ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดเหมือนผมมั้ยว่ารถกระบะมันคือรถที่ไม่ควรซื้อเพื่อไปหลีสาว  (อ่าน 22451 ครั้ง)

nachi

• บุคคลทั่วไป
ผมขอตอบในมุมที่ผมเห็นมานะคับ ผมอยู่ต่างจังหวัด จะจำแนกได้คร่าวๆดังนี้
เด็กวัยรุ่นหรือสก๊อยมีเกรดหน่อยมักเน้นที่รถกระบะแต่งซิ่ง ควันดำ เปิดเพลงดังๆ
ส่วนคนวัยทำงานก็เน้นไปที่เก๋งเท่านั้น ย้ำว่าเท่านั้นจิงๆ ขออย่าเก่าเกิน E-Car เปนพอ
ถ้าเปนเก๋งเล็กตั้งแต่ ซิตี้ ไปจนถึงแคมรี่ นั่นเท่ากับคุนจะมีพลังความมั่นใจเพิ่มขึ้นคูณสอง
ขนาดต่างจังหวัดที่ใครๆก็เห็นกระบะกันจนชิน แต่แปลกสาวๆต่างจังหวัดมักเมินหนุ่มๆที่มาจีบด้วยรถกระบะ
ยิ่งสาวห้างหรือสาวออฟฟิศนี่ เห็นต่างจังหวัดอย่างงี้เลือกเยอะเชียวนะคับ เพื่อนผมเองน้ำตาตกมาแล้ว
หญิงสาวสมัยนี้ไม่ใช่ง่ายนะคับในการจะเข้าไปจีบ โทสัพต้องดูดี มีรถขับก็ยังต้องเลือกเกรดรถอีก
แต่ก็เฉพาะคนแหละคับ ผู้หญิงที่เค้าไม่ได้มองที่ตรงนี้ยังมีอีกเยอะ เพียงแต่เราอาจเจอพวกเค้าเหล่านี้ได้น้อยครั้งเท่านั้นเอง
เพราะส่วนมากสาวๆที่คัดเกรดหนุ่มๆด้วยรถ มันดันมีเยอะๆๆๆๆกว่าสาวๆที่มองเราด้วยจิตใจซะนี่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 00:40:13 โดย nachi »

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
Jazz น้องสาวเสีย เลยจะให้ยืม D-max  4 ประตู ไปมหาลัย แต่ไม่ยอมเอาไป หาว่าดูลูกทุ่ง (ว่ารถเราลูกทุ่งอะ :'( )
พอสักพัก มีกระบะ โหลด เปิดกระจก เปิดเพลงดังๆ ขับผ่านบ้าน แล้วก็พูดขึ้นมาว่าขับรถแบบนี้จะมีคนชอบหรือ
ถ้าผมเอารถไปทำแบบนี้ เธอจะไม่ยอมให้เอารถเข้าบ้าน 5555555

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member

ถ้าเป็น amarok หละครับอิอิ

Spirit_P

แถวบ้าน ขับกระบะสี่ประตูยกสูง สาวก็กรี้ดดแล้วครับ....  ;D

ออฟไลน์ toffyearn

ผมก็รีบหันไปถามแฟนปั้บเลย เค้าตอบว่า แฟนไม่แฟนอาจไม่เกี่ยว แต่ไม่อยากนั่งไปด้วย เพราะ แข็ง นั่งไม่สบาย นั่งแล้วเวียนหัว นั่งรถคนอื่นแล้วบางทีอยากจะอ๊วก(สงสัยเมา Torque +เกียร์ Manual) ^^"

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
เห็นแบบนั้น D-Max ตัวท๊อปสีขาวมุกก็ล้านนิดๆแล้วนะครับ  ;D

ออฟไลน์ seederxx

• Jr. Member
  • **
ผู้หญิงบางคนเข้าไม่ชอบเพราะอย่างอื่นที่ไม่ใช่เพราะภาพลักษณ์ของรถกระบะก็มีครับ
เคยมีผู้หญิงคนนึงบอกผมว่าเวลาขึ้นลงรถกระบะมันจะสูงกว่ารถเก๋ง ถ้าเค้าใส่กระโปรงสั้นหรือส้นสูงมันจะขึ้นลงลำบากมากก็มีน่ะครับ

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
ผู้หญิงที่มีหัวคิด เค้าไม่ตัดสินอะไรจากแว๊ปแรกที่เห็นหรอกครับ แต่มันแย่ตรงที่ผญ.แบบนี้มันน้อยยย

แต่เอาเถอะครับ สมัยนี้ แค่คุณเป็นชายแท้ น่าตาพอไปได้ มีตังซื้อรถของตัวเอง หาเมียได้ยุแล้ว เพราะ ผช.แท้ๆ มันเหลือน้อยครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

GreenG

ผู้หญิงที่มีหัวคิด เค้าไม่ตัดสินอะไรจากแว๊ปแรกที่เห็นหรอกครับ แต่มันแย่ตรงที่ผญ.แบบนี้มันน้อยยย

แต่เอาเถอะครับ สมัยนี้ แค่คุณเป็นชายแท้ น่าตาพอไปได้ มีตังซื้อรถของตัวเอง หาเมียได้ยุแล้ว เพราะ ผช.แท้ๆ มันเหลือน้อยครับ
ถูกเลยครับ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
คืออยากบอกว่า ไม่จริงเสมอไปครับ
บางทีผมขับมอไซค์ไปจอด ผมยังจีบสาวติดเลยครับ
บางทีเรื่องรถไม่ใช่สาระสำคัญขนาดนั้น
ผมแซวสาวขับเก๋ง ทักทายพูดคุย ยังสามารถขอเบอร์ติดต่อกันได้เลย
โดยที่ผมขับมอไซค์ นั่นก็หมายความว่า รถมันไม่ใช่จุดสำคัญ คำพูด คำจา คารมย์
กิริยา ท่าทาง(ว่าหื่นมากไหม เห็นครั้งแรกเหมือนจะกินทั้งตัวผู้หญิงไม่ชอบ)
คนบางคนมีเงินเป็นล้านเป็นสิบล้าน ยังมีปัญญาแค่ซื้อกินเลยครับ ขอเรียกว่าซื้อกินเพราะ
เข้ามาก็แค่เกาะ หมดสนุกเค้าก็ไป ถามมันทำไมไม่มีเมีย มันบอกส่วนมากเข้ามาเอาเงินแล้วก็จาก
การคบกับหญิงสมัยนี้มีหลายปัจจัย
คบสนุกแบบเพื่อน
คบสนุกแค่ครั้งคราวแบบเต็มใจฟรีสไตร์
คบสนุกแบบครั้งคราวแบบเสียเงิน
คบแบบจริงจังหวังเป็นแม่ของลูก
คบไม่ดีระวังโดนปลอกลอกหมดตัว
ยุคนี้เงินทองเรื่องใหญ่ ทำอะไรก็ได้เพื่อเงินทอง
ได้แต่หวังว่า รุ่นนี้จะเจอคนจริงจังและจริงใจ คบหลายคนระวังเรื่องปัญหาครอบครัว
ความสนุกชั่วคราวของเรามักจะมีความทุกข์ใจของคนข้างกายเสมอ(เตือนตัวผมเอง) :)
แต่งงานแล้วรักครอบครัวครับ ถ้าตอนยังไม่แต่งมีแอบเล็กแอบน้อยบ้างยอมรับ555
นอกเรื่องอีกละผม สรุปสำหรับผม เรื่องรถไม่ใช่สาระสำคัญครับ คารมล้วนๆ

ออฟไลน์ Makhot

• Newbie
  • *

แต่แถวบ้านผม 4ประตูยกสูงก็ยังพอหากินได้อยู่นะ
แต่ถ้าไปจีบเด็กม.ต้น  ต้องฟีโน่แต่งเท่านั้น ;D

GreenG

หาแฟนแบบคุณกะรัตครับ

ขับรถเก่าๆ ก็จีบได้

แก่ สปอร์ท ดุมาก กทม ;D

ออฟไลน์ Dr.Jones

:-[ :o :D

ถ้าตอบตามความเป็นจริง แบบไม่ได้มี Bias และอิจฉานะ

ที่คุณตั้งกะทู้ถามมาน่ะ ตอบว่าจริงครับ
ไม่สนับสนุนรถญี่ปุ่นเจ้าตลาดและรถเยอรมันมวยรอง
--ทุกรุ่น,ทุกคัน,ทุกโปรโมชั่น,ทุกกรณี--

ออฟไลน์ blade

บางที่ผู้หญิงเค้าคิดเยอะกว่าคุณว่านะ  พวกรถยนต์มันบ่งบอกถึงรสนิยมในตัวคุณด้วย เหมื่อนกับ เสื้อผ้า หน้า ผม
คนเราถ้ารสนิยม หรือความชอบไม่เหมือนกันก็ไปด้วยกันอยาก  
อย่างเพื่อน ชอบ Bigbike ขับคันละเกือบล้าน แต่เลิกกับผู้หญิงมา3คน เพราะBigbikeนี้ละ
ทั้งที่มันบ้านรวย นิสัยดี เวลาไปไหนก็ Bigbike นี้ละ ชอบออกทริป ส่วนมากสาวๆจะไปแค่ ครั้ง 2 ครั้ง แล้วจะเริ่มบ่น
มันบอกการหา คนที่ชอบเหมือนเรา ยากมาก

ออฟไลน์ Entropy

ไม่เกี่ยวหรอก เดาว่าท่านเจ้าของกระทู้เป็นคนเมืองใช่ไหมครับ
เขตในนิคมอุตหกรรม ผู้ชายก็นิยมขับกระบะ แฟนตรึมเลย

ออฟไลน์ tommaris

ผมคนกรุงเทพ จบเอแบค ทำกิจการส่วนตัว
กระบะคือรถคันแรกที่ฝึกขับรถ กระบะคือรถที่ไว้หาเงิน
เรื่องผู้หญิงอ่ะหรอ ผมขับกระบะตอนเดียวหลังสูง 2.7 เมตร
ไปรับที่หน้าออฟฟิตมาแล้ว ไปไหนมาไหนจะกระบะจะเก๋งก็แล้วแต่
ตอนนี้แต่งงานแล้ว อีก 4-5 เดือนลูกจะคลอด

จะบอกว่าถ้าขับกระบะไปแล้วไม่สน ผมก็ไม่สนเหมือนกันครับ
ไม่ใช่แค่ฝ่ายหญิงเลือกครับ ฝ่ายชายก็เลือกครับ

จะขับกระบะ สิบล้อ หกล้อ รถเมล์ มอไซค์ สามล้อ สี่ล้อเล็ก สกายแล็บ
"เป็นตัวของตัวเอง"

ที่เหลือช่างแม่งครับ  ;D

Aos

ถึงว่าซิ ผมขับ เรนเจอร์ ไม่ได้หลีสาว เรย  มีแต่สาวมาหลี อิอิ

ออฟไลน์ 1212312121

ส่วนตัว เลือกใช้รถเก๋ง ในการไปเที่ยว หลีสาว รับ-ส่งสาว เพราะ อย่างแรกเลย ดูเท่ห์ หาที่จอง่าย ทัศนะวิสัย ดีกว่ากระบะแน่นอน ถึงบางคนจะบอกว่าไม่จำเป็นก้อเหอะ แต่ในชีวิตจริง ที่ผมเจอมาเป็นแบบนี้คับ สาวชอบรถเก๋ง ยิ่งสปอร์ตยิ่งดี ก้อไปหลีสาวทั้งทีนะ อารมณ์สาวก้ออยากนั่งรถที่มันดูดีในสายตาเขา กระบะ มันสูง แข็ง มันเหมาะกับลุยๆ แบบขึ้นเขา ลงห้วย ถ้าสาวชอบลุยก้อเอากระบะไปเหอะ แต่ที่ผมเจอมา ประมาณ 80% ชอบรถเก๋งมากกว่า (อันนี้แล้วแต่คนละกัน)

F Wrapper

ถ้าใช้กระบะไปจีบสาวตามผับ อันนี้ผมว่าไม่เวิร์ค

แต่ถ้าจะจีบจริงจัง ผมว่ามันไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้นนะครับ

ถ้าถึงขั้นเราตั้งใจจะจีบผญ.คนนี้จริงๆ (แล้วผญ.ก็รู้ก่อนแล้วล่ะว่าเราใช้กระบะ) "ประมาณว่าเปิดใจยอมไปทานข้าวด้วยล่ะ"
ถ้าจีบไม่ติด ก็อาจจะต้องกลับมามองที่เพื่อนคุณแล้วล่ะ  :-[

ออฟไลน์ john

ในมุมมองผู้ชาย ผมว่าผู้ชายขับรถกระบะนี่เท่ห์ดีออก
แต่ถ้ามุมมองสาว ๆ เขาว่าบ้านนอกก็สงสัยว่าบางส่วนคิดอย่างนั้นครับ

แต่สมัยนี้ไม่ต้องห่วง ผู้ชายมีโอกาสเลือกมากกว่าผู้หญิงอยู่แล้ว  :D
ผู้หญิงเขาข้อจำกัดเยอะแถมมีเวลาเป็นตัวกำหนดเส้นตายอีก ฝ่ายชายนี่ชิว ๆ ค่อย ๆ เลือกไปสบายใจ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมว่าเริ่มต้นจากการถามใจตัวเองง่ายๆ

สมมติผมเปิดกิจการให้เช่ารถไปรับสาว แล้วกิจการดีมาก คุณเป็นลูกค้ารายสุดท้ายของวัน
รถที่ผมมีเหลืออยู่มีไม่มากนัก เหลือแค่ Honda City SV, Ford Ranger 2.2ยกสูง และ BMW
530i E39 และ Jaguar XJS V12 จากยุค 80

ผมคิดค่าเช่าชั่วโมงละ 500 บาททุกคันล่ะ จะเลือกคันไหนก็เลือกไป

ถ้าผมยื่นกุญแจ Ranger ให้แล้วคุณรับไปโดยไม่มีคำถามใดๆทั้งสิ้น จ่ายเงิน ขับรถออกไปเลย
นั่นแปลว่าที่จริงคุณไม่mindที่จะขับกระบะไปจีบสาว

ส่วนทางฝั่งผู้หญิงนั้น เรากำลังพูดถึงคนหลายระดับหลายจำพวก ขนาดแมวยังนิสัยต่างกันแต่ละตัว
ผู้หญิงยิ่งต่าง แต่คุณกำลังจะจีบใครล่ะ ถ้าคุณกำลังหลีสาวอายุ18-20 บางทีรถอะไรที่ดูมีความอลัง
เขาก็เอาทั้งนั้นแหละครับ กระบะหรือซาลูนได้ทั้งนั้น แต่ถ้าสาวอายุ 24-28 สไตล์จะเป็นเรื่องสำคัญ
เขามีแนวโน้มจะดูรถที่คุณเลือกมารับเขา ว่าคุณเป็นคนยังไง(หมายถึงอุปนิสัยและความชอบ..ไม่จำเป็น
ต้องจัดว่ารวยหรือจนเสมอไปทุกคน) ส่วนถ้าสาวอายุ 30up บางทีเขาก็ไม่ได้เรื่องมาก รถอะไรมาก็ได้
แต่เขาจะดูว่าคุณคิดเผื่อและให้เกียรติเขาขนาดไหน ถ้าทุกอย่างที่คุณมีคือมอเตอร์ไซค์กับรถกระบะ
การเลือกรถกระบะมารับ ก็อาจทำให้เธอคิดว่าคุณใส่ใจในความปลอดภัยของเธอมากกว่าความไวในการเดินทาง
หรือความประหยัดน้ำมัน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ shando

ผมว่าเริ่มต้นจากการถามใจตัวเองง่ายๆ

สมมติผมเปิดกิจการให้เช่ารถไปรับสาว แล้วกิจการดีมาก คุณเป็นลูกค้ารายสุดท้ายของวัน
รถที่ผมมีเหลืออยู่มีไม่มากนัก เหลือแค่ Honda City SV, Ford Ranger 2.2ยกสูง และ BMW
530i E39 และ Jaguar XJS V12 จากยุค 80

ผมคิดค่าเช่าชั่วโมงละ 500 บาททุกคันล่ะ จะเลือกคันไหนก็เลือกไป

เหนภาพมากครับ  ;D
ผมว่าถ้าตัดเหลือHonda City SVกับFord Ranger 2.2ยกสูงจะยิ่งง่ายเลย
ความคิดเห็นส่วนตัว คิดว่าผู้หญิงส่วนใหญ่คงมองรถกระบะไม่เหมือนผู้ชายมั้งครับ ผู้ชายเห็นว่าเท่ แมนแต่ผู้หญิงอาจจะเห็นว่าดูไม่หรู

ออฟไลน์ trumpetx

กระบะดันราง เลยไหม? 55

ออฟไลน์ madboy

แสดงว่าจีบสาวไม่ตรงกลุ่มเป้าหมายของตัวเอง สาวๆกลุ่มที่เข้าไปด้วยอาจจะไม่ได้มองว่ารวยหรือไม่แต่มันอาจจะไม่สะดวกสำหรับเค้าถ้าต้องขึ้นลงกระบะเป็นประจำ

หรืออาจจะเป็นกลุ่มที่ ต่อให้เมิมมีเป็นร้อยล้าน เอา G-class มาตัดด้านหลังเป็นกระบะเล่นๆ แต่มันก็คือกระบะ  ;D

บางทีเค้าอาจจะยังหาคนแบบที่ไม่เหมาะกับเค้าเจอมากกว่าครับ  ;)

ออฟไลน์ Arado_kung

หึหึ ผมจะบอกจะบอกว่ารถกระบะผมนี่สาวไฮโซนั่งมาหลายรายแล้วนะครับ ยิ่งน้องคนที่สนิทด้วยนี่บางทีนัดไปเจอกันที่บ้านพี่สาวผม น้องบอกให้เอารถกระบะผมไปซะงั้น น้องเค้าชอบบอกที่บ้านตัวเองไม่มี 555

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
แต่ตอนน้ำท่วมใหญ่ กทม.ปี 54 ผมว่าตอนนั้นหนุ่มขับกระบะน่าจะเสน่ห์แรงนะ  ขนาดผมผู้ชายยังชะเง้อหาแต่รถกระบะเลย  ใครขับช่วงนั้น พระเอกโคตรๆ ;D

ออฟไลน์ boneshiro

• M Power Addicted
กระบะยกสูงไว้ใช้งานอย่างเดียวเลยครับ ไม่ได้ไว้ออกงาน ใช้ทำงานแต่ละวันดีมากๆ แต่ภาพนี่ไม่ไหว 
เรื่อง ผญ จะสนใจหรือไม่ว่าจะขับรถอะไร ผมไม่ซีเรียสนะ เป็นตัวของตัวเองเวลาไปจีบเค้าก็พอ
มีรถอะไรก็ใช้รถคันนั้นแหละ มีกระบะขับกระบะ มีเก๋งขับเก๋ง ถ้าเค้าไม่ชอบเราก็คือไม่ชอบ ถ้าชอบก็คือชอบ 
เรามีสิทธ์เลือก เค้าก็มีสิทธ์เลือก ไม่มีใครผิดครับ 
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ Noom_mtb

คหสต. นะครับ ถ้าพวกสาวๆเหล่านั้นคิดได้แค่นั้นจริงๆก็ปล่อยเค้าอยู่ในกะลาไปเถอะครับ

ในโลกนี้ยังมีกบนอกกะลาอีกเยอะ เชื่อผม

เรื่องค่านิยมมันต้องปลูกฝังกันให้ดีครับ จะเลือกคบใครไม่ใช่ดูว่าเค้าขับรถอะไร ใส่นาฟฬิกายีห้อแพงแค่ไหน
บ้านมีที่กี่ไร่ เพราะว่ามันเป็นแค่ของนอกกาย ผมเห็นลูกคนรวยเยอะแยะ(ทั้งที่รู้จักและไม่รู้จัก) หลายคน
ก็ไม่ได้ใช้รถราคาแพงอะไร มีคนนึงใกล้ๆตัวผมเลยเป็นเจ้าของบริษัทที่มีลูกน้องรับเงินเดือนไปซื้อ 730i ขับมาทำงานได้แต่เจ้าตัว
ขับกระบะครับ บ้าซื้อแต่กระบะตั้งหลายคัน รถเก๋งไม่มีจอดซักคันในบ้าน

และการซื้อรถก็ไม่ควรตั้งประเด็นไว้หลีสาวนะครับ ควรตั้งประเด็นให้เหมาะกับการใช้งานและความชอบส่วนตัว ครับ
แต่ถ้าจะใช้รถหลีสาว ผมแนะนำให้เช่ารถแบบที่มีคนขับให้นั่งด้วยจะดีที่สุดครับ ดูป๋าแบบเหนือระดับมากๆเลยหล่ะ
โดยเฉพาะตอนที่โทรเรียกให้รถมาจอดเกยที่หน้าประตูห้างแล้วมีคนขับวิ่งมาเปิดประตูให้ จากนั้นถามเราว่า ท่านจะไปไหนครับ
โอ้ยยย แค่คิดก็ฟินแล้วครับ  ที่สำคัญ เป็นการลงทุนที่ใช้แค่ไหน จ่ายแค่นั้น ไม่ต้องขี่ช้างจับตั้กกะแตนด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 17:24:27 โดย Noom_mtb »

ออฟไลน์ neutrino

ผมขอตอบในมุมที่ผมเห็นมานะคับ ผมอยู่ต่างจังหวัด จะจำแนกได้คร่าวๆดังนี้
เด็กวัยรุ่นหรือสก๊อยมีเกรดหน่อยมักเน้นที่รถกระบะแต่งซิ่ง ควันดำ เปิดเพลงดังๆ
ส่วนคนวัยทำงานก็เน้นไปที่เก๋งเท่านั้น ย้ำว่าเท่านั้นจิงๆ ขออย่าเก่าเกิน E-Car เปนพอ
ถ้าเปนเก๋งเล็กตั้งแต่ ซิตี้ ไปจนถึงแคมรี่ นั่นเท่ากับคุนจะมีพลังความมั่นใจเพิ่มขึ้นคูณสอง
ขนาดต่างจังหวัดที่ใครๆก็เห็นกระบะกันจนชิน แต่แปลกสาวๆต่างจังหวัดมักเมินหนุ่มๆที่มาจีบด้วยรถกระบะ
ยิ่งสาวห้างหรือสาวออฟฟิศนี่ เห็นต่างจังหวัดอย่างงี้เลือกเยอะเชียวนะคับ เพื่อนผมเองน้ำตาตกมาแล้ว
หญิงสาวสมัยนี้ไม่ใช่ง่ายนะคับในการจะเข้าไปจีบ โทสัพต้องดูดี มีรถขับก็ยังต้องเลือกเกรดรถอีก
แต่ก็เฉพาะคนแหละคับ ผู้หญิงที่เค้าไม่ได้มองที่ตรงนี้ยังมีอีกเยอะ เพียงแต่เราอาจเจอพวกเค้าเหล่านี้ได้น้อยครั้งเท่านั้นเอง
เพราะส่วนมากสาวๆที่คัดเกรดหนุ่มๆด้วยรถ มันดันมีเยอะๆๆๆๆกว่าสาวๆที่มองเราด้วยจิตใจซะนี่

ตัดสินชะตาชีวิตในอนาคตด้วยวัตถุ ก็มีโอกาสเสียใจด้วยวัตถุได้ในอนาคตครับ เพราะมันอาจจะเป็นแค่ภาพตัดต่อก็ได้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
มันลูกทุ่งเพราะอะไรล่ะ

ภาพติดตา จากสื่อโฆษณา กลุ่มผู้ใช้ ลูกค้าที่เป็นเป้าหมาย
รูปแบบการลงแคมเปญ คนที่ขับรถกระบะมาส่งของแล้วเปิดคลื่นวิทยุชุมชนหรือลูกทุ่งมหานคร เพลงคาราบาว

มันเลยทำให้ภาพลักษณ์ถูกมองแบบนี้เรื่อยมา