ผู้เขียน หัวข้อ: การเลือกรถสำหรับเดินทางไกลควรเลือกที่เครื่องหรือช่วงล่างดี  (อ่าน 7449 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
หลังจาก Roadtrip ที่ USA ระยะทางร่วม 3300 ไมล์ผ่านทั้ง Highway, ทางบนเขา, ทางลูกรัง
ผมคิดว่าช่วงล่างดีมีชัยไปกว่าครึ่งครับ

ในกรณีที่ใช้ในประเทศที่เข้มงวดเรื่องความเร็วมากๆอย่างอเมริกาผมให้คะแนนช่วงล่างเยอะที่สุดเลย ทางดีๆ วิวทึ่ตื่นตาตื่นใจ ช่วงล่างที่มั่นใจโดยไม่แข็งกรถด้างของแลนเซอร์ แหมมมมม มันชวนฝันจริงๆๆๆๆ   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เครื่องยนต์ครับ

เพราะส่วนตัวไม่ได้ขับเร็วอยู่แล้ว ช่วงล่างผมว่าเอาอยู่สบายๆ ที่เหลือเก็บความแรงไว้แซงแบบไม่ต้องลุ้น

ออฟไลน์ Spirit_P

• Jr. Member
  • **
ช่วงล่างอีกเสียงครับ...สมัยวัยรุ่นนี่ รถอะไรก็ได้ ขอให้แรงอย่างเดียว รถจะเป๋ซ้ายเป๋ขวา ช่วงล่างแข็งยังกะเกวียนก็ไม่บ่น เพราะเป็นวัยรุ่น พลังเยอะ
พอเริ่มมีอายุก็เอาล่ะสิ แค่นั่งเฉยๆ ให้คนอื่นขับก็ยังบ่น....เริ่มถวิลหาความนุ่มสบาย ยิ่งเดินทางไกลๆ นี่ ขอให้นุ่ม นิ่ง เงียบไว้ก่อน ไม่ต้องแรงแซงใครหรอก ขอให้นั่งสบายก็พอ

np72

• บุคคลทั่วไป
เครื่องขับ ผมขับไม่ค่อยไวอยู่แล้ว แต่ขอให้เรียกกำลังได้อย่างสบาย

ไปทองผาภูมิ ผมใช้ vigo 2.5vn สบายกว่าตอนใช้ swift 1.2

morphling14

• บุคคลทั่วไป
เครื่องมีแรงเหลือสำหรับกรณีฉุกเฉิน

ช่วงล่างเอาแรงของเครื่องยนต์อยู่ครับ

ออฟไลน์ pimmy

• **
เป็นเราเราดูช่วงล่างนะ

ออฟไลน์ Thinkpad

• **
ผมเลือกเครื่องดีไว้ก่อนครับ ขับแล้วไม่หงุดหงิด ช่วงล่างผมว่าเอามาทำใหม่กันได้ครับ เปลี่ยน โช็ค สปริง ค้ำโช็ค ก็โอแล้วครับ

ออฟไลน์ decptt

ผมขับไม่ไว ผมเลือก "กว้าง นั่งสบาย"ครับ
เครื่อง ทางไกล 1.5 ขึ้นไปก็เหลือๆครับ
ถ้าขึ้นเขาลงเขาบ่อย ผมขอดีเซลครับ ขอแรงบิด
ช่วงล่าง เปลี่ยนทีหลังถ้าไม่ถูกใจ