ผู้เขียน หัวข้อ: 520d sport กับ 520d ธรรมดา แตกต่างกันยังไงครับ พึ่งไปรับรถมาครับ  (อ่าน 15188 ครั้ง)

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
พึ่งรับรถมาวันนี้สดๆร้อนๆเลยครับ แต่ผมไม่ได้เป็นคนไปรับครับ คุณแม่ผมเป็นคนซื้อ วันก่อนๆจู่ๆเค้าก็โทรมาถามจะเอา 520d รุ่นไหน ผมก็เชียร์เล่น เอารุ่น sport นะแม่ เท่ดีชอบชุดแต่ง M

ไม่นึกว่าท่านจะเอาจริง คือสำคัญเลย คือ ผมอยู่ กทม แม่ผมอยู่โคราช (ผมคนโคราชครับ) มาฝึกงาน เข้าใจว่าแม่ผมจะซื้อให้เป็นของขวัญ เนื่องจากจะเรียนจบแล้ว ก็จบก่อนปีใหม่ ฉลองพอดีครับ

คือจะบอกว่าผมไม่ได้ทำการบ้านในการซื้อรถคันนี้เลย อยากจะทราบว่ามันแตกต่างกันมากไหม เพราะผมมองแล้วชุดแต่ง M มันเหมือนจะไม่แตกต่างมาก หรือเพราะผมไม่มีรถเทียบดูความแตกต่างอ่ะครับ

แล้วสมรรถนะ สมราคาไหม ผมอ่านจากรีวิวของคุณ sirisak_ac118 สวยมากเหมือนในรูปจะสวยกว่ารถตัวจริงอีกนะ 555 รูปถ่ายสวยมากๆครับ

แล้้วคุณ Jimmy จะรีวิวตัวซีรีย์ 5 ไหมครับ หรือว่ารีวิวไปแล้วครับ

จริงๆแล้วผมก็เชียร์ Z4 นะ แต่เชียร์ไม่ขึ้น โดนด่าเห็นแก่ตัวอีก 555

อ้อ ผมชื่อ จ๊ะอู๋ ครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

http://thejaou.googalz.com นี่ link Blog ผมลงเนื้อหาเกี่ยวกับที่ฝึกงานไว้ครับ ลองเข้าไปอ่านได้นะครับ ;D

Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
เท่าที่จำได้ จอจะเป็น 8.5 นิ้ว ฟูลสกรีน และ พวงมาลัย M ครับ

ออฟไลน์ st_citroen

ความแตกต่างก็มี แม็กของเอ็ม พวงมาลัยเอ็ม สเกิร์ตหน้า ด้านข้าง หลัง จอi-driveขนาดกว้างกว่าปกติมีระบบนำทางมาให้ด้วยแต่เล่นdvdไม่ได้(เซงสุดๆ)
เท่าที่จำได้มีแค่นี้ครับ มีเฉพาะสีขาวกับดำเท่านั้น ภายในมีสีครีมกับน้ำตาล

เท่าที่จำได้ จอจะเป็น 8.5 นิ้ว ฟูลสกรีน และ พวงมาลัย M ครับ

อ่าครับขอบคุณมากครับ เห็นเกียร์แล้ว งง นิดหน่อย พรุ้งนี้คาดว่าคงได้ลองขับ วันนี้พึ่งกลับมาเลยไม่ได้ลอง

ความแตกต่างก็มี แม็กของเอ็ม พวงมาลัยเอ็ม สเกิร์ตหน้า ด้านข้าง หลัง จอi-driveขนาดกว้างกว่าปกติมีระบบนำทางมาให้ด้วยแต่เล่นdvdไม่ได้(เซงสุดๆ)
เท่าที่จำได้มีแค่นี้ครับ มีเฉพาะสีขาวกับดำเท่านั้น ภายในมีสีครีมกับน้ำตาล

ตาผมไม่ถึงอ่ะครับ แยกไม่ออกว่า สเกิร์ตหน้า ด้านข้าง หลัง ต่างยังไง คงต้องหาดูตัวธรรมดาเทียบ ส่วน DVD นี้เล่นไม่ได้เลยหรอครับ น่าเสียดาย

ออฟไลน์ Lovely_Car

พี่ จ๊ะอู๋ครับ ผมเรียนที่บางมดครับ พี่ไปวันไหนมั่งครับ

เผื่อจะได้เข้าไปทักทายได้ถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 25, 2009, 21:52:21 โดย Lovely_Car »

พี่ จ๊ะอู๋ครับ ผมเรียนที่บางมดครับ พี่ไปวันไหนมั่งครับ

ง่ะ ผมไม่แน่ใจว่าจะได้เข้าไปอีกเร็วๆนี้ไหม เพราะผมพึ่งฝึกงานเสร็จ ครบ 4 เดือนแล้ว พึ่งครบวันนี้เองครับ ตอนนี้กลับมาถึงบ้านพร้อมข้าวของแล้วอ่าา

น่าเสียดายย

จริงๆแล้วผมเรียนอยู่ มทส นะครับ (อ่านเจอใน Blog ใช่ป่ะเลยเข้าใจว่าผมอยู่ บางมด)

อ้อผมลืม ไม่แน่ใจว่า สามารถโพส link แนะนำ Blog ได้ป่าว ถ้าผิดกฏ Admin ลบ Link ได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ Vici

ต่างจากตัวธรรมดาที่... ชุดแต่ง M-Sport รอบคัน ต่างจากตัวธรรมดาเยอะเลยนะคับลอง google image ดู, ล้อ M ขอบ 18", กาบบันได M Edition , พวงมาลัย M , เครื่องเสียง Logic 7 Pro จอ 8.5 เล่น DVD ได้นะคับ รับรองเพราะผมใช้อยู่ แต่เล่นได้เฉพาะเวลารถหยุดนิ่ง เวลารถเคลื่อนจะมีแต่เสียงภาพจะโดนตัด, มี Navigator เป็นภาษาอังกฤษ เท่าที่ว่ามา ราคารถต่างกันประมาณ แสนนึงถือว่าคุ้มมากก

ตัว สปอร์ต ก็ สวย ตัวธรรมดาก็สวยครับ

ตัวธรรมดา ดู หรูกว่า ดูผู้ใหญ่ แต่สปอร์ต ก็ วัยรุ่นกว่า ค่อนข้างพอสมควร ตอนผมซื้อ ไม่มี สปอร์ต แต่ พอออกมาก็ไม่ได้เสียใจอะไร แต่ตอนนี้ ก็ คงเปน sport แหละครับ

เกียร์ ไม่ต้อง งง ครับ ใช้ไม่ยากอย่างที่คิด ตอนแรกผมก็งง แต่พอได้จับปุป รู้สึก เสียวๆขึ้นมาเลย มันมากครับ จะบอก ให้ !

แต่พอได้จับปุป รู้สึก เสียวๆขึ้นมาเลย มันมากครับ จะบอก ให้ !

พรุ้งนี้ เสียวแน่ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ชี้แจงความแตกต่างให้นะครับ

ต่างจากตัวธรรมดาที่... ชุดแต่ง M-Sport รอบคัน ต่างจากตัวธรรมดาเยอะเลยนะคับลอง google image ดู, ล้อ M ขอบ 18", กาบบันได M Edition , พวงมาลัย M , เครื่องเสียง Logic 7 Pro จอ 8.5 เล่น DVD ได้นะคับ รับรองเพราะผมใช้อยู่ แต่เล่นได้เฉพาะเวลารถหยุดนิ่ง เวลารถเคลื่อนจะมีแต่เสียงภาพจะโดนตัด, มี Navigator เป็นภาษาอังกฤษ เท่าที่ว่ามา ราคารถต่างกันประมาณ แสนนึงถือว่าคุ้มมากก
เซลล์มั่วอีกแล้วครับ เคยถามมาบอกเล่นดีวีดีไม่ได้ :-\(เซง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยกับรถใหม่ครับ :D

ออฟไลน์ Disk™

• Hero Member
  • High Society Sallon Gallery
ชุดแต่ง M สวยนะครับ แต่จขกท ลองหาชุดแต่งอื่นๆดู อาจะชอบมากกว่าก็ได้นะครับ ไม่เหมือนใครด้วย
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Sunnook

ในเว็บ BMW เขาว่าแบบนี้นะครับ  520d ก็คงแต่งแบบนี้เหมือนกัน 

ชุดตกแต่ง M Sports ในบีเอ็มดับเบิลยู 525i Sport

สมรรถนะ สปอร์ตที่แท้ต้องการความใส่ใจในทุกรายละเอียด ชุดแต่งเอ็มสปอร์ตของบีเอ็มดับเบิลยู ซีรี่ส์ 5 ครอบคลุมตั้งแต่ระบบกันสะเทือนเอ็มสปอร์ต ล้ออัลลอยดับเบิลสโปค 135 เอ็ม น้ำหนักเบา และแพ็คเกจแอโรไดนามิกที่ให้การยึดเกาะถนนเป็นเลิศในทุกระดับความเร็ว เบาะที่นั่งสปอร์ตและพวงมาลัยหนังเข้าชุดกันยังเพิ่มความรู้สึกเร้าใจให้กับ ทุกช่วงเวลาในการขับขี่ของคุณ นอกจากนี้ภายในห้องโดยสารยังเพิ่มรายละเอียดที่เปี่ยมด้วยคุณภาพทุกส่วน ทั้งขอบประตูติดสัญลักษณ์ “M” และการตกแต่งหลังคาห้องโดยสารด้านในด้วยสีเทาถ่าน ช่วยเสริมความสปอร์ตให้ดูลงตัวยิ่งขึ้น

แล้วก็รุ่นใหม่เขาเล่น DVD ได้แล้วจริง ๆ ครับ  ในเว็บ headlightmag นี้ก็มีข่าวมาโพสต์ไว้ครับ ตั้งแต่ ก.ย. หรือ ส.ค. เนี่ย แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้ว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

ง่ะ ผมไม่แน่ใจว่าจะได้เข้าไปอีกเร็วๆนี้ไหม เพราะผมพึ่งฝึกงานเสร็จ ครบ 4 เดือนแล้ว พึ่งครบวันนี้เองครับ ตอนนี้กลับมาถึงบ้านพร้อมข้าวของแล้วอ่าา

น่าเสียดายย

จริงๆแล้วผมเรียนอยู่ มทส นะครับ (อ่านเจอใน Blog ใช่ป่ะเลยเข้าใจว่าผมอยู่ บางมด)

อ้อผมลืม ไม่แน่ใจว่า สามารถโพส link แนะนำ Blog ได้ป่าว ถ้าผิดกฏ Admin ลบ Link ได้เลยนะครับ

สวัสดีครับพี่จะอู๋ ยินดีด้วยกับรถใหม่นะครับพี่
^^

ว่าแต่คุณ Lovely_Car เรียนคณะไหนในบางมดครับ ผมเรียนวิศวะเครื่องกลอยู่ครับ (อยู่ข้างๆ FIBO ทีพี่จะอู๋ไปฝึกงานเลย)
(นอกเรื่องจริงๆตานี่)
หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ชาวบางมดเยอะมากมาย

ในเว็บ BMW เขาว่าแบบนี้นะครับ  520d ก็คงแต่งแบบนี้เหมือนกัน 

ชุดตกแต่ง M Sports ในบีเอ็มดับเบิลยู 525i Sport

สมรรถนะ สปอร์ตที่แท้ต้องการความใส่ใจในทุกรายละเอียด ชุดแต่งเอ็มสปอร์ตของบีเอ็มดับเบิลยู ซีรี่ส์ 5 ครอบคลุมตั้งแต่ระบบกันสะเทือนเอ็มสปอร์ต ล้ออัลลอยดับเบิลสโปค 135 เอ็ม น้ำหนักเบา และแพ็คเกจแอโรไดนามิกที่ให้การยึดเกาะถนนเป็นเลิศในทุกระดับความเร็ว เบาะที่นั่งสปอร์ตและพวงมาลัยหนังเข้าชุดกันยังเพิ่มความรู้สึกเร้าใจให้กับ ทุกช่วงเวลาในการขับขี่ของคุณ นอกจากนี้ภายในห้องโดยสารยังเพิ่มรายละเอียดที่เปี่ยมด้วยคุณภาพทุกส่วน ทั้งขอบประตูติดสัญลักษณ์ “M” และการตกแต่งหลังคาห้องโดยสารด้านในด้วยสีเทาถ่าน ช่วยเสริมความสปอร์ตให้ดูลงตัวยิ่งขึ้น

แล้วก็รุ่นใหม่เขาเล่น DVD ได้แล้วจริง ๆ ครับ  ในเว็บ headlightmag นี้ก็มีข่าวมาโพสต์ไว้ครับ ตั้งแต่ ก.ย. หรือ ส.ค. เนี่ย แต่ตอนนี้หาไม่เจอแล้ว
ช่วงล่างไม่ใช่เอ็มครับ เป็นแบบธรรมดา(520d sport)

วันนี้พึ่งได้ลองขับ เหอๆ รู้สึกว่ามันอะไรนักหนา เยอะแยะไปหมด หนักสบายขับดี แต่ว่ายังขัดใจในบางเรื่อง สงสัยผมคงยังไม่ทันชินกับตัวรถเท่าไร คงต้องขับอีกสักพัก

ชีวิตนี้ผมคงหนีไม่พ้นรถดีเซลจริงๆ คันแรกขับ วีโก้ ขันที่สอง แคปติว่า แต่ละคันคนละอารมณ์

520d ขัดใจผมเรื่องเดียว คือ ผมปรับเบาะในท่านั่งที่เหมาะสมแล้ว(ท่าเดียวกับที่เคยไปเทสไดร์เบนซ์ที่ครูฝึกเยอรมันสอน อาจจะเพราะผมตัวสูงไปก็ได้)พวงมาลัยด้านบนมันมาบังตัวเลขความเร็วด้านบนเต็มๆเลยครับ แต่กับเบนซ์ไม่เห็นมีปัญหาแฮะ

520d ขัดใจผมเรื่องเดียว คือ ผมปรับเบาะในท่านั่งที่เหมาะสมแล้ว(ท่าเดียวกับที่เคยไปเทสไดร์เบนซ์ที่ครูฝึกเยอรมันสอน อาจจะเพราะผมตัวสูงไปก็ได้)พวงมาลัยด้านบนมันมาบังตัวเลขความเร็วด้านบนเต็มๆเลยครับ แต่กับเบนซ์ไม่เห็นมีปัญหาแฮะ

นึกว่าผมเป็นคนเดียว ผมก็เป็น ตอนแรกมันบังไฟเลี้ยวด้วย ต้องปรับตัวปรับตำแหน่งเป็นการใหญ่

สงสัยผมตัวเล็กเลยไม่รุ้สึก ฮ่าๆๆๆๆ แต่ โดยรวม ผมพูดตรงๆนะครับ ถูกใจทุกอย่าง ยกเว้น เบาะนั่ง นั่งแล้วมันปวดหลัวมากๆ (แต่ผมก็ปวดทุกคัน) น่าจะมี ตัว ดันหลังมากด้วย + ปุ่มแอร์น่าจะทำให้เหมือน บีเอม รุ่นอื่นๆ ที่เป็นจอ ส้มๆ ชอบๆๆ

ออฟไลน์ Vici

สมรรถนะ สปอร์ตที่แท้ต้องการความใส่ใจในทุกรายละเอียด ชุดแต่งเอ็มสปอร์ตของบีเอ็มดับเบิลยู ซีรี่ส์ 5 ครอบคลุมตั้งแต่ระบบกันสะเทือนเอ็มสปอร์ต ล้ออัลลอยดับเบิลสโปค 135 เอ็ม น้ำหนักเบา และแพ็คเกจแอโรไดนามิกที่ให้การยึดเกาะถนนเป็นเลิศในทุกระดับความเร็ว เบาะที่นั่งสปอร์ตและพวงมาลัยหนังเข้าชุดกันยังเพิ่มความรู้สึกเร้าใจให้กับ ทุกช่วงเวลาในการขับขี่ของคุณ นอกจากนี้ภายในห้องโดยสารยังเพิ่มรายละเอียดที่เปี่ยมด้วยคุณภาพทุกส่วน ทั้งขอบประตูติดสัญลักษณ์ ?M? และการตกแต่งหลังคาห้องโดยสารด้านในด้วยสีเทาถ่าน ช่วยเสริมความสปอร์ตให้ดูลงตัวยิ่งขึ้น

ช่างล่าง Sport ไม่ได้มีมากับ 520d Sport จะมีมาในรุ่น 525i Sport เท่านั้นสำหรับรถที่ขายในไทย เลยทำให้ เจ้า 520d Sport ดูสูงๆไปหน่อย

สำหรับเบาะ Sport ไม่ได้มีให้มาทั้ง 525i Sport และ 520d Sport.. ใน 520d Sport จะได้เบาะแบบธรรมดา แต่ใน 525i Sport จะได้เบาะ Comfort แบบในรุ่น 525iSE... สำหรับ เบาะ Sport จะมีให้เห็นในรถที่ขายอยู่เมืองนอกเท่านั้น ทาง BMT ไม่ได้ใส่ option นี้ให้

สำหรับเรื่องตำแหน่งเบาะนั่ง ผมก็เป็นเหมือนกัน กว่าจะปรับให้เข้าที่ได้ใช้เวลาอยู่นาน และในตำแหน่งเข้าที่ พวงมาลัยก็ไปบังไฟเลี้ยวที่หน้าปัดอยู่หน่อยๆ

ช่างล่าง Sport ไม่ได้มีมากับ 520d Sport จะมีมาในรุ่น 525i Sport เท่านั้นสำหรับรถที่ขายในไทย เลยทำให้ เจ้า 520d Sport ดูสูงๆไปหน่อย

สำหรับเบาะ Sport ไม่ได้มีให้มาทั้ง 525i Sport และ 520d Sport.. ใน 520d Sport จะได้เบาะแบบธรรมดา แต่ใน 525i Sport จะได้เบาะ Comfort แบบในรุ่น 525iSE... สำหรับ เบาะ Sport จะมีให้เห็นในรถที่ขายอยู่เมืองนอกเท่านั้น ทาง BMT ไม่ได้ใส่ option นี้ให้

สำหรับเรื่องตำแหน่งเบาะนั่ง ผมก็เป็นเหมือนกัน กว่าจะปรับให้เข้าที่ได้ใช้เวลาอยู่นาน และในตำแหน่งเข้าที่ พวงมาลัยก็ไปบังไฟเลี้ยวที่หน้าปัดอยู่หน่อยๆ
บังหน่อยยังดีครับ ของผมไม่เห็นเลยไฟเลี้ยว

ออฟไลน์ Lovely_Car

น่าเสียดายย

สวัสดีครับพี่จะอู๋ ยินดีด้วยกับรถใหม่นะครับพี่
^^

ว่าแต่คุณ Lovely_Car เรียนคณะไหนในบางมดครับ ผมเรียนวิศวะเครื่องกลอยู่ครับ (อยู่ข้างๆ FIBO ทีพี่จะอู๋ไปฝึกงานเลย)
(นอกเรื่องจริงๆตานี่)
หุหุ

เมคคาทรอนิกส์ครับ ว่างๆก็มาคุยกันได้นะครับ

ช่วงนี้เพิ่งสอบเสร็จเลยว่างมาตอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2009, 21:24:43 โดย Lovely_Car »