ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา X5 xDrive30d +m sport ล้อ 20 นิ้ว & sDrive25d. น่าจะเป็นทางการแล้วนะ  (อ่าน 7474 ครั้ง)

ออฟไลน์ poona

• Full Member
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
 ราคา X5 xDrive30d +m sport ล้อ 20 นิ้ว ราคา 5,699,000
& sDrive25d. ราคา 4,599,000
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2014, 18:22:27 โดย poona »
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

• ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
ราคา
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

เครื่องยนต์

ออฟไลน์ Nighthawk

• Sr. Member
  • Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ตัวล่างหลังคาแก้วมั้ยครับ ราคาแบบนี้ RX270, ML, Evoque คงร้อนๆหนาวๆไปตามกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2014, 01:00:55 โดย Nighthawk »

ออฟไลน์ MILD

ว้าวว ระบบขับเคลื่อนแบบใหม่ Rare wheel drive  *0*

;D

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ว้าวว ระบบขับเคลื่อนแบบใหม่ Rare wheel drive  *0*

;D

การขับเคลื่อนแบบหายาก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แรงม้า แรงบิด เท่าไรนะครับ ทั้งสองเครื่องเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

ราคาแบบนี้แล้วจะไปมอง X3 ทำไมแล้วล่ะ ขอกระโดดมาเอา X5 เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Highway Star

ราคาน่าสนใจมาก

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

X5 xDrive30d เทียบกับตัวเก่าถือว่าถูกว่าเดิมมาก 
ปล.ส่วนตัวอยากรอดู X6 F16 ว่าจะมีเครื่อง 25d เหมือน X5 หลือเปล่า  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

;D

การขับเคลื่อนแบบหายาก

ผมอ่านแบบเร็วๆ อ่าน Rare เป็น Rear

กำลังจะติเลยว่า Rear Wheel drive แต่ทำไมวงเล็บว่า 4 Wheel เกือบเงิบละครับ อิๆ

ออฟไลน์ flybigbear

ราคาไม่แรงกว่าที่คิดเลยน่าเล่นมั๊กๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
อยากทราบ Spec ของทั้ง 2 รุ่นครับ ไม่ทราบพอมี ของรุ่น 2.5d มั้ยครับ เห็นแต่ 3.0 น่ะครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ก็โอเคอยู่นะคับเนี่ย

พี่เขาว่า เยี่ยมจริงๆ

บั้นท้าย และ ล้อ 20 นิ้ว new X5 xDrive30D

ออฟไลน์ JP

• Jr. Member
  • **
ตามข้อมูลที่ได้มานะครับ
sDrive25d มีความแตกต่างนอกจากเครื่องยนต์ตามนี้ครับ
1. ล้อและยาง 19 แบบ Star-Spoke ( 3.0d เป็น 20 M double-spoke)
2. เกียร์ 8 speed (3.0d เป็น 8 speed แบบ Sport) อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่า ต่างกันตรงไหนนะครับ
3. ไม่มี xDrive , ระบบช่วงล่าง Adaptive M และ ระบบควบคุมความเร็วทางลาดชัน (อันนี้เรียก down-hill control ป่าวครับ)
4. ไฟหน้า สูงต่ำ Xenon ( 3.0d มี ไฟหน้า LED ปรับทิศทางตามการเลี้ยวพวงมาลัย และปรับไฟสูงอัตโนมัต)
5. ชุดแต่ง Pure ( 3.0d เป็นชุด M + พวงมาลัย รวมพวกการตกแต่งภายในด้วยนะครับ)
6. ไม่มีหลังคากระจก ( 3.0d มีหลังคากระจก )
7.  ไม่มี เบาะคนขับและผู้โดยสารตอนหน้าแบบ Sport
8. ไม่มี เบาะคนขับและผู้โดยสารตอนหน้า แบบรองรับบันเอว (อันนีไม่รู้อย่างไร)
9. อันนี้ ไม่ confirm นะครับ ได้ข้อมูลมาว่า มี 4 สีสำหรับ sDrive25d คือ ดำ ขาว เทาเข้ม เงิน และ 3.0d มืสีให้เลือก 6 สี คิดว่าเพิ่มน้ำตาลและน้ำเงินเข้มนะครับ

แถมท้ายให้นิดนึง สำหรับท่านที่สนใจ Jeep Grand Cherokee Overland 2014 ที่คุณจิมมี เข้าไปลองนั่งนั้น ผมพบว่า ราคา 4,650,000 บาท เครื่อง 3.0 diessel  ขับ 4 ด้วย ใหญ่มั่กๆ ดูบึกบึน มากๆ ถ้าไม่ติดว่า จะไปใช้บริการ ซ่อมที่ไหน (มีศูนย์เดียว มั้งครับ) ผมคิดว่า น่าจะดีทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2014, 21:32:21 โดย JP »

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
ข้อ2 เรื่องเกียร์ 8 speed เหมือนกัน ต่างกันที่คันเกียร์
ตัว25 เกียร์แบบบางเหมือน 520i 30เกียร์แบบอ้วนเหมือน 525d 528i m sport

ตัวจริงสวยมากกิน ml ขาดลอย แต่ jeep ก็สวยแต่ไม่มีที่ซ่อม เสียทีงานเข้า
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

Jeep เรื่องซ่อมส่วนตัวผมว่าไม่น่าห่วงนะครับ ระบบมันไม่ค่อยมีไรยุ่งยาก  ราคาถือว่าไม่แพง แต่ติดตรงวัสดุมันยังเทียบรถยุโรปไม่ได้(ราคาเทียบได้)

ส่วน x5 ผมว่าพวงมาลัยตัวM เล็กไปหน่อย ที่เหลือสวยจบครับ แต่ถ้าจะขับแอบหนักใจเรื่องขนาดนิดนึง

Jeep เรื่องซ่อมส่วนตัวผมว่าไม่น่าห่วงนะครับ ระบบมันไม่ค่อยมีไรยุ่งยาก  ราคาถือว่าไม่แพง แต่ติดตรงวัสดุมันยังเทียบรถยุโรปไม่ได้(ราคาเทียบได้)

ส่วน x5 ผมว่าพวงมาลัยตัวM เล็กไปหน่อย ที่เหลือสวยจบครับ แต่ถ้าจะขับแอบหนักใจเรื่องขนาดนิดนึง
ข้อ2 เรื่องเกียร์ 8 speed เหมือนกัน ต่างกันที่คันเกียร์
ตัว25 เกียร์แบบบางเหมือน 520i 30เกียร์แบบอ้วนเหมือน 525d 528i m sport

ตัวจริงสวยมากกิน ml ขาดลอย แต่ jeep ก็สวยแต่ไม่มีที่ซ่อม เสียทีงานเข้า
ตามข้อมูลที่ได้มานะครับ
sDrive25d มีความแตกต่างนอกจากเครื่องยนต์ตามนี้ครับ
1. ล้อและยาง 19 แบบ Star-Spoke ( 3.0d เป็น 20 M double-spoke)
2. เกียร์ 8 speed (3.0d เป็น 8 speed แบบ Sport) อันนี้ผมไม่ทราบเหมือนกันว่า ต่างกันตรงไหนนะครับ
3. ไม่มี xDrive , ระบบช่วงล่าง Adaptive M และ ระบบควบคุมความเร็วทางลาดชัน (อันนี้เรียก down-hill control ป่าวครับ)
4. ไฟหน้า สูงต่ำ Xenon ( 3.0d มี ไฟหน้า LED ปรับทิศทางตามการเลี้ยวพวงมาลัย และปรับไฟสูงอัตโนมัต)
5. ชุดแต่ง Pure ( 3.0d เป็นชุด M + พวงมาลัย รวมพวกการตกแต่งภายในด้วยนะครับ)
6. ไม่มีหลังคากระจก ( 3.0d มีหลังคากระจก )
7.  ไม่มี เบาะคนขับและผู้โดยสารตอนหน้าแบบ Sport
8. ไม่มี เบาะคนขับและผู้โดยสารตอนหน้า แบบรองรับบันเอว (อันนีไม่รู้อย่างไร)
9. อันนี้ ไม่ confirm นะครับ ได้ข้อมูลมาว่า มี 4 สีสำหรับ sDrive25d คือ ดำ ขาว เทาเข้ม เงิน และ 3.0d มืสีให้เลือก 6 สี คิดว่าเพิ่มน้ำตาลและน้ำเงินเข้มนะครับ

แถมท้ายให้นิดนึง สำหรับท่านที่สนใจ Jeep Grand Cherokee Overland 2014 ที่คุณจิมมี เข้าไปลองนั่งนั้น ผมพบว่า ราคา 4,650,000 บาท เครื่อง 3.0 diessel  ขับ 4 ด้วย ใหญ่มั่กๆ ดูบึกบึน มากๆ ถ้าไม่ติดว่า จะไปใช้บริการ ซ่อมที่ไหน (มีศูนย์เดียว มั้งครับ) ผมคิดว่า น่าจะดีทีเดียว

พอทราบๆบ้างไหมครับว่าเขามีอะไรแถมให้บ้างครับ (เซลล์ไม่ตอบอะไรเลย)