ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่ตอนนี้จะมีใครเอา E class coupe เปิดประทุนตัวใหม่เข้ามาในไทย  (อ่าน 6805 ครั้ง)

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
คือพอดีเถียงกับแฟนแหละครับ

คือเค้าเห็น รถเปิดประทุน ที่ด้านหน้าเป็น E class coupe  สีครีมขาวประทุนดำ ป้ายแดง

ผมก็เถียงว่า เฮ้ย ตัวเปิดประทุนของ e class copue พึ่งเผยโฉมอย่างเป็นทางการให้โลกได้เฉยชมไปไม่กี่สัปดาห์น่ะ มีคนเอาเข้ามาแล้วหรือ เป็นไปได้หรือ

เต็มที่ เคยเห็นวิ่งบนถนนก็ในหนังที่กำลังถ่ายทำเรื่อง sex and the city ภาคสอง น่ะ

ผมเลยเปิด net ให้แฟนเห็น ว่า e class coupe เป็นแบบไหน

แฟนบอกว่า ด้านหน้าแบบนี้เลย e class coupe ใหม่ ชัวร์

แต่เปิดประทุน

ด้านหลังไฟไม่แน่ใจเหมือนกัน ว่าเหมือน e class coupe หรือปะ ไฟแบบว่าเฉียงทะแยงขึ้นนิดหน่อย แต่จำได้แม่น CG one อะไรนี้แหละ..... ผมบอก CGI.....

แฟนบอกว่าเออ รถมันวิ่งอยู่ไม่ได้สังเกตุ......

ผมไม่แน่ใจว่ามีคนเอาเข้ามาได้ไหม สำหรับ ตัวเปิด cabriolette ของ e class coupe หรือ มันขายกันแล้วแถว........พวก ดูไบ........ หรือ อียิปต์ ( ที่เห็นเอา GLK มาลงเวปขายเป็นประเทศแรกแรกของโลก)

หากไม่ใช่เป็นตัวไหนครับ

sl ก็ไม่ใช่  slr ยิ่งไม่ใช่ใหญ่

แฟนบอกว่า ด้านหน้า ไฟสี่เหลี่ยมสี่ดวงชัวร์

ผมก็เกาหัว เลยมาถามเพื่อนๆครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ยังครับ คงต้องรอ อีคลาส รุ่นประกอบในประเทศเปิดตัวก่อนมั้งครับพี่  ถึงจาเอาเข้ามา :)

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
ที่ม.ผมมีคันนึงครับ เห็นที่ที่จอดรถแถวคณะ นศ. ผู้หญิงขับ สี่ขาวป้ายแดง สวยมากๆ เดินผ่านมีแต่คนมอง เห็นมาหลายครั้งแล้วครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ Buffy

คุณ TAI แสดงว่า ตัวเปิดประทุนเอาเข้ามาแล้วสิครับ

แฟนผมบอกว่าเห็นวิ่งอยู่แถวพุทธมณฑลสายสี่.........

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
บริษัทยังไม่ทันเอาเข้ามาเลย สงสัย เกรย์มาร์เก็ตชิ่งอีกแร้ว :o แล้วจริงๆต่างประเทศก้อเปิดตัวปีหน้าด้วย  ไม่แน่ตัวที่พี่เห็นอาจจะเป็นตัวคูเป้ก้อได้นะครับ เพราะมันเหมือนกานมาก แทบไม่เปลี่ยนอะไรเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2009, 00:45:00 โดย TANNO »

ออฟไลน์ TAI ^^

• Faculty of Political Science, TU
ผมเห็นคูเป้เฉยๆครับ ไม่ใช่เปิดประทุน  ขอโทษจริงๆครับ ตอนแรกอ่านหัวข้อไม่ครบ  :'(
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถยังไม่ผลิตกันเลยคร้าบบบบ จะมาได้ยังไงกันนนน?

^_^

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member
ที่เห็นๆกันผมว่า E-class coupe แหละครับ เห็นค่อนข้างบ่อยเหมือนกัน แถวๆ รัชดา นี่บ่อย
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ 2k

มีขายเมื่อไหร่ก็นำเข้ามาเมื่อนั้นแหละ ตอนที่อีคลาสเพิ่งขายในเยอรมันผมเห็นสีน้ำตาลแล่นเข้าออกที่เดลินิวแล้ว ซีรี่ 5 เปิดวางขายในเยอรมันไม่กี่วันมานี่เต๊นท์รถเอาเข้ามาขายได้แล้ว ไปแย่งกับชาวเยรมันมาได้ไงนั่นเส้นสายดีมากจริงๆ  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

E-Class Coupe มันมีรุ่นที่หลังคาเป็น Panoramic ด้วยนิครับ แฟนเข้าใจว่าเป็นตัวเปิดประทุนรึป่าวครับ เพราะตัวนี้หลังคามันเป็นสีดำนิ ยิ่งรถขาวด้วยยิ่งเห็นชัด

เพราะตัวเปิดประทุนจริงๆยังไม่มีขายที่ไหนเลยนะครับตอนนี้

ออฟไลน์ BrownCony

ซีรี่ 5 เปิดวางขายในเยอรมันไม่กี่วันมานี่เต๊นท์รถเอาเข้ามาขายได้แล้ว ไปแย่งกับชาวเยรมันมาได้ไงนั่นเส้นสายดีมากจริงๆ  :o

ส่งมอบรถครั้งแรกปีหน้าเดือนมีนาในยุโรป
เป็นไปไม่ได้ที่เห็นครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

ซีรี่ 5 เปิดวางขายในเยอรมันไม่กี่วันมานี่เต๊นท์รถเอาเข้ามาขายได้แล้ว ไปแย่งกับชาวเยรมันมาได้ไงนั่นเส้นสายดีมากจริงๆ  :o

ส่งมอบรถครั้งแรกปีหน้าเดือนมีนาในยุโรป
เป็นไปไม่ได้ที่เห็นครับ

คงหมายถึง 5 Series GT มั้งครับ มีเข้ามา 3-4 คันล่ะ ของเกรย์มาเก็ต

ออฟไลน์ tana

• Newbie
  • *
ผมเห็นเขาเอามาขายมือ 2 ตั้งหลายคันแล้วนะครับ จาก 7.9 ล เหลือ 4 ล กว่าๆ

http://www.one2car.com/NKcarplaza/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=K27090269&row=2