ผู้เขียน หัวข้อ: Chevrolet น่าห่วง ยอดขายรถยนต์นั่งต่อเดือน แต่ละรุ่นไม่ถึง 300 คัน จะรอดไหม?  (อ่าน 7577 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
Chevrolet น่าห่วง ยอดขายรถยนต์นั่งต่อเดือน แต่ละรุ่นไม่ถึง 300 คัน จะรอดไหม?  ตกลงรถไม่ดี ศูนย์ไม่ดี อะไหล่หายาก  หรือว่าผู้บริหารไม่เก่งกันแน่ครับ   เสียดายจริงๆ  GM ?

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
ท่ามันเเย่มากๆ คงจะเลิกทําตลาดในไทยมั้งครับ เเต่มีโรงงานส่งออกอยู่  :-\

มีเหตุการณ์ไม่ดีเกิดขึ้นอยู่บ่อย เเต่ทําไมไม่ปรับปรุงก็ไม่รู้ น่าเสียดายมากๆ รถดีๆทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2014, 18:29:06 โดย Nongoum36 »

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
ครุซ ตัวเดียวเลยผมว่า  แล้วรถรุ่นนี้เชฟเหมือนไม่ยอมแก้ปัญหา ไม่ยอมรับผิดชอบจริงจัง เหมือนแก้ไปทีวันๆ แล้วก็ไปทุ่มกะโฆษณา  (ผมใช้เทรลอยู่ ไม่มีปัญหาและศูนย์ก็บริการรับผิดชอบในส่วนของการเครมอะไหล่ไวใช้ได้ครับ)

ออฟไลน์ maxzerker

• Full Member
รถเกือบทุกรุ่นมีปัญหาด้านความปลอดภัย ดับเอง ไฟโชว์ เร่งไม่ขึ้น เกียร์ ว่าว เบรคไม่อยู่ พวงมาลัยล๊อค
เจอศูนย์กาก ผู้บริหารไม่จริงใจ ฟ้องให้ตายก็ไม่ยอมรับว่าผิด ใครมันจะไปกล้าซื้อ

ตอนนี้มีโปรแรงไงก็ไม่ช่วยแล้ว

JONNY

• บุคคลทั่วไป
บุคลากร มาก ถ้ามันได้ผลผลิตน้อย โอกาสไม่รอดสูง ไหนจะดีลเลอร์ต่างๆ ต้องเลี้ยงพนักงาน เซลก็ต้องการคอมมิวชั้นสูงต้องขายได้เยอะๆ หรือเฉลี่ยต่อศูนย์ ดูๆแล้ว เซลดีๆอาจอยู่ไม่ได้ ไปหาขายแบรนด์อื่น เหลือแต่หมูหมากาไก่ ขาดความรู้ การบริการไม่ดี ก็จะส่งผลทางลบให้กับแบรนด์เข้าไปอีก

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
ผมว่าเป็นเพราะ ครูซ น่ะครับ ถ้าครูซดีขึ้นอาจจะทำให้หลายๆเรื่องดีขึ้นมาได้ครับ ตอนนี้เหมือนไม่ยอมแก้ปัญหาหลายๆเรื่องในรุ่นนี้ พยายามที่จะขายออกไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ nin122

มันมีเรื่องศูนย์ กรอไมล์ มาขายเป็นรถใหม่ด้วยนะครับ Trailblazer
ถ้าใครอยากรู้ ลองหาใน web ต้องห้ามดูนะครับ

ออฟไลน์ top3245

ถ้าสินค้าดี สินค้าก็จะขายตัวของมันเอง

ส่วนประเด็น รุ่น ครูซ   ผมว่า GM ขี้เหนียวที่จะซื้อรถที่มีคันที่มีปัญหาในราคาที่สมเหตุผลคืนจากเจ้าของ  ผลที่ตามมาคือลูกค้าขาดความเชื่อมันกับ GM ทำให้ยอดแย่  เข้าทำนอง  "เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย"

ออฟไลน์ baddream11

ความเชื่อถือไม่ใช่สิ่งที่สร้างกันได้ง่ายๆ ถ้าไม่มักง่ายตั้งแต่แรก
ปัญหาคงไม่เกิด เสียดายครูซ ทุกวันนี้ยังมองว่ามันเป็นรถที่มี
ภายในสวยลงตัวที่สุดเลย เอารถไปเข้าศูนย์ยังไปเดินดูทุกรอบ
ต้องเร่งสร้างความเชื่อมั่นกันอีกหลายปีแหละครับ :-\

ออฟไลน์ JackFrost

• Newbie
  • *
ถ้า chev คิดจะปรับปรุง จูงมือฟอร์ดไปด้วย

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ถ้า chev คิดจะปรับปรุง จูงมือฟอร์ดไปด้วย

แต่ตอนนี้ผมว่าฟอร์ดนำหน้าเชฟไปหลายช่วงตัวแล้วนะครับ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เหนื่อนมาก แต่ทำได้ อยู่ที่จริงใจจะทำรึป่าว
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Kalato

• Jr. Member
  • **
เห็นด้วยครับ ฟอร์ด ดูดีขึ้นมากกว่าแต่ก่อน จริงๆครับ น่าชมเชยครับ  และให้กำลังใจครับ  ส่วน chev ยังไม่ปรับปรุง แถมแย่ลงกว่าเดิม  อีกหน่อยคงเหมือน  มอเตอร์ไซด์ KAWASAKI  ไม่ขายในไทย  ส่งนอก 100%

ออฟไลน์ Nyquist

ผู้บริหารนั่นแหละครับ ไม่ใส่ใจกับปัญหาจริงๆจังๆ

ปล่อยเป็นดินพอกหางหมู สมควรโดนด่า

ออฟไลน์ Highway Star

หลายปัจจัยครับ รถอ่ะดีแต่qcกับบริการหลังการขายกาก

ออฟไลน์ mozart

น่าจะถอด ครูซ ออกจากลายแล้วมาดูแลลูกค้าเก่าที่ซื้อไป ไม่น่าดันแบบนี้เลย

ออฟไลน์ Minidog

เห็นด้วยครับ ฟอร์ด ดูดีขึ้นมากกว่าแต่ก่อน จริงๆครับ น่าชมเชยครับ  และให้กำลังใจครับ  ส่วน chev ยังไม่ปรับปรุง แถมแย่ลงกว่าเดิม  อีกหน่อยคงเหมือน  มอเตอร์ไซด์ KAWASAKI  ไม่ขายในไทย  ส่งนอก 100%
Kawasaki ยังทำตลาดไทยอยู่นะครับผมก็ใช้ ;)

ออฟไลน์ john

วันนี้มอเตอร์โชว์บู๊ตเชฟโรเลตคนก็น้อยครับ ไปเดิน ๆ ดูแทบไม่มีคน แถมยังได้ยินคนเดินผ่านไปมาพูดกันว่ายี่ห้อขวัญใจรถยกนี่อย่าไปซื้อเลย (พูดซะดังสงสัยกลัวคนอื่นไม่ได้ยิน)
ถ้าแก้ปัญหานี้ยังไม่ได้ผมว่าคงลำบากไปอีกนาน

ออฟไลน์ domo24

ผมก็ใช้ครูซอยู่

ยอมรับหนักใจกับเรื่องหลายๆเรื่องที่ผู้ใช้รุ่นเดียวกันประสบมา ทั้งๆที่ยังไม่เกิดกับตัวเอง ราคาขายต่อก็แย่ ผู้บริหารใหญ่นั้นแหละที่ควรคิดจะปรับปรุง

ไม่ใช่เร่งแต่ยอดขาย รถพังช่างแ_่ง!!
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าแปลกใจทำไมถึงปล่อยมาได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ Coat145

รถนี่ดีนะครับ..ทำมาดีกว่าเจ้าตลาด..ช่วงล่างก็ทำมาดี..มาเสียเพราะครูซเลยจิงๆ...ซื้อรถเชฟนี่บางทีก็เหมือนเสี่ยงโชคเลยนะครับ..ถ้ารถดีไม่มีปัญหานี่สวรค์ชัดๆ..เเต่ถ้ารถไม่ดีเเย่เลยทีเดียว  :'( :'(
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD

ER6N NINJA Z800 เพียบเลยครับ
N/A  

ออฟไลน์ frame@kk

ถ้าให้เป็นแบบคาวา เชฟจะเป็นรถที่ขายดีมากเลยนะครับ

คาวาตอนนี้ไม่ขายรถบ้านแล้วไปจับตลาดเฉพาะ โมตาด/บิ๊กไบค์ ตอนนี้เป็นเบอร์ต้นๆของตลาดเลยนะ

ออฟไลน์ kimhalua

ตอนนี้เชฟน่าเป็นห่วงมากครับ จากที่เมื่อก่อน ดูดีกว่าฟอร์ด แต่ตอนนี้ผมพูดตามตรงครับ ฟอร์ดกำลังจะแซงมิซซุไปแล้ว ในขณะที่ เชฟดิ่งลงเหวเรื่อยๆ แรกๆผมเป็นห่วเรื่องเกียร์ของ เฟียสต้ามาครับ แต่ตอนนี้ผมเริ่มได้ข่าวน้อยลงแล้ว แต่กับครูซทำไมถึงเป็นแบบนี้ ผมก้ไม่เข้าใจ ทั้งๆตอนเปิดตัวแรกๆ ยอดขายครูซดีมากเลยน่ะ