามาขายครับ

มี คนถาม ใน บางจาก facebook เหมือนกัน ครับ แล้วบางจาก ตอบว่า

ไฮดีเซล บางจากมีการเพิ่มสารคุณภาพ 2 ชนิดจะทำให้เครื่องยนต์สอาด อัตราเร่งดีขึ้น เสียงดังของเครื่องยนต์ลดลง เพิ่มแรงแต่ไม่เพิ่มราคา เริ่มจำหน่าย 28 มีนาคมนี้ค่ะ

ผมเดาว่า ยูโร 5 แน่เลย ครับ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
Re: บางจากเปลี่ยนชื่อนำ้มันดีเซลเป็น ไฮ ดีเซล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 23:31:54 »
ฮายยย ดีเซลล

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 07:57:45 »
ไฮดีเซลเลยเหรอ

สุดท้ายความสะอาดในน้ำมันก็ขึ้นอยู่กับถังเก็บ