ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามระหว่าง Camry Hybrid cd กับ Camry Hybrid DVD ครับ  (อ่าน 5785 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chitta_P

• Full Member
พอดีคุณน้าผมจะซื้อ camry hybrid ครับ แต่ก็ลังเลใจครับ ว่าจะซื้อตัว HV cd แล้วเอาไปติดจอ dvd เอง  หรือจะซื้อตัว DVD ไปเลยดีครับ (ตัดตัว Navi ออกไปเพราะว่าแพงเกินครับ)
รบกวนสมาชิกทุกท่านช่วยตอบหน่อยนะครับ

ปล.ที่ไม่ซื้อยี่ห้ออื่น เพราะว่า เป็นความฝันของคุณน้าครับ ว่าอยากเป็นเจ้าของ camry ซักคันก่อนเกษียณ
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ rut191

• Hero Member
Re: สอบถามระหว่าง Camry Hybrid cd กับ Camry Hybrid DVD ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 09:37:15 »
เป็นผมเอาcdพอครับ แล้วค่อยมาอัพเกรดเอา
แต่คนใกล้เกษียนแล้ว อาจจะชอบแบบของโรงงานมีมาเลยมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ TORA

Re: สอบถามระหว่าง Camry Hybrid cd กับ Camry Hybrid DVD ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 10:16:20 »
ตัว DVD มันจะสามารถแสดงผลการทำงานของ hybrid ด้วยครับ แต่จริงมันก็แสดงผลบนจอ MIDได้เหมือนกัน แต่มันไม่สวยเท่า เป็นผมซื้อเอาแค่ตัว CD ดีกว่าครับแล้วไปติด DVDกับกล้องมองหลังเอง เสียงที่ได้ดีกว่าเยอะอะครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 11:17:41 »
ถ้าส่วนต่างไม่มาก เอาที่ทีเดียวจบเลยครับ จะได้ไม่ต้องรื้อมากมาย ให้แกขับสบายๆดีกว่า   ;)

ออฟไลน์ Torque

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 11:33:06 »
จากเงื่อนไขของท่านเจ้าของกระทู้ ตัว CD ดีกว่าครับ

เพราะว่าจาก CD --> DVD
ไม่ได้มีอะไรแตกต่างมาก มีแค่ลูกเล่นที่เกี่ยวกับในส่วนของวิทยุเท่านั้น
ใส่วิทยุข้างนอกเสียงและภาพดีกว่าแน่นอนในราคาประหยัดกว่ามากครับ

ไม่เหมือนกรณีที่  จะขยับจาก DVD --> Navi
ที่นอกเหนือจากเพิ่ม Navi ที่ POI น้อย search อะไรไม่ค่อยจะเจอแล้ว  ;D
ยังมีของที่ทำเพิ่มข้างนอกได้ลำบาก เช่น
- เบาะหลังปรับเอนได้ 8 องศา
- แอร์ 3 โซน มีปุ่มควบคุมแยกที่ด้านหลัง
- พวงมาลัยบันทึกตำแหน่งเชื่อมกับเบาะและกระจก  กระดิกเลื่อนขึ้น/ลงได้ ด้วยไฟฟ้าตอนดับเครื่อง
a = F/m

ออฟไลน์ Coat145

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 15:52:19 »
ผมซื้อตัวcdเมื่อปีที่เเล้ว..เเล้วผมก็จะเเนะนำว่าให้ซื้อตัวcd ก้พอครับ ส่วนต่าง50000 ผมสามารถใช้ฟร้อน..เปลี่ยนลำโพง..เสียงดีกว่าของเดิมเเน่นอน..ตัวcdกับdvd จะต่างเเค่พวงมาลัยฝังซ้ายครับ..จะเป็นปุ่มรับสายวางสายเเค่นั้นละครับ..ถ้าเปลี่ยนฟร้อนยังไงก้ติดกล้องหลังไปเลยนะครับ..เพราะจากโรงงานไม่มี..ปล. เเต่ถ้าคนวัยใกล้เกษียณ..อาจชอบเเบบมาจากโรงงาน..ผมว่าไปคุยกับเซลล์ดีกว่าเอาเป็นตัวdvd ให้เเถม กล้องหลังมาเลยครับ..ช่วงงี้ส่วนลดเยอะมากๆอยุ่เเล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2014, 15:56:02 โดย Coat145 »
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 17:36:34 »
ถ้าเน้นเอาคุ้มก็รุ่น CD ก็พอครับ(คนวัยนี้ส่วนใหญ่ไม่เปิดฟังด้วยซ้ำ เต็มที่ก็ FM)

แต่ผมชอบรุ่น DVD (ชอบหน้าจอที่มีการทำงานระบบไฮบริด ดูแล้วมันล้ำๆยังไงไม่รู้)

แต่อย่าลืมว่ารุ่น DVD ไม่มีกล้องมองหลังแบบ NAVI(แต่สั่งเป็นอุปกรณ์ตกแต่งได้)

ปล.ถ้าอยากซื้อเต็มๆจากโรงงานไม่เอาไปทำต่อ Navi ไปเลยครับ ส่วนลดเยอะอยู่แล้ว

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 18:09:09 »
ตอนนี้ส่วนลดเท่าไหร่แล้วอะครับ แสนปลายๆ ไหมครับ

ออฟไลน์ Coat145

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 18:22:00 »
ตอนนี้ส่วนลดเท่าไหร่แล้วอะครับ แสนปลายๆ ไหมครับ
เเสนกลางๆครับ 1.3-1.5เเสน+ป.1ครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ mick

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 19:09:06 »
เเสนกลางๆครับ 1.3-1.5เเสน+ป.1ครับ

ตัวท็อป ถ้าไม่เอา ป.1 เหลือ 1.7 ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 21:56:55 »
แล้วถ้าเอาตัว dvd ไปเปลี่ยนฟร้อน พวกการ setting ต่างๆ การล็อคประตู ฯลฯ  มันก็จะใช้ไม่ได้ด้วยใช่ไหมครับ แล้วแบบนี้มันจะใช้เป็นค่าที่เราตั้งล่าสุดก่อนเปลี่ยนฟร้อนใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 22:28:23 »
ตัวที่แล้ว ผมก็คิดแบบนี้ครับ สุดท้าย เอาตัว CD ครับ
เพราะคิดว่าจะอัพเครื่องเสียงภายหลัง
แต่ไปๆมาๆผ่านมา 2 ปี ยังไม่อัพครับ
เพราะฟังไปฟังมาเริ่มคุ้นหู :)

ต้องถามผู้ใช้งานครับ ว่าใช้จอภาพทำอะไรหรือเปล่า
ผมซื้อให้คุณพ่อ แทนรถเดิม ซึ่งเค้าก็ไม่ใช้ dvd
และไม่ชอบอะไรยุ่งยาก
ผมเลยประหยัดเงินไปหน่อย
: )

ออฟไลน์ vigger

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 23, 2014, 23:14:42 »
ตุัว DVD จะได้ปุ่มรับวางสายโทรศัพท์บนพวงมาลัยมาด้วย ทำให้พัวงมาลัยดูไม่โล้นไปน่ะครัช

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 07:54:36 »
ถ้าเอาจริงๆๆ เอา navi ให้นะครับ เวลาเราขับให้ท่านก็ให้ท่านนั่งหลังไป จะได้เอนเบาะนั่งสบายๆๆๆ

ออฟไลน์ Chitta_P

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 08:58:01 »
ถ้าเอาจริงๆๆ เอา navi ให้นะครับ เวลาเราขับให้ท่านก็ให้ท่านนั่งหลังไป จะได้เอนเบาะนั่งสบายๆๆๆ

พอดีว่างบไม่ถึงครับ ตั้งไว้อยู่ที่ 1.6m-1.7m ครับ
Life is short and the world is wide...

ออฟไลน์ jAk`CS

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2014, 13:48:02 »
คุณน้า....ซื้อก่อนเกษียณ ถ้าแบบนั้นเอาตัว DVD ไปเลยดีกว่าครับ จะได้ครอบคลุมประกัน3ปีด้วยใช้ยาวๆ ไม่ต้องรื้อ
ไม่ต้องเสียเวลาให้ปวดหัว และไม่ต้องเสี่ยงกับDVDใหม่ที่ติดเพิ่มว่าจะเสียหรือมีปัญหาตอนไหน
(เพราะส่วนใหญ่ร้านรับประกันแค่ 1ปี และไม่ตรงรุ่น ต้องใส่หน้ากาก ท่านอาจรับไม่ได้ มันดูตลกมากๆ)

จ่ายทีเดียวจบ ได้การแสดงผลระบบไฮบริด Real Time มาดูเล่นเพิ่มความไฮเทค

ปล.แต่ถ้าเป็นวัยรุ่นแบบผม หรือวัยทำงานอายุไม่เยอะ ผมจะเอาตัวCDมาอัพเกรดแต่งเครื่องเสียงได้อีกบาน 5หมื่น ฟร้อน ซัพบ็อก ลำโพง ได้ครบเลย เพราะมีเวลาแต่ง+รื้อครับ จากประสบการณ์ตรงเครื่องเสียงติดมากับcamry ไม่ถึงสองปี ขนาดของศูนย์ยังเดี้ยงเลย ไม่ยอมอ่านแผ่น เลยฉุกคิดได้ว่าถ้าไม่มีประกัน 3ปี สงสัยเสียตังสองรอบแน่ๆ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI