ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องความลับทางเทคนิคของรถยนต์  (อ่าน 3067 ครั้ง)

ออฟไลน์ totu

• Jr. Member
  • **
สืบเนื่องจากกระทู้   http://www.thaimazda2.com/webboard/viewtopic.php?f=2&t=2198 

ผมจึงสงสัยว่าเรื่องเทคนิคต่างๆของรถยนต์รุ่นหนึ่งๆ สามารถเปิดเผยได้มากขนาดไหนครับ? 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2009, 19:36:04 โดย totu »

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Re: สงสัยเรื่องความลับทางเทคนิคของรถบนต์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 17:18:06 »
มันไม่น่าจะเป็นความลับเลยนะครับของแบบนี้ งงจริงๆ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: สงสัยเรื่องความลับทางเทคนิคของรถบนต์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 17:32:56 »
ก็ไม่น่าจะเป็นความลับอะไรนี่ครับ

ตอนไปเดิน Motor expo ถามเซลล์ฮอนด้า เค้าก็ตอบเคลียร์ดี ;D

ของ M2 มันจะเป็น Plasma cluster รึก็เปล่า
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ Kaew

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 18:19:47 »
คงเป็นเอกสารทางเทคนิคของช่าง Mazda มั้งครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 19:15:55 »
ในกรณีนี้ รูปที่ช่างคนนี้มี คือ รูปจาก คู่มือการซ่อม หรือคู่มืออะไรต่อมิอะไร ของ มาสด้า 2
ซึ่งอันที่จริง ชุดที่เขามี ผมก็มี และได้รับความกรุณามาจาก พี่ๆ แถวๆนี้ ท่านใดท่านหนึ่ง

แต่ รูปพวกนี้ "มันมีลิขสิทธิ์" ครับ
ขืนเอามาลงสุ่มสี่สุ่มห้า อาจโดนฟ้องได้ครับ

เช่นที่เราก็เสียวๆอยู่ทุกวี่วัน ในตอนนี้ อิอิ