ผู้เขียน หัวข้อ: รูปประจานความเกรียน ที่พยายามจะเป็น V.I.P  (อ่าน 16755 ครั้ง)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
"V.I.P"

ตัวอักษรย่อ 3 ตัวนี้

ถ้าจะแปลกันตามตรงก็คือ Very Special People

หรืออีกความหมายคือเป็นชื่อของกลุ่มแฟนคลับของ "Bigbang" ซึ่งหมายความว่า "เพื่อน"

(ต้องขอสารภาพว่าเป็นศิลปินเกาหลีที่ผมชอบอยู่ลึกๆ เพราะความสามารถ โดยเฉพาะ "แดซอง")

แต่ที่ผมเกลียดมากที่สุด คือการแต่งรถแบบ V.I.P (น่าจะเปลี่ยนชื่อเรียกเป็น R.I.P มากกว่า)

โดยเฉพาะการไม่ติดป้ายทะเบียนหลัง...

เช่นแบบนี้

(ขออภัยที่รูปอาจไม่ค่อยชัด เพราะใช้กล้องมือถือ 2 ล้านพิกเซล และแสงไฟซีนอน "เถื่อน" ที่มาจากรถคันหลัง)

ถ้าคุณไปเฉี่ยวไปชนใครเข้า

แล้วคุณแจ้งเขาไปว่าเป็นรถโตโยต้า วีออส สีขาว

แล้วคุณคิดว่าวีออสสีขาวมีอยู่แค่คันนี้คันเดียวหรอ?

กว่าจะหาตัวคนที่ทำผิดได้ คนขับคงหนีหายไปไหนต่อไหนแล้วก็ไม่รู้

แล้วแค่ป้ายทะเบียนหลังทำไมคุณถึงติดไม่ได้ ขนส่งเค้าให้ป้ายคุณมาแค่แผ่นเดียวหรอ?

ใครบ้านอยู่แถวๆ อุทัยธานีก็ช่วยกันเตือนหน่อยนะครับ

(ลืมบอกไปว่าป้ายทะเบียน กข 16...[ผมจำไม่ค่อยได้] อุทัยธานี)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2009, 13:54:40 โดย W h i [ Z ] d o M™ »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: รูปประจานความเกรียน ที่พยายามจะเป็น V.I.P
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 14:49:37 »
ถ้าเห็นรถไม่ติดป้ายหลัง ผมจะเลี่ยงให้ห่างๆ ครับ

เพราะผมถือว่า "ส่อ" เจตนาไม่ดีมาก่อนแล้้ว

(อย่าบอกนะ ว่าป้ายแง่งหล่นหาย :P)
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
Re: รูปประจานความเกรียน ที่พยายามจะเป็น V.I.P
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 14:56:17 »
เมื่อวานเจอ...
กระบะ โตโยต้าวีโก้ยกสูง สีดำ

ทะเบียนหน้า ตั้งใจเอาสีขาวมาป้ายตัวหนังสือสีดำ หรือไม่ก็ขูดสีดำออกจนมองไม่เห็น
ทะเบียนหลัง ตั้งใจถอดออกแน่นอน

เห็นแล้วหงุดหงิดใจมากๆ ขนาดรถผมตอนทำสีเพิ่งเสร็จยังไม่ได้ติดป้ายทะเบียนหลัง
ยังอุตส่าห์ทนทุเรศ Print ทะเบียนลงกระดาษ A4 มาแปะแทนไปก่อนเลย

อยากถามว่า...
จังหวะรถเคลื่อนตามกันไปช้าๆ ถ้าผมเจอตำรวจแล้วหยุดรถเพื่อวิ่งลงไปแจ้ง
ให้ตำรวจจับกระบะคันข้างหลังผมนั้น...
ผมจะโดนบีบแตรด่ามั๊ย แล้วผมควรจะทำหรือเปล่าครับ
ขอถามความเห็นหน่อยเถอะครับ

บอกตรงๆเดี๋ยวนี้เกลียดพวกตั้งใจไม่ใส่ป้ายทะเบียนมากๆ ส่อเจตนาไม่ดีจริงๆอ่ะ
แล้วส่วนใหญ่รถพวกนี้ ขับรถเข้าขั้น "แย่ขั้นมาร" เลย
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 15:23:01 »
เมื่อวานก็เจอเก๋งคันนึง จำไม่ได้ว่าวีออสหรือปล่าวครับ ไม่ติดป้าย ขับเร็วมาก น่ากลัวจริงๆ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 15:25:08 »
สงสัยครับ ทำไม vip ถึงต้องไม่ติดป้ายทะเบียนละครับ.. ??

ออฟไลน์ nuttapatJazz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 16:05:39 »
เอ่อ...

ดูแล้วไม่เกี่ยวกับแต่ง VIP นะครับ

เพราะ VIP หลายๆคันที่ผมเห็นก็ไม่ได้ถอดทะเบียน

ผมว่ามันขึ้นอยู่กับความ "เกรียน" ของคนมากกว่า
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 16:50:13 »
ผมว่าถ้าตำรวจจะทำยอดส่งนายพวกนี้เนี่ยเหยื่อนชั้นดีเลย ติดไฟแดงไปเดินๆนิดนึง อ้าววววไอ้นี่ไม่ติดป้าย อ้าวววไอ้นี่ไปดัดแปลงทะเบียนมาตบใบแดงมาซะ 1 ป๊าบ วันนึงมีกี่ไฟแดง กี่คันต่อรอบไม่ต้องดักจับมอเตอไซให้เมี่อยตุ้ม ปราบปรามคนผิดในตัว ทำไมไม่ทำหนอ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 17:06:42 »
สำหรับวิออสสีขาวคันนี้

VIP แปลว่า Very Idiot Person ครับ

ผมว่าถ้าตำรวจจะทำยอดส่งนายพวกนี้เนี่ยเหยื่อนชั้นดีเลย ติดไฟแดงไปเดินๆนิดนึง อ้าววววไอ้นี่ไม่ติดป้าย อ้าวววไอ้นี่ไปดัดแปลงทะเบียนมาตบใบแดงมาซะ 1 ป๊าบ วันนึงมีกี่ไฟแดง กี่คันต่อรอบไม่ต้องดักจับมอเตอไซให้เมี่อยตุ้ม ปราบปรามคนผิดในตัว ทำไมไม่ทำหนอ  :P

ตำรวจจราจรนี่น่าเห็นใจนะครับ พอไม่จับ คนก็ด่า พอตั้งด่านตรวจจับ คนก็ด่าว่ารีดไถเงิน

แต่ข้อหาพิสดารพวก ใส่รองเท้าแตะขี่มอไซค์ (ผิดอีตรงที่ไม่แต่งกายรัดกุม) นี่มันก็เกินไปนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 17:09:09 »
การไม่ติดป้ายทะเบียน หรือติดในลักษณะที่มีการบดบังทำให้ไม่สามารถเห็นเนื้อหาป้ายทะเบียนได้ชัดเจนทั้งหมด (เช่นรถกระบะกันชนใหญ่ที่ชอบติดกันชนบังเลขทะเบียน หรือจังหวัด) ถือว่าผิดตามกฏหมายแน่นอน โดนจับ เถียงไม่ได้ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 17:13:37 »
ดูจากรถแล้วไม่เห็นจะแต่งเลยหนิครับ รถเดิมๆ รถแนว V.I.P. มันไม่จำเป็นต้องเอาป้ายออกหลอกครับ
ผมว่าเจ้าของเขาแสดงถึงจุดประสงค์อะไรบางอย่างสะมากกว่า

keanetona

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 17:21:57 »
ดูจากรถแล้วไม่เห็นจะแต่งเลยหนิครับ รถเดิมๆ รถแนว V.I.P. มันไม่จำเป็นต้องเอาป้ายออกหลอกครับ
ผมว่าเจ้าของเขาแสดงถึงจุดประสงค์อะไรบางอย่างสะมากกว่า

ให้สงสัยไว้ก่อนครับว่า รถที่เจตนาเอาป้ายออก (ไม่นับพวกที่ป้ายหลุดหายด้วยเหตุสุดวิสัยจริงๆ) มันจะฝ่าไฟแดงเป็นนิสัย และ ที่มันเอาป้ายออกก็เพราะกลัวกล้องน่ะแหละครับ (ฝรั่งที่ทำรายการ Myth Buster คิดหาวิธีที่จะหลบกล้องแทบตายแต่ไม่สำเร็จ คนไทยกลับฉลาดกว่าฝรั่งด้วยการถอดป้ายออกมันซะเลย) และ เป็นคนที่ขับรถไร้มารยาทเป็นกมลSUNDARN

ถ้ามีเพื่อนหรือญาติถอดป้ายทะเบียนออก รบกวนช่วยไปบอกให้เขาใส่กลับที่เดิมครับ

หรือ

เราจะแก้เผ็ดด้วยการเอาสีน้ำมันเขียนเลขทะเบียนรถคันนั้นๆอีตรงที่เคยมีป้ายทะเบียนดีไหมครับ (ปากกาหัวม้าใช้แอลกอฮอล์เช็ดก็หลุดแล้ว ใช้สีน้ำมันจะได้ติดแน่นทนทาน)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 19:13:10 »
1. เรื่องนี้ไม่เกี่ยวข้องกับการแต่ง V.I.P ครับ
2. เรื่องนี้ คือ ปัญหา การไม่ยอมติดป้ายทะเบียนหลัง
ซึ่ง จากที่ผมเอมา คนที่ไม่ติดป้ายทะเบียนหลังนั้น
มักจะถูกสงสัยไว้ก่อน ว่ามีโอกาสจะก่อเรื่องสร้างราว บนถนนได้สูงมากกว่าปกติ

ถ้าคุณ ไม่มีเจตนาดังกล่าว

หรือว่า เจอขโมยป้ายทะเบียน ซึ่งตอนนี้ ระบาดมาก ในวีออส ยาริส และรถรุ่นเก่าๆ
หา กระดาษเปล่าๆ มาเขียนเลขป้ายทะเบียนตัวเองแปะไว้ก่อน ก็จะไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 19:22:02 »

ให้สงสัยไว้ก่อนครับว่า รถที่เจตนาเอาป้ายออก (ไม่นับพวกที่ป้ายหลุดหายด้วยเหตุสุดวิสัยจริงๆ) มันจะฝ่าไฟแดงเป็นนิสัย และ ที่มันเอาป้ายออกก็เพราะกลัวกล้องน่ะแหละครับ (ฝรั่งที่ทำรายการ Myth Buster คิดหาวิธีที่จะหลบกล้องแทบตายแต่ไม่สำเร็จ คนไทยกลับฉลาดกว่าฝรั่งด้วยการถอดป้ายออกมันซะเลย) และ เป็นคนที่ขับรถไร้มารยาทเป็นกมลSUNDARN

ถ้ามีเพื่อนหรือญาติถอดป้ายทะเบียนออก รบกวนช่วยไปบอกให้เขาใส่กลับที่เดิมครับ

หรือ

เราจะแก้เผ็ดด้วยการเอาสีน้ำมันเขียนเลขทะเบียนรถคันนั้นๆอีตรงที่เคยมีป้ายทะเบียนดีไหมครับ (ปากกาหัวม้าใช้แอลกอฮอล์เช็ดก็หลุดแล้ว ใช้สีน้ำมันจะได้ติดแน่นทนทาน)

Adam กับ Jammy ทำสำเร็จในตอนที่่ 2

ด้วยรถ Drag เครื่องยนต์ Jet ความเร็วที่กล้องจับไม่ได้คือต้องมากกว่า 350++

บ้าไปแล้ว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2009, 19:29:33 โดย Sarutino »
"Lose who you are to save what you love."

keanetona

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 20:13:33 »

หรือ

Adam กับ Jammy ทำสำเร็จในตอนที่่ 2

ด้วยรถ Drag เครื่องยนต์ Jet ความเร็วที่กล้องจับไม่ได้คือต้องมากกว่า 350++

ผมดูครบทั้ง2ตอนนะนั่น

แต่เหมือนว่าเขาจะฉายจนครบปีที่6แล้ว และ เอาของเก่ามาเวียนเทียนฉายใหม่ ตั้งแต่ แครี่ ยังไม่โย้เลยครับ (ซึ่งในวันนี้เจ๊แกคลอดลูก(ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นลูกสาว)มาหลายเดือนแล้ว)

ผมชอบดูรายการนี้นะึครับ เพราะมันฮาดี

ปล. ตา Jamie เขามีอีกวิธีที่แสบสันต์ ด้วยการทำป้ายปลอมแล้วติดระบบให้มันฟลิปกับป้ายจริงได้

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 20:46:29 »
1. เรื่องนี้ไม่เกี่ยวข้องกับการแต่ง V.I.P ครับ
2. เรื่องนี้ คือ ปัญหา การไม่ยอมติดป้ายทะเบียนหลัง
ซึ่ง จากที่ผมเอมา คนที่ไม่ติดป้ายทะเบียนหลังนั้น
มักจะถูกสงสัยไว้ก่อน ว่ามีโอกาสจะก่อเรื่องสร้างราว บนถนนได้สูงมากกว่าปกติ

หรือว่า เจอขโมยป้ายทะเบียน ซึ่งตอนนี้ ระบาดมาก ในวีออส ยาริส และรถรุ่นเก่าๆ
หา กระดาษเปล่าๆ มาเขียนเลขป้ายทะเบียนตัวเองแปะไว้ก่อน ก็จะไม่มีปัญหาครับ

ไอ้กระดาษเขียนแทนทะเบียนผมเคยโดนมาแล้วครับ รถส่งของผมกรอบป้ายทะเบียนมันหักเพราะไปชนกำแพงมา เลยเอากระดาษเขียนทะเบียนแทนไว้ ส่วนป้ายทะเบียนเอาไว้หลังกระจกหน้าในรถ มันเรียกแล้วบอกผมว่า "ปลอมแปลงเอกสารราชการ" บอกมันยังไงก็ไม่ฟัง จ่ายเงินให้มันเสร็จผมฉีกกระดาษทิ้งต่อหน้ามันเลยอ่ะ อารมณ์เสียสุดๆ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 20:50:15 »

หรือ

ผมดูครบทั้ง2ตอนนะนั่น

แต่เหมือนว่าเขาจะฉายจนครบปีที่6แล้ว และ เอาของเก่ามาเวียนเทียนฉายใหม่ ตั้งแต่ แครี่ ยังไม่โย้เลยครับ (ซึ่งในวันนี้เจ๊แกคลอดลูก(ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นลูกสาว)มาหลายเดือนแล้ว)

ผมชอบดูรายการนี้นะึครับ เพราะมันฮาดี

ปล. ตา Jamie เขามีอีกวิธีที่แสบสันต์ ด้วยการทำป้ายปลอมแล้วติดระบบให้มันฟลิปกับป้ายจริงได้

เหมือนในเรื่อง Taxi ป่ะ มีตั้งแต่ภาคแรกเลย วิธีนี้ แล้วก็เรื่อง The Transporter (ชอบทุกภาค) ด้วยหล่ะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 20:54:56 »
ผมเคยเห็นซีวิคคันนึงติดป้ายทะเบียนแบบพับได้ที่ด้านหลัง
แต่พี่แกเล่นติดซะทะเบียนขนานกันพื้นโลกเลย
ไม่รู้จะติดให้ญาติบนสววรค์ดูความเกรียนหละมั้ง >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 21:04:48 »
เป็นรถที่มีเจตนาทำผิดเป็นลักษณะโจรผู้ร้ายครับ น่าจะจับมาเชือดคอ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 21:14:09 »
ความเกรียนส่วนบุคคล อย่าลอกเลียนแบบ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 21:21:51 »
ถ้าเจอรถประเภทนี้ให้ถ่ายรูปทั้งด้านหน้ารถ(เห็นทะเบียน)และด้านหลังแล้วแจ้งมาที่
http://www.trafficpolice.go.th/q_and_a.php

ออฟไลน์ Can

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 21:38:14 »
สำหรับคนพวกนี้ผมว่ายังไม่น่ากลัวเท่าไหร่ บางทีมันก็แค่อยากซ่า แต่บางคนก็อาจหล่นหายจริงๆ

ที่น่ากลัวกว่าคือพวกรถบรรทุกติดทะเบียนที่อ่านไม่ออกเพราะมันสกปรกและเปรอะเปื้อนมาก ดูแล้วก็เห็นว่าตั้งใจให้เป็นอย่างนั้นเพราะขับรถแบบเลวได้ใจ ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นไม่มีทางที่ใครจะอ่านทะเบียนออก

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 22:01:52 »
สำหรับคนพวกนี้ผมว่ายังไม่น่ากลัวเท่าไหร่ บางทีมันก็แค่อยากซ่า แต่บางคนก็อาจหล่นหายจริงๆ

ที่น่ากลัวกว่าคือพวกรถบรรทุกติดทะเบียนที่อ่านไม่ออกเพราะมันสกปรกและเปรอะเปื้อนมาก ดูแล้วก็เห็นว่าตั้งใจให้เป็นอย่างนั้นเพราะขับรถแบบเลวได้ใจ ถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นไม่มีทางที่ใครจะอ่านทะเบียนออก
อยากซ่าก็น่ากลัวแล้วครับ แต่ถ้าหล่นหายจริงๆอยากให้แสดงความบริสุทธิ์ใจโดยการนำป้ายกระดาษหนาๆมาเขียนเลขทะเบียนด้วยปากกาสีเมจิอันนี้พอรับได้ครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 00:36:52 »

ไอ้กระดาษเขียนแทนทะเบียนผมเคยโดนมาแล้วครับ รถส่งของผมกรอบป้ายทะเบียนมันหักเพราะไปชนกำแพงมา เลยเอากระดาษเขียนทะเบียนแทนไว้ ส่วนป้ายทะเบียนเอาไว้หลังกระจกหน้าในรถ มันเรียกแล้วบอกผมว่า "ปลอมแปลงเอกสารราชการ" บอกมันยังไงก็ไม่ฟัง จ่ายเงินให้มันเสร็จผมฉีกกระดาษทิ้งต่อหน้ามันเลยอ่ะ อารมณ์เสียสุดๆ

เรื่องนี้จริงๆทำได้แบบพี่จิมมี่ว่าครับ แต่ต้องไปแจ้งเรื่องที่ขนส่งเพื่อทำทะเบียนใหม่ก่อน ระหว่างรอจะมีเอกสารให้เรา 1 ชุดว่าเรารอป้ายทะเบียนอยู่ แล้วเราเขียนกระดาษแปะได้เลยครับ ไม่ผิดแน่ๆ

แต่คนที่ไม่ยอมติด บอกได้คำเดียวครับ เกรียนแน่ๆๆๆๆๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 08:21:23 »
วีออสในรูปมันไม่ได้แต่งแนว V.I.P เลยนิครับ ของแต่งจากศูนย์ทั้งนั้น

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 08:56:41 »
เมื่อวานเจอ...
กระบะ โตโยต้าวีโก้ยกสูง สีดำ

ทะเบียนหน้า ตั้งใจเอาสีขาวมาป้ายตัวหนังสือสีดำ หรือไม่ก็ขูดสีดำออกจนมองไม่เห็น
ทะเบียนหลัง ตั้งใจถอดออกแน่นอน

เห็นแล้วหงุดหงิดใจมากๆ ขนาดรถผมตอนทำสีเพิ่งเสร็จยังไม่ได้ติดป้ายทะเบียนหลัง
ยังอุตส่าห์ทนทุเรศ Print ทะเบียนลงกระดาษ A4 มาแปะแทนไปก่อนเลย

อยากถามว่า...
จังหวะรถเคลื่อนตามกันไปช้าๆ ถ้าผมเจอตำรวจแล้วหยุดรถเพื่อวิ่งลงไปแจ้ง
ให้ตำรวจจับกระบะคันข้างหลังผมนั้น...
ผมจะโดนบีบแตรด่ามั๊ย แล้วผมควรจะทำหรือเปล่าครับ

ขอถามความเห็นหน่อยเถอะครับ

บอกตรงๆเดี๋ยวนี้เกลียดพวกตั้งใจไม่ใส่ป้ายทะเบียนมากๆ ส่อเจตนาไม่ดีจริงๆอ่ะ
แล้วส่วนใหญ่รถพวกนี้ ขับรถเข้าขั้น "แย่ขั้นมาร" เลย

ถ้าเป็นผม จะทำครับ ^^

ออฟไลน์ InBox

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2009, 10:26:59 »
คันนี้ไม่ได้แต่ง VIP แต่ถอดทะเบียนหลังออกตามแฟชั่นบ้าๆที่กำลังระบาดอยู่ตอนนี้..

ไม่ได้มีแค่ Vios หรอกครับ เดี๋ยวนี้เป็นกันทุกยี่ห้อ ทุกรุ่น ไม่เว้นแม้แต่รถ ตำรวจ รถทหาร ผมเห็นมาหมดแล้ว..